[Funland] Cuối tuần mời các cụ bơi ra biển ngắm hoàng hôn với em

Vị Biển

Xe buýt
Chưa ra thì thích chứ ở lâu nhà cháu chịu :P có đợt ra DB30 xem bọn JRM nó thi công, đến ngày thứ 3 chỉ mong tìm đường chuồn :))
Đó là khi hạ giàn thôi, còn mảng khai thác thì tụi em đỡ hơn, tuy nhiên khi on job thì không nhẹ nhàng như lúc đi nhậu.
Cụ chủ làm ở dàn công nghệ ạ
Mức sống cao hơn anh em chúng em nhiều
Thi nhập thì nó vô cùng cụ ơi, trên cõi ọp mình ko ai dám nói mình cao hơn ai, cõi ọp mình nhiều cá mập kinh hoàng lắm. Em chỉ là hàng làm công ăn lương, đủ sống an bình cụ ạ.
E xem thích nhất đoạn cá cụ ak,nhìn khoái thế
Ngắm cá cũng là một thú vui của anh em tụi em cụ ạ.

Vị Biển

Xe buýt
Em thuê thuyền câu mực cả đêm rồi. Khó thích nghi lắm dù hôm đó thuê thuyền gỗ khá to.
Chúc các cụ luôn khỏe mạnh-hạnh phúc!
Thuê thuyền đi câu cũng rất nguy hiểm đó cụ, không phải cứ câu là được cá đâu, thường thuê thuyền như vậy chỉ câu ven ven bờ, tầm 5-10 hải lý.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thuê thuyền đi câu cũng rất nguy hiểm đó cụ, không phải cứ câu là được cá đâu, thường thuê thuyền như vậy chỉ câu ven ven bờ, tầm 5-10 hải lý.
Em đi chắc ko xa lắm. Mà mực nhiều câu ko xuể. Mỗi tội ko to mấy. Say sóng nên khó chịu cụ ạ.

Lavande

Xe điện
Đó là khi hạ giàn thôi, còn mảng khai thác thì tụi em đỡ hơn, tuy nhiên khi on job thì không nhẹ nhàng như lúc đi nhậu.
DB30 là xà lan công trình (Derrick Laying Barge) cụ ah, nó cực lớn chả có tí sóng gió nào, chế độ ăn uống giải trí khỏi bàn nhưng nói vậy ra ngoài offshore mới thấy cực. chả phải đơn giản ca biển thường chỉ 15-30 ngày tùy facilities. E được nghe chuyện có cụ chịu k nổi vác dao rượt OIM/Master chỉ để ....đc về :))

Vị Biển

Xe buýt
Đàn cá này tụi em đã cho ăn rất lâu rồi, cứ như thường nhật vào những buổi chiều khi các anh em nhà bếp chuẩn bị thức ăn xong, những phần dư thừa sẽ được dùng để chăm các “bạn ấy”, từng con cá cam ta hàng chục kg, cá khế thì phải đến 30kg, chúng kết hợp với nhau một cách nhuần nhuyễn. Tôi hay chém với anh em là ra xem “ vũ điệu của bển”

Vị Biển

Xe buýt
DB30 là xà lan công trình (Derrick Laying Barge) cụ ah, nó cực lớn chả có tí sóng gió nào, chế độ ăn uống giải trí khỏi bàn nhưng nói vậy ra ngoài offshore mới thấy cực. chả phải đơn giản ca biển thường chỉ 15-30 ngày tùy facilities. E được nghe chuyện có cụ chịu k nổi vác dao rượt OIM/Master chỉ để ....đc về :))
Đúng rồi cụ, làm trên Rig và xà lan thì cường độ công việc căng lắm, nhưng bù lại thì đãi ngộ lại cao không như tụi em.

