Cuộc thi: "Fiesta tiết kiệm tối đa" dành cho thành viên OF.

TSTA

Xe container
trong bộ tem xe của em cũng có sẵn chữ Fiesta Club rồi các cụ à

lavoiture

Xe tải
Cái này khó hiểu quá, thôi để CN mời cụ ra bàn có các nhà chuyên môn học như Piesta, Hàm Long .

NGoài ra tất cả anh em ai có ý kiến gì thì đóng góp hết ý kiến luôn. Để CN khi đã thống nhất rồi thì cứ thế mà làm.

Thưa Kụ Digger,
E biết Kụ rất nhiệt tình và vất vả về vụ Logo này; nhưng đây là thứ ko dễ vì gu thẩm mỹ của mọi người có thể khác nhau- để có tiếng nói chung là rất mất...thời gian và công sức. Do vậy Kụ hãy kiên nhẫn.
Kụ ko thể phủ nhận rằng nếu Logo của các Kụ dán lên làm xấu xe thì nhiều người sẽ ko muốn dán nó, dù có yêu cái HỘI FFi đến mấy đi nữa!
Về Logo dập nổi thì quả là ko dễ, theo e thì Kụ phải xem cái kiểu chữ của xe này là kiểu chữ gì(nó cũng làm trên máy tính thôi), sau đó kiểu chữ của Logo mình làm cũng phải theo nó. Tiếp theo là kụ nên chọn chữ thẳng vì bên kia nó "nghiêng ngả" rồi. Vẫn bảo lưu ý kiến của E là các Kụ nên bớt chữ đi- nhiều quá rất rối và ko thể đẹp được- ví dụ Kụ chỉ cần viết tắt T 's - Fi s hay mỗi chữ T thôi chẳng hạn, khi đó Logo còn O to fun T với chữ T đứng sau nối liền với nét gạch chân chữ O to fun.
Còn về Logo dán kiểu Decan thì E cũng ko "xui' các kụ tự cắt dán- mà làm Logo in ấn đàng hoàng. khi đó việc bóc ra dán sẽ đơn giản, khi nào nó cũ thì ta lại thay cái mới- vừa tiết kiệm lại vừa thống nhất.
E góp ý vậy nhưng E ko phải dân mỹ thuật công nghiệp nên ko thể sáng tác được, vậy nên E mới nói: chê thì dễ- làm thì khó!
Có gì ko phải xin các kụ bỏ qua.

TSTA

Xe container
TSTA show hàng lên đi cho AE ngắm cái!
tìm mãi mà ko cụ nào dán đầu tiên cả. Em sắp ship hết vào Nam rồi.
em tặng 1 bộ cho cụ HL nhưng xe của mama nên cũng ko tiện dán. Em quyết định dán cho cụ ByFoot trong chiều nay, đẹp thì cụ lấy, ko ưng thì em dán free luôn. =D>

HamLong3.0V

Xe điện
tìm mãi mà ko cụ nào dán đầu tiên cả. Em sắp ship hết vào Nam rồi.
em tặng 1 bộ cho cụ HL nhưng xe của mama nên cũng ko tiện dán. Em quyết định dán cho cụ ByFoot trong chiều nay, đẹp thì cụ lấy, ko ưng thì em dán free luôn. =D>
Mình cũng máu dán cho Focus lắm nhưng khi dán sẽ rất dễ bị nhận diện, cái này là bất tiện và khiến nhiều lão lo ngại nhất :))
@lavoiture: anh Minh đừng hòng trốn tránh trách nhiệm nhé, KTS thành tài ở Pháp mà k0 đì-zai nổi cái logo cho FFi thì hơi tệ :))

Chỉnh sửa cuối:

vnr_82

Xe điện
Chà, Hội Fi quy tập được nhiều nhân tài nên xôm trong vụ logo thật :P
Mà mỗi người 1 ý, chắc phải đến CN đem ra bàn nghị sự mới thống nhất đc :))

HNmember

Xe tăng
Mình cũng máu dán cho Focus lắm nhưng khi dán sẽ rất dễ bị nhận diện, cái này là bất tiện và khiến nhiều lão lo ngại nhất :))
@lavoiture: anh Minh đừng hòng trốn tránh trách nhiệm nhé, KTS thành tài ở Pháp mà k0 đì-zai nổi cái logo cho FFi thì hơi tệ :))
Hì hì, Kụ nói ra cái điều mà E cũng e ngại lắm!!! Kụ nào có nghề thì đứng ra làm giúp AE đi chứ- cứ ẩn dật thế e ko tiện đâu.(*)

Piesta

Xe tải
Em xin phép chỉnh sửa chút p.a tk của bác digger ạ:

