[Funland] Cựu chủ tịch Nhà Xuất bản Giáo dục Việt Nam bị bắt

TieuFu

Xe container
Hock kiểu nhồi nhét, âp lực cho học sinh phụ huynh. Ko đi học thêm thì ko được, con ngươi ta đi chẳng nhẽ con mình ko mà các cô thì cứ nói ý nói tứ là con thế nọ thế kia. Thế là phải lao đi học. Nhueng chie được cấp 1,2,3 chứ lên đại học là baets đầu xoã. Coi như chả ai quan tám nữa muốn học sao thì học. Cái cáp quan trọng nhats quyết định đẳng cấp chuyên môn sau này thì ko thấy ai nói gì. Chắc toàn kiến thức nhiều người ko hiểu nên cũng ko ý kiến nhiều. Được cái cấp tiểu học thì người nguoeuf nhà nhà chăm chút
Thế lão nghĩ tự nhiên giấy chùi mông ở Vn rẻ và sẵn thế à ? Tây dính tý covid, là siêu thị cháy giấy đấy ! Ở mình khỏi lo vì bộ dục cấp cho giá rẻ nhá ! Đừng chùi mông xong lại chửi anh dục nhá !

mitdac1819

Xe điện
Hình như cụ và một số cụ đang hiểu nhầm cái này thì phải. Bất kỳ mặt hàng nào cũng có mặt bằng giá chung. Ở đây họ mua cao hơn giá đi nhập từ nc ngoài về tận gần 2 lần. Tương tự như cụ mua quả Camry ở Showroom nào đó giá 2,4 tỏi trong khi đó anh em khác mua Camry nhập Thái có 1,4 tỏi thôi, nhìn qua là thấy ngay sự vô lý rồi.
Thật ra cũng ko hẳn như cụ nói đâu, giá giấy giai đoạn 14-19 biến động khá nhiều, nên đắt hay rẻ, còn tùy thời điểm nữa. Hợp đồng cty giấy ký với nxb thường là dài hạn, nên cty có thể ăn lời chỗ ấy. Việc gửi giá, hoa hồng thì chắc chắn là có, nhưng giấy thì cũng ko gửi nhiều đc đâu, e làm ngành giấy nên cũng biết chút ít. Vụ này lôi ra, khả năng là lại liên quan đến đấu đá thượng tầng thôi.

mitdac1819

Xe điện
ngày xưa một bộ sách dùng hết anh lại đến em có sao đâu nhỉ, mà sao bây giờ cứ mỗi năm lại đổi một bộ mới, đúng là lãng phí kinh khủng
Ngày xưa ti vi dùng 10 năm, điện thoại dd 5 năm. Giờ thì sao, ti vi 3 năm hết bh là hẹo, đt ra đời mới là vất, học tây thôi chứ đâu :))

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

Mytv

Xe điện
View attachment 7672197

Chị Thuỷ này giỏi nhỉ là cựu Trưởng ban Kế hoạch Marketing NXB GD mà lại liên quan đến cả VÁ....Bái phục ...bái phục !
Cụ vào thớt Việt Á hình như có nhắc đến chị này thì phải, cũng dạng quan hệ to to với cốp mới có ảnh hưởng đến các công ty khác nhau!
Thiên hạ đồn là cháu của một bác rất to mới nghỉ trước tết.
Con chú con bác a vừa nghỉ. Về nxb cùng đợt a Thái. Cũng nghĩ hưu cùng đợt a Thái luôn. Bà hàng nc đồn chị này mama tổng quản cho nhà kia

WonJinEng

Xe tải
BGD biên soạn, lựa chọn nội dung và hình thức sgk, ban hành free bản pdf chất lượng, nhân dân in ấn, lưu hành, kinh doanh, sử dụng không giới hạn.
Bỏ độc quyền.
Bỏ độc quyền cũng ok, nhưng nên quay về 1 kì thi toàn quốc duy nhất. Nhật, Hàn, Tàu, các nước đó vẫn giữ. Xã hội hoá để tư nhân nhưng kiểm soát chất lượng thì nhà nước cần nắm thật chặt.
kiểu giống cái van tổng, điều chỉnh mọi thứ khác chỉ cần siết hoặc nới lỏng van. Còn đường ống nước, bể chứa cho tư nhân cân hết.

