Cứu em, không nộp được PHÍ TRƯỚC BẠ KM

phitan

Xe đạp
Các bác ơi cứu em với, hôm nay (10-12-2009) em đi nộp lệ phí trước bạ cho con Kia New Morning sx 2009 của Trường Hải ở Chi cục thuế quận Long Biên, HN. Không biết bọn thuế ở đấy nó ngu dốt hoặc cố tình ngu dốt hay do Tổng cục thuế VN ngu dốt mà bon nó bảo đến bây giờ ( sắp hết 2009 ) mà vẫn chưa có Bảng giá tối thiểu tính lệ phí trước bạ của loại xe Kia New Morning sx 2009 của Trường Hải ( chỉ có cho năm 2007-2008). Cho nên bọn nó không biết áp thuế cho cái xe của em là bao nhiêu, để bọn nó làm công văn hỏi Tổng cục thuế sau đó mới trả lời???
Trời ơi em như phát điên lên được, cái xe cỏ của em có phải là xe NK độc đâu mà không biết áp thuế thế nào? chẳng nhẽ từ đầu năm đến giờ chưa chưa có cái xe Kia Morning nào của Trường Hải sản xuất năm 2009 được nộp thuế ở quận Long Biên sao?
Vậy em xin khẩn thiết các bác hiểu biết chỉ bảo hộ em:
1- Trường hợp này em phải xử lý thế nào? ( em đã đưa tiền mà bon nó không nhận) em sợ kiểu này kéo dài qua 31/12 thì em toi luôn
2- Đã có bác nào đăng ký loại xe này ở quận này và quận khác của HN chưa và có bị như em không? nếu có thì các bác giải quyết thế nào?
3- Bây giờ em có thể rút hồ sơ ra đi nộp phí trước bạ ở quận khác không? ( em ở quận LB và mua xe của Trường Hải LB)
Em xin đa tạ cảm ơn các bác quan tâm giúp đỡ!

Linh_piano

Xe điện
Trường hợp của cụ cũng lạ nhỉ :^)
Mà sao cụ không bắt sâu đi nộp thuế cho ?

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em nghĩ cũng vô lý, làm gì có chuyện chưa có barem, hành CHÍNH tý mà cụ, cụ nào ở quận khác nộp được rồi trả lời cụ ý phát, không thì cụ ra hỏi thằng bán, khéo còn bắt đền nó được ý chứ,

shengda

Xe hơi
potay với trường hợp của bác nhỉ , bác gọi cho sâu hỏi thử xem thế nào , chẳng nhẽ đợi thuế mới sao , thử nộp địa bàn khác được ko nhỉ ??:^)

Huthasa

Xe container
Thôi rồi, mấy hôm nưa lấy con Nissan Qashqai, đến Km mà còn khó thì cái xe này không biết làm sao. Có khi lại phải nhờ cò thôi.

g_phuonganh

Xe hơi
em ở Ba Đình mà toàn nộp ttb ở Hoàn Kiếm. (thuế tb nộp ở đâu cũng được)

VENZA3.5

[Tịch thu bằng lái]
Bác mang hồ sơ sang quận khác mà nộp, đảm bảo xong luôn - ví dụ như bác sang quận Thanh Xuân ấy, còn không thì cứ "Trường Hải" chịu trách nhiệm bác ạ !

hungcuong76

Đi bộ
Pác ra đại lý mua bảo bọn nó nộp thuế và đăng ký cho.(hình như là mất thêm 1tr thì phải).Còn bác nhờ cò ngoài thì khoảng 1.5tr

cham_hoc

Xe tăng
Thôi rồi, mấy hôm nưa lấy con Nissan Qashqai, đến Km mà còn khó thì cái xe này không biết làm sao. Có khi lại phải nhờ cò thôi.
nếu xe của cụ là xe sản xuất ở Nhật đời 2007, 2008 thì okie vè đã có biểu thuế. Còn nếu là sản xuất tại Anh thì Cụ cứ kẹp thêm "giấy tờ còn thiếu" vào hồ sơ của cụ rồi đưa cho bọn nó và bẩu nó áp cho giá của xe sx tại Nhật (700tr x 6% = 42tr)

waa

Xe tải
Pác ra đại lý mua bảo bọn nó nộp thuế và đăng ký cho.(hình như là mất thêm 1tr thì phải).Còn bác nhờ cò ngoài thì khoảng 1.5tr
Em cũng New Morning, nộp trước bạ đúng 15 phút , qua CA đăng ký biển số ngày đầu mất 1 g do đợi bấm số + mất 10 phút ngày mai đóng tiền lấy biển , về nhà hì hục lắp biển mất 2g do tiết kiệm tiền gắn bảng 200.000 đ ( đắt quá, tự gắn cho rẻ ) Em ra biển ngày 18 / 11 / 2009 , không tốn xu nào cho cò, và em là dân đen , không quen biết ai cả , xe rẻ tiền nên CA cũng chả cần khám số máy số sườn làm chi , có ông nào đi New Morning còi mà chịu chi đẹp đâu ... hi hi , mấy anh Morning nhập thì ở đẳng cấp khác rồi , em không dám bàn ở đây . Cò của em đòi tiền công đi làm trước bạ + lấy biển số + đăng kiểm = 1.000.000 đ , em tự làm mất có 15' + 1g + 10' + 2g đăng kiểm buổi sáng + 10' chiều lấy sổ đăng kiểm .Tính ra giờ công của em 2 ngày được 1.000.000 đ , vợ khen quá trời ... có bao giờ ngày công của em cao thế đâu , lương em chỉ 4,5 củ / 30 ngày = 150.000 đ / 1 ngày chứ mấy !!!

