Cuộc thi: "Fiesta tiết kiệm tối đa" dành cho thành viên OF.

digger

Xe tăng
thằng nhà em cố thủ ghê quá, chưa động tĩnh gì.
Em quyết định theo số trời, khi nào nó bấm chuông thì mới mở cửa :( Ko nhờ thợ phá khóa nữa.
Đúng đấy, không nên cố quá, ở trong đó ngày nào là tốt thêm ngày đấy (thấy các cụ bảo thế)
Hai đứa nhà anh đều chờ thế cả, chả can thiệp sớm làm gì

TSTA

Xe container
Đúng đấy, không nên cố quá, ở trong đó ngày nào là tốt thêm ngày đấy (thấy các cụ bảo thế)
Hai đứa nhà anh đều chờ thế cả, chả can thiệp sớm làm gì
Cảm ơn cụ trưởng thôn đã hỏi thăm nhà em,
Bác sỹ ở Việt Nhật và PS Hà Nội phán hoàn toàn khác nhau về mức độ Urgent :-B
1 bên thì làm cả nhà em phát hoảng :-ss, còn bên HN thì lại bảo cứ bình thường ^#(^
Em quay như chong chóng. [-(

Chỉnh sửa cuối:

citycar

Xe tải
Có khi phải nhử kẹo cho nó ra :)) đợi chờ là hạnh phúc đấy

lavoiture

Xe tải
Vụ này nghe chừng vui đây. Nhưng rơi vào thứ 5 thì em không thể giao lưu được rồi.
Miss Queen và cụ Digger từ giờ đến thứ 5 xem có điều lệ nào để kí hiệp ước giao phối giữa 2 chi hội nhỉ.

Theo lời mời của hội KMFC (Kia Morning và những người bạn) do Mc Queen đại diện ngỏ lời, đề nghị anh em nhà mềnh tham dự buổi giao lưu với KMFC với những nội dung chính như sau:
1. Thời gian: 18 giờ ngày 17/11/2011 (thứ năm)
2. Địa điểm: Tre Place (An Dương Vương, Tây Hồ, Hà Nội)
3. Thành phần: Toàn thể anh em nhà mềnh (có thêm bạn càng tốt)

Chi tiết cụ thể xin kích vào đây ạ

QuangTN

Xe buýt
Hehe, hôm qua lại bị một chú 2 bánh húc nứt đôi tấm nhựa phản quang ở đuôi rồi;
Xuống kiểm tra thấy xe máy nhựa bay ra vài miếng, người lái thì cũng sứt sát chân tay chán chả muốn bắt đền nữa, chịu khó để cuối năm đi làm bảo hiểm vậy b-(
em mới làm bảo hiểm có tí kinh nghiệm: giá trị bảo hiểm trên 7tr sẽ mất khoảng 2 ngày xét duyệt và điều chỉnh giá với xưởng. Do vậy theo em nên chịu khó chăm chỉ đi làm bảo hiểm cho nhanh và đẹp vợ 2. Mây chú ở hãng ngại làm nhiều lần nên hay xui KH làm 1 thể. Như vụ của em nằm xưởng mất 3 ngày lận.
@TSTA: quá ngày thì nên đề nghị bác sĩ cho monitor tim thai liên tục cho chắc ăn. Tốn kém tí nhưng yên tâm.

QuangTN

Xe buýt
Vụ này nghe chừng vui đây. Nhưng rơi vào thứ 5 thì em không thể giao lưu được rồi.
Miss Queen và cụ Digger từ giờ đến thứ 5 xem có điều lệ nào để kí hiệp ước giao phối giữa 2 chi hội nhỉ.
Hị hị... Cụ dùng từ mạnh quá làm anh em hết sức phấn chấn :D

citycar

Xe tải
em mới làm bảo hiểm có tí kinh nghiệm: giá trị bảo hiểm trên 7tr sẽ mất khoảng 2 ngày xét duyệt và điều chỉnh giá với xưởng. Do vậy theo em nên chịu khó chăm chỉ đi làm bảo hiểm cho nhanh và đẹp vợ 2. Mây chú ở hãng ngại làm nhiều lần nên hay xui KH làm 1 thể. Như vụ của em nằm xưởng mất 3 ngày lận.
@TSTA: quá ngày thì nên đề nghị bác sĩ cho monitor tim thai liên tục cho chắc ăn. Tốn kém tí nhưng yên tâm.
Cám ơn nhiều, anh sẽ cố gắng tính toán phối hợp để làm 6,9 triệu là vừa :))

TSTA

Xe container
bé nhà anh ổn chưa, show hàng đi anh

HamLong3.0V

Xe điện
TA ơi mình tính thứ 5 tới vác xe vào HNFord làm BH vết lõm 2 cánh cửa bên phụ, mấy vết lõm cản trước và kiểm tra mô tơ kính lái kết hợp bảo dưỡng 5000km luôn. Theo TA thì mất khoảng bao lâu, đến sáng thứ 7 có được lôi xe về k0 ?

