[Funland] cưới hỏi Lại Hằng Cầu Giấy làm ăn gian dối

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Sao quả cau còn không biết tươi hay héo là sao hả cụ chủ. Chuyện trăm năm của người khác *** thằng nào dám làm đểu cụ nhé.

URAL CCCP

Xe ba gác
Nếu đúng dư vậy thì lởm khởm quá, Làm ăn uy tín phải đặt lên hàng đầu. Mà sao lúc nhận hàng nhà cụ chủ không kiểm tra luôn nhể, tin người quá thành ra mất uy tín với nhà Gái.8->

Nam Tào

Xe điện
Thấy địa chỉ nơi ở của cụ chủ là ngõ 814 đL hà cớ gì không biết của hàng chuyên làm tráp cưới hỏi ở ngã 3 gần cuối ngõ cụ nhỉ ?cách nhà chỉ hơn 100m chứ mấy ? đi vào cuối ngõ rẽ phải đến ngã 3 pháo đài láng là thấy . Hồi em cưới làm tráp ở đây ok con dê luôn . Sáng ngày ăn hỏi đi xe ô tô đỗ cửa bốc lên xe đi luôn ko cần mang tráp về nhà :)

JasonNghia

Xe điện
Thấy địa chỉ nơi ở của cụ chủ là ngõ 814 đL hà cớ gì không biết của hàng chuyên làm tráp cưới hỏi ở ngã 3 gần cuối ngõ cụ nhỉ ?cách nhà chỉ hơn 100m chứ mấy ? đi vào cuối ngõ rẽ phải đến ngã 3 pháo đài láng là thấy . Hồi em cưới làm tráp ở đây ok con dê luôn . Sáng ngày ăn hỏi đi xe ô tô đỗ cửa bốc lên xe đi luôn ko cần mang tráp về nhà :)
Em dự là cụ chủ lại nhìn quảng cáo chạy trên FB rồi đặt, đợt em tìm hiểu cưới xin cũng thấy quảng cáo của bên đấy nó chạy suốt

azeroth711

Xe tải
Nhà nó gần cầu giấy mới buồn cụ ạh :((

sontranvu

Xe điện
Khó tính quá.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
cháu chả thấy khó tính gì, xã hội báy giờ láo nháo thì có

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Em khuyên các cụ các mợ 1 câu là cccm có ý định đặt tráp ăn hỏi ở đây thì nên tránh xa ra. Nhà e vừa có ông em bị nó chơi.
Bánh cốm đặt 11 hàng than theo hợp đồng thì nó đưa cho mình 61 hàng than!
Cau thì già ko bổ nổi, mà có bổ đc thì mang chày giã
Chè pha như nước lã không có tý mùi chè.
Mà gần 1tr 1 cháp chứ có ít ỏi gì đâu.
Mang sang nhà gái ng ta gọi điện lên mà nhục hết cả mặt!
Thank cccm đã đọc lời cảnh báo của em!

Nhà gái ghê của nó đấy :))

Mấy cái chê toàn cảm tính, không có bằng chứng thuyết phục. Thế nào là chè như nước lã, thế nào là cau già? Khó tính quá thì uống chè gì cũng chê nhạt.

dieuanhbk

Xe hơi
Thời buổi này mà còn làm ăn điêu thế thì khác gì cầm dao cứa vào chân mình, sớm muộn cũng gãy thôi.

chandai.toinack

Xe điện
Không biết thế ngoài đó thế nào. Trong này e đi đám cũng nhiều. Mấy món bánh trái ấy ít người để ý, gọi là cho có thôi, sau rồi để chỏng chơ.
Khú khú.
Phiến phiến đi cho nó hanh thông.
Trong nam thì lễ đơn giản lắm ạ, mà lại đi những 2 lần, đám.hỏi và đám cưới, còn ngoài Bắc đám hỏi to hơn đám cưới hoành tráng lắm, nhìn mâm.lễ cứ gọi là xoắn luôn, đẹp cực
Trong nam là để trong tráp đạy nắp phủ khăn, ngoài Bắc là làm theo tháp cao tầng, có nghĩa là phô hết ra, nên cái gì cũng cầu kì và phải đẹp mắt

