[Funland] Cx5 gửi ở Đại Kim hơn 1 năm ko biết chủ là ai

Đại Ba

Xe điện
Cũng tùy gặp băng nào thui Cụ, kiểu như gặp băng anh Suger với con nuôi anh ấy thì cũng hên xui lắm.
Ừ, đúng là phải tùy. Nhưng nói chung các băng đảng xã hội đen có tổ chức tốt đều rất khôn khéo, mình dọa được.

Ngay cả Đường Nhuệ cũng khôn khéo lắm, ko manh động đâu. Những vụ làm ngoài địa bàn như ở Hà Nội và Hải Phòng đều xem kỹ mặt hàng, thấy thịt êm thì mới thịt. Anh Đường ngã ngựa chỉ do 1 nước cờ tính sai thôi.

LienPhuong

Xe điện
Bạn vợ này học trường em, học giỏi, thấy mọi người trong trường kể cũng ghê nhưng báo chính thống chưa công bố gì.

LienPhuong

Xe điện
Mới chỉ là đồn đoán ở FB, chưa thấy cơ quan điều tra thông báo gì nhỉ ? Hay là tin vịt?
Chắc không vịt được vì trên group trường không thấy kêu oan gì, tin mà có cả ảnh thế kia nếu không phải mình thì lên tiếng ngay lập tức ấy, fb bạn này cũng đã khóa, cựu sinh viên trường em.

nowhereland

Xe điện
Đi siết nợ, lại dân xã hội, con nợ thì trí thức nên tâm lý lúc nào chả nghĩ mình cửa trên, ai nghĩ bị con nợ thịt đâu mà gọi điện báo ở nhà với phải trả vờ gọi điện bảo đang ở abc xyz.
Nhầm thế mới mất mạng, trí thức nó hơn cái đầu, nhất là ths Dược thì để đầu độc hoặc cho hôn mê đối tượng quá dễ.
Vụ này chắc không dễ đâu, người nhà đã trình báo sau khi mất tích, nêu đích danh đến nhà con nợ này đòi tiền mà 7 tháng qua CA không truy nổi bằng chứng. Giờ xác bị phi tang rồi, pháp y cũng chịu. Nó mà gan lì thống nhất khai đối tượng đột tử sợ quá phi tang xác thì chưa chắc khép nổi tội giết người.

inovavgj

Xe container
Các cụ post nhiều còm bày cách phi tang thi thể hơi nhiều , cảm giác nhiều cụ có kn lắm :P

cuongdiv

Xe container
Ừ, đúng là phải tùy. Nhưng nói chung các băng đảng xã hội đen có tổ chức tốt đều rất khôn khéo, mình dọa được.

Ngay cả Đường Nhuệ cũng khôn khéo lắm, ko manh động đâu. Những vụ làm ngoài địa bàn như ở Hà Nội và Hải Phòng đều xem kỹ mặt hàng, thấy thịt êm thì mới thịt. Anh Đường ngã ngựa chỉ do 1 nước cờ tính sai thôi.
A ấy đến giờ lên đường thì cưỡng sao được, đâu có phải chỉ vì một vụ cỏn con ấy cụ, từ cái xe biển xanh mà ra bao nhiêu chuyện thì cụ biết rùi đấy

Hự.

Xe điện
e ko hiểu mới đang điều tra, vc nhà kia thì ko nhận tội, thế các chi tiết như chôn 1 tháng rồi đào lên đốt, rồi vứt xương,.... là do đâu mà có nhỉ?
Còn vụ chã xoá các bài nêu các phương án phi tang xác là đúng, dù nhiều cụ tuy bảo khiếp, nhưng vẫn nhiệt tình đọc ko bỏ sót 1 chữ. Cá nhân em với thâm niên từ bé đọc Sherlock Homes, Bao Công, Pháp Y Tần Minh, phim phá án Mỹ,.... và đặc biệt là các bài phóng sự về phá án của VN mình trong nhiều năm, cách thức làm việc của điều tra viên,...em cũng đi đến 1 phương án cho 2 vc nhà kia khá kín kẽ, độc đáo, ko trùng với bất cứ phương án nào các cụ đã nêu. Nhưng có lẽ ko nên viết ra thật.

hauyenhd

Xe container
Mả tàu là khu Tuệ Tĩnh gần chỗ Viện 7 bây giờ chứ.

