Cứu em gấp! Lacetti SE 2010 Nhập khẩu không báo đèn taplo và kim báo xăng chỉ ở số 0

namhungtlc

Xe máy
Tình hình là rất chi là gay go.

Bệnh của vợ em như sau:

Sáng em đi làm bình thường, chiều mới oánh xe về nhà. Từ nhà đến cơ quan 10Km, nhưng số là thế này các cụ ạ. Chiều em cắm chìa vào nổ máy thì khi cắm chìa vào xoay nấc đầu tiên, không thấy đèn Taplo đồng hồ sáng, Chính vì vậy xe Lacetti nhập phiên bản SE số Tự động bị tình trạng không có đèn báo tại Taplo đồng hồ, Kim chỉ vòng tua máy, đồng hồ báo KM, Kim báo xăng, Kim đồng hồ tốc độ đều đen xì (y hệ như lúc tắt máy rút chìa khóa ra khỏi xe ấy) nhưng các thứ sau vẫn bình thường ví dụ đèn Pha, xi nhan, Đèn báo mặt taplo trước CD, Điều hòa, v.vv.... là vẫn bình thường. lúc đầu tưởng ai nghịch xoay cái đèn nhỏ để tăng độ tương phản. Xoay mãi mà đèn cụm đồng hồ không sáng. Khi đề nổ, chạy xe thì Tất cả các kim báo đều ở mức 0 "Không",

- Các bác đã bị tình trạng như của em chưa ạ. Nếu cụ nào bị dính lỗi đó rồi thì cho em biết nó bị hỏng gì, nguyên nhân, cách khắc phục, Giá thành, sửa ở gara nào uy tín,

- Điện đóm em lacetti này lằng nhằng gớm, Liệu có phải Laceeti 2010 SE (số tự động) của em bị Cháy cầu chì nào đó không>? hay là bị bệnh khác về điện.

- Các Bác giúp em gấp với. chứ để tình hình thế này đi ngoài đường mà không thấy báo đèn Xăng, tốc độ, vòng tua máy, và đèn báo nhiệt độ máy thì em chết.

ninhvan

Xe máy
theo em la cụ nên cho vào Vidamco xem,h chắc la cũng sủa được bác ah.

sepbu

Xe điện
Nếu xe vẫn hoạt động bình thường thì em nghĩ chắc do cháy cầu chì thôi , Bác cứ mang ra gara kiểm tra xem thế nào

namhungtlc

Xe máy
Báo cáo các cụ, em xử lý xong vụ này rồi ạ. với tình trạng như trên em đã mất cả buổi sáng, đánh xe đi đánh xe lại, vào hết các Gara lớn bé, thợ giỏi thợ dốt đều phăm phăm nói 1 câu, Tưởng gì, Bệnh này ở đây gặp nhiều lắm rồi, đảm bảo 15p là bác đánh xe đi được luôn, Em thầm mừng, trao chìa khóa cho thợ, đánh và gara. xịch xịch, Kít ...., bung lắp Capo lên, tháo hộp Công tắc cầu chì thẳng phía lái ra. Các bác đo lấy đo để, 1 con ngon, 2 con ngon, 3 con ngon.... 60 con ngon (em đang nói đến cái cầu chì). 30p sau bác thợ lấy tăy quệt mồ hôi lăn trên chán và gần rơi xuống miệng, Lắc đầu, chửi thầm, ... ĐM, *** hiểu tại sao. Làm mình cũng sốt ruột lây. thêm 15p ngọ nguậy nữa, lắc đầu, Bệnh này lạ. Bác thợ phán, Giờ thì phải thế nào? tôi hỏi bác thợ.
- Bệnh này Bác oánh xe vào hãng, chứ em chịu,:( . tôi giật mình bác bảo bệnh này bác gặp nhiều rồi cơ mà. tôi ngao ngán nhận chìa đánh xe đi nơi khác. trong đầu nghĩ giá như mất vài củ để tìm ra bệnh thì có phải tốt không>? thế rồi tôi quyết định đánh xe ra đại lý ủy quyền của Vidamco. ở 16 Phạm Hùng, vào đó tôi thấy gara lớn, hoành tráng, tin tưởng giao xe, giao chìa ở tại đó, để lại số Mobile tại quầy rồi ra quán cafe. trong lòng không hết âu lo. 30p sau tôi quay lại thì thấy các bác thợ tháo tung hết cả mặt tápllo ra. ốc 1 nơi, vít 1 nẻo, tôi ngáo ngán. sốt ruột hỏi. Bệnh tình ra sao rồi bác. Bác thợ đáp ngay. Xe này mới, chưa có bảng điều khiển phân tích chi tiết dòng điện, Bên hãng chưa Đào tạo bọn em với loại xe Lacetti Se nhập khẩu phức tạp thế này. Rồi các bác lại lắp lại. Tôi bắt đầu bủn rủn tay chân, chán lấm tấm mồ hôi. Liệu còn cách nào không Bác, tôi hỏi bác thợ,
- Cứ từ từ, em lấy máy SCAN ra để quét lỗi đã. TÍT TÍT, 1 chỗ mầu đỏ, A phát hiện ra rồi. Xe của bác bị Lỗi phần điều khiển Taplo, Nôm na là Chíp xử lý bị lỗi do phần mềm không nhận dang. Tôi chờ đợi thêm 10p. rồi rụt dè hỏi bác thợ, thế bây giờ phải như thế nào? Bác thợ trả lời, Phần mềm (firmware) của loại xe này bọn em không có. Tôi ớn lạnh đến tận sống lưng, nghĩ rằng "Thế là toi con mẹ nó rồi" đang định oánh xe sang HQ để sửa. X_X, Bác thợ tiếp lời sau 30 giây thấy tôi trầm ngâm ngao ngán, Anh chờ để em Download Firmware từ hãng Bên Hàn Quốc. tôi le lói hy vọng. 20p trôi qua, Bác thợ nhập Acc và pass vào máy tính, chọn Firmware cho dòng lacetti SE số tự động (SE AT 1.6 ). Down xong nạp vào thiết bị chuyện dụng, Gỡ bỏ taplo bên chân trái (Bên ghế phụ xe, cái chỗ để sách báo dưới chân ấy). ~X(, Bác thợ thực hiện đấu nối, sau 6p chữ OK, Succesfull hiện lên trên mặt thiết bị nạp Firmware. Tôi mừng rỡ chờ bác thợ cắm xoay chìa khóa nấc đầu tiên, Tôi vui lên sung sướng, A đèn taplo lên rồi.\m/ Miệng nhanh nhẩu cảm ơn Bác thợ. thế là làm thủ tục đánh xe ra khỏi hãng, ký vào biên bản nộp tiền và làm thủ tục mất chưa đến 400 ngàn.

