Cứu giúp em! Dùng dây thép mở cửa xe Matiz như thế nào các bác?

hoangnm

Xe đạp
Cụ chủ nói là hết ắc quy thì câu cái ắc quy hoặc nguồn điện 12 V vào là ok mà!

min18vn

Xe điện
dùng VAM như cụ thì tan hết chỗ cánh cửa ah, có phải bộ khóa này ko cụ, ở Hà Nội cửa hàng nào bán ợ
Vam nó chỉ tan cái ổ khóa thôi cụ, cụ xđ thay ổ mà, em có bẩu cụ vác xà beng ra phá cửa đâu, nguyên tắc của vam là phá hỏng bi ổ khóa. Cụ ko tin thì thôi :)

xe4banh668

Xe tải
Vam nó chỉ tan cái ổ khóa thôi cụ, cụ xđ thay ổ mà, em có bẩu cụ vác xà beng ra phá cửa đâu, nguyên tắc của vam là phá hỏng bi ổ khóa. Cụ ko tin thì thôi :)
tại e chưa biết cái VAM đó như thế nào. sorry cụ

xe4banh668

Xe tải
Cụ lấy 1đoạn thép nhỏ cỡ như mắc quần áo uốn cong 1 đầu lại như hình chữ V , cạy góc cửa trên cùng của cửa trước ra (dùng tay kéo góc cửa) nhờ người khác giữ hộ , cụ luồn đoạn thép vào sao cho đầu gập hình chữ V móc vào chốt cửa , giật dứt khoát là xong . Nhớ là mở cửa trước dễ hơn cửa sau rất nhiêug
Cụ ơi "luồn đoạn thép vào sao cho đầu gập hình chữ V móc vào chốt cửa" -xe matiz nó có mỗi cái nút nâng lên, tụt xuống có chốt gì đâu để giật, cụ xem hình này thì thấy ah

xe4banh668

Xe tải
Hình minh họa đây, giật vào chỗ nào các cụ

tunganh_a76amc

Xe tăng
dùng VAM như cụ thì tan hết chỗ cánh cửa a
giật vào cái chốt phía trên đó cụ , sau đó thì cụ mở cửa bình thường rồi . cái chốt ở phía trên màu đỏ ý ạ
giật
giật chỗ chốt cửa ở trên đấy cụ

Tuan 678

Xe tải
Cái dây thép cụ cho vào làm thế nào mà giật được cái nút khoanh đỏ trên được, nó trơn lắm, có gì đâu mà móc
Cụ cứ làm đê rồi sẽ được
Giật vào cái chốt đó. Cụ uốn cái đầu dây thép thành 1 vòng nhỏ nhỏ vừa chu vi cái chốt. Lừa lừa giật phát là ăn luôn
Xe em đã bị, chính tay em đã làm như thế rồi
Thật ko thể tin nổi =))

Tuan 678

Xe tải
Cái dây thép cụ cho vào làm thế nào mà giật được cái nút khoanh đỏ trên được, nó trơn lắm, có gì đâu mà móc
Cái chốt cụ trơn thì tốt nhất cụ kiếm cái dây thép han gỉ ấy. Thì nó mới có thêm ma sát
Cụ cứ làm đê rồi tận hưởng thành quả :))

camovie

Xe tải
Website
www.youtube.com
Cái chốt cụ trơn thì tốt nhất cụ kiếm cái dây thép han gỉ ấy. Thì nó mới có thêm ma sát
Cụ cứ làm đê rồi tận hưởng thành quả :))
Xe em Spark nó có đầu tròn tròn dễ giật, cái này chắc cụ phải luồn khéo lắm đây.
Sau vụ quên chìa khóa em câu luôn dây chuột cửa phòng hờ lủng lẳng giấu ngoài xe, lúc nào bí quá lấy ắc quy xe khác đấu điện chuột cửa nhảy đỡ phải khèo phải móc ^^

Tuan 678

Xe tải
Xe em Spark nó có đầu tròn tròn dễ giật, cái này chắc cụ phải luồn khéo lắm đây.
Sau vụ quên chìa khóa em câu luôn dây chuột cửa phòng hờ lủng lẳng giấu ngoài xe, lúc nào bí quá lấy ắc quy xe khác đấu điện chuột cửa nhảy đỡ phải khèo phải móc ^^
Phát minh của cụ vĩ đại đấy :))

xe4banh668

Xe tải
thả dây lủng lẳng e cũng ghê ghê nên ko dám câu dây dương ra, sợ điện đóm ko an toàn.

thevinh

Xe tải
E bận quá để xe lâu hết điện acquy, xe chỉ có mỗi khóa điện, vậy là không mở được cửa, em nhớ lần trước tháo nẹp cao su chỗ cánh cửa ra dùng dây thép móc, nhưng hồi đó móc linh tinh ăn may, giờ không nhớ móc vào chỗ nào nữa, bác nào hiểu rõ cơ cấu chỗ cánh cửa chỉ giúp e với???
Cụ gà quá. Hôm vừa rồi ông anh nhà em đi cũng phụp một cái, lại còn ấn chốt cho chắc, ôi thôi chìa khóa vẫn trong xe. May mà lúc ý là đánh xe đi sửa ở gara. Thấy các bác thợ tháo cái tay nắm cửa của xe ra rồi lấy móc thép móc móc cái dây thép của con chuột giật chốt ý. Giật cái lên luôn.
Đúng là thợ có khác các bác ạ.
Chú ý nói thì dễ thế thôi nhưng các bác ấy cũng phải 30 phút mới xong đấy.
Em chia sẻ chút.:D