Cứu: V2 Lacetti SE bệnh nan y EVAP

master_leader

Xe buýt
Các cụ ơi cứu V2 của e với:
Chẳng là e vừa cưới được e nó gần 1 tháng nay (Lacetti SE nhập ah). Hiện e nó đang bị bênh nan y P0442, P0455 về lỗi hệ thống EVAP. E có qua chỗ cụ Vietvoiz để xử lý nhưng vẫn không được.
Vậy e mong các cụ có cao kiến gì xin giúp e với.
Hic bùn quá các cụ ah, khi V2 bị bệnh nan y thế này.

master_leader

Xe buýt
Em rảnh rỗi search thử thì thấy lỗi của cụ dư này:
http://www.oto-hui.com/diendan/f522/p0446-evaporative-lacetti-cdx-173697.html
http://www.oto-hui.com/diendan/f386/van-de-loi-p0442-va-p0455-112392.html
Có nhiều mô tả bằng TA, em lười dịc quá cụ hỏi bác GG cái nhé :)
Cám ơn cụ đã tìm thông tin. E cũng đã tham khảo mấy thông tin đó rồi. Cụ biết cụ nào từng bị và đã khắc phục được rồi ko ah?

TVPL

Xe container

hoangphongr8

Xe tải
Ối gjời ơi...quá đơn giả kụ ạ!bác vào gara bọn em xoá lỗi 1 phái là xong luôn

B-TekCarService

Xe đạp
Ối gjời ơi...quá đơn giả kụ ạ!bác vào gara bọn em xoá lỗi 1 phái là xong luôn
Chính xác là xóa lỗi 1 cái là hết lỗi luôn nhưng chỉ cần đi được 2 - 3 ngày là lại nên lỗi như thưởng đấy ạ.....

B-TekCarService

Xe đạp
Chẳng là e vừa cưới được e nó gần 1 tháng nay (Lacetti SE nhập ah). Hiện e nó đang bị bênh nan y P0442, P0455 về lỗi hệ thống EVAP. E có qua chỗ cụ Vietvoiz để xử lý nhưng vẫn không được.
bệnh này là lỗi do hệ thống thu hồi hơi xăng phát hiện ra hệ thống bị hở, nếu ko tìm thấy nguyên nhân mà chỉ xóa lỗi ko thì chỉ qua vài hành trình di chuyển là lỗi lại báo nên như bình thường. Bệnh này gần như ko làm ảnh hưởng tới tính năng vận hành của xe nhưng nhìn đèn báo lỗi cứ hiện trước mặt kể cũng tức mắt. Muốn xử lý rứt điểm thì cũng cần thời gian để kiểm tra và test thử, khi nào bác rảnh qua xưởng em để em check thử xem thế nào ạ. em ở gần sân vận động Mỹ Đình

Chỉnh sửa cuối:

master_leader

Xe buýt
bệnh này là lỗi do hệ thống thu hồi hơi xăng phát hiện ra hệ thống bị hở, nếu ko tìm thấy nguyên nhân mà chỉ xóa lỗi ko thì chỉ qua vài hành trình di chuyển là lỗi lại báo nên như bình thường. Bệnh này gần như ko làm ảnh hưởng tới tính năng vận hành của xe nhưng nhìn đèn báo lỗi cứ hiện trước mặt kể cũng tức mắt. Muốn xử lý rứt điểm thì cũng cần thời gian để kiểm tra và test thử, khi nào bác rảnh qua xưởng em để em check thử xem thế nào ạ. em ở gần sân vận động Mỹ Đình
Cám ơn cụ, e vừa ra hãng GM đường Cầu Diễn kiểm tra. Kỹ thuật viên sau khi kiểm tra bảo là do e đổ phải cây xăng chất lượng kém nên mới bị, còn hệ thống vẫn hoạt động bình thường.
Cụ có biết cây xăng nào có xăng A95 uy tín ở đoạn Nhổn ko ah?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
master_leader nói:
Qua em xem lại đi, mọi xe vẫn hết hẳn chắc xe bác không may (tất nhiên không thể chỉ xóa lỗi mà khỏi được)

Gửi từ Nokia 8210 sử dụng phần mềm Bút Bi

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Cám ơn cụ, e vừa ra hãng GM đường Cầu Diễn kiểm tra. Kỹ thuật viên sau khi kiểm tra bảo là do e đổ phải cây xăng chất lượng kém nên mới bị, còn hệ thống vẫn hoạt động bình thường.
Nếu đúng là do xăng, xe của cụ chở thành một cái máy kiểm chứng xăng rỏm !
Các cụ tham khảo bài này thì thấy xăng rỏm hoành hành như thế nào:
http://nld.com.vn/20120827103130185p0c1014/bien-nuoc-la-tap-chat-thanh-xang-dau-vao-lo-xang-dom.htm
Em cũng có một cái 2b cũ. Đi bình thường, nhưng nó dị ứng với một số cửa hàng bán xăng rỏm: bình thường nó kín bưng, chế hòa khí khô rang, nhưng cứ đổ xăng lạ là có thể nó bị chẩy xăng ! Em đã kiểm chứng 2 lần rồi.

