[Funland] Cướp giật và cái kết!

Không lái ẩu

Xe buýt
Do cách hô thôi, như cô gái áo hồng vừa hô vừa tấn công dữ dội vào tên cướp.
Chắc mợ hô cướp nghe dễ thương nhỏ nhẻ đáng yêu quá, còn kèm theo hành đông tạo dáng kute nữa rồi.
Dạ em là đực và khi đó em phi theo níu được vào cái đuôi xe của nó nhưng lúc đó đen cho em là đang mặc quần jane hơi bó đùi nên éo chạy đc và bị vấp ngã toặc hết cả đầu gối.
Tất cả mọi người nhìn em như người ngoài hành tinh, duy nhất có 1 bác grab quê Hải Dương thấy em bị toác đầu gối to quá thì có chở em đến hiệu thuốc mua đồ băng và dặn là từ sau đừng có đuổi theo thế chúng nó bị vít lại là nó rút đồ ra nó xiên đấy.
Đấy cụ thấy như vậy thì còn niềm tin gì nới đất khách ko cụ?

MiTa

Xe lăn
Buồn cười quả thanh niên kẻ caro ra sờ eo tên cướp.
Quả đấy mà ca rô đứng sau nó sút 1 phát vào bộ ấm chén của thằng cướp thì mọi chuyện đơn giản hơn rất nhiều rồi.

buikhacthinh

Xe tăng
Ban ngày giữa chốn đông người như vậy mà dám cướp.
Đúng là loạn.

hoviba

Xe container
Vãi cả đạo đức giả.
Có thể cụ Kỵ Sĩ đang sống ở nước ngoài nên khi chứng kiến hành động này cụ ấy cảm thán cho luật pháp cũng như bên hành pháp ở nhà. Bởi nếu theo luật, khi phải dùng tới việc cố tình vi phạm pháp luật để thi hành việc trừng trị một hành vi vi phạm pháp luật trước đó => Thì rõ ràng mọi người đang coi thường pháp luật và tự cho mình cái quyền thay trời hành đạo.

Nếu em trong hoàn cảnh đó, em cũng sẽ chỉ can ngăn người bị hại, tránh cho người đó bị tổn thương. Tài sản mất đi thì kiếm lại được, mất sức khoẻ thì không thể lấy lại được. Chứ em cũng không tấn công kẻ vi phạm pháp luật. Việc truy tìm, bắt giữ là trách nhiệm của những người hành pháp, việc xử tội là của bên tư pháp. Người dân bình thường không thể viện bất cứ lý do gì để tấn công người khác ngoài lý do phòng vệ và trong trường hợp được pháp luật cho phép.

xuanvu5483

Xe hơi
Hồi trước e vào Sài Thành đang vừa đi bộ trên vỉa hè vừa dùng đt thì bị giật, cái đt nó văng ra e chạy đến định solo với thằng giật đt vì thấy nó nhỏ hơn mình mà nó rút dao ra nên e đành ngậm ngùi nhìn nó nhặt đt của mình lên đi mất, trong khi dân tình xung quanh chỉ đứng nhìn làm em thấy buồn ghê gớm, cũng từ đó em ko thích vào Sài Thành nữa [-([-([-(

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Gặp đội trà đá HN thì thằng kia gục trong 30 giây.

Death Knight

Xe tăng
Cháu kết nhất bác áo trắng từ trong nhà phi ra từ đầu tới cuối trận đấu tay vẫn đút túi quần.ở 0:30