- Cuộc đời em nó gian nan thế đấy, Nếu bác nào gặp tình trạng như trênt hì đừng mất tiền Triệu để sửa nhá.

Chỉnh sửa cuối:

cathymeo

Xe buýt
cám ơn bác chủ, những kinh nghiệm thật quý với người chuẩn bị cưới Lac SE như e!

landing

Xe đạp
ơ sao lạ thế ạ, xe e có vấn đề về điều hoà, e cũng đã liên lạc với Gm trung sơn 16 phạm hùng, các bác ý trả lới:" máy scan đã cso, fần mềm cũng đã có, nhưng fải chờ chuyện gia dưới nhà máy lên cài đặt fẫn mềm vào máy" mà e thấy làm j` cso chuyện đơn giản như thế, fẫn mêm scan lỗi đâu chỉ đơn giản là dow trên web về copy vô máy lkà chạy đâu, chả thế mà e fải đợi cả vài tháng nay để khắc fục lỗi điều hoà, theo e biết cũng chỉ vì vụ fần mềm fần mỏng mà vài cái CDX đắp chiếu lâu lâu ui` đấy ạ, e vẫn đang fải chờ nè. xe em lac se 1.6MT

namhungtlc

Xe máy
ơ sao lạ thế ạ, xe e có vấn đề về điều hoà, e cũng đã liên lạc với Gm trung sơn 16 phạm hùng, các bác ý trả lới:" máy scan đã cso, fần mềm cũng đã có, nhưng fải chờ chuyện gia dưới nhà máy lên cài đặt fẫn mềm vào máy" mà e thấy làm j` cso chuyện đơn giản như thế, fẫn mêm scan lỗi đâu chỉ đơn giản là dow trên web về copy vô máy lkà chạy đâu, chả thế mà e fải đợi cả vài tháng nay để khắc fục lỗi điều hoà, theo e biết cũng chỉ vì vụ fần mềm fần mỏng mà vài cái CDX đắp chiếu lâu lâu ui` đấy ạ, e vẫn đang fải chờ nè. xe em lac se 1.6MT

hay là bác vào Trung Sơn lâu rồi. Mới đây (cụ thể cách đây 2 tuần Toàn bộ Nhân viên của Trung sơn được hãng đưa đi tập huấn chính hãng về loại Lacetti và Cruze rồi. Bác đến sớm mà nạp lại Firmware cho con của bác xem sao, Thằng thợ nào cũng ngán ngẩm Laccetti và Cruze hệ thống điện tử của nó quá lằng nhằng, Hệ thống điều khiển bằng điện rất tinh vi, không như các loại xe Lac cũ.

