[Thảo luận] Cứu hộ trên mọi nẻo đường

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Em chiều nay cũng tí lật xe ở đường vào thành phố Hải Dương đoạn Nacimex. Em cua vòng xuyến lúc đó tốc độ cũng khá cao, lúc đó cảm giác bánh sau lái chính có vẻ không bám đường tốt, em vội đạp hết phanh và về số 2. Giờ đọc thread này em nghĩ lại lúc chiều mà vẫn còn thấy ghê ghê.

sunnyhanoi

Xe điện
Cám ơn cụ LXC đã cho anh em những cảnh báo cần thiết cho việc lái xe an toàn mùa mưa phùn đường trơn thế này ^:)^

sunnyhanoi

Xe điện
Em chiều nay cũng tí lật xe ở đường vào thành phố Hải Dương đoạn Nacimex. Em cua vòng xuyến lúc đó tốc độ cũng khá cao, lúc đó cảm giác bánh sau lái chính có vẻ không bám đường tốt, em vội đạp hết phanh và về số 2. Giờ đọc thread này em nghĩ lại lúc chiều mà vẫn còn thấy ghê ghê.
Em tưởng cụ vào cua tốc độ cáo mà đạp hết phanh thì xe phải lộn mấy vòng chứ nhỉ??? :-?

Dù sao cụ cũng nên nhớ giảm tốc độ khi vào cua cụ nhé.

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Em tưởng cụ vào cua tốc độ cáo mà đạp hết phanh thì xe phải lộn mấy vòng chứ nhỉ??? :-?

Dù sao cụ cũng nên nhớ giảm tốc độ khi vào cua cụ nhé.
Em nghĩ nếu không phanh thì chắc đã có ảnh trên thread này rồi và có khi giờ này em đang nằm tại khách sạn Việt Đức, phòng chấn thương chình hình rồi.^:)^:(

Tank T54

Xe tải
nói chung là phải đi cẩn thận nhất là ở các tỉnh có nhiều đèo dốc cao

kayak

Xe máy
Mùa này lái xe trên đường rất căng thẳng và mệt mỏi :(

1cent

Xe tải
Cái xe bom bị lật trên QL 18 em cũng chộp đc mấy fát ảnh.
Nhưng có cụ mở thớt vụ này rồi nên thôi.
Công nhận đi qua thấy mà kinh

khoavq

Xe điện
Xin được vote cụ LXC.
Phóng sự cực kỳ hữu ích.
Anh em lái xe bảo nhau đi đứng cẩn thận nhé...!!!

kuty

Xe tải
nam mô a di đà phật

HI_CLASS

Xe điện
Ôi dào, ôm cua với tốc độ cao thì sao lại ko được 2 vong chứ, em sợ 2 vòng con là ít ấy chứ

phuonglinhlinh

Xe buýt
Quả cont trân cầu Thanh Trì kinh thật ,đầu đâm vào đuôi!!!!!!!!!!!!!

LeTai1979

Xe cút kít
Phải dán chữ "cẩn thận" lên trán và để chữ Nhẫn lên trên đầu.

Virtual_Boy

Xe tải
Nói .....không biết các cụ có tin không,......nhưng mà có lần em lái xe trên đường 32 đi Lai châu, qua đoạn Mù Căng Chải, cũng có 1 khúc cua giống hệt thế này, chỉ khác chiều đi: Đang xuống dốc, 2 bên là vách ta luy dương tạo cảm giác tù túng cho lái xe, đường đột nhiên cua trái mà bên phải ( phía vực sâu) lại mở ra 1 khoảng không bao la. Nhìn khoảng không bao la ấy thật là khoan khoái, như là mình sắp bay lên không trung vậy.

Các bác biết em tự nhiên cảm thấy điều gì không?

Em tự nhiên cảm thấy có 1 mãnh lực vô hình nào đó như thúc giục em giữ thẳng lái, lao vào cái khoảng không bao la đó, bay lên khoảng trời tự do.....
Chỉ 1 giây thôi, em chợt tỉnh ra, và chợt nhận ra cái khoảng không bao la mà mình định lao vào đó chính là cái bờ vực. Đánh gấp tay lái theo cua, và thế là em còn sống đến bây giờ ngồi gõ phím.

--------------------
Nếu nhìn nhận vấn đề dưới góc độ khoa học Phương Tây thì có thể coi là lúc đó em có tâm thần không ổn định. Nhưng nếu nhìn dưới góc độ tâm linh thì......em không biết nói sao......Nếu các bác tin vào khoa học tâm linh thì em nghĩ nên thận trọng với những vong hồn chết oan, còn lẩn khuất trên những nẻo đường. Nhất là với những tay lái thần kinh yếu, rất dễ bị ma dẫn lối, quỷ đưa đường.

--------------
Về câu chuyện của bác chủ Topic, và dưới góc độ tâm linh thì em nghĩ giá như tổ chức được một lễ cầu siêu cho các nạn nhân đã chết trong vụ tai nạn này, để các vong được siêu thoát, thì có thể tránh được việc các vong đó lôi kéo thêm nhièu nạn nhân khác.
Còn dưới góc độ khoa học, thì giá như nhà nước sửa lại đoạn đường cua này sẽ tránh được các tai nạn kế tiếp.
Em đồng ý với bác

Virtual_Boy

Xe tải
Chuyện em kể mới chỉ dám nói đến 50% , bởi vì có nhiều tình tiết rất giống phim kinh dị , người nhà họ đọc đau lòng lắm. Nếu bác nào xem video cái đoạn xe bắt đầu lật trở lại có tiếng bác người bản địa nói rất to , trước đó, lúc bắt đầu kéo là bác ấy cầu khấn : "Ơi anh Thuỷ ơi, anh X ơi , các anh thiêng thì đừng giữ lại chiếc xe dưới vực, để chúng tôi mang về cho vợ con các anh ... " đoạn ấy cắt mất rồi .

Cái miếu đó chắc sẽ rất thiêng, chỉ có những người trong cuộc mới hiểu hết câu chuyện này thôi.
bác kể đi bác,nghe tò mò quá ,but dù sao cũng mong các nạn nhân siêu thoát

Komat

Xe tải
Nên đi cẩn thận và hạn chế đi lại lúc trời mưa, tai lạn không do mình mà còn do người khác mang lại.
Sáng hôm qua chẵc cũng do thời tiết nên ở Đồng mở - Lạng Sơn cũng đã đã xảy ra một vụ tai nan giữa xe tải và xe 16 chỗ của đài truyền hình VN, khiến 2 người trên xe 16 chỗ thiệt mạng.

LeTai1979

Xe cút kít
Xót con xe quá #:-s