[Funland] Cướp tiệm vàng ở Khánh Hòa

Giai phong Odessa

Xe đạp
Bần cùng sinh đạo tặc- Sách Tàu.. hay phạm tội là bán chất - Sách Mỹ

Nhimtiu

Xe container
Cướp tiệm vàng và cướp ngân hàng cái nào dễ hơn các cụ nhỉ. Theo em cướp ngân hàng nó ra tiền ngay tiêu được. Còn cướp tiệm vàng lấy vàng đó bán khó bỏ xừ. Tiền thì tiệm vàng có khi cũng không có mấy. Tất nhiên tiền của tiệm vàng thì tiêu yên tâm hơn, tiền ngân hàng có khi người ta có seri dễ bị tóm.
Cướp mà nghĩ đc như cụ thì nó canh cccm nào vừa rút mớ to ở NH ra rồi nó cướp thì có khi nhẹ nhàng hơn mà lại có xèng tiêu ngay.:)

Xe nội lước

Xe container
Gặp cướp trong tình huống như trên mà nó có súng, có dao , có gậy hoặc có ghạch thì em nghĩ cccm nên im , cúi đầu , chấp hành và không rọi pha vào nó. Ở nhà cccm còn cha mẹ, vợ , chồng , con cái. Cccm cũng là dân , vậy bv đc 1 mạng mình cũng là bv nhân dân rồi.
Cccm xông vào nó cho 1 nhát là nặng thì cccm phí phạm đời mình, phí bao tiền bạc công sức gia đình đầu tư nuôi dưỡng, phí bao công học hành rèn luyện và quan hệ. Cha mẹ mất đứa sai vặt , vợ chồng sẽ phi bước nữa , con cái sẽ bơ vơ.
Chủ TS , Ng H cùng lắm sẽ buông vài nhời cảm ơn cám iếc, vài triệu tiền quà là sang lắm rồi. Còn ts có mất họ có thể làm lại ..mà ts của họ mà, có phải của cccm đâu.
Nhẹ thì thương tích, sk có thể ảnh hưởng cả đời...tiền viện tiền thuốc vẫn phải gia đình vợ con lo thôi.
Tóm lại ngồi cho im, cười cho duyên. Cccm không đc ăn lương để làm chuyện đó, ko có chuyên môn và nghĩa vụ làm việc đó.. cccm phần lớn đã đóng các loại tiền cho việc xử lý những chuyện ấy rồi.

New car 2023

Xe container
Gặp cướp trong tình huống như trên mà nó có súng, có dao , có gậy hoặc có ghạch thì em nghĩ cccm nên im , cúi đầu , chấp hành và không rọi pha vào nó. Ở nhà cccm còn cha mẹ, vợ , chồng , con cái. Cccm cũng là dân , vậy bv đc 1 mạng mình cũng là bv nhân dân rồi.
Cccm xông vào nó cho 1 nhát là nặng thì cccm phí phạm đời mình, phí bao tiền bạc công sức gia đình đầu tư nuôi dưỡng, phí bao công học hành rèn luyện và quan hệ. Cha mẹ mất đứa sai vặt , vợ chồng sẽ phi bước nữa , con cái sẽ bơ vơ.
Chủ TS , Ng H cùng lắm sẽ buông vài nhời cảm ơn cám iếc, vài triệu tiền quà là sang lắm rồi. Còn ts có mất họ có thể làm lại ..mà ts của họ mà, có phải của cccm đâu.
Nhẹ thì thương tích, sk có thể ảnh hưởng cả đời...tiền viện tiền thuốc vẫn phải gia đình vợ con lo thôi.
Tóm lại ngồi cho im, cười cho duyên. Cccm không đc ăn lương để làm chuyện đó, ko có chuyên môn và nghĩa vụ làm việc đó.. cccm phần lớn đã đóng các loại tiền cho việc xử lý những chuyện ấy rồi.
Việc gì phải CCCM hả bác?
Bank họ đào tạo nhân viên của họ là, khi gặp địch thì như ọp pơ vậy: Úp mỳ tôm trà đá.
Phần còn lại, Bảo hiểm và đội chuyên nghiệp lo rồi.

ongtrumxd

Xe buýt
Đấy là tiền của ngân hàng hay tiền của chủ tiệm vàng thì hành động thế thôi, chứ nếu là tiền của mình thì phải liều chết thôi, chứ chờ đc mấy a conan tìm lại thì cũng còn lâu, mà đến lúc tìm được rồi thì cũng mất kha khá cho nhiều khoản đấy.

New car 2023

Xe container
Cướp mà nghĩ đc như cụ thì nó canh cccm nào vừa rút mớ to ở NH ra rồi nó cướp thì có khi nhẹ nhàng hơn mà lại có xèng tiêu ngay.:)
Trước đây, khi giao dịch tiền mặt còn nhiều và là chủ yếu, bên cơ quan tôi có quy định: Ra bank, đi gì cũng được.
Từ bank trở về, nếu đi tay không thì tùy.
Đi túi to túi bé, là đi ô tô và đi vài chú.

Bây giờ thì đúng là rất ít tiền mặt trên đường.

