Cuộc thi: "Fiesta tiết kiệm tối đa" dành cho thành viên OF.

digger

Xe tăng
Mod XO cho em cái số TK đi để em còn kêu gọi anh em đặt cọc, chốt danh sách cho sớm

HamLong3.0V

Xe điện
Đơn giản hơn nữa là ta tôn trọng logo OF, làm theo nguyên bản. Chữ TEAM làm nhựa mạ inox đặt ngay dưới chữ Fiesta, dưới đó dán logo OF được k0 anh ? Từ đầu đến giờ em vẫn muốn làm như vậy, giống với chi hội Focus, đơn giản mà lại dễ nhận diện :D Em thấy cứ cố tích hợp FFiTEAM với logo OF là bài toán khó, nhìn phức tạp và phải soi gần, dễ gây tai nạn lắm :))
@Piesta: thập thò gì thế anh, vào chém đi ah, chuyên gia mà lười quá !

lavoiture

Xe tải
Cụ nào làm được hơn cụ Digger thì làm ngay , chứ e thấy chưa ai làm được cả .

HNmember

Xe tăng
Làm thì khó, nhưng chê thì dễ Kụ ợ! E nói thật đấy.
Bản thân cái xe nó đã nói lên nó là Fiesta rồi- vậy nên nhiều chữ nó rối mắt lắm.

digger

Xe tăng
Đơn giản hơn nữa là ta tôn trọng logo OF, làm theo nguyên bản. Chữ TEAM làm nhựa mạ inox đặt ngay dưới chữ Fiesta, dưới đó dán logo OF được k0 anh ? Từ đầu đến giờ em vẫn muốn làm như vậy, giống với chi hội Focus, đơn giản mà lại dễ nhận diện :D Em thấy cứ cố tích hợp FFiTEAM với logo OF là bài toán khó, nhìn phức tạp và phải soi gần, dễ gây tai nạn lắm :))
@Piesta: thập thò gì thế anh, vào chém đi ah, chuyên gia mà lười quá !
@@ HamLong: Hì hì, nói nhỏ nhé, nói to mà mod nghe được là vi phạm quy chế đấy.

- Thứ nhất, nếu dùng đúng nguyên bản Otofun thì lói làm gì, vì cứ đi xin logo là xong. Mỗi tội anh dán cái đó mấy lần rồi, chất lượng keo dán và chất lượng in không cao lắm, dán vào nó không xứng với cái mông của xiêu xe như mình. Nếu mình in lại cái logo nguyên bản của OF thì mình sẽ phạm tội kiểu như là in tiền giả. Chính vì thế anh mới mố đi fê đi một chút cho nó khác. Chứ thực sự là anh muốn, rất muốn sử dụng cái nguyên bản.

- Thứ hai, là anh đã nghiên cứu, tự cắt đề can để dán chữ vào dưới chữ Fiesta rồi, nhưng nó không ăn nhập mấy với cái chữ bên trên. Một cái là logo mạ kền, bóng loáng, một cái là đề can cắt dán, chất lượng Khựa, trông nó cộc lệch và không ăn nhập gì.
Với lại cái chữ Fiesta như Chiến nói đó, nó rất là uốn oéo, cắt chữ TEAM thẳng đứng thì xấu, chữ Team hơi nghiêng như của Focus thì độ nghiêng của chữ Fiesta và chữ Team khác nhau, trông cứ thấy nghiêng ngả, xiêu vẹo, chỉnh cho chữ TEAM cùng độ nghiêng với chữ Fiesta thì lại nghiêng quá, cả hai ông cùng oặt oẹo.

Từ hai lý do trên, anh mới đưa ra phương án này để bàn. Cái logo nhôm xước đó dán vào phía bên trái của mông xe, không liên quan gì đến chữ Fiesta hay S nữa. Cái logo nhôm xước có kích thước khoảng 3cm x 10cm, chữ Otofun màu đỏ cho nổi bật, nhấn mạnh, chữ FFi chìm đi, nho nhỏ khiêm tốn.

