[Funland] Cuối hè - Chớm thu

Binhyennoiay

Xe điện
Nhìn váy của mợ Thu, làm em nhớ đến Hoàng Diệc Mai trong phim ''Câu chuyện của Hoa Hồng" thời gian qua, cô ấy cũng bận chiếc váy na ná như của mợ, rất đẹp.
Chân váy xòe bồng bềnh, trên nền vàng là điểm xuyết những bông hoa và độ rủ phải nói là xức sắc. Phân cảnh Diệc Mai cùng anh trai và tình đầu đến trạm xăng, cô ấy chạy ù té vào khu vệ sinh, (để tạo cơ hội cho tình đầu Trang Quốc Đống "ghi điểm" với anh mình) cô ấy kết hợp với đôi giày mũi nhọn màu đỏ, trông lại càng yêu kiều...

Em trộm nghĩ: "chiếc váy này mà "nàng thơ" nào bận lên phố Phan Đình Phùng, cosplay y chang set đồ của Hoàng Diệc Mai, thì góc phố không cần nắng cũng đủ chói chang"...:D.

Mợ còn set đồ nào "rất Thu" nữa không?

Ảnh: St
Mợ cho em xin link phim này với. Em ko tìm ra luôn, toàn thấy rì viu chán chán là...

MuathuHN252

Xe cút kít

giaconngu

Xe tăng
Full dáng cái váy đây mợ ạ. Chắc đó là cái váy thu nhất của em rồi ý.
Mấy bức ảnh này em cũng chụp vào mùa thu năm ngoái đây ạ.
Ngày 4 tháng 8 năm 2023 vẫn là mùa hè, do thời điểm bắt đầu tiết lập thu là 01h23 (giờ Hà Nội) ngày 8 tháng 8 năm 2023. Năm nay thì thời điểm bắt đầu tiết lập thu là 07h09 (giờ Hà Nội) ngày 7 tháng 8. Năm 2025 thì thời điểm bắt đầu tiết lập thu là 12h52 (giờ Hà Nội) ngày 7 tháng 8.

Entropy

Xe tăng
Hà Nội chỉ có mùa hè và mùa nóng thôi.

onano69

Xe container
Đi bộ ngoài giời tối nay mát se lạnh nhỉ

Uyển Lam

Xe máy
Mợ cho em xin link phim này với. Em ko tìm ra luôn, toàn thấy rì viu chán chán là...
Em thường xem các video ngắn, nhưng sau đó tìm link thì thấy có đây ạ, gửi mợ Yên nha:

Cứ theo link này của em rồi next tiếp trọn bộ nhé mợ Yên. Phim hơi ngôn tình, nhưng đằng sau là bài học về sự cố gắng học tập; kiên trì theo đuổi mục tiêu và không ngừng nâng cao tư duy như Hoàng Diệc Mai - dù cuộc đời cô ấy từ khi 20 tuổi, rồi 30 đến khi 40, luôn gặp những điều bất như ý...!

Cô ấy gặp tình đầu là đọng lại nhiều cảm xúc hơn cả: trai tài gái sắc. Nhưng khi ngã rẽ cuộc đời chia hai cuộc đời thành hai lối, cô ấy mặc dù vật vã để thoát ra cảm xúc tiêu cực của tình yêu, cũng đã học thêm về lớp "Tâm lý học". Sau này, gặp thêm chồng, tri kỷ và tình trẻ, lúc nào cũng thấy sự bình thản ở việc đối mặt với hiện tại.
...
Em rất thích bộ phim này, ngoài phục trang của nữ chính, còn là sự dịu êm trong nội tâm của cô Hoàng Diệc Mai. Ở bất cứ sự kiện nào trong đời, cô ấy cũng đều "trọn vẹn"...

chanthat123

Xì hơi lốp
Mấy nay oi kinh khủng, cháu đứng không mà vã mồ hôi
Có quả khí hậu oi nồng là đặc sản của xứ ta.
Thế mà chả hiểu sao hồi trẩu vật nhau với gấu trong cái phòng oi nóng, ngột ngạt đó mấy tiếng đồng hồ, hai đứa mồ hôi nhễ nhại mà ko đứa nào kêu nóng

