[Funland] Cuối năm và sếp

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Thực tình em thấy các cụ ở HN ở nhà thuê đi làm NN với mức lương hơn chục củ thì sống cái kiểu gì nhỉ
Làm NN mà lương lĩnh được hơn 10tr là cao rồi đó cụ ạ. Rất nhiều vị trí còn chưa được mức đó đâu. Nhưng vẫn duy trì bao năm nay vì nghỉ thì biết làm gì.

VuNgoanMuc

Xe điện
Lính lác thì quà biếu ông trưởng phòng ban hộp bánh hay con gà quê thôi, bg leo lên vị trí cao hơn thì tính tiếp :D
Ý kiến này của cụ chuẩn.. Tùy mục đích ngồi vào cq NN đó là gì.. Ngồi cho yên thân thì làm bao gạo ngon hay con gà đến bịa ra chuyện nhà em mới bắt ở quê hàng siêu sạch là xong .. Ngồi nhưng muốn tăm tia vào dây chia chác lợi ích ngoài với sếp thì mới phải khác.
Lính mới thì nên đến sớm hơn thông lệ của người khác , để sát Tết đi lại cực mà sếp nhiều việc cũng chả nhớ gì.

quandaica2001

Xe tải
Lính lác thì làm gì có tiền,đỡ phải lăn tăn thì làm cái phong bì bé thôi gọi là chẳng biết mua gì thôi thì em mừng tuổi các cháu.Mà chỉ đi người có tính quyết định thôi nhé.

Fan gentra

Xe điện
nó chung đây là vấn đề tế nhị và luật bất thành văn rồi ..nó là văn hóa nơi quan trường ..mợ lên đây hỏi thì việc quan hệ quá kém .

Chelski

Xe điện
Em đi thẳng vào vấn đề luôn không lòng vòng.

Thằng em họ em mới đi làm, giờ cuối năm tết đến, nó hỏi em có cần đến nhà sếp không. Tại từ trước tới giờ nó toàn làm tư nhân, không đến bao h (sếp là j ? Ko làm chỗ này tao làm chỗ khác), nhưng h nó vào nhà nước, ko biết nên hỏi chị.

Khổ nỗi chụy nó cũng làm tư nhân. Ngu như nó. Nên lên đây cầu cao kiến các cụ. Mong các cụ cho ý kiến. Nó là binh bét trong phòng.

Kính các cụ một ly trước ạ.
Làm nhà nước cũng như học trường công lập . Khổ cái phải quan hệ này nọ, rồi con ông cháu cha, soi nhau bè phái các kiểu...Thôi cậu em binh bét thì Làm chai rượu Whisky hộp bánh tây xịn đến trưởng phòng, phó thì chai vang...Và còn tùy thu nhập nữa nếu chỗ đấy tốt thì tùy tâm .

vanhai493

Xe điện

Thằng em họ em mới đi làm, giờ cuối năm tết đến, nó hỏi em có cần đến nhà sếp không. Tại từ trước tới giờ nó toàn làm tư nhân, không đến bao h (sếp là j ? Ko làm chỗ này tao làm chỗ khác), nhưng h nó vào nhà nước, ko biết nên hỏi chị.

Khổ nỗi chụy nó cũng làm tư nhân. Ngu như nó. Nên lên đây cầu cao kiến các cụ. Mong các cụ cho ý kiến. Nó là binh bét trong phòng.

Hỏi ngay mấy ông ở cty ý
Mình cũng chưa làm nn bao h
Có cty sếp lixi
Có cty nc ngoài sếp nói thẳng k co lixi

tieunhupha

Xe điện
Làm nhà nước thì nhân viên nịnh sếp bằng chết, làm tư nhân thì sếp nịnh nhân viên, trừ thằng nào củ chuối lắm mới ăn đòn.

alceste

Xe điện

Không, nó rất tùy thuộc vào quan hệ. Ko thân thì khéo hỏi được địa chỉ nhà đã khó rồi, đến nơi còn không cho vào ý chứ.
Bạn bè em làm thì thấy ko bắt buộc phải đến, hoặc đến vì tình cảm, vì cũng gắn bó thân thiết trong thời gian đủ lâu.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cả làm tư nhân hay nhà nước Tết đến nếu có chút quà gọi là đặc sản địa phương hay món gì đó hay hay ko nặng về vật chất tặng sếp cũng hay mà, thể hiện tình cảm của đồng nghiệp với nhau.

cha biet chi

Xe điện
Làm nhà nước k có quà phải có sắc.mồm mép đỡ chân tay.còn tư nhân thì năng lực thôi.

duongqua

Xe container
đến đi xem thái độ sếp tn,nếu vui vẻ các năm sau đến tiếp,nếu sếp bảo từ sau cấm nhé thì thôi.

XPQ

Xe cút kít
Quan trọng thì mục tiêu của mình là gì?
Nếu trong ngắn hạn có mục tiêu cụ thể thì đầu tư Tết sếp phát. Còn nếu không thì kề mè sếp. Một đồng bỏ ra phải có mục đích rõ ràng chứ tù mù mất tiền làm gì.
Còn nếu mục tiêu dài hạn thì cứ xem anh chị em ngang hàng họ xử sao mình theo vậy. Thường thì nhân viên vô danh có cái vi thiềng tập thể cũng rất ấn tượng.

Húp sụp sụp

Xe điện
Khi có cơ hội rõ ràng cần nhờ sếp thì ra đòn nặng tay cho được việc, còn đến cân chè bao thuốc mất thời gian của người ta :))
Trường hợp ae quý nhau thì khác

haiyen1012

Xe điện
thế đi làm để rửa tiền à mợ :))
Trong nhà nước thưởng Tết chục củ đi biếu mất 2 chục củ là chuyện bt, nhưng mà ngoài thưởng Tết thì cái chỗ ngồi ấy lại kiếm được cái khác béo bở hơn nhiều. Tết nhất lễ lạt là dịp để các sếp đánh giá xem nhân viên cư xử thế nào, không vừa ý là sẽ có quyết định điều chuyển sang vị trí khác có cấp bậc tương đương nhưng ko kiếm ăn được gì cả :))

tranmanhha

Xe điện
Giống như vào viện ý. Cứ hỏi loanh quanh người nhà bệnh nhân là cảm ơn bs bao nhiêu.

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Nếu chân tình thì một chút quà quê và những lời hỏi thăm sẽ tạo được ấn tượng tốt.