[Funland] Cướp ngân hàng Đình Vũ - Hải Phòng

Dan du an

Xe ba gác
Ý em là phim ta ý ạ. Không thấy có vụ cướp ngân hàng nào. Chắc tại không phổ biến.
Kể cả có kịch bản phim thì cụ thuê thế nào được ngân hàng nào cho cụ quay phim cảnh cướp.

minhhai985

Xe lăn
Bảo vệ toàn có cháu có chắt rồi thì các cụ muốn họ làm gì :D

lovecarhpqn

Xe điện
Ngân hàng lại bị cướp. Chưa vụ nào thoát được mà manh động quá. Vấn đề em thắc mắc ở đây là nếu súng ngắn bắn vào tấm kính cường lực thì đạn có xuyên qua không hay chi vỡ kính. Nếu là kính 2 lớp thì đạn có xuyên qua được không?
Hải Phòng: Truy bắt kẻ bịt mặt, dùng súng uy hiếp cướp tiền ngân hàng

Sau khi dùng vật giống súng uy hiếp nhân viên ngân hàng ở Hải Phòng, tên cướp bỏ số tiền lớn vào balo, cướp xe máy rồi tẩu thoát.

Chiều 7/1, cơ quan Công an TP Hải Phòng đang truy bắt kẻ gây ra vụ cướp tại phòng giao dịch của ngân hàng Vietcombank ở đường Đình Vũ, phường Đông Hải 2, quận Hải An.

Vào 15h20 cùng ngày, theo camera ghi lại, một nam thanh niên mặc quần áo màu đen, bịt mặt đi vào phòng giao dịch ngân hàng.
photo-1-16415568053442088910707
Ảnh trích xuất từ camera an ninh của phòng giao dịch ngân hàng bị cướp
Nghi phạm rút vật giống khẩu súng ngắn để đe dọa bảo vệ và nhân viên ngân hàng. Quá trình này, anh ta nổ một phát súng lên trần nhà để thị uy.

Trước tình huống này, một nữ nhân viên buộc phải lấy số tiền lớn tại bàn giao dịch và các khay tiền phía dưới hộc đưa cho kẻ cướp.

Nghi phạm cho tiền vào balo và kéo khóa lại. Khi ra ngoài, anh ta tiếp tục uy hiếp bảo vệ, cướp thêm một xe máy của nhân viên ngân hàng để tẩu thoát.

Bảo vệ cùng cùng nhân viên ngân hàng đã truy hô người dân truy bắt nhưng bất thành.

Tối cùng ngày, cảnh sát đã tìm thấy chiếc xe máy mà nghi phạm bỏ lại tại khu vực cầu Tân Vũ - Lạch Huyện.

Bước đầu, cơ quan công an xác định đối tượng cướp đã cướp được vài tỷ đồng từ phòng giao dịch này. Chiếc xe máy đối tượng cướp dùng để tẩu thoát đã được cơ quan công an thu hồi.
Làm giàu ko khó là có thật ạ, chắc tìm ra cũng nhanh thôi

congchi

Xe điện
Cụ có tố chất tổ chức cướp phết. Để em dựng phim cướp ngân hàng thời Covid. Theo em cướp thời nay nên hoá trang mỗi đôi mắt và đội tóc giả là ngon rồi. Còn lại khẩu trang đương nhiên đeo. Mùa đông càng tiện vì mặc áo khoác thì nên mặc loại trong ngoài đều mặc được để khi tẩu thoát chui vào chỗ nào là cởi áo ra lộn lại khi ra đã mặc áo mầu khác. Nhớ đi thêm giầy cao vào loại giầy tăng chiều cao lên hẳn 10 phân rồi mặc quần rộng tí che giầy đi. Cứ bình tĩnh đi vào vì yên tâm mình nhân văn chả ai tấn công cướp đâu. Khi rút củ khoai nặn hình khẩu súng sơn đen ra nhớ hô to " các bạn nhân viên chú ý, mình chỉ cướp chút tiền thôi nhưng đừng làm mình bực mình, số người đã chết trong tay mình không dưới năm mươi đâu". Sau đó rút lấy tiền nhét quanh người. Đừng bao giờ cho vào bao túi mang đi trông nó lộ. Giả vờ lấy cái ba lô ra rồi cho một lượng tiền nhất định vào đó. Khi ra ngoài rồi không có ai nhớ ném nó đi ngay để triệt tiêu một nhận dạng. Phải tăm trước chỗ nào để vào đó thay đồ hoá trang và ném luôn đi. Tốt nhất là sông vì ném nó đi nó trôi mất tiêu luôn. Hoặc thùng rác công cộng cuối ngày người ta mang đi đổ cũng được. Nên lấy xe của nhân viên ngân hàng khi tẩu thoát để tiện vứt đâu thì vứt. Nhớ nhét túi quần hay túi áo mấy cọc tiền loại không buộc dây để nếu cần khi tẩu thoát bí quá ném tung lên trời như phim cướp ngân hàng Tây Ban Nha.....Các cụ viết phim tiếp hộ em đi ạ.
Sơ hở nhiều lắm bác ơi.
Không thấy kế hoạch điều nghiên hiện trường
Không thấy kế hoạch di chuyển đến ngân hàng để cướp
Thay đồ chổ nào
Rút lui mà lấy xe khách, lỡ không lấy được thì sao
Cung đường rút lui sao, vừa không kẹt xe, không bị cam nhà dân bắt...
Nói chung là không thoát được