Binhyennoiay

Xe điện
Em thường xem các video ngắn, nhưng sau đó tìm link thì thấy có đây ạ, gửi mợ Yên nha:

Cứ theo link này của em rồi next tiếp trọn bộ nhé mợ Yên. Phim hơi ngôn tình, nhưng đằng sau là bài học về sự cố gắng học tập; kiên trì theo đuổi mục tiêu và không ngừng nâng cao tư duy như Hoàng Diệc Mai - dù cuộc đời cô ấy từ khi 20 tuổi, rồi 30 đến khi 40, luôn gặp những điều bất như ý...!

Cô ấy gặp tình đầu là đọng lại nhiều cảm xúc hơn cả: trai tài gái sắc. Nhưng khi ngã rẽ cuộc đời chia hai cuộc đời thành hai lối, cô ấy mặc dù vật vã để thoát ra cảm xúc tiêu cực của tình yêu, cũng đã học thêm về lớp "Tâm lý học". Sau này, gặp thêm chồng, tri kỷ và tình trẻ, lúc nào cũng thấy sự bình thản ở việc đối mặt với hiện tại.
...
Em rất thích bộ phim này, ngoài phục trang của nữ chính, còn là sự dịu êm trong nội tâm của cô Hoàng Diệc Mai. Ở bất cứ sự kiện nào trong đời, cô ấy cũng đều "trọn vẹn"...
Lâu rồi em mới xem lại phim truyền hình hiện đại - đó là phim "Đi đến nơi có gió" của Lưu Diệc Phi đóng nữ chính và rất thích thú, em bị cuốn hút theo mạch phim thật sự bởi cảnh quay đẹp tuyệt làm em nung nấu sẽ tới Đại Lý về thôn Vân Miêu uống cf tại nơi nhiều gió 😄

Nên phim này em cũng rất tò mò muốn xem mà ko thấy link phim hị hị. Cảm ơn mợ nha, em sẽ tìm theo mợ chỉ.

Red One1

Xe lăn
Cuối hè

...
... Chớm thu 🥰

YarisVerso

Xe tải
Mùa thu Hà Nội thì phải đến tháng 10 mới là đẹp nhất. Từ xưa rồi vẫn thế mà, chứ tháng 8 vẫn còn nghỉ hè, tháng 9 bắt đầu năm học ngồi trong lớp mồ hôi vẫn ướt lưng. Những năm trước 9x có vẻ Hà Nội không chật chội, nóng bức như bây giờ nhưng trời cũng vẫn nóng đến tháng 10, tháng 11. Em nhớ đạp xe đi thăm thầy cô tối 20.11 toàn mặc áo cộc tay hết.
Gửi các cụ mợ mấy cái ảnh chụp một ngày thu Hà Nội đúng 20 năm trước.

"Sáng mát trong như sáng năm xưa
Gió thổi mùa thu hương cốm mới
Tôi nhớ những ngày thu đã xa
Sáng chớm lạnh trong lòng Hà Nội
Những phố dài xao xác hơi may
Người ra đi đầu không ngoảnh lại
Sau lưng thềm nắng lá rơi đầy
"
Đất Nước - Nguyễn Đình Thi

Uyển Lam

Xe máy
Lâu rồi em mới xem lại phim truyền hình hiện đại - đó là phim "Đi đến nơi có gió" của Lưu Diệc Phi đóng nữ chính và rất thích thú, em bị cuốn hút theo mạch phim thật sự bởi cảnh quay đẹp tuyệt làm em nung nấu sẽ tới Đại Lý về thôn Vân Miêu uống cf tại nơi nhiều gió 😄

Nên phim này em cũng rất tò mò muốn xem mà ko thấy link phim hị hị. Cảm ơn mợ nha, em sẽ tìm theo mợ chỉ.
"Đi đến nơi có gió" một thời gian viral trên mạng xã hội lắm mợ Yên. Tiết tấu phim nhẹ nhàng, tình cảm; cảnh quay đẹp; nội dung phù hợp với tất cả mọi người...