Hangtuyen

Xe tải
Anh em có câu giả trí không cụ

Bigmoto

Xe container
Đàn cá này tụi em đã cho ăn rất lâu rồi, cứ như thường nhật vào những buổi chiều khi các anh em nhà bếp chuẩn bị thức ăn xong, những phần dư thừa sẽ được dùng để chăm các “bạn ấy”, từng con cá cam ta hàng chục kg, cá khế thì phải đến 30kg, chúng kết hợp với nhau một cách nhuần nhuyễn. Tôi hay chém với anh em là ra xem “ vũ điệu của bển”
Công nhận nhìn cả đống tiền bơi tung tăng thích thật :D

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

happyhn

Xe container
Em ọp phơ xịn đó cụ ơi, chứ dân you tuo chuyên thì em đâu có lèo tèo như này. Tại mạng trên giàn tụi em ko nhanh để úp video được.
ỌP PHƠ HỊN ĐI ĐÂU PHẢI MANG THEO CÁI QUẦN SƠ CUA HOẶC ĐÚT TÚI CÁI KHĂN LAU GIÀY CƠ. 1 NHAY LÀM MẤY THÁNG CHỨ ÉO AI ĂN TỤC 1 PHÁT MẤY NHÁY NHƯ ÔNG. HOANG PHÍ CỦA GIỜI

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, làm việc với biển với đại dương mười mấy năm rồi, đại dương như là một ngôi nhà thứ 2 của em vậy.
Mới ngày đầu đi làm trên giàn, khi đó chưa quen với việc xa nhà xa bồ, cái cảm giác thời gian nó dài kinh khủng, nhưng rồi cái gì nó cũng quen và bây giờ thì khi về nhà em lại nhớ biển, cảm giác nhớ như nhớ người yêu các cụ ạ.
Mời các cụ tới chỗ em ngắm hoàng hôn, ngắm biển, trồng cây chăm cá và nuôi chim( clip em tự quay và chỉnh sửa để tập làm youtobe, các cụ ủng hộ em nhé).
He he nhìn quen quen, cụ chắc PVD hay Vietsov vậy. Suỵt bí mật. Chào anh em Chim Sáo nhé. Nhìn lại thấy nhớ 1 thủa....

Vị Biển

Xe buýt
Ở độ cao như vậy ma nhìn đàn cá thích thật
Độ cao cũng làm giảm đi độ bự của mấy chú pet( em gọi là pét) mợ ạ.
Cầu tõm hay sao mà nhiều cá bên dưới vậy cụ
Thì tụi em thả thức ăn xuống thường xuyên và dưới chân đế thì đàn cá được chắn sóng thành ra lại là một điểm để tụ tập an toàn. Có những con cá mập hoa ở đây mấy năm liền không chịu đi đó ạ.
Công nhận nhìn cả đống tiền bơi tung tăng thích thật :D
Thú vui và cũng là pet cảnh của tụi em mà.
Nhìn ngon quá cụ ơi,thích thế
Mỗi con 10-13kg bự lắm ạ, nấu canh chua thì tuyệt luôn.
ỌP PHƠ HỊN ĐI ĐÂU PHẢI MANG THEO CÁI QUẦN SƠ CUA HOẶC ĐÚT TÚI CÁI KHĂN LAU GIÀY CƠ. 1 NHAY LÀM MẤY THÁNG CHỨ ÉO AI ĂN TỤC 1 PHÁT MẤY NHÁY NHƯ ÔNG. HOANG PHÍ CỦA GIỜI
Cụ cứ fun, cõi op phơ này cá mập kinh hoàng lắm, tất cả những gì em biết về op từ hơn chục năm trước thì cõi ọp không phải đùa đâu cụ ơi

Vị Biển

Xe buýt
He he nhìn quen quen, cụ chắc PVD hay Vietsov vậy. Suỵt bí mật. Chào anh em Chim Sáo nhé. Nhìn lại thấy nhớ 1 thủa....
Chào người anh em! Trong ngành nói tên có khi biết nhau ngay cụ nhể. Chúc ae bên Chim Sáo chân cứng đá mền để đương đầu với sóng gió nhé.

CayenneS

Xe hơi
Một ngày làm việc mệt nhoài cụ nhể, nhưng mệt thì mệt chúng ta vẫn phải tìm ra nhữn thú vui để có động lực chiến đấu cụ ạ.
Chuẩn cụ ạ. Có mệt, vất vả thì những lúc thảnh thơi sum vầy mới càng cảm thấy ý nghĩa.

Hitman67

Xe tăng
đây là nhà gián DK phỏng cụ?