Cuối tuần đi chụp teen đi các bác đê.

halfwheel

Xe tải
Nhà LTK lại rủ cuối tuần đi ngắm teen qua view finder tiếp đấy bác Begift ợ. Mưa gió ko lo vì được ở trong nhà (em thấy biểu thế). Ở trong nhà trời này mà ngắm teen uống trà thì tuyệt tác, khà khà.

các bác ạ chiều nay em đi o đờ xem hàng của victo và jenifer đã về chưa , ok thì cn nhé..... giờ như cũ (10g ) đối diện tháp HN...
hic trời mưa mà em vừa đi làm 2 bài xu hướng trang điểm và áo cưới 2007... mệt quá
@ Sam ơi cái quán cafe em nói phối hợp với chị tên gì ở đâu í nhỉ *-)

Sam

Xe buýt
các bác ạ chiều nay em đi o đờ xem hàng của victo và jenifer đã về chưa , ok thì cn nhé..... giờ như cũ (10g ) đối diện tháp HN...
hic trời mưa mà em vừa đi làm 2 bài xu hướng trang điểm và áo cưới 2007... mệt quá
@ Sam ơi cái quán cafe em nói phối hợp với chị tên gì ở đâu í nhỉ *-)
Dạ quán rượu ạ ! Nếu mẫu ngon & là đồ sang trọng thì tranh thủ em mượn ké mẫu để chụp chung với rượu vang sau này dùng quảng cáo cho ngon lành , he he !
Chị chốt cho em cái thời gian cái để em thu xếp vì quán vẫn phải kinh doanh vào cuối tuần ợ (y) - nếu không thì xài chỗ ở Kim Mã cũng đc chị ợ

Chất Vang Pháp giữa Hà Thành

(Sức trẻ VN) -- Nhìn từ ngoài, xuyên qua màn cửa kính trong suốt, người ta như thấy một thế giới của sự hào hoa, phong nhã của giới quý tộc phương Tây hiện hữu ngay giữa đất Hà Thành.

Nơi phong cách, trang trí khác hẳn với những ngôi nhà xung quanh cả về màu sắc và kiểu dáng mang lại sự nổi bật cho khách du lịch đến nơi đây. Nhìn từ ngoài, xuyên qua màn cửa kính trong suốt, người ta như thấy một thế giới của sự hào hoa, phong nhã của giới quý tộc phương Tây hiện hữu ngay giữa đất Hà Thành. Đó chính là thế giới của Rượu Vang Pháp – L’amour Du Vin, 55 Văn Miếu.
[FONT='Times New Roman','serif']
Không gian tráng lệ
[/FONT]
Bước chân vào trong sảnh, cái đầu tiên tôi gặp là nụ cười duyên mời khách của cô gái Việt trong bộ đồng phục gọn gàng và duyên dáng. Mở ra trước mắt tôi lúc này như là một lâu đài của rượu vang. Ngay từ cửa là những chai rượu vang có từ vài chục năm trở lên được uốn mình trên những giá đỡ inox trắng muốt. Hàng giá rượu đủ mọi chủng lại được xếp thành từng hàng, từng hàng phản chiếu dưới ánh đèn ne-on vàng lóng lánh làm cho ta càng thêm cảm giác lạc giữa vùng đất rượu vang nổi tiếng Bordeaux (Pháp). Đủ các chủng loại vang đua nhau ngày tháng trường tồn với thời gian của mình như: Grand Puy Lacoste 1980, Pontet Canet 1985, Chateau Ausone 1988,... đặc biệt có loại ra đời cách đây trên dưới nửa thế kỷ như chai Vouvray - Marc Brédif 1947, Chateau Troplong Mondot 1964 ... Tất cả loại vang ở đây đều được chọn lọc từ các bảng xếp hạng Grand Cru Classé de Haut-Medoc 1855, Grand Cru Classé de Graves 1959, Grand Cru Classé de Saint-Emiliion 1973... và tất nhiên không thể thiếu vang của Chateau Petrus, loại vang nghiễm nhiên được xem là hàng đầu, được công nhận là ngoại hạng.
Không gian bên ngoài
[/FONT]
Và còn gì hơn là thưởng thức trực tiếp thứ vang sánh như giọt lệ rơi nhẹ nhàng trong chiếc ly xinh xắn. Những giọt sánh ngọt ngọt, cay cay, tê tê trên đầu lưỡi rồi đi dần vào làm cho con người ta thăng hoa trong một thế giới men kỳ lạ. Những vị khách Việt lần đầu tiên được thưởng thức một vị vang quyến rũ như muốn thêm từng ly từng ly cho thỏa niềm mong đợi.
Thưởng thức xong những ly rượu vang ngất ngay lòng người, ta dạo thăm hầm rượu với những thùng vạc lớn còn nguyên tem chuyên trở trực tiếp từ Pháp về. Không còn chỉ là hình ảnh được xem trên Tivi mà là thực tế, chúng tôi được sờ tận tay, ngắm nhìn thỏa thích từng chai rượu, từng thùng lớn thùng bé trong hầm rượu đúng như xứ bản địa. Ở đây, từ cách bài trí, cấu trúc, điều kiện nhiệt độ, ánh sáng theo đúng tiêu chuẩn của một hầm rượu vang Pháp thực thụ. Rượu luôn được bảo quản ở nhiệt độ, độ ẩm và ánh sáng theo đúng yêu cầu (nhiệt độ lý tưởng của hầm rượu là 16-18 độ C, độ ẩm lý tưởng dưới 60%, tránh ánh sáng, tránh sự rung động. Cách xếp chai rượu cũng rất quan trọng, chai rượu phải đặt nằm ngang, tránh để chai chúc xuống. Nếu chai rượu chúc xuống, chất tạo tannin theo thời gian sẽ kết tủa thành cặn, làm mất tính mỹ quan khi rót rượu).

