[Thảo luận] Cướp trên đường Hồ Chí Minh - đoạn qua Thanh Hóa

cuongnv

Xe tải
Bài này cũ rồi, cách đây 2 tháng, người bị hại chính là ông anh em. Bây giờ em đang ở Hà Tĩnh chuẩn bị chạy về HN qua đường Hồ chí minh. Các cụ có thông tin gì về đoạn đường này thì cho em biết với, nghĩ cũng hơi ghê ghê, ko biết có nên đi đường 1a cho nó lành ko, phải cái đi 1a thì chậm quá!

Bị cướp hụt trên đường Hồ Chí Minh
23-09-2011 | 09:27
(Nguoiduatin.vn) - Anh Trần Thái Sơn (SN 1971, trú tại 7/360 Đê La Thành, phường Ô Chợ Dừa, Đống Đa, Hà Nội) vừa đến báo điện tử Người đưa tin trình báo về việc anh bị một số đối tượng đi xe máy chặn và đập phá xe trên tuyến đường Hồ Chí Minh, đoạn qua tỉnh Thanh Hóa.

Theo đó, khoảng 22h ngày 1/9, anh Sơn điều kiển xe ô tô 4 chỗ mang BKS 30T – 6915 trên đường từ Đà Nẵng ra Hà Nội. Khi chỉ còn cách thị trấn Cẩm Thủy (huyện Cẩm Thủy, Thanh Hóa) khoảng 5 – 6 km thì bất ngờ có 4 đối tượng đi 2 xe máy ngược chiều lao thẳng vào đầu.
Anh Sơn chỉ cho PV chỗ xe bị đập phá
Thấy có dấu hiệu khả nghi, anh Sơn cho xe chạy tiếp thì bị các đối tượng dùng gậy và ống tuyp đập vào xe.
Không dừng lại ở đó, các đối tượng này còn tiếp tục đuổi theo xe 5km, chỉ khi biết không thể đuổi được, các đối tượng này mới chịu dừng lại.
Hậu quả, chiếc xe của anh Sơn bị vỡ toàn bộ kính phía sau bên lái và hàng loạt những vết xước nặng trên thành xe, ước tính thiệt hại hàng chục triệu đồng.
Anh Sơn đang khắc phục lại các vết xước trên xe
Theo anh Sơn, đây là hành vi chặn xe cướp của của nhóm đối tượng vẫn thường xuyên hoạt động trên tuyến đường này. Vì quá sợ, lại xa nên đến nay, anh Sơn vẫn chưa làm đơn trình báo cơ quan công an.
Đề nghị Công an tỉnh Thanh Hóa nhanh chóng vào cuộc, điều tra vụ việc, để đảm bảo an toàn cho người tham gia giao thông trên tuyến đường này.

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Sao cụ lái xe không chèn chết *** nó đi nhỉ, để cho nó chạy xe máy phía sau nó đập kính :-ss

tiger

Xe tăng
Hehe
Đêm ngày đường này bọn em chạy suốt, có việc gì đâu; anh cụ chủ thớt có lẽ gặp zai làng đi đú thôi ạ. Có thể cụ ý chiếu đèn pha hay chẹt vào phân trâu bò bắn lên người dân địa phương nên họ phản ứng.
Việc trộm cướp trên đường thì đâu cũng vậy, đen thì gặp đừng nói đường HCM hay đường 1 mà ngay cả HN với TP HCM cũng đầy

thuysinh.tl

Xe container
Nhiều khả năng là mấy giai làng say rượu nên đú. Hoặc nhiều khi là theo kiểu giận cá chém thớt hoặc bật pha sáng quá lại rọi thẳng vào mặt nên bọn cao bồi thôn du côn xóm nó nóng mắt oánh thôi

Hai Quang

Xe tải
Theo bài báo thì chắc chắn gặp giai làng đú thôi cụ ợ. Còn gặp cướp nó khác cơ.
Cũng cảnh báo các cụ luôn, nếu đi đường HCM bất cứ đoạn nào vào buổi tối, đêm vắng người, tự nhiên thấy có đá ở giữa đường, loại lớn để giảm tốc độ hoặc phi vào là xuống ruộng thì tốt nhất bình tĩnh, quay đầu lại và trở về lối rẽ ra đường 1 mà đi nhé. Phía trước chắc chắn có cướp đang chờ các cụ. Em chỉ có ít kinh nghiệm như thế thôi.

billnantes

Xe container
chắc lúc đấy đường vắng nữa lên chúng nó làm bậy,mà chỉ có dân khu vực quanh đấy thôi .

