[Funland] Cuối tuần em choém tí về rượu

Habuon89

Xe buýt

TVPL

Xe container
Em không khoái và cũng không uống được nên chả dám luận bàn về rệu:D
Cái này, em xác nhận. Anh Túng chỉ biết uốn coca như em thoai nhể =P~?!
Hê hê chuẩn em nhề, chỉ có thiếu một chút nữa là anh hay uống sữa nữa :P
Em cũng xác nhận ! Cụ Túng uốn rượu như uốn coca, hehe :D

Chủ Thớt cứ "tâm đắc" vấy hỗn-hợp-riệu-Tây đê! Cơ mà uống thì uống chứ vừa uống vừa "hốc" thịt là không ổn đâu nhớ!:-|
Cứ nhớ nhời nhà Râu kẻo mai này "bỗng nhiên muốn gút" lại bẩu không nhắc!;)

Rolland
Em nghe dân đồn nhà lão Dâu có rượu chưng cất ngon lắm mà!

xe thủng lốp

Xe container
Thớt nào có rịu là thớt đó có mẹt lão Túng :P

kienvinh

Xe lăn
Úi, nhiều cụ vào choém cùng quá. Tks các cụ!

Ăn uống thế này các cụ mắng là ngưu ẩm cũng khó mà cãi. Cơ dưng mà mấy món ăn dân gian của ta dùng cùng rượu tây thì đích thị là không hợp rùi. Riêng em thì khi có rượu tây để uống, chỉ uống sau bữa ăn khoảng 1 tiếng, mà cùng lắm là uống với hạt hướng dương thôi :D

Thế nào là không hạp? Đương nhiên uống Glenfiddich với thịt chó vẫn cứ ngon hơn là uống Vodka với thịt chó, chỉ có điều lúc ấy vị giác không còn phân biệt được sự tinh tế của mùi vị chai rượu đắt tiền ấy nữa, lúc ấy chi bằng uống chai Whiskey 100 nghìn (Big C, Metro nó bán cái chai Whiskey King gì đấy, ghi là cốt rượu nhập từ Scotland, pha chế và đóng chai tại Bình Dương, hình như thế). Vậy là không hạp ở chỗ phí rượu, chứ không phải nó phá hương vị của thịt chó.

Tức là nó chỉ hợp với rượu nút lá chuối bình dân của ta, hay thay bằng vodka cũng thế. Em thì thấy vodka là thứ rượu uống cho say chứ có gì ngon, với lại nó là loại rẻ nhất trong các loại rượu rồi. Rượu giả nó pha bằng cồn với nước lã, thế mà có phải cụ nào uống cũng phát hiện ra ngay đâu mà thường ngày hôm sau kêu đau đầu mới đặt ra nghi vấn. Tóm lại chả có vị gì. Em còn thấy nó rất đắng mồm khi nuốt, và chính điểm này làm nó khó uống. Lúc ngậm trong mồm chưa nuốt thì lại không có mùi thơm cay như Scotch (đương nhiên rồi, vodka mà).

Chai rượu pha lởm của em thì lại thấy khắc phục được điểm yếu đó của vodka và làm nó uống rất vào, tì tì em cưa hết nửa chai.

Rắn Lớn

Xe điện
Bữa tối nhà em có đĩa thịt luộc, đúng món em khoái khẩu. Em bụng bảo dạ, rót vài chén cay cay, cuối tuần rồi.

Em thì có chai Vodka mới uống vài chén, chả biết chính xác còn bao nhiêu, em cứ tạm gọi là còn 600 ml (chai nguyên thì 700 ml). Còn cả chai Glenfiddich (single malt) trong tủ, nghĩ thế nào, em khui chai rượu tây này, rót cho đầy vào chai Vodka uống dở kể trên. Vậy là chai này trở thành chai đầy, có 600ml vodka và 100ml Glenfiddich trộn lẫn, có mầu vàng nhạt như trà đá.

Đưa lên môi nhấp thử. Cái gì thế này? không còn vị đắng trong cuống họng của vodka khiến ta phải nhăn mặt, chép miệng khà nữa. Mà còn lại là vị cay, nóng sực cả cuống họng và ngực, mùi thơm toát lên tràn đầy trong miệng, thật khác hẳn cái ngữ anh vodka chưng cất vốn không mầu, không vị.

Tà tà em cưa hết béng nửa chai vodka "pha chế". Em thì không nghiện rượu, nhưng uống ngon thì không cưỡng được.
Cụ còn chai Glenfididich dở, mua thêm mấy chai vodka nữa, pha thử theo công thức cũ, anh em xách chân giò đến check rượu :P :P :P

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Cụ chủ uống khi nào còn khoảng 100ml vodka thì lại đỏ vào chai Glen khi đó cụ lại có một chai đầy với hương vị của Vodka=))

mrhoi

Xe buýt
Em thấy mọi món thịt cứ là phải dùng với riệu nút lá chuối. ăn thịt mà uống với mấy cái anh lai tây... phí thịt.
Chuẩn cụ ạ. Em toàn chơi nút lá chuối ngâm. hoặc ủ lâu ngày. Còn cái anh rươu tây chỉ để uống chơi.