[Funland] Cuối cùng thì ông PV-NB cũng có ETC

3077

Xe container
Em đợi ngày này mãi vì trước em chạy xuyên Việt chỗ nào có ETC qua trạm rất nhàn mà không tắc nhưng về tới cửa ngõ thủ đô lại xếp hàng. Sau bao lần chày cối thì cuối cùng PV-NB cũng đã có ETC. Tuy nhiên các cụ cho em hỏi chút là các trạm trước giờ em đi nó chỉ có 1 lần qua trạm thôi nên ETC nó trừ tiền luôn nhưng PV-NB thì mình vào chỉ là nhận thẻ, ra mới trừ tiền thì như vậy lúc vào cũng phải đúng làn ETC và ra đúng làn ETC à các cụ? Nếu lúc vào chưa đủ tiền có được không? (trong thời gian đi trong cao tốc mình nạp bù sau)

Morning Còi

Xe tải
Em đợi ngày này mãi vì trước em chạy xuyên Việt chỗ nào có ETC qua trạm rất nhàn mà không tắc nhưng về tới cửa ngõ thủ đô lại xếp hàng. Sau bao lần chày cối thì cuối cùng PV-NB cũng đã có ETC. Tuy nhiên các cụ cho em hỏi chút là các trạm trước giờ em đi nó chỉ có 1 lần qua trạm thôi nên ETC nó trừ tiền luôn nhưng PV-NB thì mình vào chỉ là nhận thẻ, ra mới trừ tiền thì như vậy lúc vào cũng phải đúng làn ETC và ra đúng làn ETC à các cụ? Nếu lúc vào chưa đủ tiền có được không? (trong thời gian đi trong cao tốc mình nạp bù sau)
Em nghĩ là đc, thậm chí cụ vào etc nhưng lúc ra ko có tiền trong tk thì có vẫn có thể trả tiền mặt. Em dự là nó phải thế

sontranvu

Xe điện
cứ cho tiền ở tk nó trừ nhầm à mà thôi em xin lỗi, đòi tiền sang mùa quýt à, khi nào nó bắt buộc như mũ bh thì e mới dùng.

MiTa

Xe lăn
Cc cho e hỏi etc này nó có thống nhất trên cả nước ko? Cả cao tốc quốc lộ tỉnh lộ? Chứ đi mỗi ô lại phải dán 1 cái thẻ tự động thì quá tội. E trước giờ chưa dán gì.

Thái cực

Xe tải
Cc cho e hỏi etc này nó có thống nhất trên cả nước ko? Cả cao tốc quốc lộ tỉnh lộ? Chứ đi mỗi ô lại phải dán 1 cái thẻ tự động thì quá tội. E trước giờ chưa dán gì.
Một thẻ cho một xe và dùng chung cụ ạ! Năm ngoái em đi Nam định, dán ở đấy, nhưng đi các nơi vẫn đi được. Họ tự động trừ tiền

Hieumos

Xe container
Có vẻ là thống nhất trên toàn quốc vì Bộ GT giao cho 1 đơn vị thầu toàn bộ món thu ETC này cụ ạ.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Triển khai cái này là đúng.

Vì sắp tới thu phí BOT vĩnh viễn thì sợ không có nhân lực ngồi ở trạm thu phí vì lương cho đội ngũ này sẽ rất cao vì thiếu người, phần lớn không dám làm nghề này vì rủi ro về mặt đạo đức và tính mạng là quá lớn. ( Gia đình ruồng bỏ, tiểu khu nhòm ngó, bạn bè xa lánh...)

3077

Xe container
Em nghĩ là đc, thậm chí cụ vào etc nhưng lúc ra ko có tiền trong tk thì có vẫn có thể trả tiền mặt. Em dự là nó phải thế
Nhưng vào ETC thì chắc nó sẽ không phát thẻ cứng nữa nhỉ vì các tuyến này có thẻ 2 đầu. Vào phát và ra thu? Nếu cụ vào làn ETC thì có phát thẻ đầu vào nữa k?

ceconam

Xe điện
E hóng thông tin và kinh nghiệm các cụ, e chưa dán cái này bao giờ và ko hiểu nó ntn

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
cực chẳng đã mới triển khai thôi, trong tim gan phèo phổi lục phủ ngũ tạng chẳng thằng đ éo muốn

Em chỉ phản đối, nộp tiền cho nó giữ mà thu nó thu phí 7.000VND/ tháng. Trong khi mấy tháng em ko đi qua trạm ETC nào!
Tiền trong tk không đc cộng thêm lãi xuất.
Anh em lái xe cho Cty đi công tác khó thanh toán, rồi chứng từ chi phí cho Cty như nào????

SesameStreet

Xe điện
Em chỉ phản đối, nộp tiền cho nó giữ mà thu nó thu phí 7.000VND/ tháng. Trong khi mấy tháng em ko đi qua trạm ETC nào!
Tiền trong tk không đc cộng thêm lãi xuất.
Anh em lái xe cho Cty đi công tác khó thanh toán, rồi chứng từ chi phí cho Cty như nào????
Thì nó cố tình bày vẽ thế để cụ phản đối rồi nó bảo "người dân không đồng tình với thu phí không dừng" vì nhiêu khê.