Hầm chứa tất cả các loại rượu Vang danh tiếng
[/FONT]
Được biết trong tháng 9, tại đây có tổ chức bữa tiệc rượu vang với tất cả phong vị của xứ sở Pháp. Đó là dịp những con người yêu "chất vang" Pháp có dịp hội tụ và cũng là dịp những con người mới biết được lần đầu tận hưởng và hòa mình vào thế giới rượu vang nổi tiếng. Chúng tôi ra về gửi lại lời hứa trở lại trong dịp tới – bữa tiệc của tình yêu rượu vang…

Nguyễn Tuấn - Sức trẻ Việt Nam

Sam

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

Sam

Xe buýt
Nhà Sam cho chụp mẫu có mở rượu đê!....
Dạ ! Có rượu bác ạ ! Em tính nhờ các bác bắn vài phát mẫu khi uống rượu mà ! Nhìn sao cho nó khiêu gợi các bác nhá :))

hic thứ nhất là hic tình hình hàng chưa về các bác ạ để cn tuần sau nhé
thứ hai là ah ừm thì 2 chủ nhật bỏ quên bố nó nên em mạn phép nghỉ tuần này đưa gấu bố & gấu con đi xem fim cho thoả lòng mong nhớ
hợ hợ
kính báo

Sam

Xe buýt
hic thứ nhất là hic tình hình hàng chưa về các bác ạ để cn tuần sau nhé
thứ hai là ah ừm thì 2 chủ nhật bỏ quên bố nó nên em mạn phép nghỉ tuần này đưa gấu bố & gấu con đi xem fim cho thoả lòng mong nhớ
hợ hợ
kính báo
Tuần sau nhà cháu lại đi Hải Phòng (Đồ Sơn) rồi mới đau chứ :'(

Tuần sau nhà cháu lại đi Hải Phòng (Đồ Sơn) rồi mới đau chứ :'(
đành chịu thoai để tính xem thế nào.... chị mà đi tiếp cn này chồng chị nó trả chị về địa phương thì hỏng hết bánh kẹo... hắn bảo lúc nào cũng công việc ặc.... nói nhỏ với Sam chị có lần doạ.... cứ dọa bà là bà đi luôn í ì i.... (b) thấy chị liều ko

captivaltz

Xe điện
Chú Sam! Giờ này Củ Sâm đang tiếp đón chi hội HP sao chú không ra lại ngồi đây? Hay chú định chuyển sinh hoạt thì để anh còn nghiên cứu ! Hố hố hố

Sam

Xe buýt
Chú Sam! Giờ này Củ Sâm đang tiếp đón chi hội HP sao chú không ra lại ngồi đây? Hay chú định chuyển sinh hoạt thì để anh còn nghiên cứu ! Hố hố hố
Dạ nhà cháu đc cái rảnh sáng còn tối lại phải làm mới đau bác ạ :D ! bác phá chú tịch thông củm cho nhà cháu nhé !

