[Funland] Cx5 30A-843.87 có trong OF không nhỉ ?

hungkiemvn

Xe hơi
Em thật, cùng là mấy ông lái xe mà nhiều thằng nó ngu vãi chầy ra, đi đường gặp bao tình huống rồi, uh thì đường chật nhưng cần đỗ thì thông cảm, nhưng đỗ xong phải ngó trước ngó sau xe xe khác có lưu thông được không. nhiều lần gặp những thằng lái xe mà đầu toàn bã đậu. đường phía đối diện có xe đỗ rồi mà nó uỵch phát đỗ bên này xong vào nhà, đíu cần biết xe khác có đi được không, đến lúc tắc cmn rồi bị người ta gọi ra mới loay hoay mãi, vì tắc bố rồi còn đâu.
Chả phải ngu đâu cụ ạ, Ngu thì kiếm đâu tiền mà mua xe :))
Cái này là ý thức, ý thức như cc,
Đúng như cụ nói, đã là tài xế, thì trên đường cũng như lúc xuống xe, nên để ý ngó trước ngó sau, khô nên làm khổ người khác

international

Xe buýt
Cụ ơi, vị trí đỗ thì CX5 chọn đúng, nhưng nó đỗ sau và chọn đỗ song song với con bán tải làm bịt mất đường thì cũng vẫn là não 4 cẳng thôi cụ ạ. Giống đường 2 chiều ko cấm dừng đỗ nhưng chỉ vừa đủ cho 2 xe thôi thì thằng đỗ sau vẫn cứ phải bị chửi nhiệt tình.
Các cụ xem chưa kĩ em thấy lề bên trái vìa hè nó khoét sâu vào vừa đúng cái xe , có lẽ xe mọi người vẫn hay để con bên phải là xe bán tải chở Kính đến thi công mới là đỗ sai không phải chỗ đỗ. Trong hình có cả cái xe máy đỗ ngay ra kìa chắc là chỗ tòa nhà cho đỗ rồi.
Các cụ xem lại xem nếu bác cx5 đúng thì các cụ xin lỗi người ta đê.

Xe Lề.jpg
Vụ này vì có nhiều nhà "luật học" online lên tiếng và chính quyền phường cũng nhiệt tình quá sức (giá như họ để dành cái nhiệt tình đấy vào chỗ khá thì tốt) nên sau đó ubnd phường đã họp và phạt bql khu chung cư, hoàn trả 100k cho thằng ranh xe máy đi ngược chiều. Vậy nên giờ bảo vệ chỉ dám nhẹ nhàng nhắc nhở chứ ko dám làm gì khác đâu cụ ạ.
gọi bảo vệ ra chứ còn gì nữa, chỗ Imperia này hồi trc còn có vụ phạt ông đi xe máy ngc chiều 100k, hay chỉ dám bắt nạt 2 bánh

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
Em chả cần bác hâm mộ, công ty em có 7 cái xe Toy ( từ đời Zace 2004, Altis 2008, Camry 2007, Fortuner 2010, Inova 2016, Fortuner 2018, Hilux 2018), 3 cái xe Ford ( 2 Ranger 2.2 và 1 Everest 2012), 1 xe Chervolet và 1 xe Nissan ( 1 Navara và 1 Orlando) em thấy nếu xét về phương diện phương tiện đi làm, chạy công trình... thì TOY nó vẫn là lành và hữu dụng nhất.
Cụ ơi, vị trí đỗ thì CX5 chọn đúng, nhưng nó đỗ sau và chọn đỗ song song với con bán tải làm bịt mất đường thì cũng vẫn là não 4 cẳng thôi cụ ạ. Giống đường 2 chiều ko cấm dừng đỗ nhưng chỉ vừa đủ cho 2 xe thôi thì thằng đỗ sau vẫn cứ phải bị chửi nhiệt tình.

Vụ này vì có nhiều nhà "luật học" online lên tiếng và chính quyền phường cũng nhiệt tình quá sức (giá như họ để dành cái nhiệt tình đấy vào chỗ khá thì tốt) nên sau đó ubnd phường đã họp và phạt bql khu chung cư, hoàn trả 100k cho thằng ranh xe máy đi ngược chiều. Vậy nên giờ bảo vệ chỉ dám nhẹ nhàng nhắc nhở chứ ko dám làm gì khác đâu cụ ạ.
Em nghĩ luật thì CX5 đỗ đúng vị trí được đỗ .Còn ông bán tải đỗ sai.Đúng và sai em ko nghĩ ở đây cần thêm trường hợp khác.

international

Xe buýt
Em nghĩ luật thì CX5 đỗ đúng vị trí được đỗ .Còn ông bán tải đỗ sai.Đúng và sai em ko nghĩ ở đây cần thêm trường hợp khác.
Theo quy hoạch vị trí và biển báo thì là thế, nhưng xe bán tải đỗ thế đã đc bảo vệ cho phép rồi, còn CX5 bị bảo vệ ra nhắc đuổi vẫn ko đi thì sai còn gì. Khi tham gia giao thông thì hiệu lệnh của csgt cao hơn biển báo và đèn tín hiệu cụ ơi.

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
Theo quy hoạch vị trí và biển báo thì là thế, nhưng xe bán tải đỗ thế đã đc bảo vệ cho phép rồi, còn CX5 bị bảo vệ ra nhắc đuổi vẫn ko đi thì sai còn gì. Khi tham gia giao thông thì hiệu lệnh của csgt cao hơn biển báo và đèn tín hiệu cụ ơi.
Bác nói chuyền hài à ? Bảo vệ từ khi nào thành CSGT? Cứ vào chỗ nào khu nào cứ đúng biển báo mà làm.

binhsu7273

Xe cút kít
Các cụ xem chưa kĩ em thấy lề bên trái vìa hè nó khoét sâu vào vừa đúng cái xe , có lẽ xe mọi người vẫn hay để con bên phải là xe bán tải chở Kính đến thi công mới là đỗ sai không phải chỗ đỗ. Trong hình có cả cái xe máy đỗ ngay ra kìa chắc là chỗ tòa nhà cho đỗ rồi.
Các cụ xem lại xem nếu bác cx5 đúng thì các cụ xin lỗi người ta đê.

Xe Lề.jpg
Đường có vậy mà đỗ 2 xe song song như thế không ổn.

international

Xe buýt
Bác nói chuyền hài à ? Bảo vệ từ khi nào thành CSGT? Cứ vào chỗ nào khu nào cứ đúng biển báo mà làm.
Cụ ơi, em nói ví dụ tương tự để cụ hiểu. Chứ cái đường kia là đường nội bộ của khu dân cư đấy, thuộc phạm vi quản lý của bql, và với cái đường nội bộ này thì bv họ hướng dẫn như nào thì phải nghe như thế chứ đừng bảo là quy hoạch đỗ ở đây mới đúng rồi xe đỗ trước kia sai. Tức là cái CX5 kia sai lè cả về lý chứ ko như cụ bảo nó đúng và thế là đủ

hoangdung59

[Tịch thu bằng lái]
Đỗ kiểu này bên trời tây nó cho đi cả xe rồi