[Funland] Cựu Bộ trưởng Vũ Huy Hoàng hầu tòa

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Giời ạ, em tưởng lão đang nói đến tên nghị con của xxx điều từ trỏng ra làm thứ bộ xây đó thây, thấy bảo hắn lên bộ trửng bộ xây =)), ý lão là mụ chè kia lên bộ chửng bộ nội vì đang là thứ bộ đó.
Đệch, cứ code cho nó lắm vào, bác ạ.
Đâm lệch lạc lung tung cả.

Patriots

Xe lăn
Để tôi đếm xem cái đám "mấy thằng này cùng đại ca còn cười cợt với nhau" là những ai nhá:
Đại ca vẫn đang cười cợt này.
3 thằng vô lò rồi, thằng nhạc sĩ đáng kính, cậu xon phấn và cậu nhà văn tác giả cuốn Tự diễn biến gì đó.
1 thằng chỉ bị nhắc nhở, giờ làm văn thư, phỏng ạ.
1 thằng chẳng bị sao, chắc nhờ tẩy nốt ruồi bửn đi rồi.
1 thằng khác, ông em ruột bị bắt, cũng chẳng sao - chưa sao.
1 thằng nữa, từ quê nhà được/bị gọi ra Hà Nội, làm Phó thượng thư gì đó. Lớ ngớ lên thượng thư ấy chớ.

Chưa đủ bác ạ.
Còn một thằng to chết trong nhà tạm giam

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Thấy bẩu là: hắn sẽ làm Phó, nên automatic sẽ không được ngồi ghế Chung ủy nữa.
Còn cái chị gì xuynh xuynh "xuống" làm Phó bên Nội địa, chị đó mới được cho là có cơ lên làm Chưởng ạ.
Cái chị có ông em ruột chạy xe ôm chổi chít thối móng tay ấy.
Mấy cụ trên of hóng vỉa hè mà cụ. Bí thư thì chắc chắn có ghế, thứ bộ xây thì hết xuất. Vừa bị kỷ luật mà hy vọng giờ nữa, khóa sau vẫn được ngồi thứ là hạnh phúc lắm rồi.

xebetong

Xe container
Éo biết thẩm phán phiên này lúc xử xong có xuống bắt tay ôm vai động viên không...
Ông này chắc không được tôn trọng như anh C, xxx với tòa cũng có mối quan hệ tốt nên cá nhân em thấy vỗ vai an ủi cũng không có gì phải đay nghiến mãi

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nó phụ trách kinh tài thì cũng ghê đấy cụ
Thì tôi có dám chê anh đó đâu. Quyền lực có thể hắn to thật, to hơn nhiều đồng chí đang cười cợt.
Nhưng trực tiếp ngồi cười vào mũi đồng chí Bạc, thì không có đồng chí đã hy sinh này.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
làm ít sai ít làm nhiều sai nhiều, ko làm ko sai, ô Hoàng làm lãnh đạo đủ thứ ban nghành mấy chục năm ký tá chỉ đạo nhiều, ko vướng sai sót nhầm lẫn mới là lạ, nhiều khi cái ranh giới giữa đúng sai tù tội nó mong manh lắm, nhìn Đà Nẵng hay bác # bác Ch HN mà xót xa vì những làn gió mới vừa nhen lên, những vị Tổng tư lệnh nghành quyết đoán, mạnh tay, thẳng tính, và cũng có những sai sót dẫn đến tù tội.

cụ Hoàng xưa làm Hà Tây rồi bộ CT lâu, cũng tạo lộc tạo phước nhiều, nhiều bạn bè đệ cũ giờ thành đạt, giàu có nhờ cụ nâng đỡ chắc cũng ko quên cụ ấy, chắc ăn án nhè nhẹ, hoặc dù có nặng như cụ # thì 70 t cũng được ân xá ra thôi, chính sách với tù già và bệnh tật ung thư mà, ra sau vẫn sướng.
Công nhận, chỉ không làm mới không sai.
Như đồng chí Thăng nhạc xĩ, cả đời cống hiến, đến cái chung cư còn chưa kịp mua, đã vô trỏng rồi, bác nhỉ.
Hay đồng chí Xon, mới kịp nhận có 3 triệu bạc, cũng cả đời cống hiến, anh hùng gì đó.
Hay đồng chí
Phỏng ạ?

Bác cần thêm ví dụ về sự Xót xa cho "những vị Tổng tư lệnh nghành quyết đoán, mạnh tay, thẳng tính"???

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
vụ bác S kia thì cháu kịch liệt phản đối, đồng ý là làm quan chức là phải có nhiều đặc quyền và được giàu có, nhưng ăn mặn quá như cụ S thì đáng treo cổ, nhưng chốt vụ AVG nhà nước chẳng mất gì mà còn được nhiều, phía DN Tư nhân hơi bị oan, thuận mua vừa bán giờ xong lại cào mặt ăn vạ đòi lại thì chỉ cả TG chỉ có VN và chỉ có vụ này. Cũng may là cty AVG là 100% vốn VN và tư nhân đấy, nếu có cp Âu Mỹ thì đố dám đụng vào nó kiện sấp mặt.
"nhưng ăn mặn quá như cụ S thì đáng treo cổ": Ồ, hóa ra anh Xon ăn mặn.
Nhiêu hả bác?
13 đồng, 30 đồng hay 130 đồng?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
vụ bác S kia thì cháu kịch liệt phản đối, đồng ý là làm quan chức là phải có nhiều đặc quyền và được giàu có, nhưng ăn mặn quá như cụ S thì đáng treo cổ, nhưng chốt vụ AVG nhà nước chẳng mất gì mà còn được nhiều, phía DN Tư nhân hơi bị oan, thuận mua vừa bán giờ xong lại cào mặt ăn vạ đòi lại thì chỉ cả TG chỉ có VN và chỉ có vụ này. Cũng may là cty AVG là 100% vốn VN và tư nhân đấy, nếu có cp Âu Mỹ thì đố dám đụng vào nó kiện sấp mặt.
Còn vụ mua bán, có tý Âu Mỹ thì bác cứ xem vụ Sabeco và Thaibev: Ta bán không tệ chút nào.

Anhnv3

Xe buýt
Trong bài viết tóm tắt về sự sụp đổ của chính quyền ngụy Sài gòn thì nguyên nhân chính đc chỉ ra là những ông như ông này với ông phấn đã làm.

Anhnv3

Xe buýt
"nhưng ăn mặn quá như cụ S thì đáng treo cổ": Ồ, hóa ra anh Xon ăn mặn.
Nhiêu hả bác?
13 đồng, 30 đồng hay 130 đồng?
Cụ hiểu vấn đề hơi đơn giản đấy, cụ phấn và avg là thông đồng với nhau để định bán giá cao cho phía NN để rút ₫ ra chia nhau. Vụ đấy anh Vê rất may là của đi thay người đấy còn tội tham ô là dựa cột đấy chứ ở đấy mà kiện.

nguyenhuy2210

Xe điện
không có lò đốt thì dân đen chúng em vẫn cứ nghĩ bác là cựu bt liêm khiếm ko tham ô tư túi

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Chết dở tay chân yếu thế này thì đếm tiền thế nào được, mà sao ông này k bị nhốt mới đi @ như a nhạc sĩ nhỉ.
Cụ không có căn làm BT được rồi. Tầm này ai đếm nữa hả cụ, đơn vị tính = cân rồi =))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chị Thứ Trưởng chốn vẫn chưa tìm được hả các cụ ?

--Lamborghini--

Xe cút kít