landing

Xe đạp
hay là bác vào Trung Sơn lâu rồi. Mới đây (cụ thể cách đây 2 tuần Toàn bộ Nhân viên của Trung sơn được hãng đưa đi tập huấn chính hãng về loại Lacetti và Cruze rồi. Bác đến sớm mà nạp lại Firmware cho con của bác xem sao, Thằng thợ nào cũng ngán ngẩm Laccetti và Cruze hệ thống điện tử của nó quá lằng nhằng, Hệ thống điều khiển bằng điện rất tinh vi, không như các loại xe Lac cũ.
k cụ ạ, e vưa` hỏi cách đây 1-2 hôm, chú kĩ thuật bảo fải cuối tuần này hoặc đầu tuần sau ạ

adco

Xe điện
Em chỉ đọc bài của bác chủ thớt mà mồ hôi cũng vãi . Căng thẳn thiệt . Đúng là có khi con xe nó hành mình lên bờ xuống ruộng

supra

Xe container
chúc mừng bác chủ đã giải quyết xong vấn đề, Lac nhiều con bị lỗi phết rồi nhể

hot_boy_vn

Xe tải
đúng là hàn quốc,không dùng được

namhungtlc

Xe máy
Không sài được Hàn quốc thì sài sang thằng Đức đi bác, Audi, BMV, Mẹc, người ta mua hoài,, chẳng thấy ai kêu về máy, chỉ thấy kêu về Giá thui b-(

adco

Xe điện
Không sài được Hàn quốc thì sài sang thằng Đức đi bác, Audi, BMV, Mẹc, người ta mua hoài,, chẳng thấy ai kêu về máy, chỉ thấy kêu về Giá thui b-(
He he lầm chết bác . Nhiều em xe Đức về VN cũng đổ bệnh thập tử nhất sinh . Theo em dân mình phải tập thói quen mua xe có BH cho dù nó có mắc hơn chợ trời .

giacmo bmw

Xe máy
Ối giời ơi ! may quá ^#(^
e đang định lòng thòng với con LACETI dự định đầu tháng đưa vào nhà nghỉ, thế mà đọc bài cua các bác xong sợ vãi!
không khéo lại mang nợ vào người các bác nhẩy X_Xcám ơn các bác nhé =D>

sepbu

Xe điện
Nếu đã có phần mềm scan lỗi thì anh em có thể yên tâm rồi . Các Bác tha hồ mà chọc ngoáy nhé !

cptu176

Xe điện
Xe nhập mà cũng lỗi Firmware thì cũng dở nhỉ....

Chúc mừng cụ chủ thớt....

hoangthanhliem

Xe đạp
Tôi cũng co dự định mua lacetti nhập, nghe mà thấy băn khoăn...

meo hoangkt

Xe tải
Bác Chủ thớt có giọng kể truyền cảm và dẫn dắt phết. Thêm 1 kinh nghiệm để tự tin ra đời.
Oếch sợ bố con thằng nào.
Cảm ơn bác nhé! Chỉ hỏi thêm câu cuối là SE số tự động là sao? Là SX hoặc CDX chứ nhẩy

totorauxom

Xe điện
Hic,em hôm nay chạy con lăng toy vào đường xấu gặp trường hợp như cụ,gọi Tu vấn toy hoàn kiếm bảo kiểm tra dầu máy em haizzz,chạy phát về pháp vân thì đi hẳn,cứu hộ kéo về Mai mới sửa,hi vọng nhẹ như cụ chủ thớt,thanks cụ

namhungtlc

Xe máy
Bác Chủ thớt có giọng kể truyền cảm và dẫn dắt phết. Thêm 1 kinh nghiệm để tự tin ra đời.
Oếch sợ bố con thằng nào.
Cảm ơn bác nhé! Chỉ hỏi thêm câu cuối là SE số tự động là sao? Là SX hoặc CDX chứ nhẩy
Dạ xe em mua là Lacetti SE số "Tự động" Y hệt thằng SX và CDX nhé. (Em cũng thấy lạ, em để ý từ hồi mua xe đến giờ chẳng thấy có thằng nào SE mà có số tự động. mà toàn thấy số sàn (Liệu xe của em có phải loại đặc biệt không nhỉ??) Vì 4 bánh của em nó là mâm sắt, Không có cửa trời. + Đèn gầm CD 1 đĩa, Vô lăng thường. (Ấy thế mà con Lac Se em đang đi nó nguyên bản là số Tự động). Đăng ký, đăng kiểm vào ngày 12-1-2010 máy 1.6 theo đăng kiểm

- Có cụ nào thấy Lacetti SE số tự động như của em chưa ạ.