doctor103

Xe điện
quân domino đầu tiên đã đổ, các quân khác liệu có theo chân

Giothoibayluon

Xe tải
Lên cao để múc, mà luồn sâu, leo cao lại ko múc đc gì thì khác nào tự diệt. Nên việc bắt bớ này ko hiệu quả và cũng ko ai sợ, chỉ là đen và ai cũng nghĩ qua thời kỳ này thì lại múc vì cơ chế vẫn thế, chỉ có 1 giai đoạn và 1 con người. Vì thế giờ là phải sửa cơ chế.
Tức là chủ lò chỉ có 1 và ....

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Có thể em diễn đạt nó chưa thật chuẩn xác...
Tuy nhiên, về việc tiêu tiền của doanh nghiệp hay nhà nước luôn phải tiết kiệm nhất, ở đây họ so sánh vì sao nhập khẩu rẻ hơn 1,7 lần mà ko mua lại qua thầu giá lại cao như vậy ?
Viết như này thì hiểu là giá nhập là giá bên PVH họ nhập ở nước ngoài về, và họ bán ra là 1.7 lần cái giá họ nhập về ấy. Giá nhập này họ có thể check ở hồ sơ HQ, thuế.

bomong

Xe điện
Viết như này thì hiểu là giá nhập là giá bên PVH họ nhập ở nước ngoài về, và họ bán ra là 1.7 lần cái giá họ nhập về ấy. Giá nhập này họ có thể check ở hồ sơ HQ, thuế.
Gửi giá 25-40%, các bên chả cãi được

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra cũng ko hẳn như cụ nói đâu, giá giấy giai đoạn 14-19 biến động khá nhiều, nên đắt hay rẻ, còn tùy thời điểm nữa. Hợp đồng cty giấy ký với nxb thường là dài hạn, nên cty có thể ăn lời chỗ ấy. Việc gửi giá, hoa hồng thì chắc chắn là có, nhưng giấy thì cũng ko gửi nhiều đc đâu, e làm ngành giấy nên cũng biết chút ít. Vụ này lôi ra, khả năng là lại liên quan đến đấu đá thượng tầng thôi.
Đấu đá j đâu cụ! Thanh tra chỉ rõ rồi cụ! Đầu vào ông nhập 1, đầu ra ông bán 1,7 cho nhà nc thì rất khó có lý do để giải trình phần chênh đấy, thanh tra, kiểm toán nó tinh lém! Nó sờ vào đâu chết đấy, các cao thủ nghành xây dựng cầu đg mà vữn dính đới ( tất nhiên là tham thôi)! Bên này mấy phòng kte này chắc trình độ có hạn + chung chi khi thanh tra nên ko nghĩ đc có lúc nó làm thật, chết ở đây là thằng ăn thì về hưu rồi, thằng mới lên thì chưa đc ăn nên nó kệ mịa mài! Bây h nhiều ông về hưu rồi run lém, ông a họ e về hưu rồi vữn bị kiểm toán vả kia kìa

