[Funland] Curacao là nước nào

boy_spott

Xe điện
Trận này 60/40 nhưng mà Việt Nam sẽ cho cu anh cao mệt lử

comiki

Xe ba gác
Người OF
Chuẩn, em đợi câu trả lời này từ lâu.
Giờ mới gặp lão. Chắc lão hay đọc sách giống em.
Papilon người tù khổ sai. Có 2 tập :) ngày xưa là giấy đen, sách cũ mà.
Sau khi vượt ngục, anh ấy và các bạn ( 1 cậu bé hay bị đem ra làm hàng, 1 ông bạn chân gỗ gì đó... ) kết bè bằng quả dừa lênh đênh trên biển. Papilon được xem là thuyền trưởng :)
Nhiều lão OF cả đời mới nghe tên nước này :))
Vâng cụ, rất nhiều cảm xúc, ấn tượng với quả 2 cô vợ nhỏ của anh Bướm :)). Cái máu phiêu lưu của em cũng là từ những trang sách này, tiếc là đến giờ em mới chỉ được phiêu lưu trên giấy :). Hồi bé có cuốn Trên sa mạc và trong rừng thẳm cũng mê tít.

Nongdantb

Xe tăng
Ông Thái đi mời xa thế.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Ở #20 đã có cụ còm về papilon Bươm Bướm rồi, trước cả #27 cụ ko nhìn thấy à :)
Vâng,em chưa lội còm, hì hì
Em là dân đọc sách, cụ ạ
Gần nhất,em vừa đi hội sách cũ ở Time City tháng trước. Tậu một loạt cuốn cũ " Tu viện thành Pác mơ", " Những đứa con của thuyền trưởng Grant ", " Những ngôi sao Eghe "...
Chuyện về gã Bươm bướm Papilon em đọc từ lúc nhỏ, xem phim nữa nên nhớ khá nhiều. Nhớ cả việc Bươm bướm làm chủ kỹ viện trên đảo, chuyên quay xổ số cho đám đào vàng :))

duytrong

Xe lăn
Lãnh thổ Curaçao (phát âm [ˈkjʊərəsaʊ] / Cu-ra-xao; tiếng Hà Lan: Curaçao, Land Curaçao;[3] tiếng Papiamento: Kòrsou, Pais Kòrsou[4]) là một đảo quốc nằm vào phía nam của biển Caribe, gần bờ biển Venezuela. Nó hình thành một quốc gia cấu thành của Vương quốc Hà Lan. Thủ đô và thành phố lớn nhất là Willemstad.

Ko rõ là nếu muốn du lịch những nước như này thì cần làm những thủ tục j các cụ nhỉ
Liệu có liên quan,hay gần Cu ba gì chăng.em thấy nó cũng có cu mà.

hưvô

Xe lăn
Em là dân đọc sách, cụ ạ
Gần nhất,em vừa đi hội sách cũ ở Time City tháng trước. Tậu một loạt cuốn cũ " Tu viện thành Pác mơ", " Những đứa con của thuyền trưởng Grant ", " Những ngôi sao Eghe "...
Chuyện về gã Bươm bướm Papilon em đọc từ lúc nhỏ, xem phim nữa nên nhớ khá nhiều. Nhớ cả việc Bươm bướm làm chủ kỹ viện trên đảo, chuyên quay xổ số cho đám đào vàng :))
Trong các truyện em ấn tượng cảnh đút tiền vô hậu môn của anh Bươm Bướm, và chuyện thoát ngục tù bằng cách thay thế xác chết của anh bá tước Monte Cristo

6V4 PRADO

Xe điện
Thể hình cao lớn,lối chơi hiện đại đậm chất Âu Châu.VN chắc khó xơi,các cụ cứ khinh thường vớ vẩn.
Hòa 1-1 và VN thắng pen :D

hưvô

Xe lăn
Em là dân đọc sách, cụ ạ
Trong các truyện em ấn tượng cảnh đút tiền vô hậu môn của anh Bươm Bướm, và chuyện thoát ngục tù bằng cách thay thế xác chết của anh bá tước Monte Cristo

nvduc81

Xe buýt
Cu dài và to chứ sao nữa mà hỏi Cu-ra-xao?

