Cưỡi bồ chở Gấu lang thang Malaysia

tmanhthang

Xe tăng
Món rơi tự do này ghê răng phết các cụ ợ, Nó đưa mình lên đến đỉnh sau đó đột ngột cho rơi tự do, em là em suýt ...ón ra quần :'(:'(: :77::77:

Quả này gấu nhà cụ có bay theo không nhảy.

Pigwalk

Xe container
Hồi đó e chưa biết gì về OF, nên ko chụp nhiều về oto để làm quà cho các cụ, các cụ thông cảm,chỉ có quả này thôi
Giải thưởng của F1 tại Mã

Chỉnh sửa cuối:

Pigwalk

Xe container
Quả thật Mã có nhiều cái làm người ta ấn tượng.
Em chưa từng nhìn thấy là cờ nào to như thế này

Các cụ đi Mã nên thử món này:

Còn 1 món mà người mã rất khoái. Đó là ăn rau sống, soài xanh, cà chua sống, nhiều thứ rau khác.... chấm một thứ gần như mắm tôm bên mình - ăn cũng hay ra phết, em cũng nghiện mới chết chứ:P:P
Con đại bàng khổng lồ này nữa

f1_hn

Xe container
Bác nào đi, lần sau hú e, e chỉ cho vài món ăn ngon ở Kul:101:

anchor

Xe hơi
Phu, 2 hom nay em theo Gau di shopping ben nay met qua cac cu a! Nhung phai cong nhan shopping ben nay suong, hang hoa phong phu vo cung, gia ca chap nhan duoc neu so voi VN minh (ke ca la hang hoa thuoc loai co ten tuoi).

Tam thoi em co 2 cam nhan sau ve Malay:

1. Bia: cu nao khoai bia (giong em hehe) thi sang day se thay hoi bi thiet thoi vi gia bia kha dat. 1 coc bia tuoi 330ml gia tam 80k VND (neu uong dung vao happy hour thi buy 1 get 1 free con tam duoc). Bia lon va bia chai ban trong sieu thi cung rat dat, it nhat la 30k/lon Anchor (oh, y het nick cua minh nhi :P). Duoc cai la no co cac loai nong do cao 8,9 do uong cung vui.

2. Taxi: bat ngo de chiu vi gia taxi ben nay cuc re, chi tam 5k/km, lai con mac ca duoc! Tinh ra cung same same di monorail thoi ma lai chu dong. Em khuyen cu nao sap sang nen di taxi nhung quang duong tam 5-10km.

@mod: em dang tren xe di Genting nen van ko type tieng Viet duoc, cho e xin nha!

jackibi

Xe đạp
Bác chủ thớt thuê xe mất 80RM/day với con Savy thì vẫn bị đắt rồi. Lần em ra Langkawi em thuê con Nissan Sentral đời 2006 4 ngày mất có 250RM.

Bác nào muốn bắt xe buýt lên Genting thì có thể ra Pudu Raya Bus Terminal, KL Sentral Station mà mua vé lên đó.

Chỉnh sửa cuối:

hanoien

Xe điện
Phu, 2 hom nay em theo Gau di shopping ben nay met qua cac cu a! Nhung phai cong nhan shopping ben nay suong, hang hoa phong phu vo cung, gia ca chap nhan duoc neu so voi VN minh (ke ca la hang hoa thuoc loai co ten tuoi).

Tam thoi em co 2 cam nhan sau ve Malay:

1. Bia: cu nao khoai bia (giong em hehe) thi sang day se thay hoi bi thiet thoi vi gia bia kha dat. 1 coc bia tuoi 330ml gia tam 80k VND (neu uong dung vao happy hour thi buy 1 get 1 free con tam duoc). Bia lon va bia chai ban trong sieu thi cung rat dat, it nhat la 30k/lon Anchor (oh, y het nick cua minh nhi :P). Duoc cai la no co cac loai nong do cao 8,9 do uong cung vui.

2. Taxi: bat ngo de chiu vi gia taxi ben nay cuc re, chi tam 5k/km, lai con mac ca duoc! Tinh ra cung same same di monorail thoi ma lai chu dong. Em khuyen cu nao sap sang nen di taxi nhung quang duong tam 5-10km.

@mod: em dang tren xe di Genting nen van ko type tieng Viet duoc, cho e xin nha!
Cụ còn ở Mã lâu k? Thứ 5 này em mới sang, cụ còn ở đó thì mời em bia nhé. Nghe 1 cụ tư vấn em sẽ đi Genting- Kul- Port ****son.

f1_hn

Xe container
Cụ còn ở Mã lâu k? Thứ 5 này em mới sang, cụ còn ở đó thì mời em bia nhé. Nghe 1 cụ tư vấn em sẽ đi Genting- Kul- Port ****son.
Cụ thứ 5 mới sang ah, e lại về VN mất ko thì mời cụ đi nhậu ở Kul với e...mời cụ 3 lon bia 12 độ, cụ ko lăn ra ngủ ngoài đường thì e:77:
rgards

Pigwalk

Xe container
Đó là Port Di-c-k son cụ ạ, nằm giữa Kul và Malacca.