Sang "Câu chuyện của Hoa Hồng" thì Lưu Diệc Phi cũng vẫn giữ nét dịu dàng như thế. Mặc dù biểu cảm của "Thần tiên tỷ tỷ" không được đánh giá cao (từ các chuyên gia mạng), song ở bộ phim này em lại thấy ổn. Ổn là vì chính sự bình thản của cô ấy, lúc cao trào chia tay mới thấy nỗi khổ sở (vì yêu).

Thuộc dòng phim ngôn tình, nhưng xem xong em lại thấy cô ấy là một phụ nữ bản lĩnh: yêu sống yêu chết, dành trọn vẹn cho tất cả mọi thứ, đến khi quyết định từ bỏ cũng rất dứt khoát.

Có ai không một lần cùng kiệt vì yêu?!
=> Buông tay rồi sẽ không ngoảnh lại. Tiếp tục tiến về phía trước, không từ bỏ mục tiêu và không ngừng nỗ lực.
Đó mới thực sự là Hoa Hồng.

Em lấy cái clip rứt ngọt về đây cho mùa Thu cái nào:

Binhyennoiay

Xe điện
Mùa thu Hà Nội thì phải đến tháng 10 mới là đẹp nhất. Từ xưa rồi vẫn thế mà, chứ tháng 8 vẫn còn nghỉ hè, tháng 9 bắt đầu năm học ngồi trong lớp mồ hôi vẫn ướt lưng. Những năm trước 9x có vẻ Hà Nội không chật chội, nóng bức như bây giờ nhưng trời cũng vẫn nóng đến tháng 10, tháng 11. Em nhớ đạp xe đi thăm thầy cô tối 20.11 toàn mặc áo cộc tay hết.
Gửi các cụ mợ mấy cái ảnh chụp một ngày thu Hà Nội đúng 20 năm trước.

"Sáng mát trong như sáng năm xưa
Gió thổi mùa thu hương cốm mới
Tôi nhớ những ngày thu đã xa
Sáng chớm lạnh trong lòng Hà Nội
Những phố dài xao xác hơi may
Người ra đi đầu không ngoảnh lại
Sau lưng thềm nắng lá rơi đầy
"
Đất Nước - Nguyễn Đình Thi

Theo trí nhớ của em thì nhiều năm về trước, tối về đêm 20/11 là gió mùa về...heo may xao xác

Binhyennoiay

Xe điện
"Đi đến nơi có gió" một thời gian viral trên mạng xã hội lắm mợ Yên. Tiết tấu phim nhẹ nhàng, tình cảm; cảnh quay đẹp; nội dung phù hợp với tất cả mọi người...

Sang "Câu chuyện của Hoa Hồng" thì Lưu Diệc Phi cũng vẫn giữ nét dịu dàng như thế. Mặc dù biểu cảm của "Thần tiên tỷ tỷ" không được đánh giá cao (từ các chuyên gia mạng), song ở bộ phim này em lại thấy ổn. Ổn là vì chính sự bình thản của cô ấy, lúc cao trào chia tay mới thấy nỗi khổ sở (vì yêu).

Thuộc dòng phim ngôn tình, nhưng xem xong em lại thấy cô ấy là một phụ nữ bản lĩnh: yêu sống yêu chết, dành trọn vẹn cho tất cả mọi thứ, đến khi quyết định từ bỏ cũng rất dứt khoát.

Có ai không một lần cùng kiệt vì yêu?!
=> Buông tay rồi sẽ không ngoảnh lại. Tiếp tục tiến về phía trước, không từ bỏ mục tiêu và không ngừng nỗ lực.
Đó mới thực sự là Hoa Hồng.

Em lấy cái clip rứt ngọt về đây cho mùa Thu cái nào:

Ôi...em cũng mê cái dáng vẻ bình thản của nàng ấy từ phim Mộng Hoa Lục í Lam

CCB

Xe tăng
Mùa Thu bên hồ vắng

V3 này ok không cụ Jôn sần