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, rất nhiều cảm xúc, ấn tượng với quả 2 cô vợ nhỏ của anh Bướm :)). Cái máu phiêu lưu của em cũng là từ những trang sách này, tiếc là đến giờ em mới chỉ được phiêu lưu trên giấy :). Hồi bé có cuốn Trên sa mạc và trong rừng thẳm cũng mê tít.
Trên sa mạc và trong rừng thẳm : có chú chó rất khôn và trung thành, đi theo 2 cô cậu bé khi bị bắt cóc ở kênh đào Xuye, cụ nhỉ

Em vẫn đang truy tìm cuốn Bản tình ca màu xám để mua.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Truyện đó là lần đầu em nghe khái niệm homosexual =)) nào là pede là gì . nào là chân gỗ, ăn thịt người. Hồi nhỏ sợ vãi
Bươm bướm còn lấy số má = cách đánh nhau với thằng trật tự kinh kông và bạn của Bươm bướm dội nước sôi cho thằng đó tuột cả da. Vãi
Ông Bươm bướm chỉ cao quãng 1m75-1m78 gì đó nhỉ. Mà ổng cứng thôi rồi :)
Chả hiểu sao em lại ko khoái truyện bá tước ấy. Chắc do xem phim trước khi đọc truyện nên ko thích đọc nữa.

poorcar

Xe điện
Em tưởng cái này

hành_khất_đêm

Xe điện
Hế hế theo các cụ phân tích thì em thấy trận này mới đáng xem này, lâu lắm rồi ko xem VN đá với Châu Mỹ

tranxuan

Xe buýt
Làng e toàn cu ra hóng mát, giờ e mới nghe nói đến Cu ra cao.

tieunhilang

Xe điện
Em chỉ biết phiên âm tiếng Hán là Cu Đã Cạo

Đào Tử Thi

Xe container
Đội họ vừa chén đội Ấn độ 3 bàn. So với vùng trũng Đông Nam A Chấu thì họ là đẳng cấp trên. Vớ vẩn ông Thái với ông Việt Nam cùng đứng vỗ tay xem họ nhận cúp.
Mục tiêu chính của chúng ta là vượt lên trên Thái Lan và đứng đầu trong khu vực Á Châu để rồi tiến tới Uôn Cúp, cho dù kết quả có thế nào thì bọn Cua Cáy kia cũng không phải là đối thủ của chúng ta nếu nó hơn ta một tầm với.

LoiNhuDon

[Tịch thu bằng lái]
Pa-pi-ông, người tù khổ sai...Sao các cụ toàn đọc là Pa-pi-lon là sao nhỉ ? Trong tiếng Pháp và tiếng Latin 2 chữ L "ll" là âm câm...:D

VD:
Cầu thủ đội tuyển TBN David Villa....đọc là David Vi-a...không phải Vi-la
Thủ môn đội tuyển TBN Casillas....đọc là Ca - si - át...không phải Ca - si - lát
Nhà bác học Daniel Bernoulli .... đọc là Da-ni-en Béc - nu - i... không phải Béc-nu-li
Papillon ... phát âm chuẩn là Pa-pi-on...:)

hưvô

Xe lăn
Truyện đó là lần đầu em nghe khái niệm homosexual =)) nào là pede là gì . nào là chân gỗ, ăn thịt người. Hồi nhỏ sợ vãi
Bươm bướm còn lấy số má = cách đánh nhau với thằng trật tự kinh kông và bạn của Bươm bướm dội nước sôi cho thằng đó tuột cả da. Vãi
Ông Bươm bướm chỉ cao quãng 1m75-1m78 gì đó nhỉ. Mà ổng cứng thôi rồi :)
Chả hiểu sao em lại ko khoái truyện bá tước ấy. Chắc do xem phim trước khi đọc truyện nên ko thích đọc nữa.
Ngày xưa đọc sách giấy đen đau cả mắt bác nhỉ @-) 8-}