[Funland] Cuối năm rồi công ty các cụ thưởng gì ?

Supper Mario NB

Xe đạp
Họ tặng thành phẩm...
Nhưng..không biết phải nói sao. Trực tiếp nghe những người cn đó nói - chính tai em nghe, cũng không muốn tin. Dù nó chính xác 500%.
Nhìn mặt khi người ta kể, và em còn mục sở thị thực tế luô...E là không có bút nào tả nổi cụ ạ. 😖😖😖.
Nhưng họ tặng cái ji vậy bác mà nge lâm li bi đát vậy ak cụ ?

NguyenAnhPhan

Xe container
Nhưng họ tặng cái ji vậy bác mà nge lâm li bi đát vậy ak cụ ?
Ặc. Ngưới ít thì...50v gạch đỏ (gạch chỉ 2 lỗ). Người nhiều 200v.
- Đó. Chở về...ăn tết.
Nhìn họ lui cui chằng buộc, không dám cười. Không phải thấy buồn cười. Mà cảm thấy quá ức chế. Càng không có lí do gì khóc.
Nhưng nghĩ nó ức chế.
Vì trước đây, bố em từng làm cán bộ kĩ thuật trong nghành này. Cho nên em hiểu cả...
- Công nhân gốm là khổ nhất nhì rồi....lương thì thấp. Hở ra tí là trừ lương..😞😞😞

tuanmanh11

Xe buýt

anh Quyết FLC đang thưởng tết cho toàn bộ Việt Nam kìa cụ :)

Supper Mario NB

Xe đạp
- Đó. Chở về...ăn tết.
Nhìn họ lui cui chằng buộc, không dám cười. Không phải thấy buồn cười. Mà cảm thấy quá ức chế. Càng không có lí do gì khóc.
Nhưng nghĩ nó ức chế.
Vì trước đây, bố em từng làm cán bộ kĩ thuật trong nghành này. Cho nên em hiểu cả...
- Công nhân gốm là khổ nhất nhì rồi....lương thì thấp. Hở ra tí là trừ lương..😞😞😞
Cụ nói e cũng tức cười , Trả nhẽ tới mức đó thì dở quá ak .Trả nhẽ cả công ty lm ăn 1 năm mà ko cho CN dc ít tiền àm lại lm vậy. Thế thì lmj giữ dc người mà làm á. Ban lãnh đạo công ty kiểu ji yk chứ !.Buồn cho CN thật. Cụ ko phải ở Thái Bình yk chứ!

NguyenAnhPhan

Xe container
Nghĩ họ vất vả làm ra sản phẩm đó. Mồ hôi, công sức, ức chế trong công việc..hở ra rơi vỡ 1 viên cũng bị trừ vào lương. Thấy viên ngói, hòn gạch nhiều khi muốn quăng đi ấy chứ...vậy mà nay làm lụng cả năm, thưởng cho....

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ nói e cũng tức cười , Trả nhẽ tới mức đó thì dở quá ak .Trả nhẽ cả công ty lm ăn 1 năm mà ko cho CN dc ít tiền àm lại lm vậy. Thế thì lmj giữ dc người mà làm á. Ban lãnh đạo công ty kiểu ji yk chứ !.Buồn cho CN thật. Cụ ko phải ở Thái Bình yk chứ!
Không đâu có. Ngoài chỗ em cụ ạ. Hạ Long nhé cụ. Tp này có nhiều cty gốm. Cty em nói là là Cty TNHH Xây Lắp Hạ Long. Ngay sát Cty gốm Hạ Long Viglacera. Nay thì nó đã phá sản rồi. Thay thế bằng cái tên mới. Cũng không rõ làm ăn kiểu gì.
- Cái cty đó thay tên trước giờ 5-7 lần rồi. Trước đây, nó cũng là cty gạch ngói lâu đời, của nhà nước đấy. Sau tụt dần dần...rồi như hồi em kể là nó bét bát thế đấy...

azazzuj

Xe tải
Sản phẩm cty em là búp bê nhật, cũng đang mong năm nay thưởng giống cụ chủ ;))

Supper Mario NB

Xe đạp
Không đâu có. Ngoài chỗ em cụ ạ. Hạ Long nhé cụ. Tp này có nhiều cty gốm. Cty em nói là là Cty TNHH Xây Lắp Hạ Long. Ngay sát Cty gốm Hạ Long Viglacera. Nay thì nó đã phá sản rồi. Thay thế bằng cái tên mới. Cũng không rõ làm ăn kiểu gì.
- Cái cty đó thay tên trước giờ 5-7 lần rồi. Trước đây, nó cũng là cty gạch ngói lâu đời, của nhà nước đấy. Sau tụt dần dần...rồi như hồi em kể là nó bét bát thế đấy...
Em nghĩ nếu như vậy CN sẽ ko tâm huyết vs cty được . Mà đã lm chống đối thì cty sao mà đi lên dc . Đâu phải cứ nghĩ mk có tiền ko có ng này thue ng khác, Vậy nên mới nhoe ra vậy yk. Em năm nay cũng chết dở . haizzz.

NguyenAnhPhan

Xe container
Em đi tìm lại cho cụ đường link:
- Sang 2019, chuyện này lại lặp lại lần nữa. Lúc này hình như không còn tên cty đó nữa (đã thay tên khác - có lẽ sang nhượng chăng ???). Về sau lại thành chủ đề đàm tiếu khắp nơi. Lại được lên báo. Còn sau thế nào em không rõ nữa. Chắc lại chìm xuống....

lehungacc

Xe buýt
em được bà chủ cho ăn, cho ngủ cùng và cho tiền tiêu vặt như thế là thấy hạnh phúc lắm rồi, chỉ sợ bị sa thải đuổi việc nên cố gắng ăn tốt, ngủ tốt :)):)):))

matizvan2009

Xì hơi lốp
- Đó. Chở về...ăn tết.
Nhưng nghĩ nó ức chế.
thật á, em muốn nói đến đúng nghĩa LƯƠNG cơ

Hoanft

Xe buýt
Em trước, 1 thùng coca và 1 túi rượu vang đà lạt 5 lít. Không có lương tháng 13 do năm nay công ty khó khăn. Cụ nào được thưởng tiền năm nay thì sướng phải biết.
Chả hiểu sao năm nay khó khăn mà cái gì cũng tăng: vàng tăng, chứng khoán tăng, đất tăng, rau sạch cũng tăng...

winnghiepdu

Xe điện
công ty em thì không thưởng, còn ba chục ngày nữa cây được bao nhiêu nhận bấy nhiêu.

e mới dc thông báo là e dc thêm 2,5 tháng lương. năm ngoái dc 3 tháng, thôi năm nay khó khăn thì giảm chút vậy