Cứu em với...!!!

bvhadelpiero

Xe lăn
^:)^Chẳng là hum T5 Em có đi về làng trên đường LÁNG-HÒA LẠC, sáng đi vội quá quên cả mua xăng, về gần đến nơi thì đèn báo vàng sáng, Em lo quá cứ hóng hớt cây xăng để mua, mãi mới nhìn thấy 1 cây xăng tư nhân bên cạnh đường, thía là mừng như mẹ về chợ xuống làm lun 500K tiền xăng, đi suôt mấy hum nay chẳng sao, đến sáng nay đi khi vít ga thấy tiếng lọc cọc, có đoạn tắt máy đề lại thì máy cứ lịm đi, thi thoảng đèn báo vàng aladin sáng, E sợ quá tưởng toi roài, 1 lúc lại đi được nhưng thấy lọc cọc mối khi thốc ga, đem vào gara thì người ta bảo trong xăng có nước, thui đúng rùi, thảo nào em thấy cái chỗ bán xăng đấy chẳng có khách nào mua, huhu, trong gara thì bảo phải hạ bình xăng xuống để đổ xăng đi và làm sạch bình vì xe đời mới bây h chẳng có rốn xăng, mà em thấy ngại ngại đụng chạm quá nên cứ đánh xe về hỏi kiến các cụ đã, CỤ nào có kinh nghiệm cho em ý kiến nhá chứ em không bít liệu cứ để đi hết chỗ xăng đấy rùi đổ xăng khác vào thì nó có hết không ạ và liệu có ảnh hưởng j không không bít, các CỤ giúp EM
THANK các CỤ rất nhìu....^:)^

cukiss

Xe điện
Ai bẩu đi 1 mình nên nó mới thía, :D ... Hehe, thế đã hết chưa . Chắc chắn không vắn đề rì đâu. Nếu mà bị nữa thì cứ đổ bia vào mà chạy <:-P

thanhchung

Xe buýt
cukiss chưa qua nhà e hả, có qua hem thì bảo nào, phạt vodka bi h

Liuba

Xe buýt
Bác nên cho hạ bình xăng xuống súc sạch sẽ, chứ bác để đi hết chỗ nước đó thì em e toi cái gì đó trên xe bác quá.
Xe bác thế là còn chưa hiện đại đâu, thằng em em cho mượn xe, người ta đi xa và đổ xăng, sau khi đổ xong thì ko khởi động được máy luôn, he he. Bắt vạ cây xăng và gọi gara tháo xăng tại chỗ... rõ ràng có nước... Sau đó nghe đâu phải chi phí cho thợ từ hãng ở HN vào SG thay đồ nghề gì đó, tổng thiệt hại khoảng hơn 20m, cây xăng đểu phải đền đó bác ạ.

bvhadelpiero

Xe lăn
Bác nên cho hạ bình xăng xuống súc sạch sẽ, chứ bác để đi hết chỗ nước đó thì em e toi cái gì đó trên xe bác quá.
Xe bác thế là còn chưa hiện đại đâu, thằng em em cho mượn xe, người ta đi xa và đổ xăng, sau khi đổ xong thì ko khởi động được máy luôn, he he. Bắt vạ cây xăng và gọi gara tháo xăng tại chỗ... rõ ràng có nước... Sau đó nghe đâu phải chi phí cho thợ từ hãng ở HN vào SG thay đồ nghề gì đó, tổng thiệt hại khoảng hơn 20m, cây xăng đểu phải đền đó bác ạ.
Úi giời, nghe cụ nói kinh kinh cứ gọi là, thui mai đi làm lun cho lành cụ nhẩy, nhưng cũng may xe iem nó không hiện đại, nó mà hiện đại chắc iem toi 1 số thứ roài, và lại còn dắt bộ xe từ láng hòa lạc về chăng, mà LAC nặng lắm cụ ợ :(

Chỉnh sửa cuối:

bvhadelpiero

Xe lăn
Ai bẩu đi 1 mình nên nó mới thía, :D ... Hehe, thế đã hết chưa . Chắc chắn không vắn đề rì đâu. Nếu mà bị nữa thì cứ đổ bia vào mà chạy <:-P
cảm ơn cụ động viên, hết sao đc ngay, 500K tiền xăng cơ mà, thía mới đen em :((

lenamhung83

Xe tăng
Hạ thùng xăng cũng không có gì phức tạp đâu bác ạ, chủ yếu chọn thợ nó làm cẩn thận thôi. Chỉ có cách đó mới hết nước trong thùng được

Babetta6868

Xe tăng
Cụ nên hạ thùng xăng xuống xúc rửa.... cũng không có gì phức tạp cả...với lại chỉ động vào cái thùng xăng với mấy cái tuy ô, dây điện loằng ngoằng tý, không ảnh hưởng gì đến độ zin của xe đâu mà cụ ngại. Em có quen một ông lái xe cho ngân hàng (xe Mitsubishi chở tiền), ông ấy kể xăng bị nước, ậm ạch nhưng tiếc tiền không thay cứ cố chạy...chết luôn quả kim...thấy bảo 16 củ thì phải. Nếu đúng giá như vậy thì chát quá cụ chủ thớt nhể!:P

chuột 74

Xe điện
khi đèn vàng báo xăng hiện lên thì có thể chạy thêm được vài chục km tùy loại xe,nếu chạy cố rất dễ làm giảm tuổi thọ của bơm xăng,nhất là những dòng xe đời cao:(

Già làng

Xe tải
Đã có nhiều thớt bàn về việc đổ xăng ở những cây xăng tư nhân mà cụ chủ thớt kô rút kn.Trường hợp hết xăng bất tử dọc đường như cụ,nếu gặp cây xăng tu nhân chỉ nên đổ vài ba lít đủ chạy đến chỗ nào có cây xây xăng Ptro thôi.
Khi đèn vàng sáng,lượng xăng còn khoảng 4l.

bvhadelpiero

Xe lăn
Khả năng thớt nè đóng được roài, hn chay Thai nguyên hết lun chẳng làm sao nữa, may quá, các cụ cho E cảm ơn nhá :)