Cuộc thi: "Fiesta tiết kiệm tối đa" dành cho thành viên OF.

TSTA

Xe container
Xe ddang để ở Ngô thì Nhậm đấy dán luôn rồi show hàng đi, mình ko lấy tiền quảng cáo đâu ...kkk
bác sáng tạo đoạn kkk thật, :P

Có mấy loại đấy bác à, loại màu trắng, loại phản quang và phản quang 3M, thời gian sử dụng như quảng cáo là 5 năm. Mai em cầm theo dán thử xem xe bác ăn loại nào.

citycar

Xe tải
Ít ra phải thế này cụ a **==
Rõ ràng logo này đẹp hơn cái FFiteam ở dưới, nhưng nó gặp vấn đề xung đột về quy cách - FFi không thể xếp hàng trên Ford hay Otofun - Cũng như trong trình bày văn bản - Công ty không thể đứng trên Tập đoàn hay Phòng, Ban không thể đứng trên Công ty được. Em ngoại đạo về thiết kế nhưng mấy bác Kiến trúc sư nhà mình thấy có vấn đề gì không ạ!

QuangTN

Xe buýt
Xét về nhận dạng thương hiệu thì OF thiếu nhiều thứ lắm :D.
Em nghĩ phương án ffi ở trên cũng có ý nghĩa hay là OF nâng niu chi hội ffiteam. Giống như bố bế con chứ ko phải con ngồi lên đầu bố.
Các cụ thấy hợp lý ko ạ :))

Thích Là Mần

Xe tải
Các cụ cứ phức tạp chuyện trên dưới. Với lị cái chữ FFi được in chìm mà.
Cái nào nhìn hợp con mắt thì chấm thôi. Xe oto có trước hay Otofun có trước ạ ?
Mẫu 2 hài hòa nhất.

digger

Xe tăng
Em chim ưng con này anh ơi. Em nghĩ chỉ chỉnh sửa tý xíu là chơi được rồi. Có nên cho chữ FFiTEAM màu đen luôn k0 anh ? Ý kiến các bác khác ra sao ạ ?
Em nói nhỏ nhé, mặc dù anh digger thi thoảng mất tích con mẹ hàng lươn nhưng lúc xuất hiện lại nhiệt và xôm nhất đới :))
@TSTA: nói nhỏ với nhau thôi nhé, mình nghĩ chả cần đâu. Các bác ý quản nhiều việc rồi, k0 cần mệt đầu thêm nữa đâu. Quan trọng là anh em FFi tôn trọng và hoạt động theo quan điểm của OF là OK mà.
Hì hì, khổ thế đấy HL ơi
Anh không được giống em và bao người khác là được ngồi giữa chốn đô thành để làm việc và online
Việc ngồi ở văn phòng với anh là việc phụ, đi suốt ngày và đi khắp nơi mới là việc chính.
Mình phải làm những gì xung quanh làm, ăn những gì xung quanh ăn, uống những gì xung quanh uống, vui chơi những gì xung quanh chơi, nói những gì mà bên trên chỉ đạo.
Cuối tuần lại hay phải đi xa, về những chỗ mà internet chỉ có ở điểm bưu điện văn hóa xã. Điện thoại thì không dám 3G vì sợ hết pin.
Do vậy, em có thấy là lúc nào anh online được là online suốt, một buổi post vài chục comment ở khắp nơi.

TheQueen

Xe điện
Hì hì, khổ thế đấy HL ơi
Anh không được giống em và bao người khác là được ngồi giữa chốn đô thành để làm việc và online
Việc ngồi ở văn phòng với anh là việc phụ, đi suốt ngày và đi khắp nơi mới là việc chính.
Mình phải làm những gì xung quanh làm, ăn những gì xung quanh ăn, uống những gì xung quanh uống, vui chơi những gì xung quanh chơi, nói những gì mà bên trên chỉ đạo.
Cuối tuần lại hay phải đi xa, về những chỗ mà internet chỉ có ở điểm bưu điện văn hóa xã. Điện thoại thì không dám 3G vì sợ hết pin.
Do vậy, em có thấy là lúc nào anh online được là online suốt, một buổi post vài chục comment ở khắp nơi.
cụ kiêm cái ipad mua sim 3g thế là giải quyết được rất nhiều việc,mà lại tiện nữa

lavoiture

Xe tải
Em chỉ thấy bất tiện là cụ ở hơi xa thủ đô một chút thôi. Cụ nên sắm Ipad 3G như mợ Queen bảo để chỉ đạo công việc từ xa.