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
2 thằng ku đi Benly Bentayga đi cướp Bank ở Mỹ, tầm bọn này về độ tư duy, công nghệ chắc ko phải bàn.. mà vẫn bị bắt..!
Vì chúng là YouTuber và Trymer Cướp😅
Bắn luôn chết hả cụ?

ruby_eagle

Xe điện
Ko tìm đc thật ạ? Hóng 1 tuần nữa xem sao, em thử được theo cách cụ nói vì cũng đang ko bí tiền nên chưa cần tiêu vội
Nhưng cũng phải làm trước tết, trước khi NH triển khai các biện pháp tăng cường an ninh. Đừng cụ khôn lỏi nào nhanh nhẩu làm trước em đấy nhá
Giả sử bị mất dấu thì khoai thật chứ chẳng đùa. Nhưng vẫn có nghiệp vụ để khoanh vùng, truy camera để xác định nghi phạm, v.v

lạc lối

Xe điện
Bằng tuổi này con e ở nhà vẫn phải dỗ cho ăn cho ngủ , thật là ngưỡng mộ

TieuFu

Xe container
Bảo vệ PGD này ngu và hèn vãi, biết nó cướp rồi, nó còn thả cho ra ngoài rồi mà khi ra ngoài cũng ko tri hô, lại còn đứng đợi nó ra để đưa xe máy cho nó thoát. 😁
Bv lương 5 tr thì hô hoán được là ổn rồi !

ruby_eagle

Xe điện
Thằng này cướp cũng có tính toán đấy. Nhưng cũng rất khó thoát. Đầu tiên là việc từ đâu đến địa điểm cướp.

Phương tiện công cộng như xe ôm, taxi rất dễ truy ngược, dùng xe máy của bản thân thì chắc không ngu đến nỗi thế. Nếu đã đến thăm dò nghiên cứu từ trước thì lại càng dễ bị cam xung quanh bắt gặp. Nói chung khó thoát.
Ví dụ như nó có đồng phạm và ko trực tiếp khảo sát thì sao?! Giả sử có truy ngược dc nhưng vấn đề khoanh vùng ntn trong khi có quá nhiều nghi phạm nếu dựa vào camera ngoài đường.

thungkhe

Xe điện
Tay không tấc sắt lại già hơn thằng cướp có súng trong tay thì ra tay là quá dở cụ ơi. Trường hợp đấy thì thừa cơ nó không để ý chạy nhanh ra ngoài hô hoán lên gọi hỗ trợ là thượng sách.
Sao bố bảo vệ không chạy ra ngoài hô cướp hoặc ngân hàng không có chuông báo động nhỉ.
Bảo vệ ko nên chạy ra ngoài hô hoán lúc này, ắt tạo ra tình hình thêm xấu đi ko chỉ tiền mà còn tính mạng con người nữa. Khi vài người phải làm con tin thì lại cả hệ thống chính trị vào cuộc còn mệt hơn.

Hóng vụ này bao h thì bắt được tên cướp. Dự đoán sau 72 h.

Business2018

Xe buýt
Bv lương 5 tr thì hô hoán được là ổn rồi !
Bảo vệ mấy NH ở ta toàn tuyển “ paragame” , nhất là các cụ đến mấy PGd của Nh nông dân gì đó , nhìn mà chán vãi chưởng !

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Nếu tổ chức tốt hơn, cướp xong, xóa dấu vết phi thẳng đến biên giới Campuchia rồi thoát sang, rồi sang luôn Thái Lan hoặc đâu đó, thì cụ của cớm cũng bó tay...Hy vọng trình độ các em cải thiện dần theo thời gian.

Business2018

Xe buýt
Bắn luôn chết hả cụ?
Dạ không mợ, quy trình bắt của cớm Mỹ nó dài lê thê lắm, chắc do bọn cướp ở bên đó nó lắm đồ chơi với lại não to.. nên mấy a cớm cứ đúng quy trình , mợ vào YT xem nhiều video lắm !