Su Đình

Xe tăng
Việc gì phải CCCM hả bác?
Bank họ đào tạo nhân viên của họ là, khi gặp địch thì như ọp pơ vậy: Úp mỳ tôm trà đá.
Phần còn lại, Bảo hiểm và đội chuyên nghiệp lo rồi.
Cụ úp mì tôm với trà đá là vẫn chưa chuẩn, gặp thằng cướp nó không thích mì tôm nó lại bòm cho nhát, tốt nhất là hỏi thăm xem các ảnh ưng xơi gì thì ta phục vụ 😁

hungeverest

Xe điện
Thớt nào đang căng thẳng mà mợ Toét vào cmt dăm câu là không khí có phần bớt căng thẳng hơn, như ở thớt này với thớt cháu bé, cũng là điểm cộng 😜
Mợ đó mang nước lọc đi chữa cháy mà cụ

Dân Tổ

Xe container
Thấy đã có bài trên Fb xác định là 1 nam 1 nữ rồi à các cụ? :D có vẻ giống kiểu Bonnie & Clyde huyền thoại ở bển phết :)) Chắc đủ 48h là tóm được cả đôi.

springtime

Xe container
Có bài phán đoán cặp đôi này là 2 nam, 1 đứa đội tóc giả. Rất hợp lý khi xem đoạn clip tóc dài (nghi là nữ) dùng búa đập kính, nom không ẻo lả chút nào 😧
"Đối tượng 1, giới tính nam, khoảng 25-30 tuổi, cao khoảng 1m65, dáng người mập, mặc áo thun dài tay màu xám, quần thun dài màu đen có sọc màu xanh, đội mũ bảo hiểm màu đen.
Đối tượng này có khả năng đội tóc giả, đeo khẩu trang, mang balo màu đỏ-đen. Đây là đối tượng cầm 1 khẩu súng, trực tiếp đập tủ kính lấy nhẫn vàng. Đối tượng này là người điều khiển phương tiện sau khi thực hiện hành vi cướp."

New car 2023

Xe container
Cụ úp mì tôm với trà đá là vẫn chưa chuẩn, gặp thằng cướp nó không thích mì tôm nó lại bòm cho nhát, tốt nhất là hỏi thăm xem các ảnh ưng xơi gì thì ta phục vụ 😁
Ờ, để tui bẩu các cậu ấy bẩu chị Hường bổ sung vô Quy trình.
Cảm ơn bác nhắc nhở.

beomap2

Xe container
Đang đói, cướp được chắc lại bán ngay để lấy tiền tươi thôi, cái này mới là điểm yếu của cướp. Còn cứ im ỉm mang ra khò cho hết tên thương hiệu cửa hàng khắc trên vàng, sau đó bán từng tý 1 thì công an cũng mệt phết đấy, kể cả có camera trong trường hợp này
Nếu biết có vụ cướp tiệm vàng thì thấy vàng khò cũng sẽ nghi ngay. Vàng không có mác mỏ, lại có thông tin vụ cướp tiệm vàng thì càng khó bán.

Chỉnh sửa cuối:

beomap2

Xe container
Cướp tiệm vàng và cướp ngân hàng cái nào dễ hơn các cụ nhỉ. Theo em cướp ngân hàng nó ra tiền ngay tiêu được. Còn cướp tiệm vàng lấy vàng đó bán khó bỏ xừ. Tiền thì tiệm vàng có khi cũng không có mấy. Tất nhiên tiền của tiệm vàng thì tiêu yên tâm hơn, tiền ngân hàng có khi người ta có seri dễ bị tóm.
Cứ có súng là đi cướp được, có máu liều hay không thôi

xe đạp Japan

Xe tăng
Em mà gặp Cướp có súng (như Tuấn Khỉ năm xưa), nó chỉ nói 1 câu là em răm rắp. Không liều mạng cãi lại như ở nhà cãi vk được đâu.
Tuấn Khỉ manh động, sẵn sàng xả hết băng trên báng thì nó bảo gì chả nghe, kể cả nude lúc ấy.

Parejo_10

Xe điện
Đông vậy mà k ai làm gì nhỉ? E k hiểu nổi
Lương bảo vệ có 8-9 củ là căng. Cướp nó lại đang cần cái … không phải của mình mà mình lại ko có cái nó đang cầm trên tay. Thằng xếp nó cho nghỉ việc thì tìm chỗ làm khác mợ ạ =(( . Việc chính của bảo vệ … là trông xe.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Đấy là tiền của ngân hàng hay tiền của chủ tiệm vàng thì hành động thế thôi, chứ nếu là tiền của mình thì phải liều chết thôi, chứ chờ đc mấy a conan tìm lại thì cũng còn lâu, mà đến lúc tìm được rồi thì cũng mất kha khá cho nhiều khoản đấy.
Tiền của mình thì cũng ko quý bằng sinh mạng.
Là em thì đành nhờ conan tìm lại sau.

Xe nội lước

Xe container
À mà em không cổ xúy sự vô cảm đâu nhá.. có chuyện không phải cướp vũ trang thì nên chung ta cứu giúp ..việc gì phải đi thả chim thả cá theo pt cc nhỉ.

Chã trả lại phi thuyền cho mợ ấy đi !
Chứ để đi xe ngựa thì bao giờ mới về đến nhà
Phi thuyền mợ ý tuyền dùng để lao về trái đất và đáp xuống mấy cái thớt dạng này