Tin tức CUV cỡ B của VF

Khoaivt

Xe hơi
Đẹp chứ, quan trọng là cá giá để bà con dễ tiếp cận

cocsku

Xe cút kít
Các kỹ sư vino trên mạng của Vinfast lại tiếp tục vẽ !
Mãnh liệt tinh hoa. Thần kinh vĩ đại thật !
Đám vino thật đông đảo và mãnh liệt. Tệ nhất là chúng ngày càng đông và nguy hiểm.

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Đám vino thật đông đảo và mãnh liệt. Tệ nhất là chúng ngày càng đông và nguy hiểm.
Nguy hiểm thì có, đông thì cũng thường. Toàn thấy vài ngày là bị xịt lốp à cụ.
Vino sao nóng tính quá.
;))

Khoaivt

Xe hơi
Chốt lại năm nay VF không có xe hạng B

nguyenquangpt

Xe tăng
Loạt xe mới này chắc thuê thợ bên Cam vẽ :)))

To Reng

Xe tải
-E dự bác chắc học khối B, C hay D nên chả hiểu đêk gì về kỹ thuật cả? Bác có biết platform là gì ko? Xin thưa là tất cả các loại xe khi sx ra nó đều dựa trên 1 platform tiêu chuẩn có sẵn rồi, còn vc làm mô hình đất sét chủ yếu là để tinh chỉnh phần ngoại thất như thêm bớt hay uốn lượn vài 3 cái gờ chỉ, đèn đóm...Tóm lại là để có 1 cái nhìn tổng thể và chi tiết trực quan hơn mấy cái tk 3D trên máy tính chứ chỉnh qué gì đến khung gầm? Nhà Vanh thì chưa đủ tuổi để làm riêng cho mình 1 vài platform và máy móc đâu, cứ nhìn 2 con Lux thì biết là nó dựa trên nguyên bản là cái xe gì? Còn Vanh đến cái logo còn chả giữ nổi thì nói chuyện chỉnh sửa gì to tát đc, hồi trc nó là chữ V nằm trong hình ngũ giác nom khá đẹp, nhưng vì mua bản quyền tk cái vô lăng là của họ nhà Bim, mà logo của Bim thì lại là hình tròn nên Vanh cũng phải bấm bụng sửa sang thành hình tròn để nhét cho vừa?:D
Ai bảo ông là Vin ko đủ trình làm platform mới vậy, xin lỗi ông chứ xe B và C hoàn toàn do VF tự phát triển flatform mới nhé.

cocsku

Xe cút kít
Chốt lại năm nay VF không có xe hạng B
Chắc ko kiếm được động cơ cho xe hạng b. Chả lẽ lại lắp máy fadil vào. Cụ cứ để ý xe mới máy xăng đều máy 2.0l chắc vẫn là cái máy cũ của bọn lux thôi. Chưa có động cơ mới.

dngduc

Xe điện
Nó là xe Vĩnh Phát 31 đấy a, dài 4,3 m, trục cơ sở 2,6 m là cỡ B

Ai bảo ông là Vin ko đủ trình làm platform mới vậy, xin lỗi ông chứ xe B và C hoàn toàn do VF tự phát triển flatform mới nhé.

Nếu đúng là platform do VF tự phát triển mới mà ngay năm nay có xe bán thì kinh thật ! Em là em sợ ko dám trèo lên luôn đấy !

To Reng

Xe tải
Nếu đúng là platform do VF tự phát triển mới mà ngay năm nay có xe bán thì kinh thật ! Em là em sợ ko dám trèo lên luôn đấy !
Team RnD bắt đầu làm cách đây hơn năm rồi, trước khi ra thị trường phải testing chán chê từ level component -->system-->Vehicle, đủ các bài từ function, safety, durability,...chứ bác, đâu phải xong phát là sản xuất luôn đc đâu :D

Chỉnh sửa cuối:

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Team RnD bắt đầu làm cách đây hơn năm rồi, trước khi ra thị trường phải testing chán chê từ level component -->system-->Vehicle, đủ các bài từ function, safety, durability,...chứ bác, đâu phải xong phát là sản xuất luôn đc đâu :D
Xong rồi gửi đi Châu Âu test, test xong mất tích chả thấy nói gì nữa đúng không cụ?
;))

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Ko hiểu ý của bác lắm :) Tes thì có nhiều chỗ test, châu Âu, bên Úc,...
Test 1 năm này tốc độ nhất thế giới đấy. Cho cả quá trình nghiên cứu, bản vẽ, motor, nhập đồ về ráp và chạy thử.
:D

RAVA

Xe ba gác
-Quất cái còm cách đây đến cả nửa năm mà cũng đòi bi bô, tóm lại là đến giờ thì vẫn chưa thấy nhé?:D

Khoaivt

Xe hơi
Chắc ko kiếm được động cơ cho xe hạng b. Chả lẽ lại lắp máy fadil vào. Cụ cứ để ý xe mới máy xăng đều máy 2.0l chắc vẫn là cái máy cũ của bọn lux thôi. Chưa có động cơ mới.
Có lý. Động cơ luôn là vấn đề khó, mua không dễ, lấy con 2.0 lắp lên xe hạng B cũng ok nhưng đội giá