Cướp trên đường cao tốc Pháp Vân,cảnh giác không bao h là thừa

N_V_L

Xe điện
đọc xong em cung thót hết cả tim. chăng biết nói gì nữa, chúc mừng cụ chủ tai qua nan khỏi, và cung là bai học kinh nghiệp cho anh em OF nhà mình cảnh giác.

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chúc mừng cụ qua được kiếp nạn này, em cũng hay về quê vợ trên đường này, chẳng bit khi gặp sự cố như cụ em xử lý thế nào nữa

QuangTN

Xe buýt
Trước có nghe mấy vụ buộc cọc giấy bên ngoài là 2 tờ tiền để lừa đảo người đi xe máy dừng lại. Ko ngờ giờ còn có cả việc cướp giữa ban ngày. Loạn quá ! Thiết nghĩ cụ chủ thớt nên báo công an huyện ở địa phương đó. Sớm muộn gì CA sẽ khoanh vùng tìm ra thôi.

Quang1311

Xe đạp
ối giời PV-CG có bác đi xe Lead dừng lại Mường tè quên không rút chìa khóa xe mà chúng nó nhẩy ngay xe. Bọn này như trên trởi rơi xuống ấy. Em đọc bài cướp nhảy xe này ở trên Dân trí cách đây 3 tháng hay sao ấy

Desert Eagle

Xe máy
Đang tốc độ cao như thế mà chủ thớt đạp cho nó 1 phát có phải ngon k? j/k

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Mình đi xe máy nhiều (cả HN và các tỉnh xa) nhưng chưa gặp bọn này, kiểu cướp như thế này cho cái tạt đầu thì chỉ cắm mặt xuống đường thôi!

mới lái

Xe tải
Chúc mừng cụ nhé. Nhưng nếu cụ nhớ được mặt và biển thì nên báo xxx. Mình thoát nhưng còn những người khác.
Em cũng nhất trí với ý kiến cụ này. Mình thoát được nhưng còn những người khác nữa. Cụ nên trình báo CA để họ có PA sớm

hanoistreet

Xe tải
Chủ thớt có khiếu viết truyện chưởng đấy. Đọc lại vẫn thấy hồi hộp.

astoreviola

Xe tăng
cụ may mắn thật trong trường hợp này mà còn thoát được
trong trường hợp đi đường vắng thế mà mình có chủ ý mang theo vũ khí để tự vệ thì lại sợ xx kiểm tra vu cho là chủ tâm gây án
mà ko mang theo vũ khí thì đúng là đành đưa tài sản cho cướp thôi. khó quá các cụ nhỉ

mới lái

Xe tải
Tinh hình là em gặp cướp trên đường cao tốc pháp vân các bác ạ.

"Em bị ép sát nhưng vẫn tìm cách thoat,nhưng rất khó,em bị dồn sát vào hàng rao sắt bên đường.Con cho' cầm dao nó chửi em:bố may bảo mày dừng lại mà mày không nge hả con.Xuống xe tao bảo.Em bảo em xin lỗi các anh em có việc gấp phải đi,lúc này chỉ con 30-40km/h.Chúng nó ép hẳn em vào hàng rào bên đường không thể đi được nữa.Chỉ còn cách dừng lai.Lúc này em rất hoảng vì tài sản lúc đó cả xe máy là rất lớn,còn cả tính mạng bản thân nữa.Cả 2 xe dừng lại,đường rất vắng :(( hộp xịt cay em và dùi cui thằng bạn c.a cho thi em vut cốp xe em, chả ai giúp dc em cả.Em phải nghĩ cách tự cứu lấy mình thôi."

Cụ chủ yên tâm, nó nhớ biển số xe cụ rồi, lần sau về nhà gặp bọn nó nữa thì nhắc lại chuyện trên em đảm bảo nó sẽ kính chào cụ và chuyển làn khác luôn. Ah có khi nó cũng tham gia sinh hoạt trên OF đây không nhỉ. Nhắc cụ chú ý chứ lần sau gặp CĐ khám xe bắt được mớ hàng cụ giấu trong cốp thì có khi mình lại chuyển vai thành kẻ cướp với xxx đấy ạ.

mới lái

Xe tải
Đọc bài của chủ thớt tưởng là bác đàn ông lực lưỡng đen hôi, hóa ra là phái nữ. Khâm phục đấy! Nhưng thôi lần sau mất của còn chắc ăn hơn. Quả đấy ko có bác taxi thì mợ bấu víu vào đâu?
Nhầm rồi cụ ơi, chủ thớt nhắc rõ là cụ chứ không phải mợ đâu ạ

mới lái

Xe tải
Hình như ở ngoài các bác muốn mua bình xịt với dùi cui là phải có giấy phép,trừ mua chợ đen thỉnh thoảng muare em cũng thấy nhiều đứa bán.Em thì nhờ mấy thằng bạn công an tịch thu của bọn đâm chém lấy cho,trong kho của c.a e thấy thỉnh thoảng có hàng độc như kiếm nhật,đoản đao đẹp lắm nhưng chảng lấy về làm gì nên ko lấy,ở nhà 1 con đao nhưng để treo làm cảnh thôi.
Cụ chủ chém kiểu này khéo mấy chiến hữu trong ngành của cụ lại phơi áo mất thôi

ducmnm

Xe máy
Bọn nghiện ngập, cướp giật này thì xứng đáng cho dựa cột hết.Bác chủ thớt tường thuật hay như phim vậy.Mấy thằng cướp bác gặp chắc là mấy thằng bị bắt rồi.Nếu ko phải thì chúng nó cũng k dám ho he nữa đâu.

truongthi2525

Xe máy
Cảm ơn các bác quan tâm.Em cũng may mắn,hôm đó em đi xe của bạn mới mua.tài sản trong balo em mang cũng nhiều.E để xe em trên hn,em mới 87 thôi mới ra khỏi trường tài chính thôi,cũng đang- phấn đấu mua con 4 bánh cho riêng mình.Chứ không nhờ ông bà già
Mừng cho bác quá, mà em cũng khâm phục tay lái và tài xử lý tình huống của bác, mừng cho bác Voka nha.

truongthi2525

Xe máy
Kiểu này em cũng xin địa chỉ mua cái bình xịt hơi cay phòng thân thôi, mình ko có võ vẽ gì cả gặp bọn cướp biết tính sao? Các cụ bẩu em phải thế lào?

clicknc

Xe hơi
Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi. Ôi cái xã hội nhiễu nhương xxx co hay biết chuyện này ko nhỉ

seadogs

Xe tăng
Em không rõ đây là cụ hay mợ, mợ mà thế em phục sát đất luôn, ngày xưa còn chạy với cả cơ động là khiếp rồi. Chục mợ tai qua nạn khỏi, xã hội bây giờ loạn quá

quocchim

Xe buýt
Chúc mừng cụ nạn khỏi tai quá nhé. Em đọc xong mà cũng thấy sợ :(