[VHGT] Cướp ngay giữa ban ngày tại đường rẽ vào khu chung cư Bán Đảo Linh Đàm.

liva

Xe hơi
em học mãi, hôm lâu lâu e đi xe máy, mặc áo chống nắng kín mít nhg k cài áo, túm lại chỉ che cổ, thế mà nó thò tay ra trước cổ e nó giật, may mà e k mất cũng k ngã (trộm vía e đc quý nhân phù trợ bị giật hai lần rồi đều k mất gì k ngã xe). Nhưng em buồn là e hô ầm lên mà k ai đuổi, mọi người điếc hết ạ
nhưng mợ lần sau phải cảnh giác chứ ?cần phải cẩn thận vẫn hơn.

luugutv1

Xe tăng
đờ con mờ nhà chúng nó (cả bọn cướp đêm lẫn cướp ngày), ăn tiền thuế của dân thì phải đi tuần chứ toàn ngồi ở trụ sở thì cướp nó sợ ji mà ko bóc.

jinyo89lie

Xe tăng
xã hội loạn lạc. Cướp giặc hoành hành, cướp quan hành hạ. Khổ nhất lương dân thôi :(

buicongchuc

Xe ba gác
Các mợ ra đường, cứ dây truyền, vòng tay, đồng hồ xịn, đeo khoác tùi... tạo lòng tham hơn nữa cho bọn cướp. Thế là bị cướp và còn nguy hại đến sức khỏe, tính mạng của mình và người khác. Các mợ chú ý điều này nhé!

vangamom

Xe container
XH Việt giờ loạn hết rồi các cụ ợ. Kinh tế thì suy thoái sưu cao thuế nặng đè lên đầu dân và các doanh nghiệp. Các doanh nghiệp thì thua lỗ và phá sản do thuế và lãi xuất quá cao dẫn đến công nhân thất nghiệp không có tiền sinh ra nạn cướp giật. Túng quá làm liều mà các cụ. Chính quyền thì nay họp mai họp để bàn ra kế sách tận thu của dân nâng cao sưu thuế. Em ngẫm giờ còn hơn cả thời phong kiến nửa thuộc địa các cụ à.
Hôm nọ em có vào ga ra kiểm tra cái xe ghẻ của em. Đang trong thời gian ngồi đợi (cái ga ra đó là của chính hãng kiêm bán xe luôn) em thấy có 3-4 thằng trẻ trâu tóc xanh tóc đỏ được tiếp bởi một chú sale của hãng. Em nghe thấy 3-4 thằng trẻ trâu kia đang đi tìm mua một cái xe ô tô mà chúng nó cũng chả cần quan tâm xe đó là cso Option như thế nào hay máy móc ra sao, cái chúng nó quan tâm là đẹp không mấy chấm và giá là bao nhiêu. Đại khái là chúng nó đang tìm một cái xe kể cả đăng ký tầm 1.2tỷ -1.5tỷ. Trời ạ, các cụ thử nghĩ xem hộ em mấy thằng trẻ trâu đó trình độ ra sao năng lực như thế nào và lao động đóng góp cho XH được bao nhiêu và tuổi như chúng nó thì có được ngần ấy tiền để mua đc cái xe giá như vậy không nhỉ. Em dự mấy thằng đó chắc cũng lại như mấy cái thằng như em nói ở đầu hoặc lại làm bóng lô đề cờ bạc mà có tiền.
Em nhìn chúng nó mà ngẫm lại cái xe ghẻ của mình mua bằng 1/10 của xe chúng nó định mua mà thẩy tội nghiệp tủi nhục muốn khóc. Mình cán bộ công nhân viên nhà nước đóng thuế hàng năm và gián tiếp góp phần tạo ra của cải cho XH em không dám nói nhưng ít ra mình cũng trang bị đủ kiến thức và trình độ khá để bước vào cuộc sống. Làm nai lưng mửa mật ra tích góp hàng hơn chục năm trời mới dám gọi là mua cho mình cái xe ghẻ mà người ta đã đi hàng chục năm để gọi là chống nắng mưa và đưa gia đình thỉnh thoảng về quê. Càng ngẫm càng thấy XH bất công các cụ nhỉ. Bao giờ mới được như các nước phát triển năng lực và tiền lương bổng tỷ lệ thuận với nhau các cụ nhỉ.
Ở ta thì đi xe đẹp tỷ lệ nghịch với trình độ và văn hóa của chủ sở hữu nó. Em ngẫm vậy các cụ ném đá em thì ném nhẹ thôi nhá em chịu đau kém lắm ạ

Chỉnh sửa cuối:

April83

Xe hơi
mấy thanh niên đó chắc là xin tiền phụ huynh thôi, có trách thì trách các bậc phụ huynh dung túng cho trẻ con thôi. không dạy chúng biết quý đồng tiền và tiêu sao cho đúng, chứ xã hội ta cũng chẳng đến mức bất công lắm đâu. Xã hội này ai nhanh nhạy, năng động thì tiền sẽ chui vào túi nhiều thôi cụ ạ. Chứ đợi các bác nhà nước nghĩ lợi cho dân ta thì mừng quá

Mazda 929

Xe điện
Không thấy mấy cu CSCĐ đâu nhỉ? Mãi tăng cường cho 141 rồi! hãy tự bảo về mình thôi, đừng để tự đưa mình vào tầm ngắm của bọn cướp!

Nissan4x4

Xe máy
Xã hội nhiễu nhương, ai ai cũng phải đề cao cảnh giác thôi.

mr.ken_no1

Xe container
Đi ô tô có lỗi khổ của ô tô
đi xe máy có lỗi khổ của xe máy
nói chung là XH bây giờ loạn rồi