Hì hì, khổ thế đấy HL ơi

HNmember

Xe tăng
Giải pháp đơn giản kinh tế hơn là mua cái cục xạc trong oto, 3G thoải mái :D
Kụ lắp cái màn hình kèm USB là sạc thoải mái thôi. Xe E bản HB nên chẳng phải lo gì cả, có sẵn dùng rồi.
Các Kụ bàn vụ Logo nhiều nhưng E thấy vẫn ko ổn. Các Kụ lưu ý khi thiết kế xe, nhà thiết kế đã tính toán rất kỹ về thính thẩm mỹ, sự hài hòa của phần ngoài xe- không dễ để thêm hay bớt cái gì.
Do vậy E góp ý thế này:
Hoặc là Kụ dán decan sẽ chẳng ai nói được gì. sau một thời gian lại thay cái mới- như là quảng cáo thôi.
Hoặc là các Kụ phải làm chữ nổi giống như chữ Fiesta S rồi gắn vào phía bên kia- chữ có thể làm thẳng chứ ko cần uốn éo gì cả, phương án này tốn kém nhưng có tính thẩm mỹ cao. Làm như phương án các Kụ bàn E chỉ sợ dán vào xe nhìn mấy hôm lại phải lặng lẽ gỡ ra.

digger

Xe tăng
Kụ lắp cái màn hình kèm USB là sạc thoải mái thôi. Xe E bản HB nên chẳng phải lo gì cả, có sẵn dùng rồi.
Các Kụ bàn vụ Logo nhiều nhưng E thấy vẫn ko ổn. Các Kụ lưu ý khi thiết kế xe, nhà thiết kế đã tính toán rất kỹ về thính thẩm mỹ, sự hài hòa của phần ngoài xe- không dễ để thêm hay bớt cái gì.
Do vậy E góp ý thế này:
Hoặc là Kụ dán decan sẽ chẳng ai nói được gì. sau một thời gian lại thay cái mới- như là quảng cáo thôi.
Hoặc là các Kụ phải làm chữ nổi giống như chữ Fiesta S rồi gắn vào phía bên kia- chữ có thể làm thẳng chứ ko cần uốn éo gì cả, phương án này tốn kém nhưng có tính thẩm mỹ cao. Làm như phương án các Kụ bàn E chỉ sợ dán vào xe nhìn mấy hôm lại phải lặng lẽ gỡ ra.
Cụ lày lói gì cũng đúng, nhưng có mấy điểm này chưa đúng lắm:

1. Về mặt thẩm mỹ: Việc gắn thêm logo Otofun không phải mục đích chính để tăng thẩm mỹ, ý nghĩa của việc gắn logo là để anh em dễ nhận ra nhau khi ra đường. Nếu bàn về thẩm mỹ thì nên bàn cái khác như những thứ độ thêm lắp ngoài như: Có cần phải ốp đèn, bảo vệ gương, tem sport, ốp cửa, ốp tay nắm... chứ đừng bàn là có nên dán logo otofun khôngvì sợ có ảnh hưởng đến thẩm mỹ của xe.

2. Về chất liệu: Trong khi cụ đang đưa ra phương án dùng dề can dán vào đuôi xe thì anh em khác đã làm lâu rồi.
Ví như em, em đã tự cắt cái đề can dán, cũng đẹp lắm nhưng không mang tính tổ chức. Ở đây mang ra bàn tập thể để đi đên thống nhất một phương án, sau đó in ấn hàng loạt phát cho anh em nào có nhu cầu (tất nhiên là nếu không thích thì không cần lặng lẽ bóc ra đâu, bóc ra cứ nói to lên có ai có ý kiến gì đâu).

Nếu cụ là công an thật, nhưng cụ không lấy quần áo đồng phục mà ra Lê Duẩn mua một bộ quần áo công an mặc vào, người ta vẫn bảo cụ là công an giả như thường.

3. Làm logo nổi như chữ Fiesta để dán vào phần bên kia: Thưa cụ, từ khi được anh em giao phó việc nghĩ logo, em đã đề xuất gần 20 phương án và post lên trên này hết cả rồi. Phương án dập nổi logo cũng đưa ra rồi, phương án chữ đứng, chữ nghiêng, chữ nằm, chữ ngồi cũng đưa ra rồi, nhưng vẫ chưa đạt về mặt mỹ thuật. Hôm qua em ngâm cứu các loại logo mãi mới lại đưa ra được phương án thứ 21 cụ ạ.