harrynh

Xe container
Em cũng New Morning, nộp trước bạ đúng 15 phút , qua CA đăng ký biển số ngày đầu mất 1 g do đợi bấm số + mất 10 phút ngày mai đóng tiền lấy biển , về nhà hì hục lắp biển mất 2g do tiết kiệm tiền gắn bảng 200.000 đ ( đắt quá, tự gắn cho rẻ ) Em ra biển ngày 18 / 11 / 2009 , không tốn xu nào cho cò, và em là dân đen , không quen biết ai cả , xe rẻ tiền nên CA cũng chả cần khám số máy số sườn làm chi , có ông nào đi New Morning còi mà chịu chi đẹp đâu ... hi hi , mấy anh Morning nhập thì ở đẳng cấp khác rồi , em không dám bàn ở đây . Cò của em đòi tiền công đi làm trước bạ + lấy biển số + đăng kiểm = 1.000.000 đ , em tự làm mất có 15' + 1g + 10' + 2g đăng kiểm buổi sáng + 10' chiều lấy sổ đăng kiểm .Tính ra giờ công của em 2 ngày được 1.000.000 đ , vợ khen quá trời ... có bao giờ ngày công của em cao thế đâu , lương em chỉ 4,5 củ / 30 ngày = 150.000 đ / 1 ngày chứ mấy !!!
Vote cho bác nhé, em cũng tự đi làm, đàn ông có mó máy vào xe cộ 1 tý cho sướng, việc gì phải qua cò.
Bác chủ thớt nộp được thuế chưa ạ, báo cho anh em vui

phitan

Xe đạp
Báo cáo các bác, vì quá bức xúc nên đúng là em đã xin tư vấn trên cả Vnexpress, otofun, otosaigon, và cả viết thư cho Trường Hải. Đồng thời em cũng xin giúp đỡ từ các anh bên Tổng cục Thuế, Cục thuế Hà Nội... mà em quen. Vì vậy ngay ngày hôm sau bên Chi cục thuế Long Biên đã chủ động gọi điện mời em đến để nộp thuế, họ áp giá xe em như giá mà bên Trường Hải đã thông báo rộng rãi trên các phương tiện thông tin đại chúng và đã viết trong hóa đơn GTGT. Sau đó em cũng đã tự đi đăng ký xe và đăng kiểm một cách thuận lợi mà không mất thêm 1 đồng kẹp thêm nào. Sự việc như vậy đã kết thúc một cách tốt đẹp. Em xin chân thành cảm ơn tất cả các bác đã tận tình quan tâm, giúp đỡ, chia sẻ kinh nghiệm cho em! Xin vô cùng cảm ơn diễn đàn otofun. Em sẽ cố gắng vodka lại cho tất cả các bác đã đóng góp ý kiến cho em một cách đúng đắn nhất.
Về việc một số bác bảo sao em không nhờ bên sâu đi làm hộ. Thứ nhất: em thấy có rất nhiều việc làm em không hài lòng đối với cách làm việc, phục vụ khách của Kia Trường Hải Long Biên ( đấy là mới ở khâu bán hàng, giao hàng, không biết sau này bảo hành, sửa chữa thì ntn?), họ làm việc còn thiếu nhiều kinh nghiệm và không chu đáo, làm minh rất bực mình. Mình có tiền chi ra nhưng phải được chi 1 cách vui vẻ hài lòng thì sẵn sàng chi còn không thì thôi nhé. Thứ hai: xe của mình là xe mới, sx trong nước thì sợ gì, cứ để CA họ kiểm tra, khám xét thoải mái đi, có phát hiện gì mình còn bắt đền nơi bán xe chứ. Đây không phải là lần đầu đi mua xe của em ( đây là chiếc thứ 3 ) nên em cũng thừa biết các bác sâu có dẫn mình đi thì cũng chỉ là để kẹp tiền vào và nộp. Trong khi xe mình có gì phải sợ đâu mà phải kẹp. Vậy thì tự nhiên mất 2 triệu có đáng không? ( sâu của em đòi 2 triệu tiền bôi trơn). Vì vậy em đã tự mình đi nộp. Tất cả chỉ có vướng ở khâu nộp thuế trước bạ ( nhưng cuối cùng thì cũng xong, bên Chi cục thuế LB còn bị 1 phen sợ hết hồn ), còn 2 khâu kia thì rất thuận lợi, em chẳng kẹp gì hết mà em thấy CA cũng trả đòi hỏi gì cả, kể cả đăng kiểm cũng vậy. (Có khi mình cứ kẹp tiền vào rồi làm hư họ ra).
Một lần nữa xin cảm ơn tất cả các bác đã tận tình chia sẻ đóng góp ý kiến, xin cảm ơn diễn đàn. Tiện đây cho em hỏi em muốn xin logo otofun để dán vào xe thì làm thế nào ạ?

