cưới vợ 02 về ko biết làm gì

zaisev

Xe tăng
Chào các cụ! tình hình là ngày 30/3 này em đón con vợ 02 về. Tên em nó là ford focus sedan MT. Da em nó đen. Tiền cưới treo em trả xong rồi. Chỉ đợi ngày đẹp (26/2 ÂL) đón em về. Nói các bác đừng cười. Em chưa đi học lái xe. Và tất nhiên chưa biết lái. Vì em bận việc và quết định mua xe trong vòng 1 tuần. Thôi thì cơm ko ăn, gạo còn đấy. Tuy nhiên em muốn hỏi các cụ 1 vấn đề: Trong tình trạng ngân sách ko còn dư dả, những option tối cần thiết phải trang bị cho em nó là gì? các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo giúp. Em xin cảm ơn

fuxe

Xe container
Cụ cứ để thế đi là ngon, chưa cần trang bị gì đâu. Đi 1 thời gian, lúc đó cần gì trang bị cũng chưa muộn. Cơm ko ăn, gạo còn đấy mà cụ \:D/

batdauhoclai

Xe buýt
Cụ máu nhỉ? Chưa biết lái mà vẫn mua xe. E tưởng e vừa học lái xe xong, lấy bằng hôm nay thì ngày mai đã mua xong xe, sau đó lại làm 1 chuyến đường dài, tưởng thế là máu rồi, hóa ra còn có người máu hơn

giangsuki

Xe ngựa
cụ chưa biết lái mờ đã quyết mua luôn rồi thì sao lại phải lăn tăn
1. nếu cụ muốn cưỡi vợ 2 ngay thì thuê lái xe luôn để lái xe chở cụ vivu các nơi, tìm hiểu thực tế, kinh nghiệm của các chỗ rồi thích gì thì lắp. vả lại lái xe cũng hướng dẫn cụ học lái luôn. khi biết lái, hiểu xe thì lúc đấy cụ mới thấy thích tìm hiểu xem trang bị cho xe của mình cái gì để nó phục vụ mình
2. nếu cụ ko thuê lái thì đương nhiên cụ cũng chả đi được vợ 2 thì cứ vất đấy nghĩ làm gì, lúc nào biết lái hãng hay

tuvit77

Xe tăng
chưa biết lái quẳng sang nhà cháu lái hộ cho nhé.................:P

thangns

Xe đạp
Kụ cứ nhờ hay thuê "Ai đó" cưỡi hộ v2 độ 500km hay tiêu ít thời gian vào đây biết ngay là cần làm gì thôi. Nhưng cụ máu thật đấy. Vote cụ.

Okane

Xe container
Cụ Zai Sép có cần tuyển chân dài lái hộ k ạ, nếu cần thì ới e nhá :)>-

ASCDH

Xe tải
Chào các cụ! tình hình là ngày 30/3 này em đón con vợ 02 về. Tên em nó là ford focus sedan MT. Da em nó đen. Tiền cưới treo em trả xong rồi. Chỉ đợi ngày đẹp (26/2 ÂL) đón em về. Nói các bác đừng cười. Em chưa đi học lái xe. Và tất nhiên chưa biết lái. Vì em bận việc và quết định mua xe trong vòng 1 tuần. Thôi thì cơm ko ăn, gạo còn đấy. Tuy nhiên em muốn hỏi các cụ 1 vấn đề: Trong tình trạng ngân sách ko còn dư dả, những option tối cần thiết phải trang bị cho em nó là gì? các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo giúp. Em xin cảm ơn
Anh rể em năm 2005 chưa có bằng, chưa biết lái nhưng vẫn mua VIOS. Mua xong rồi cho người khác chạy rốt đa đâu chừng 10.000km rồi mới lấy về vì khi đó mới có bằng lái.

future f6

Xe máy
Phảo nới là MẤu thật ! vote cụ và chào mừng cụ gia nhập hội Nhà F

Porsche 911

Xe container
Ngân sách còn dư dả nhiều ko bác? Sao bác không mua Ghia số AT đi cho thích? Lại mua MT?
Bác chủ thớt máu thật. Cứ như là mua xe về để dành vậy, em thì có bằng lâu lắm rồi mới có xe.