Chỉnh sửa cuối:

master_leader

Xe buýt
Qua em xem lại đi, mọi xe vẫn hết hẳn chắc xe bác không may (tất nhiên không thể chỉ xóa lỗi mà khỏi được)

E sẽ bố trí để qua B xem lại ah. Cái lỗi này tuy ko ảnh hưởng đến hoạt động của động cơ nhưng nhìn cái đèn Check mà khó chịu quá B ah.

master_leader

Xe buýt
Nếu đúng là do xăng, xe của cụ chở thành một cái máy kiểm chứng xăng rỏm !
Các cụ tham khảo bài này thì thấy xăng rỏm hoành hành như thế nào:
http://nld.com.vn/20120827103130185p0c1014/bien-nuoc-la-tap-chat-thanh-xang-dau-vao-lo-xang-dom.htm
Em cũng có một cái 2b cũ. Đi bình thường, nhưng nó dị ứng với một số cửa hàng bán xăng rỏm: bình thường nó kín bưng, chế hòa khí khô rang, nhưng cứ đổ xăng lạ là có thể nó bị chẩy xăng ! Em đã kiểm chứng 2 lần rồi.
B Kỹ thuật viên GM khuyên e nên mua xăng A95 vì chất lượng xăng A92 bây giờ kém lắm. E tìm đỏ mắt mà vẫn chưa thấy cây xăng nào bán A95 gần khu e (e ở gần Nhổn ah).

anhtho

Xe ngựa
B Kỹ thuật viên GM khuyên e nên mua xăng A95 vì chất lượng xăng A92 bây giờ kém lắm. E tìm đỏ mắt mà vẫn chưa thấy cây xăng nào bán A95 gần khu e (e ở gần Nhổn ah).
Nếu cụ gặp hàng xăng lởm, 92 hay 95 nó cũng pha phách linh tinh, thậm chí dầu cũng bị trộn. Vậy cụ cố gắng mua ở một chỗ quen mà tự tin có chất lượng. Hơi xa tí cũng nên đi. Còn đổ xăng trên đường trường, coi như hên xui.

master_leader

Xe buýt
Nếu cụ gặp hàng xăng lởm, 92 hay 95 nó cũng pha phách linh tinh, thậm chí dầu cũng bị trộn. Vậy cụ cố gắng mua ở một chỗ quen mà tự tin có chất lượng. Hơi xa tí cũng nên đi. Còn đổ xăng trên đường trường, coi như hên xui.
Hic, e đổ xăng tại cây xăng ngay gần nhà cụ ah. Bây giờ chẳng biết cây xăng nào chất lượng mà đổ nữa. Khổ thế.

B-TekCarService

Xe đạp
bác cứ thử đổ xăng mới vào theo dõi xem, còn theo quan điểm của riêng em thì lỗi ko phải do xăng ạ....

master_leader

Xe buýt
bác cứ thử đổ xăng mới vào theo dõi xem, còn theo quan điểm của riêng em thì lỗi ko phải do xăng ạ....
E nghĩ chất lượng xăng cũng là 1 nguyên nhân gây ra lỗi này. Với xăng không đảm bảo chất lượng thì sẽ bay hơi rất nhiều làm bầu than hoạt tính (thu hồi hơi xăng) bị đầy dẫn đến báo lỗi trên.
Kỹ thuật bên GM có cho máy scan tất cả các cảm biến và cảm biến ở bầu thu hồi hơi xăng nhưng vẫn trong tình trạng hoạt động bình thường. E sẽ chạy hết bình xăng này và thử đổ xăng A95 vào xem sao các cụ ah.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Alo

Thưa bác Mát Tơ Lít Đờ em vừa hỏi lại vụ của bác, hôm đó do em không ở đấy nên cái máy tính hôm đó không truy cập được vào xe của bác để xóa lỗi, sau khi vệ sinh (chứ không phải không vệ sinh hết được lỗi)

Sau khi vệ sinh xong cần dùng máy xóa cái thông báo đó, hôm nào bác ới em trước qua em xử cho

094-2362-333

master_leader

Xe buýt
Alo

Thưa bác Mát Tơ Lít Đờ em vừa hỏi lại vụ của bác, hôm đó do em không ở đấy nên cái máy tính hôm đó không truy cập được vào xe của bác để xóa lỗi, sau khi vệ sinh (chứ không phải không vệ sinh hết được lỗi)

Sau khi vệ sinh xong cần dùng máy xóa cái thông báo đó, hôm nào bác ới em trước qua em xử cho

094-2362-333

Chào cụ Vòi, đúng là hôm đó cái máy tính bên cụ ko xóa được cái lỗi đó do không truy cập vào được. Trên đường về e có qua 1 gara quen họ xóa lỗi đó cho nhưng chiều hôm đó trên đường chạy từ Thiên đường Bảo Sơn về lại báo lỗi cụ ah.
Sau đó e có qua GM họ kiểm tra và xóa lỗi, họ bảo là do chất lượng xăng không đảm bảo vì cảm biến và bình thu hồi hơi xăng không có vấn đề gì, bảo e cứ chạy hết bình xăng rồi đổ xăng khác vào.
E chạy đến hôm nay vẫn chưa báo lỗi vì e cũng ít đi.
Thanks cụ Vòi.

hanghot.org

Đi bộ
Đúng là bệnh cố hữu rồi, nhưng nguyên nhân do xăng VN mình bẩn quá nên không chống được euro 4 là đúng rồi. Nếu không sửa được, bác nào nhìn ngứa măt thì tậu cho mình phát đọc/xóa lỗi đi, thỉnh thoảng mang ra check cái, đâu phải lúc nào cũng phải cắm đầu vào garage đúng không ạ
http://hanghot.com.vn/o-to-xe-may.html