- Theo em thì với mô hình như của mình thì từ Club nghe có vẻ đúng nghĩa hơn mặc dù nghe team nó hay hơn thật :(
- Logo otofun bỏ hình cái oto ở trên thì nhìn nó đỡ ...wê hơn + em chỉnh lại space giữa các chữ cho nó đỡ rời rạc

Em rất xin lỗi vì đã hứa tham gia vụ TK này mà......chưa làm đc gì. Thấy bác chủ tịch nhiệt tình quá ..... nên em xấu hổ, góp ý chỉnh sửa 1 chút thôi ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

citycar

Xe tải

- Theo em thì với mô hình như của mình thì từ Club nghe có vẻ đúng nghĩa hơn mặc dù nghe team nó hay hơn thật :(
- Logo otofun bỏ hình cái oto ở trên thì nhìn nó đỡ ...wê hơn + em chỉnh lại space giữa các chữ cho nó đỡ rời rạc

Em rất xin lỗi vì đã hứa tham gia vụ TK này mà......chưa làm đc gì. Thấy bác chủ tịch nhiệt tình quá ..... nên em xấu hổ, góp ý chỉnh sửa 1 chút thôi ạ :(
Em thích cái này, nhận diện dễ dàng và đầy đủ thông tin!

HNmember

Xe tăng
Kụ Piesta thử cho chữ O TO FUN chạm vào cái vạch trắng xem thế nào? Cái vạch trắng như là con đường ấy.
E nghĩ trong thời gian 1 tuần thì cũng chỉ làm đơn giản thế này được thôi. Dưng mà in được cái Decan này cũng khó phết; mà làm bằng nhôm thì phải cho ăn mòn các chữ trên logo. Chữ chìm hoặc chữ nổi đêu được cả.
Kụ nào có khả năng thì lên tiếng giúp cái.

digger

Xe tăng

Đấy, thấy chưa, thế mới làm cho chuyên gia lên tiếng chứ
Công nhận là phương án của Piesta quá ngon rồi, không nên bàn cãi nữa (chỉ mỗi cái là nên dập hoặc ăn mòn chữ chìm chứ không nên dập hoặc ăn mòn nổi)
Bây giờ đến công đoạn đặt hàng in đi (đã đánh tiếng mấy chỗ làm quà tặng rồi nhưng số lượng ít nó không nhận, nó bảo in 1.000 cái nó mới nhận in cơ).
Piesta chắc có nhiều bạn bè thi công được vụ này, nhận in giúp anh em cái, anh sẽ có trách nhiệm gom tiền đặt luôn khi được yêu cầu.

Piesta

Xe tải
Đấy, thấy chưa, thế mới làm cho chuyên gia lên tiếng chứ
Công nhận là phương án của Piesta quá ngon rồi, không nên bàn cãi nữa (chỉ mỗi cái là nên dập hoặc ăn mòn chữ chìm chứ không nên dập hoặc ăn mòn nổi)
Bây giờ đến công đoạn đặt hàng in đi (đã đánh tiếng mấy chỗ làm quà tặng rồi nhưng số lượng ít nó không nhận, nó bảo in 1.000 cái nó mới nhận in cơ).
Piesta chắc có nhiều bạn bè thi công được vụ này, nhận in giúp anh em cái, anh sẽ có trách nhiệm gom tiền đặt luôn khi được yêu cầu.
Hic, chỉ là chỉnh sửa sắp xếp lại theo logo của anh thôi ạ, em ngoáy 1 lúc trước khi về ăn trưa ở cty :D. Về vụ đặt làm kim loại ăn mòn thì em đã nói chuyện với bác Việt bán đồ phụ kiện FFi , đúng chuyên ngành của bác ý luôn, chắc là sẽ giúp được hội FFi đấy ạ. Còn tạm thời mà chưa làm kịp thì em thử làm p.a sticker bt, các màu giống màu xe để chẳng may mà cần thì dán tạm ạ.

@HN member: em nghĩ cái vạch đấy chỉ để phân chia 2 cục text thôi chứ biến nó thành hình nữa thì hơi mệt, với cả để logo chạm vào vạch thì cũng ko đẹp lắm.
Em sửa lại 1 tí, cho chữ + logo to lên vì thấy nó hơi bị nhiều khoảng trống

Chỉnh sửa cuối:

HNmember

Xe tăng
Hihi, có vẻ sáng sủa vụ Logo. Các Kụ làm chữ chìm thì sơn chữ đồng loạt như maket thôi. Còn cái vụ đường kẻ thì như thế này là bình thường rôi, nhưng do chữ O và U của Kụ nó to, do đó ta hình tượng hoặc sửa chút cho nó giống như là 2 bánh xe đi- khi đó 2 chữ này chạm vào đường kẻ. Còn tất nhiên tất cả chữ chạm đường kẻ sẽ ko đẹp. Nhờ Kụ Piesta ra tay giúp AE đi à.