VuNgoanMuc

Xe điện
Đấu đá j đâu cụ! Thanh tra chỉ rõ rồi cụ! Đầu vào ông nhập 1, đầu ra ông bán 1,7 cho nhà nc thì rất khó có lý do để giải trình phần chênh đấy, thanh tra, kiểm toán nó tinh lém! Nó sờ vào đâu chết đấy, các cao thủ nghành xây dựng cầu đg mà vữn dính đới ( tất nhiên là tham thôi)! Bên này mấy phòng kte này chắc trình độ có hạn + chung chi khi thanh tra nên ko nghĩ đc có lúc nó làm thật, chết ở đây là thằng ăn thì về hưu rồi, thằng mới lên thì chưa đc ăn nên nó kệ mịa mài! Bây h nhiều ông về hưu rồi run lém, ông a họ e về hưu rồi vữn bị kiểm toán vả kia kìa
Cái cụ bảo bị tóm do nhập 1 bán 1.7 thì em thấy hơi khiên cưỡng.. nhập 1 bán 3 cũng được.. vấn đề là có chứng cứ chung chi phần trăm không thôi. Chứ quản lý cả đến việc nhập về bán lãi bao nhiều tất cả các mặt hàng thì lại quay lại thời kế hoạch hóa à.

Mytv

Xe điện
Sai phạm từ thời anh Nạ cụ nhỉ. Liệu có "cháy" đến anh đấy không. Chắc không phải đầu cũng phải tai.
Sai phạm trong giai đoạn a L & a N. Nhưng a L chắc ko sao. A N thì...

Vụ này phang trực tiếp a Thái. Bỏ qua luôn ngừoi tiền nhiệm a Thái. 2017 a Thái về nxb, chị Thuỷ về nxb cùng đợt. Bên PVH tham gia thầu từ giai đoạn 2014 rồi. Theo bà hàng nc đồn là va ở trên, nxb cũng chỉ là con cờ thôi.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cái cụ bảo bị tóm do nhập 1 bán 1.7 thì em thấy hơi khiên cưỡng.. nhập 1 bán 3 cũng được.. vấn đề là có chứng cứ chung chi phần trăm không thôi. Chứ quản lý cả đến việc nhập về bán lãi bao nhiều tất cả các mặt hàng thì lại quay lại thời kế hoạch hóa à.
Thế cụ lại ko hiểu về luật đấu thầu rồi, trong phần giá nó có phần lãi cho doanh nghiệp đấy! 5-6% j đấy, (lâu nay e ít cập nhật lạ)....cái phần này mấy ông nhà nc hay xơi luôn đới! Còn mấy ông nhà nc ai còn lạ j! Tham 1 cách mù quáng và ngu xuẩn 20-40%! Tất cả các hd đấu thầu (xd, gt và các gói lớn thì có thể ít hơn)! Nên bắt nà chết hết ko giải trình đc!

Chỉnh sửa cuối:

Mytv

Xe điện
Ồ nếu cụ làm ngành giấy thì hiểu giai đoạn 2014 -2015 gia giấy tăng kinh khủng thế nào. Còn chuyện gửi giá, hoa hồng là có nhưng ít lắm. So với các ngành khác chỉ là con tép thôi. Vụ này nghe bảo làm vì ý khác. Chắc định chia lại miếng bánh & và vụt cho những ai đó trên cao rơi luôn. Chứ mấy ông nxb chẳng qua là con tốt thí. Vụ này mở rộng sẽ có thêm nhiều chuyện hay trên cao hơn.

VuNgoanMuc

Xe điện
Thế cụ lại ko hiểu về luật đấu thầu rồi, trong phần giá nó có phần lãi cho doanh nghiệp đấy! 5-6% j đấy, (lâu nay e ít cập nhật lạ)....cái phần này mấy ông nhà nc hay xơi luôn đới! Còn mấy ông nhà nc ai còn lạ j! Tham 1 cách mù quáng và ngu xuẩn 20-40%! Tất cả các hd đấu thầu (xd, gt và các gói lớn thì có thể ít hơn)! Nên bắt nà chết hết ko giải trình đc!
Em làm về cung cấp thiết bị , cũng tham gia thầu , nhưng em chưa thấy quy định lãi của doanh nghiệp là bao nhiều cả.. chỉ có giá dự toán cho bên chủ đầu tư đưa ra thôi, họ tính thế nào là việc của họ, mình thấy được thì mình làm... chuyện hoa hồng hoa mai thì tế nhị thôi em ko nói,

Chỉnh sửa cuối: