Cứu, khắc phục tiếng kêu cọc cọc ở mấy cánh cửa khi đi vào đường xóc

Made in VN

Xe hơi
Xe em bị 2 bánh tông bung cái đầu cài ra khỏi đâì cản, lhoong biết có hàn lại đc không nhỉ, khpong thấy vết vỡ các cụ ạ. Cái nẹp này để cài đầu cản vào ngàm treo. Cụ nào biết có hàn đc không hay phải làm thế nào, em không muốn gara tán đinh rút, nhìn chán lắm
Cái này gâra họ sử lý như mới mà bác, đinh rút là mấy anh Taxi làm cho nhanh, rẻ ý mà

kemsu

Xe buýt
Xe e cũng bị kêu rè rè! e xử lý đc hết rồi giờ còn mỗi cái hơi rè rè thi thoảng đằng cửa sau bên lái mà chưa tìm ra! Trước e nhờ thằng cu nó tháo hết tapi ra rồi lắp lại nhựa nó đã khít hơn rất nhiều! Chỗ đầu DVD đệm chặt!

kutibui

Xe hơi
Xe e cũng bị kêu rè rè! e xử lý đc hết rồi giờ còn mỗi cái hơi rè rè thi thoảng đằng cửa sau bên lái mà chưa tìm ra! Trước e nhờ thằng cu nó tháo hết tapi ra rồi lắp lại nhựa nó đã khít hơn rất nhiều! Chỗ đầu DVD đệm chặt!
Cu chỉ rõ cho em được ko

kemsu

Xe buýt
Cu chỉ rõ cho em được ko
Nhiệm vụ quan trọng nhất là tìm đc chỗ kêu nó phát ra từ đâu! Còn mấy cái cửa của e trc thợ nó tháo ra lắp vào các lẫy nó vào ko hết và khít! E nhờ cụ e nó tháo ra và kiểm tra rồi lắp lại cẩn thận thôi ạ( lắp lại nhìn các mép táp pi của nó khít hơn? Còn cái đầu DVD TRC của e cứ bật điều hoà dừng đèn đỏ là nó rè nghe điên đầu cái này cậy ra đệm lại là ngon! Việc của cụ là phải tìm đc đúng chỗ kêu thì mới xử lý đc!

kutibui

Xe hơi
Nhiệm vụ quan trọng nhất là tìm đc chỗ kêu nó phát ra từ đâu! Còn mấy cái cửa của e trc thợ nó tháo ra lắp vào các lẫy nó vào ko hết và khít! E nhờ cụ e nó tháo ra và kiểm tra rồi lắp lại cẩn thận thôi ạ( lắp lại nhìn các mép táp pi của nó khít hơn? Còn cái đầu DVD TRC của e cứ bật điều hoà dừng đèn đỏ là nó rè nghe điên đầu cái này cậy ra đệm lại là ngon! Việc của cụ là phải tìm đc đúng chỗ kêu thì mới xử lý đc!
Ok thank cụ, chắc e phải tháo tung ra mất

GiaBao13

Xe tăng
Cái này bác ra gara,họ tháo cửa ra và xử lý mấy cái dây bên trong.
E mới xử lý ngon lành roài

hung294tdt

Xe buýt
cái này rễ mà cụ, cụ tháo tapni cách cửa ra lấy ít mút hay cái gì mềm rồi quấn váo cái thanh sắt nối từ lẫy mở của ấy là ngon ngay.

GiaBao13

Xe tăng
Em làm bên Đông anh,
Ốp mút ko xử lý hết được đâu,
Họ xử lý mấy thanh sắt bên trong cửa,
Chỗ chốt khoá cửa

Vu trung son

Xe tải
Cụ thử lắp thêm roang cánh cửa xem sao.

vietran101

Xe hơi
Xe em bị 2 bánh tông bung cái đầu cài ra khỏi đâì cản, lhoong biết có hàn lại đc không nhỉ, khpong thấy vết vỡ các cụ ạ. Cái nẹp này để cài đầu cản vào ngàm treo. Cụ nào biết có hàn đc không hay phải làm thế nào, em không muốn gara tán đinh rút, nhìn chán lắm
Ra hàng nội thất (AutoPro) bắn keo đen gắn bên trong cụ ạ. Chắc, lại không lộ.

chuc128

Xe đạp
Xe em cũng bị. nhưng nguyên nhân lại do ổ khóa. chắc do lâu ngày nên bị dơ nên phát sinh kêu lọc cọc.
Em lấy bang dính đen loại tốt quấn vào, muc đích để hết dơ trong ổ khóa, cụ chú ý quấn vừa phải không lại không đóng được cửa. tiếng lọc cọc hết hẳn. tuy nhiên sau khoảng 1 tháng thì lại phải quấn cái mới.

Tonic83

Xe tải
Website
www.tonkin-group.com
Xe em cũng bị. nhưng nguyên nhân lại do ổ khóa. chắc do lâu ngày nên bị dơ nên phát sinh kêu lọc cọc.
Em lấy bang dính đen loại tốt quấn vào, muc đích để hết dơ trong ổ khóa, cụ chú ý quấn vừa phải không lại không đóng được cửa. tiếng lọc cọc hết hẳn. tuy nhiên sau khoảng 1 tháng thì lại phải quấn cái mới.

Oài, thủ công quá cụ, cụ mang ra ngoài hàng bảo thợ vệ sinh ổ khóa, dầu mỡ vào đảm bảo hết, ai làm như cụ :)

chuc128

Xe đạp
Hiii.
Thủ công that cụ ạ. E đã mang ra gara. Vệ sinh ổ cẩn than, siết lại hết các ốc. Nhưng cơ bản là do bị mài mòn trong quá trình sử dung nên mấy việc đó không khắc phục được. Đành làm như thế này. Cơ mà hết tiếng kêu đó cụ.

atd77

Xe tải

Ơn Giời Cậu đây rồi, vừa làm y như cách bác ngon ngay tức khắc. Mịa, xe đi cửa lái đi kẽo kẹt nổ như ngô rang, mang ra mấy gara các thánh phán nào thì vỏ xe có vấn đề rồi gãy hỏng chi tiết nào đó trong cửa, rồi đu cửa, lấy búa nện lẫy khoá, xịt RP 7 mùi cả tháng đến khổ. Hài nhất ông Kia Cầu Diễn phán như đinh đóng cột: hỏng hết gioăng cửa do thời tiết phải thay gioăng cả 4 cánh mới triệt để khắc phục. Ôi . Cám ơn cụ nhiều

chuc128

Xe đạp
Vậy tốt quá rồi. Chúc mừng cụ nhé