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Hic, chỉ là chỉnh sửa sắp xếp lại theo logo của anh thôi ạ, em ngoáy 1 lúc trước khi về ăn trưa ở cty :D. Về vụ đặt làm kim loại ăn mòn thì em đã nói chuyện với bác Việt bán đồ phụ kiện FFi , đúng chuyên ngành của bác ý luôn, chắc là sẽ giúp được hội FFi đấy ạ. Còn tạm thời mà chưa làm kịp thì em thử làm p.a sticker bt, các màu giống màu xe để chẳng may mà cần thì dán tạm ạ.

@HN member: em nghĩ cái vạch đấy chỉ để phân chia 2 cục text thôi chứ biến nó thành hình nữa thì hơi mệt, với cả để logo chạm vào vạch thì cũng ko đẹp lắm.
Em sửa lại 1 tí, cho chữ + logo to lên vì thấy nó hơi bị nhiều khoảng trống
Cho phép em có tý ý kiến nhé. Em vẫn thích giữ cái logo OF nguyên bản có hình cái oto loằng ngoằng ở trên, với lại em thích FFi TEAM hơn là FFI CLUB. Thêm chút nên chăng hạ đường kẻ ngang xuống chút cho đỡ tranh chấp giữa 2 mảng trên dưới anh Piesta ? Em thấy tỷ lệ 1/3 có khi đẹp hơn là 2/5 anh ạ.
Về vật liệu em ủng hộ phưưong án trước mắt tạm làm bằng sticker hai màu đen trắng như trên cùng, đồng nhất và xe màu nào cũng chơi được tuốt. Em làm ẩu 01 cái dựa trên hàng của bác Piesta gọi là diễn đạt ý đồ, mong các bác đừng cười :D

Chỉnh sửa cuối:

Piesta

Xe tải
Hị hị, nghe team thì nó hay với cả pro hơn thật nhưng về ý nghĩa thì nó có vẻ không đúng lắm thôi chứ em thì thế nào cũng được mà :)
@ HNmember: chỉnh cái đấy đơn giản thôi ạ, để mọi người ý kiến xong xuôi rồi em chỉnh 1 thể

HamLong3.0V

Xe điện
Hị hị, nghe team thì nó hay với cả pro hơn thật nhưng về ý nghĩa thì nó có vẻ không đúng lắm thôi chứ em thì thế nào cũng được mà :)
@ HNmember: chỉnh cái đấy đơn giản thôi ạ, để mọi người ý kiến xong xuôi rồi em chỉnh 1 thể
Tại em thấy chữ Club là nghĩ đến quán bar, nơi mà ai thích cũng có thẻ đến được. Còn TEAM nó mang tính đồng đội và thân thiết hơn. Đó là thiển ý của em ạ :D

digger

Xe tăng
Bàn về cái chữ TEAM hay Club thì anh em mình cũng bàn mãi rồi mới đưa ra chữ TEAM
Đúng là Team không sát nghĩa bằng Club, nhưng nghe TEAm nó khoái hơn, Club nghe có vẻ ăn chơi hơn, TEAM thì mang tính nghiêm túc hơn (những vẫn FUN)
Đã Fun thì sao phải tính chuyện sát nghĩa hay không sát nghiã đâu, anh vẫn thích quan điểm của HL hơn, đó là nên dùng chữ TEAM

@@Piesta: Em bàn với A Việt vụ này luôn đi, càng sớm càng tốt

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Chốt lại sáng CN 10h anh em FFi tụ tập gặp mặt đại diện BHĐ và đại diện FVL ở cafe 3B Lê Văn Lương nhé, cả nhà cố gắng đi đông đủ họp hành luôn. Nhất là bác digger và bác Piesta ( anh mang theo lap được k0, chiến vụ logo luôn ), vắng các bác thì buồn hẳn đấy ah !

QuangTN

Xe buýt
Team nghe đoàn kết hơn các cụ à.
Logo OF em thấy hay ở cái hình oto, theo em nên tôn trọng logo của diễn đàn, ko nên sửa.

HamLong3.0V

Xe điện
Team nghe đoàn kết hơn các cụ à.
Logo OF em thấy hay ở cái hình oto, theo em nên tôn trọng logo của diễn đàn, ko nên sửa.
Ghét lão này vãi, toàn nói đúng ý mềnh, k0 thể k0 vote :D