Chỉnh sửa cuối:

Pigwalk

Xe container
Chữ cảng D-i-c-k-s-o-n phạm húy hay sao mà ko hiện lên được nhỉ? :ohmy::ohmy:

f1_hn

Xe container
Port ****Son là cảng biển nằm cách Kul khoang 30km...Nếu có ý định đi Malay thi các bác có thể chọn: Langwaki, Redang, Tiamon...o Kul chỉ kiểu shopping thôi, lên Twin Tower hay KL Tower là hết vẹo

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Bác ở bên đó lâu ko ? Em 20/4 này sang. Em ở KS Radius (Park-ink)

nếu bác còn bên đó, alo em: +84904861458

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
ngưỡng mộ cụ quá(b)(b)
nếu 1 lần nữa em được lấy vợ nhất định sẽ làm quả tuần trăng mật như cụ:69::69:

anchor

Xe hơi
Híc, sáng mai em bay chuyến sớm về rồi cụ ạ, ko có dịp mời cụ bia roài (sang đây cụ muốn mua bia rẻ thì vào siêu thị to to 1 tý, mấy hôm rồi em uống ngoài quán và mua thêm ở 7 Eleven thì hơi đắt, hôm nay trước khi ra sân bay em tình cờ vào cái siêu thị Cold gì đó trong Times Square mua bia rẻ hơn tương đối (thực ra thì cũng chỉ rẻ được tầm 5k, nhưng vẫn khoái :)))). Hôm qua đi Genting, hôm nay lại shopping, 2 vợ chồng em đi như lết trên đường :77: Nhìn các shopping mall của nó to cao gấp 3-5 lần cái sân bay nhà mình mà oải :102:

P/S: vợ chồng nhà em hơi chủ quan, tính là mai bay sớm 6h sáng nên định ra sân bay thuê khách sạn, ngờ đâu đến đây (Tunes Hotel) thì nó fully booked roài mới nhục chứ :'( trong khi đó bọn em check out khỏi Royal Bintang Hotel từ sáng sớm nay để đi Twin Towers và shopping :102: Đúng là không có cái dại nào giống cái dại nào, tự dưng lại được trở về "thời xa vắng", hồi đó vợ chồng em đã từng ngủ ngoài ga tàu ở Đức tầm 4-5 tiếng và ngủ ngoài sân bay ở Moscow 21 tiếng để chờ máy bay :)) Đi chơi kiểu SV thế thì vui chứ bây giờ thì ngại phết đấy :'( May là bọn Tunes Hotel này tử tế (so far, at midnight :P) không đuổi mình đi mà vẫn cho mình ngồi dùng internet free, máy lạnh chạy vù vù, có thêm mấy lon bia mua lúc chiều, hehe :))

Hẹn các cụ mai về đến quê choa em bẩm báo tiếp nhá (b)

Dép Tông

Đi bộ
Cảnh đẹp đấy

hanoien

Xe điện
Bác ở bên đó lâu ko ? Em 20/4 này sang. Em ở KS Radius (Park-ink)

nếu bác còn bên đó, alo em: +84904861458
20/4 em bắt đàu khởi hành về rồi cụ ợ! 6h30 bay.
Em đi của Air Asia, nếu cụ cũng đi hãng này thì em về rồi cụ mới có chuyến bay sang.

khkdgs

Xe điện
em hỏi tý nhé. tổng chi phí cho chuyến đi của cụ hết bao nhiêu vậy. em tính cưới vợ xong đi thái lan chơi. không biết thế nào đây. có khi đi chuyến như cụ có khi lại vui. em dân Thái nguyên ạ. nếu có dịp về Thái nguyên quê chè các bác hú em nhé. thank

bonbanhloiruong

Xe tăng
Em định thuê cả con này nữa, dưng mờ chưa lái bao giờ với lại Gấu nhà em chưa bít bơi nên thôi:
Con này lái dễ lắm cụ ơi. Vô lăng chắc cụ quen rồi, có mỗi cái cần ga đẩy lên đẩy xuống thôi mà, cái khó là cụ phải biết xem la bàn và quen với hệ hải đồ không thì ra biển không biết đường về chỉ còn mỗi cách bắt Gấu ăn cá mập thôi :D

hung303

Xe điện
Giao thông nói chung rất tốt, đường xá, biển báo rất tốt, dễ đi chỉ cái là đi bên lề trái ngược với VN thôi. Nhà em ko biết đường, thế nên, vợ xem bản đồ chồng lái xe mà chạy ầm ầm, cũng thấy xxx nhưng mình chạy đúng luật nên no bờ rốp lầm. Bác sang đó lưu ý vụ đỗ xe thôi - đúng chỗ. Đi khoảng 7 ngày thì hợp lý, 5 ngày ở Mã, 2 ngày sang Sing chơi. Từ Kul đi sinh mất khoảng 5-6 tiếng, vé khá rẻ, xe lại rất tiện nghi, cứ chạy khoảng 1h (150km) lại nghỉ. Sing nhỏ, KS và ăn khá đắt so với Mã. Em chỉ thuê xe ở Langkawi thôi, ko phải đặt cọc gì cả, chỉ đọc số phòng và KS cho chủ xe vì xe này bác ko thể mang ra khỏi langkawi được đâu và cũng ko bán được. Còn ở Kul, bác ko nên thuê xe vì hay tắc đường, bác cứ đi taxi, monorain, xa thì bus rất tiện. Taxi bác nhớ mặc cả nhé vì nó ko dùng đồng hồ tính tiền như mình đâu.
Bác cho em một số thông tin về chuyến đi của bác em sẽ tư vấn cho bác qua mail.
Cám ơn bác quá! (l)
e đi sẽ đi Malay ngày 15/7 về vào 23/7, Airasia chuyển giờ bay lên 6h sáng nên nghe chừng dậy sớm đi mệt quá ! :)
năm ngoái bọn e cũng đi Sing rồi, Malay thì chưa năm nay định đi Malay và cũng sẽ qua Sing chơi!
bọn e dịnh đi tự do nên đặt vé từ tháng 10 năm ngoái, 4 người lớn đi giá vé = 0$, chỉ mất thuế + phí = 160$ cho 4 người khứ hồi và đặt cả thức ăn trên máy bay trứoc luôn!
email của e: hung303@yahoo.com