KMN2010

Xe tăng
Báo cáo các bác, vì quá bức xúc nên đúng là em đã xin tư vấn trên cả Vnexpress, otofun, otosaigon, và cả viết thư cho Trường Hải. Đồng thời em cũng xin giúp đỡ từ các anh bên Tổng cục Thuế, Cục thuế Hà Nội... mà em quen. Vì vậy ngay ngày hôm sau bên Chi cục thuế Long Biên đã chủ động gọi điện mời em đến để nộp thuế, họ áp giá xe em như giá mà bên Trường Hải đã thông báo rộng rãi trên các phương tiện thông tin đại chúng và đã viết trong hóa đơn GTGT. Sau đó em cũng đã tự đi đăng ký xe và đăng kiểm một cách thuận lợi mà không mất thêm 1 đồng kẹp thêm nào. Sự việc như vậy đã kết thúc một cách tốt đẹp. Em xin chân thành cảm ơn tất cả các bác đã tận tình quan tâm, giúp đỡ, chia sẻ kinh nghiệm cho em! Xin vô cùng cảm ơn diễn đàn otofun. Em sẽ cố gắng vodka lại cho tất cả các bác đã đóng góp ý kiến cho em một cách đúng đắn nhất.
Về việc một số bác bảo sao em không nhờ bên sâu đi làm hộ. Thứ nhất: em thấy có rất nhiều việc làm em không hài lòng đối với cách làm việc, phục vụ khách của Kia Trường Hải Long Biên ( đấy là mới ở khâu bán hàng, giao hàng, không biết sau này bảo hành, sửa chữa thì ntn?), họ làm việc còn thiếu nhiều kinh nghiệm và không chu đáo, làm minh rất bực mình. Mình có tiền chi ra nhưng phải được chi 1 cách vui vẻ hài lòng thì sẵn sàng chi còn không thì thôi nhé. Thứ hai: xe của mình là xe mới, sx trong nước thì sợ gì, cứ để CA họ kiểm tra, khám xét thoải mái đi, có phát hiện gì mình còn bắt đền nơi bán xe chứ. Đây không phải là lần đầu đi mua xe của em ( đây là chiếc thứ 3 ) nên em cũng thừa biết các bác sâu có dẫn mình đi thì cũng chỉ là để kẹp tiền vào và nộp. Trong khi xe mình có gì phải sợ đâu mà phải kẹp. Vậy thì tự nhiên mất 2 triệu có đáng không? ( sâu của em đòi 2 triệu tiền bôi trơn). Vì vậy em đã tự mình đi nộp. Tất cả chỉ có vướng ở khâu nộp thuế trước bạ ( nhưng cuối cùng thì cũng xong, bên Chi cục thuế LB còn bị 1 phen sợ hết hồn ), còn 2 khâu kia thì rất thuận lợi, em chẳng kẹp gì hết mà em thấy CA cũng trả đòi hỏi gì cả, kể cả đăng kiểm cũng vậy. (Có khi mình cứ kẹp tiền vào rồi làm hư họ ra).
Một lần nữa xin cảm ơn tất cả các bác đã tận tình chia sẻ đóng góp ý kiến, xin cảm ơn diễn đàn. Tiện đây cho em hỏi em muốn xin logo otofun để dán vào xe thì làm thế nào ạ?

Chuẩn đó bác, xe Trường Hải thì nó áp giá theo hóa đơn của Trường Hải mà. Em xe nhập đời 2010 còn có giá để nộp thuế nữa mà.

Còn bọn sâu nó lừa bác rồi. Nếu bác lười nằm nhà để xe ở nhà thì mất 1tr để thuê người ta đến cà số khung số máy, đi nộp thuế, đi đăng ký, đi đăng kiểm. Bác chỉ mất công đánh xe đến để dán đăng kiểm thôi ah

harrynh

Xe container
chuẩn đấy ạ, việc gì làm được thì làm thôi, mình ngu gì mà mất từng đấy tiền, tự tay bốc biển cũng sướng chứ ạ. Nhưng hôm trước em có ý kiến như vậy mà có cụ bảo là "mứt", chả hiểu là sâu hay là gì nữa.

Phuong-HP

Xe hơi
Em mua của Trường Hải. Sâu làm tất cả chỉ xin em 100.000 đồng cho đăng kiểm. Làm xong giao xe em cho 500.000đ ( tự nguyện ) mất 1 ngày. Giá mua của em thấp hơn gia công bố của Trường hải 2.5 tr