Khu vực phố Điện Biên Phủ, khoảng 197x có vụ 2 thanh niên Nghiêm Viết Phượng và Phan Văn Thìn giết vợ chồng ông Thành, bà Đề để cướp tài sản. Em đi xem cả xử án ở Nhà hát Nhân dân lẫn xử bắn ở đê Đò Hàn
Xem xử bắt xong ám ảnh mất mất năm vì lúc ấy còn nhỏ quá
E thì cứ nghĩ mả tàu là chạy từ nhà tang lễ Viện 7 đến tận khu đá mài cụ ạ. Vụ ông bà kia e còn bé k biết hình như vụ quả cau lá trầu cũng khu Cựu Thành gần đó phải k cụ?

inovavgj

Xe container
Ngay khu Linh Đàm mấy năm trước vk của bác phó hay trưởng phường bị giết vẫn chưa tìm ra hung thủ, em nhớ ko nhầm thì là buổi sáng ở đường Linh Đường khá vắng thời điểm đó
Xxx có phát đơn tố giác tội phạm , nhà em cũng có đc phát mà thủ phạm vẫn bặt tăm

Chuẩn cụ, thực tế thì cũng có 1 phần tâm linh, như vụ án Cầu Chương Dương năm nào chẳng hạn, Tùng Dương cứ tưởng ngon rồi sau cũng bị ra pháp trường vì người nhà đc báo mộng khá giống với pháp y
Tuy nhiên như cụ phân tích về vật ly và chuyên ngành là quá chuẩn, do kẻ phạm tội có quá nhiều yếu điểm, tất cả các vụ án đều có 1 sơ hở nào đấy vì k thể 1 con ng bằng xương thịt tíc tắc mất luôn k dấu vết.
Ngay trong Văn Chương Hàng Bột mà năm xưa báo đăng có vụ giết ng chôn xác xuống nền nhà tưởng vĩnh viễn thế mà bao năm sau còn tìm ra đc
Nói chung cả triệu vụ án hoạ có 1 vụ mất hết tung tích thôi
Cũng nhiều vụ bế tắc đấy cụ. Ví dụ như vụ cả nhà 4 người bị giết mà ko hề có 1 manh mối gì ở Hà Tĩnh.
Ngoài ra còn có các vụ kết tội nhầm nữa, cũng coi như ko tìm được hung thủ.
Bố của bạn cùng học đại học với em bị giết hơn 23 năm không tìm được hung thủ.
Vâng, vụ này lạ nhỉ, phải mâu thuẫn ghê gớm lắm mới ra tay tàn độc ntn, liệu tgian đi nước ngoài a chồng có phi vụ gì k biết
Kg sao đâu cụ, toàn kiến thức công khai để xử lý xác súc vật chết sau dịch giã, bão lụt đấy.

Giết người, cụ tin đi, ắt quả báo.
Án mạng kg tìm ra hung thủ thường trước năm 2000. Công nghệ chưa hiện đại, phone, zalo, face kg có nên kg để lại dấu vết liên lạc, kg camera giám sát. Kỹ thuật hình sự adn chưa phát triển. Thêm phong trào "cột điện có chân" giúp hung thủ dễ dàng tẩu thoát.

Như vụ Hồ Duy Hải, 2008 dấu tay, tóc tai vương khắp nơi vẫn kg xác định đc.

EPL

Xe tăng
Dã man ngoài sức tưởng tượng

e ko hiểu mới đang điều tra, vc nhà kia thì ko nhận tội, thế các chi tiết như chôn 1 tháng rồi đào lên đốt, rồi vứt xương,.... là do đâu mà có nhỉ?
Còn vụ chã xoá các bài nêu các phương án phi tang xác là đúng, dù nhiều cụ tuy bảo khiếp, nhưng vẫn nhiệt tình đọc ko bỏ sót 1 chữ. Cá nhân em với thâm niên từ bé đọc Sherlock Homes, Bao Công, Pháp Y Tần Minh, phim phá án Mỹ,.... và đặc biệt là các bài phóng sự về phá án của VN mình trong nhiều năm, cách thức làm việc của điều tra viên,...em cũng đi đến 1 phương án cho 2 vc nhà kia khá kín kẽ, độc đáo, ko trùng với bất cứ phương án nào các cụ đã nêu. Nhưng có lẽ ko nên viết ra thật.
Tự cho kín kẽ mà ko xin ý kiến phản biện để vá lỗi là nguy hiểm lắm nếu áp dụng đấy kaka :D