SPL

Xe container
Em mà thế là em chèn chết mịe mấy thằng cờ hó đó luôn, muốn ra sao thì ra.

ducleminh

Xe điện
Đoạn đấy là đoạn đông rồi mà, vắng thì phải đoạn Hà tĩnh - Quảng bình.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em chạy suốt đường này mà chưa gặp cướp bao giờ!

Dân ở đây có cái tệ là nếu chạy trước ô tô thì còi đèn thoải mái vẫn cứ ôm vạch vàng giữa đường chứ không thèm tránh!:@)

Tuy nhiên, có cái tốt hơn dân thành phố là biết cụp Pha và nháy Pha khi gặp ô tô ngược chiều!:)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đoạn đấy là đoạn đông rồi mà, vắng thì phải đoạn Hà tĩnh - Quảng bình.
Hà Tính Quảng Bình em cũng mấy lượt chạy đêm rồi! Vắng tanh nhưng thỉnh khoảng sau khúc cua xuất hiện một đống lù lù giữa đường. Lại gần hóa ra cả bầy Trâu nằm ngủ ngay giữa HCM highway!:-ss

My Mò

Xe điện
Em là em cũng chèn chết mệ nó đê.

Chỉnh sửa cuối:

huyengau

Xe buýt
đổi tên tỉnh này đi thì o bít co khá hơn ko?*-:)

autocare24/7

Xe tăng
Toàn tuyến chỉ có bọn Thanh Hóa bắn tốc độ, các kụ cẩn thận khi qua địa phận Thanh Hóa

thule6

Xe điện
Cuối cùng thì em cũng hỉu sao từ xưa đã có câu " khu 4 đuổi ra khu 3 đuổi vào ..."
Em thề, em hứa, em đảm bảo nếu gặp như cụ chủ em sẽ không hề giảm ga và chắc tay lái .............. muốn ra sao thì ra !!!

trungthong88

Xe tải
ở đâu chẳng có người thế này, thế kia em thấy mấy cụ cứ nói hết cái này cái kia vê th e thấy đếch đúng

mandylanh2011

Xe buýt
E chạy qua suốt,chả sao,e nghĩ cũng có lẽ choai choai làng thể hiện,đánh võng tạt đầu,trêu xe ngược chiều,không ngờ gặp cụ lái xương quá nên tức giận quay lại gây sự.chứ nếu là cướp thì thủ đoạn nó là khác,và nó cũng không việc gì phải đập xe cụ,bởi mục đích chính của nó là cướp tài sản và đánh nhanh,rút gọn,nếu không dc thì kiếm xe khác chứ việc j phải truy đuổi như thế?

aiaikia

Xe hơi
ở đâu chẳng có người thế này, thế kia em thấy mấy cụ cứ nói hết cái này cái kia vê th e thấy đếch đúng
ủng hộ bác.chắc cụ đi thế nào nên trai làng nó mới máu chó thế chứ.chọc trai làng thì ở chỗ nào chẳng thế

tu-bong

Xe buýt
Nếu cướp thật thì nó không cần phải nguy hiểm như thế ,chỉ cần để mấy cục đá to ra giữa đường bác không đi được thì nó cũng đủ thời gian làm thịt bác khi bác xuống bê đá dọn đường.Theo em nghĩ chủ quan ,trường hợp trên có thể để đèn pha chiếu vào mặt mấy chu em địa phương thì mới nên cơ sự đấy.Em cũng đi nhiều đường này dân ven đường họ tương đối có ý thức ,khi gặp xe ngược chiều họ cũng hạ đèn cốt để xe ngược chiều đỡ chói mắt cho dù chỉ là xe máy ,nếu mình không hạ đèn,họ xẽ nhằm đầu mình họ đi ngay.