TSTA

Xe container
TA ơi mình tính thứ 5 tới vác xe vào HNFord làm BH vết lõm 2 cánh cửa bên phụ, mấy vết lõm cản trước và kiểm tra mô tơ kính lái kết hợp bảo dưỡng 5000km luôn. Theo TA thì mất khoảng bao lâu, đến sáng thứ 7 có được lôi xe về k0 ?
sáng thứ 5 anh mang qua sớm, 8:00am bên em bắt đầu làm việc. Nếu là bảo hiểm PVI thì lúc nào cũng có cậu BH trực ở đây, thủ tục nhanh gọn.
Tùy vào vết cụ thể, nhưng em sẽ cùng với các anh em cố gắng trả xe cho anh sau hơn 1 ngày thôi. Lõm mà ít có khi chỉ 2/3 ngày thôi.
Anh cứ yên tâm, khách mở hàng Fiesta của em, em sẽ quan tâm đặc biệt. Chỉ sợ em lại ko có mặt hôm đó thôi.

HamLong3.0V

Xe điện
sáng thứ 5 anh mang qua sớm, 8:00am bên em bắt đầu làm việc. Nếu là bảo hiểm PVI thì lúc nào cũng có cậu BH trực ở đây, thủ tục nhanh gọn.
Tùy vào vết cụ thể, nhưng em sẽ cùng với các anh em cố gắng trả xe cho anh sau hơn 1 ngày thôi. Lõm mà ít có khi chỉ 2/3 ngày thôi.
Anh cứ yên tâm, khách mở hàng Fiesta của em, em sẽ quan tâm đặc biệt. Chỉ sợ em lại ko có mặt hôm đó thôi.
Mình BH Liberty TA ạ, chắc cũng đơn giản thôi nhỉ. Hôm đó kiểu gì cũng phải nhờ đc Hoàng check cho cái kính cửa lái, kêu rè rè điên lắm ~X(
@digger: bên họ cũng toàn đực rựa thôi anh ạ, nhưng được cái rất fun :D
PS: vụ kia vẫn ở dạng soạn thảo hả anh ?

Chỉnh sửa cuối:

TheQueen

Xe điện
Có khi phải nhử kẹo cho nó ra :)) đợi chờ là hạnh phúc đấy
sao lại lấy câu slogan của e thế
thông báo với các cụ nhà FFI thông cảm là vì có nhiều lý do.Nên buổi giao lưu giữa hai nhà e xin chuyển sang chủ nhật ngày 27-11
Mong các cụ nhà FFI thông cảm nhé

FordAT

Xe tăng
Mình BH Liberty TA ạ, chắc cũng đơn giản thôi nhỉ. Hôm đó kiểu gì cũng phải nhờ đc Hoàng check cho cái kính cửa lái, kêu rè rè điên lắm ~X(
@digger: bên họ cũng toàn đực rựa thôi anh ạ, nhưng được cái rất fun :D
PS: vụ kia vẫn ở dạng soạn thảo hả anh ?
Ông tìm dc chỗ gửi xe chưa, hôm trước gọi cho ông mà sóng yếu hay sao nghe chả rõ ông bị sao. CHỉ nghe mỗi từ mất bằng rồi k tìm dc chỗ gửi xe.

citycar

Xe tải
thông báo với các cụ nhà FFI thông cảm là vì có nhiều lý do.Nên buổi giao lưu giữa hai nhà e xin chuyển sang chủ nhật ngày 27-11
Hehe, thực ra cũng ko để ý chữ ký lắm bây giờ mới thấy đấy :))

digger

Xe tăng
Làm sao mà phải thông với cảm, 27-11 càng dễ sắp xếp. 17-11 anh đang hơi lúng túng đây này.

HamLong3.0V

Xe điện
Ông tìm dc chỗ gửi xe chưa, hôm trước gọi cho ông mà sóng yếu hay sao nghe chả rõ ông bị sao. CHỉ nghe mỗi từ mất bằng rồi k tìm dc chỗ gửi xe.
Tôi tạm thời vác lên gần văn phòng để mấy hôm nghe ngóng tình hình. Hôm nọ bị thu bằng 30 ngyaf vì đỗ xe sai quy định, chán vãi ! Hết tuần này mà k0 ổn thì tôi vác về Văn Chương ông ạ, đúng là khổ vì chỗ để xe :(