HamLong3.0V

Xe điện
Cụ lày lói gì cũng đúng, nhưng có mấy điểm này chưa đúng lắm:

1. Về mặt thẩm mỹ: Việc gắn thêm logo Otofun không phải mục đích chính để tăng thẩm mỹ, ý nghĩa của việc gắn logo là để anh em dễ nhận ra nhau khi ra đường. Nếu bàn về thẩm mỹ thì nên bàn cái khác như những thứ độ thêm lắp ngoài như: Có cần phải ốp đèn, bảo vệ gương, tem sport, ốp cửa, ốp tay nắm... chứ đừng bàn là có nên dán logo otofun khôngvì sợ có ảnh hưởng đến thẩm mỹ của xe.

2. Về chất liệu: Trong khi cụ đang đưa ra phương án dùng dề can dán vào đuôi xe thì anh em khác đã làm lâu rồi.
Ví như em, em đã tự cắt cái đề can dán, cũng đẹp lắm nhưng không mang tính tổ chức. Ở đây mang ra bàn tập thể để đi đên thống nhất một phương án, sau đó in ấn hàng loạt phát cho anh em nào có nhu cầu (tất nhiên là nếu không thích thì không cần lặng lẽ bóc ra đâu, bóc ra cứ nói to lên có ai có ý kiến gì đâu).

Nếu cụ là công an thật, nhưng cụ không lấy quần áo đồng phục mà ra Lê Duẩn mua một bộ quần áo công an mặc vào, người ta vẫn bảo cụ là công an giả như thường.

3. Làm logo nổi như chữ Fiesta để dán vào phần bên kia: Thưa cụ, từ khi được anh em giao phó việc nghĩ logo, em đã đề xuất gần 20 phương án và post lên trên này hết cả rồi. Phương án dập nổi logo cũng đưa ra rồi, phương án chữ đứng, chữ nghiêng, chữ nằm, chữ ngồi cũng đưa ra rồi, nhưng vẫ chưa đạt về mặt mỹ thuật. Hôm qua em ngâm cứu các loại logo mãi mới lại đưa ra được phương án thứ 21 cụ ạ.
Bàn mãi rồi anh ah, CN này chốt thôi anh ơi. Chả mấy mà đến lịch lên đường rồi, lăn tăn mãi mần chi. Cái quan trọng nhất, đúng như anh nói, là để anh em trong hội FFi trên đường có cái để nhận ra nhau, cũng là thứ gắn bó các thành viên của một chi hội. Tâm huyết cuả bác anh em đều hiểu và ghi nhận. Vậy còn lăn tăn gì nữa. Chúng ta có sản phẩm của chúng ta, do tâm huyết của thành viên, cụ thể là chủ tịt, nặn ra, quá chất rồi. Em thích cái mẫu số 02 của bác digger, em đăng kí trước :D

Chỉnh sửa cuối:

HNmember

Xe tăng
Thưa Kụ Digger,
E biết Kụ rất nhiệt tình và vất vả về vụ Logo này; nhưng đây là thứ ko dễ vì gu thẩm mỹ của mọi người có thể khác nhau- để có tiếng nói chung là rất mất...thời gian và công sức. Do vậy Kụ hãy kiên nhẫn.
Kụ ko thể phủ nhận rằng nếu Logo của các Kụ dán lên làm xấu xe thì nhiều người sẽ ko muốn dán nó, dù có yêu cái HỘI FFi đến mấy đi nữa!
Về Logo dập nổi thì quả là ko dễ, theo e thì Kụ phải xem cái kiểu chữ của xe này là kiểu chữ gì(nó cũng làm trên máy tính thôi), sau đó kiểu chữ của Logo mình làm cũng phải theo nó. Tiếp theo là kụ nên chọn chữ thẳng vì bên kia nó "nghiêng ngả" rồi. Vẫn bảo lưu ý kiến của E là các Kụ nên bớt chữ đi- nhiều quá rất rối và ko thể đẹp được- ví dụ Kụ chỉ cần viết tắt T 's - Fi s hay mỗi chữ T thôi chẳng hạn, khi đó Logo còn O to fun T với chữ T đứng sau nối liền với nét gạch chân chữ O to fun.
Còn về Logo dán kiểu Decan thì E cũng ko "xui' các kụ tự cắt dán- mà làm Logo in ấn đàng hoàng. khi đó việc bóc ra dán sẽ đơn giản, khi nào nó cũ thì ta lại thay cái mới- vừa tiết kiệm lại vừa thống nhất.
E góp ý vậy nhưng E ko phải dân mỹ thuật công nghiệp nên ko thể sáng tác được, vậy nên E mới nói: chê thì dễ- làm thì khó!
Có gì ko phải xin các kụ bỏ qua.