[Thảo luận] Cứu thương gặp nạn trên Đại Lộ Thănng Long

tobe_tung

Xe đạp
Không biết có tình trạng dải đinh không. Khổ chết cũng k được nhắm mắt

beefburger

Xe tăng
Các cụ đi trên đường TL đợt này chú ý hết sức cẩn thận, đường đang rải lại và rất nhiều chỗ đá răm bắn văng tung tóe, nếu ở tốc độ cao ( từ 80 trở lên mà lốp kém) ăn phải đá khả năng nổ lốp là cực kỳ cao.
Mà nhiều khi người nhà mình dùng xe cũng kỳ cục lắm, có người bỏ ra cả bao tiền để độ chế đèn đóm âm thanh này nọ thì được nhưng bảo thay cái lốp đã mòn thì lại tiếc tiền cố đi. tháng trước em ngồi ở Mitchellin Đào Tấn có một cụ vào thay cái lốp xe, thực sự từ bé đến giờ em chưa thấy ai đi xe mà để lốp mòn đến vậy mới thay, tức là 4 quả lốp đầu trọc lốc đến hở cả các sợi tanh bên trong ra rồi.

BMWer

Xe tải
Em không hiểu là do nổ lốp rồi bị tai nạn hay là bị tai nạn rồi nổ lốp.

Em đã từng bị nổ lốp trước trong khi xe chạy khoảng 80km/h trên đường Thăng Long - Nội Bài, xe em không hề bị mất lái, em giảm tốc độ rồi đánh xe vào vệ đường thay lốp bình thường.

Chiếc lốp bị nổ còn khá mới, xem xét thì vết rách bị phía bên trong, em cũng chẳng hiều tạo sao?
EM dự xe này đi tầm 130km nếu 80km thì ko thể có TN như vậy!

Coltplus2008

Xe điện
Đưa ma 2 bố con cùng lúc, đau buồn gấp bội.
Chia buồn cùng gia quyến nạn nhân.

haitranvp

Xe đạp
ông bố thiêng quá các bác nhỉ?

RacerF1

Xe hơi
Rõ khổ, đúng là họa vô đơn chí, gia đình nạn nhân đúng là đại tang rồi...
Cầu chúc cho linh hồn nạn nhân siêu thoát :(

Nhưng thú thực là nhìn hình và theo tường thuật thì em chưa hiểu là tại sao xe đâm vào taluy vỡ nát đầu, xe không lật văng mà sao toàn bộ cái sườn xe bên lái lại bị vo nát như vậy, nhất là chỗ bánh sau, theo suy luận của em thì trông cứ như là bị xe khác táng vào đó dẫn đến xe mất lái đâm vào taluy..