Porsche 911

Xe container
Em nghĩ là có vì Focus hàng đầy, hơn nữa CP đang có chính sách sách dừng mua ôt ô công nên các hãng sắp tới lại ế dài dài, chí ít thì cũng phải ế đến tháng 9/2011.

zaisev

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã cho em vào nhà Fo. Báo cáo là mai em bắt đầu đi học lái. Chẳng biết mô tê ra sao. Chắc cũng như lái cái dream thủng pô em đang đi. Chuyện em mua xe cũng điên điên. Nói thật là em cũng có tiền quẳng ngân hàng. Nhưng bận cày cuốc quá nên chẳng thấy có nhu cầu. Nửa tháng trước nhân chuyến đi chơi Quảng Ninh. Ngồi uống rượu với mấy gia đình. Thấy con cái chúng nó nhảy nhót nô đùa. Lại thấy thương mấy đứa nhỏ nhà mình đang nhốt ở nhà với oshin. Cả buổi đi về chẳng nói năng gì. Đêm về buông với vợ 1 câu: Tuần sau mua xe. Gấu nhà em nó tưởng em say. Sáng hôm sau em dẫn nó đi vòng vòng mấy Showroom xem xe, nó mới nghĩ là thật. Ngân sách thì em có 600tr thôi. Tính mua con FF sedan là hợp lí và còn đang thiếu mấy chục làm chước bạ. Viết tâm sự đây, các bác có kinh nghiệm gì xin chỉ giáo nhé

zoro1970

Xe container
Cảm ơn các cụ đã cho em vào nhà Fo. Báo cáo là mai em bắt đầu đi học lái. Chẳng biết mô tê ra sao. Chắc cũng như lái cái dream thủng pô em đang đi. Chuyện em mua xe cũng điên điên. Nói thật là em cũng có tiền quẳng ngân hàng. Nhưng bận cày cuốc quá nên chẳng thấy có nhu cầu. Nửa tháng trước nhân chuyến đi chơi Quảng Ninh. Ngồi uống rượu với mấy gia đình. Thấy con cái chúng nó nhảy nhót nô đùa. Lại thấy thương mấy đứa nhỏ nhà mình đang nhốt ở nhà với oshin. Cả buổi đi về chẳng nói năng gì. Đêm về buông với vợ 1 câu: Tuần sau mua xe. Gấu nhà em nó tưởng em say. Sáng hôm sau em dẫn nó đi vòng vòng mấy Showroom xem xe, nó mới nghĩ là thật. Ngân sách thì em có 600tr thôi. Tính mua con FF sedan là hợp lí và còn đang thiếu mấy chục làm chước bạ. Viết tâm sự đây, các bác có kinh nghiệm gì xin chỉ giáo nhé
Vote cho kụ chủ thớt ! Dưng mà là nhà em thì cứ quẳng 600 đó vào TK, lấy xong bằng thì cũng có tiền đóng thuế tb.

caisua

Xe lăn
em mua xe trước khi thi 2 tuần, lôi xe ra tập lùi để thi thấy đã máu lắm rồi, cụ còn máu hơn

An Dong

Xe điện
Chúc mừng Cụ chủ. Giờ Cụ đã có vợ hai rồi. Điều cần làm là độ cho được cái giấy phép lái xe một cách đàng hoàng để có thể chở Gấu và F1 nhà Cụ an toàn rồi mới tính đến việc độ cho vợ 2 nhé. Cụ đi focus thì đăng ký vào hội với anh em RS, hỏi gì đáp nấy. Nhé.

nam_vnb

Xe máy
Website
worldmap.harvard.edu
Chúc mừng cụ nhé. Chúc cụ sớm có bằng để rong chơi khắp nơi. FF bây giờ cũng lên mấy chục triệu nhỉ :ar!

ko sao đâu bác, em cũng mua focus về rồi lấy luôn đi tập, thi lấy bằng mà, chạy 4 tháng ko bằng mà chả anh nào hỏi, chỉ tội cái móp đủ 4 góc

TamMao

Xe hơi
Em cũng như kụ. Em mua xe từ trong tết về đắp chiếu đến hôm 23/03 mới lấy được bằng. Em vừa làm 1 chuyến đưa gấu về quê cả đi và về gần 300 Km. kụ cứ đợt có bằng rồi đi cho nó lành. Mua xe về có động lực để học với thi lấy bằng cho tốt kụ ạ.

Coltplus2008

Xe điện
em mua xe trước khi thi 2 tuần, lôi xe ra tập lùi để thi thấy đã máu lắm rồi, cụ còn máu hơn
Nhà này giống em, mua xe đúng 2 tuần trước khi thi. May mà đậu luôn phát đầu (100/100 điểm thực hành luôn), không thì lại chạy xe không bằng thêm 2 tháng.