Cả tháp bánh, mà bánh ko ngon ko thương hiệu cũng hơi mệt, nói chung e ăn cỗ ngoài Bắc rùi e thấy để í cầu kì lắm
Đợt ăn hoit e trong Nam, các Bác cũng nằng nặc làm như ở ngoài đó, mà bánh cốm để đc 3 ngày chứ nhiêu đâu
---------
Hồi ra giêng, ông anh họ cưới vợ, ngày đầu làm 70 mâm, chơi ngay quả rau susu xào, đặt ở Tam đảo về, ngồi lặt chết bỏ luôn, mà ra giêng rau cỏ đắt cắt cổ, cỗ thì toàn món lạ, ngon, thế mà các Bà các Cô ăn cỗ, có vài cọng rau hơi già, là xì xầm bĩu môi, kháy đểu: khu trồng rau mà phải ăn rau già... ( khu Vân trì Đông Anh ạ)

dvhung243

Xe điện
Thôi lần tới e không cưới nữa vậy , cứ về ở với nhau vui vẻ , khi chia tay cũng đỡ phức tạp

Crusaderland

Xe điện
Chỗ Nguyên Ninh có dịch vụ ăn hỏi luôn mà, hồi em cưới đặt luôn ở đây nên đảm bảo bánh cốm, phu thê, mứt sen, chè khá yên tâm về chất lượng.

One-77

Xe cút kít
Trong nam thì lễ đơn giản lắm ạ, mà lại đi những 2 lần, đám.hỏi và đám cưới, còn ngoài Bắc đám hỏi to hơn đám cưới hoành tráng lắm, nhìn mâm.lễ cứ gọi là xoắn luôn, đẹp cực
Trong nam là để trong tráp đạy nắp phủ khăn, ngoài Bắc là làm theo tháp cao tầng, có nghĩa là phô hết ra, nên cái gì cũng cầu kì và phải đẹp mắt

Cả tháp bánh, mà bánh ko ngon ko thương hiệu cũng hơi mệt, nói chung e ăn cỗ ngoài Bắc rùi e thấy để í cầu kì lắm
Đợt ăn hoit e trong Nam, các Bác cũng nằng nặc làm như ở ngoài đó, mà bánh cốm để đc 3 ngày chứ nhiêu đâu
---------
Hồi ra giêng, ông anh họ cưới vợ, ngày đầu làm 70 mâm, chơi ngay quả rau susu xào, đặt ở Tam đảo về, ngồi lặt chết bỏ luôn, mà ra giêng rau cỏ đắt cắt cổ, cỗ thì toàn món lạ, ngon, thế mà các Bà các Cô ăn cỗ, có vài cọng rau hơi già, là xì xầm bĩu môi, kháy đểu: khu trồng rau mà phải ăn rau già... ( khu Vân trì Đông Anh ạ)
Ối giời. Ma chê, cưới trách :))

Pkiemtien

Xe hơi
Có khi là đá chó chửi mèo .....:P
Chứ bánh với chè mấy ai để ý mà gọi điện phê bình.:))

Mấy cụ bảo tự mua em thấy lạ nhe?! Chả lẽ lựa bánh, lựa chè xong mang lên cho người ta làm tháp, đóng gói?
Nói cho sướng mồm mà cụ. Dễ chiêu hạ bệ nhau đây. Chụp mỗi địa chỉ rồi nói mồm.
Ăn hỏi cưới xin bao nhiêu đám, nó làm cũng ko phải gian dối đâu các ông ạ. Kinh tế 1 phần nhưng còn phúc phần cho con cháu đấy

6V4 PRADO

Xe điện
Cảm ơn cụ,để sang năm em xí xóa làm ván mới thì tránh chỗ này ra :D