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn

Ui, nhìn ảnh này của nhà Sam mà phê vật... chít mất!​

halfwheel

Xe tải
Nhà Sam trông như Đường Tam Tạng gặp yêu nhện ấy, hớ hớ. Cơ mà em cũng muốn làm Đường Tăng như thía.

halfwheel

Xe tải
lại trêu chị ah Sam??? chị nói j` nhỉ lại quên ah` hic hic
2 cái nhà bác này có gì mà bí mật bí ngô thế nhỉ?

Ưu tiên trẻ con và bố trẻ con là đúng rồi, còn lăn tăn gì nữa. Mà CN lần sau nhà LTK rủ cả 2 bố con đi có khi lại vui, vừa đỡ mang tiếng bỏ bê.

Bác Bi Gip ơi, tuần sau mà đi bắn tổng lực rồi về om cho nó ra quả bí mọt đê :D

Trang điểm theo trường phái ấn tượng
03/11/2007 10:12:17 (GMT + 7) (diendan1080.com) - Phong cách trang điểm tạo ấn tượng trong những hoàn cảnh khác nhau. Hãy cũng diendan1080 khám phá vẻ đẹp theo cách mới. Bàn tay khéo léo và sự nhạy cảm của đôi mắt giàu thẩm mỹ, chuyên gia trang điểm Thu Hường bước vào thế giới làm đẹp chuyên nghiệp với sự tin với 8 năm trong nghề và trang điểm cho rất nhiều cuộc thi hoa hậu, và gần đây nhất là cuộc thi hoa hậu thế giới người Việt và hoa hậu thể thao…

Hãy cũng diendan1080 tham khảo những kiểu trang điểm dưới đây.

Trường phái ấn tượng 1: Trang phục hợp với phong cách này là thời trang trẻ, bạn có thể tự do thoải mái lựa chọn trang phục như đầm dài, đầm ngắn, quần jean cách điệu…

Cách trang điểm : Khuôn mặt chính là điểm nhấn có làn da nâu, đôi mắt đính đá toát lên vẻ ấn tượng, cách trang điểm cho sống mũi cao hẳn lên để nổi lên sự sang trọng. Mái tóc xứng với khuôn mặt là tóc kẹp gẫy và đánh bóng tạo sự phá cách. Một khuôn mặt rực rỡ nhưng nồng nàn.

Trường phái ấn tượng 2: Hoàn toàn đồng diễn theo trang điểm hoặc có thể kết hợp với đồ Harajuku .

Cách trang điểm: Gương mặt là biểu tượng của chim hòa bình, với cách nhấn mạnh viền đen trên mí và hốc mắt là cánh chim. Gò má được nhấn đậm màu hồng, và đôi môi chúm chím đỏ tươi. Mái tóc khuôn mẫu đi cùng với cách hóa trang tạo nên một sự đồng điệu.

Trường phái ấn tượng 3: Nhẹ nhàng bứt phá không gây ấn tượng mạnh, phù hợp với kiểu trang điểm đời thường và có điểm nhấn. Phù hợp với các kiểu trang phục khác nhau.

Cách trang điểm: Điểm nhấn đôi môi và gò má, mắt đánh màu khói tạo nên sự hài hòa cho khuôn mặt, kiểu tóc xoăn rất nhẹ nhàng. Rất đơn giản và đẹp.

Người thực hiện : Ms Ly
Make up & stylist: Thu Hường (Áo cưới Thu Hường 15, Hàng Cót, Hà Nội)
Người mẫu: Hương xinh, Thùy Chi, Phương Thảo.

bài hôm thứ 5 vừa rồi đấy bác bi sờ gít và nửa bánh

sv_ngheo

Xe điện
Oặc, trời ơi, bao nhiêu đồ ăn nó trào ra bàn phím hết cả rồi !

halfwheel

Xe tải
Mấy cái ảnh này là phó nháy của áo cưới Thu Hường chụp hả nhà LTK ơi?

hannah

Xe hơi
Website
vanhannah87.hi5.com
chị Liễu làm cho cty truyền thông quảng cáo thời trang hay sao mà nhiều ảnh thế nhỉ

Sam

Xe buýt
Mấy cái ảnh này là phó nháy của áo cưới Thu Hường chụp hả nhà LTK ơi?
5D + bộ đèn của Anh, nó xoay mẫu mình như điên, em nhìn sót cả ruột :)) + thuốc nửa ngày thì ra cái trên bác ợ :D
* + *: em bây giờ lên mẫu nam rồi các bác nhé ! Ko làm phó nháy còi nữa :))