Trang Nguyen

Xe điện
Hồi trước e vào Sài Thành đang vừa đi bộ trên vỉa hè vừa dùng đt thì bị giật, cái đt nó văng ra e chạy đến định solo với thằng giật đt vì thấy nó nhỏ hơn mình mà nó rút dao ra nên e đành ngậm ngùi nhìn nó nhặt đt của mình lên đi mất, trong khi dân tình xung quanh chỉ đứng nhìn làm em thấy buồn ghê gớm, cũng từ đó em ko thích vào Sài Thành nữa [-([-([-(
Mấy lần e đi bộ ở phố Sài Thành, nghe chuông điện thoại em đành thôi, vì ngại cướp nó tưởng đt em hịn, nó giật e ngã vớ vẩn cũng khổ [-(

hai.tranhr

Xe container
Sao hôm em bị cướp điện thoại ngay dường Trường Sơn gần sân bay mà hô cướp mãi chẳng thấy Hero nào hỗ trợ. Mợi người nhìn em cứ như người trên trời rơi xuống vậy.
Từ đó em mất niềm tin với người Sài Thành.
Trong này tấn công trộm cướp rủi ro đi tù cao lắm Cụ ây... nên ai cũng thờ ơ thôi. Thật xấu hổ.

thinhduybao

Xe điện
Ôi, sợ quá!
Nghĩ đến cảnh OTF thiếu vắng một ofer do thao tác xì hơi chậm, bị cướp xiên mà em thấy hãi hãi là. :D
Có dao chọc lốp thì không nói. :P
Em đưa dao cụ chọc thử xem có thủng không nhé , cứ phải lê 3 cạnh hàn vào ống nước mới chọc thủng được .

TieuFu

Xe container
Có thể cụ Kỵ Sĩ đang sống ở nước ngoài nên khi chứng kiến hành động này cụ ấy cảm thán cho luật pháp cũng như bên hành pháp ở nhà. Bởi nếu theo luật, khi phải dùng tới việc cố tình vi phạm pháp luật để thi hành việc trừng trị một hành vi vi phạm pháp luật trước đó => Thì rõ ràng mọi người đang coi thường pháp luật và tự cho mình cái quyền thay trời hành đạo.

Nếu em trong hoàn cảnh đó, em cũng sẽ chỉ can ngăn người bị hại, tránh cho người đó bị tổn thương. Tài sản mất đi thì kiếm lại được, mất sức khoẻ thì không thể lấy lại được. Chứ em cũng không tấn công kẻ vi phạm pháp luật. Việc truy tìm, bắt giữ là trách nhiệm của những người hành pháp, việc xử tội là của bên tư pháp. Người dân bình thường không thể viện bất cứ lý do gì để tấn công người khác ngoài lý do phòng vệ và trong trường hợp được pháp luật cho phép.
Pháp luật thực thi như nào mới quan trọng ! Kêu có đánh nhau mí cướp thì cứ chờ đấy nhá bao giờ ù xong ván rồi đứng dậy phủi đít quần đi bắt, cơ mà kêu có đám đánh bạc thì pháp luật thực thi nhanh lắm, pú lít Âu, mỹ còn lâu mí nhanh bằng !

Trục

Xe ba gác
Em đưa dao cụ chọc thử xem có thủng không nhé , cứ phải lê 3 cạnh hàn vào ống nước mới chọc thủng được .
Nào em có biết chọc thế nào đâu.
Nhưng tay đối diện cty trước làm phát bốn lốp của tay đỗ trước cửa nhà hắn.
Cửa nhà hắn mở ra, trên dốc cao gần mét, cửa 80cm, thế mà bố oto đỗ.
Không hiểu hắn chọc bằng cách nào. Bó tay.

Nhu An

Xe tải
Trong này tấn công trộm cướp rủi ro đi tù cao lắm Cụ ây... nên ai cũng thờ ơ thôi. Thật xấu hổ.
Không ít vụ đã lên báo người bắt cướp bắt trộm vô ý lỡ tay gây thương tích cho nó đã bị ra toà xử bồi thường, xử tù nên khi gặp sự việc phải ra tay hỗ trợ ngăn chặn hay chỉ đứng nhìn để trở thành kẻ vô cảm?
Ngược lại nếu mình bị thương tích thì tự chịu, đôi khi còn bị một số người chê bai trách móc là dại là...
CA thì khuyên chỉ nên tri hô và báo CA.
Chẳng biết phải làm sao cho đúng?

hoviba

Xe container
Pháp luật thực thi như nào mới quan trọng ! Kêu có đánh nhau mí cướp thì cứ chờ đấy nhá bao giờ ù xong ván rồi đứng dậy phủi đít quần đi bắt, cơ mà kêu có đám đánh bạc thì pháp luật thực thi nhanh lắm, pú lít Âu, mỹ còn lâu mí nhanh bằng !
Thế nên mỗi lần về Việt Nam em và người thân trong gia đình luôn cố gắng hạn chế tối đa để không xảy ra những chuyện tai nạn rủi ro như thế này. Hoặc nếu có thì coi như của đi thay người. Khi lực lượng hành pháp vẫn chưa thực hiện đúng chức năng và trách nhiệm, cũng như ý thức thượng tôn pháp luật của người dân chưa cao, thì tốt nhất là hạn chế để bản thân phải dính vào lao lý.

TieuFu

Xe container
Thế nên mỗi lần về Việt Nam em và người thân trong gia đình luôn cố gắng hạn chế tối đa để không xảy ra những chuyện tai nạn rủi ro như thế này. Hoặc nếu có thì coi như của đi thay người. Khi lực lượng hành pháp vẫn chưa thực hiện đúng chức năng và trách nhiệm, cũng như ý thức thượng tôn pháp luật của người dân chưa cao, thì tốt nhất là hạn chế để bản thân phải dính vào lao lý.
Cụ người tây phỏng ? Vậy thì về Vn phải có guider đi cùng ! ở đâu thì theo đấy ! vậy nên đánh cướp là truyền thống của dân tộc rồi cụ nhé ! :)) :)) Ai lại bắt Lục Vân Tiên đi tù ! Mà kể ra thì lại chưa bằng mấy ông đạo hồi i đâu trộm là chặt tay !:)):)):))

Nhu An

Xe tải
Ai cũng mũ bh mà ko tháo ra phang nhỉ?

Cậu áo đen đc tinh thần chứ yếu quá. Ko giữ đc thăng bằng khi va quệt nhẹ. E mà ở đó góp sức thì 2 3 cước là chú cướp lăn đường thôi.
Mới đây cũng có vụ Toà xác định mũ bảo hiểm cũng là hung khí nguy hiểm đó bác.

Lan phi Điệp

Xe máy
Dạ em là đực và khi đó em phi theo níu được vào cái đuôi xe của nó nhưng lúc đó đen cho em là đang mặc quần jane hơi bó đùi nên éo chạy đc và bị vấp ngã toặc hết cả đầu gối.
Tất cả mọi người nhìn em như người ngoài hành tinh, duy nhất có 1 bác grab quê Hải Dương thấy em bị toác đầu gối to quá thì có chở em đến hiệu thuốc mua đồ băng và dặn là từ sau đừng có đuổi theo thế chúng nó bị vít lại là nó rút đồ ra nó xiên đấy.
Đấy cụ thấy như vậy thì còn niềm tin gì nới đất khách ko cụ?
Buồn nhỉ, vậy mà em mấy lần cứ tung tăng Sài Gòn điện thoai vô tư, hay là ko gặp thôi nhỉ?

Cải đắng

Xe tải
2 bố con nhà này rất biết cách thương nhau.
Lúc đầu con đánh cướp, ông bố định ra hỗ trợ em áo hồng túm xe thì con xua tay đẩy vào.

Khi cướp gục rồi thì đến lượt ông bố chạy hối hả đi kéo con ra

Ps: 2 vị lục vân tiêm can đảm này có vẻ là chị em ruột ạ. Ông em đã đành, nhưng bà chị đúng là dũng cảm thật.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Ở phố nhìn bắt cướp chán thật thằng này mà cướp ở quê thì xác định vô nhà xác luôn toàn đứng hóng là chính .