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Nếu mà cho cả cái mui xe vào thì uốn oéo ghê quá các cụ nhỉ

TSTA

Xe container
Yên tâm đi, còn gần 10 ngày nửa mới đi cơ mà. Tôi là Bs 40 năm rồi, bệnh sốt của trẻ con, nhất là con Anh hết tuần này sẽ khỏi thôi. Nếu được cho tôi địa chỉ (nhắn tin vào máy 0945113568) tôi sẽ đến tận nhà khám cho. Đến cuối tuần sau F1 khỏe rồi thì Gấu phấn khởi sẽ cho đi thôi. Tiéc quá tôi đến tháng sau mới nhận xe và cũng thời gian đó mới có bằng nên đành chờ dịp khác vậy

Cứ đăng ký đi kẻo phí mất kinh nghiệm thi đấu. Chúc thắng lợi nhé
bác An tốt quá, :x

TSTA

Xe container
em thấy nhà mình cứ gửi mẫu lên BĐH OF, các bác ấy góp ý, trước là để danh chính ngôn thuận, sau cũng xin ý kiến cho hợp tình hợp lý. :P
Các bác trên cao chắc cũng gật đầu đáp lễ thôi :-B

Ý em vậy các bác thấy ổn ko.

HamLong3.0V

Xe điện
Nếu mà cho cả cái mui xe vào thì uốn oéo ghê quá các cụ nhỉ
Em chim ưng con này anh ơi. Em nghĩ chỉ chỉnh sửa tý xíu là chơi được rồi. Có nên cho chữ FFiTEAM màu đen luôn k0 anh ? Ý kiến các bác khác ra sao ạ ?
Em nói nhỏ nhé, mặc dù anh digger thi thoảng mất tích con mẹ hàng lươn nhưng lúc xuất hiện lại nhiệt và xôm nhất đới :))
@TSTA: nói nhỏ với nhau thôi nhé, mình nghĩ chả cần đâu. Các bác ý quản nhiều việc rồi, k0 cần mệt đầu thêm nữa đâu. Quan trọng là anh em FFi tôn trọng và hoạt động theo quan điểm của OF là OK mà.

Chỉnh sửa cuối:

ByFoot

Xe tải
mình ko dùng tài khoản, để chủ nhật này họp mình nộp bằng tiền mặt nhé

vanphiet

Xe buýt
Em khơi mào lại cái vụ logo nhé
Em dự kiến in trực tiếp trên một miếng metal kiểu nhôm xước như thế này:

Em thấy quả này ổn đấy nhưng cho cỡ của chữ FFITEAM nhỏ hơn chút thì đẹp hơn. Em cũng định nộp tiền mặt cho dễ được không các bác.Em cập nhật thêm: xe màu nâu đỏ,BKS 99A-009.04

Chỉnh sửa cuối:

thanhmori

Xe đạp
cai nay dep do, lam noi bat duoc FFI team,
CN em nop tien mat cac bac nhé
Em thấy quả này ổn đấy nhưng cho cỡ của chữ FFITEAM nhỏ hơn chút thì đẹp hơn. Em cũng định nộp tiền mặt cho dễ được không các bác.

TSTA

Xe container
Em chim ưng con này anh ơi. Em nghĩ chỉ chỉnh sửa tý xíu là chơi được rồi. Có nên cho chữ FFiTEAM màu đen luôn k0 anh ? Ý kiến các bác khác ra sao ạ ?
Em nói nhỏ nhé, mặc dù anh digger thi thoảng mất tích con mẹ hàng lươn nhưng lúc xuất hiện lại nhiệt và xôm nhất đới :))
@TSTA: nói nhỏ với nhau thôi nhé, mình nghĩ chả cần đâu. Các bác ý quản nhiều việc rồi, k0 cần mệt đầu thêm nữa đâu. Quan trọng là anh em FFi tôn trọng và hoạt động theo quan điểm của OF là OK mà.
Anh HL là khách hàng FIESTA đầu tiên của em, em tặng anh bộ tem Fiesta. Hôm nào qua em cùng dán nhé anh để sắp tới đi off cho nổi nhất luôn. :)

HamLong3.0V

Xe điện
Anh HL là khách hàng FIESTA đầu tiên của em, em tặng anh bộ tem Fiesta. Hôm nào qua em cùng dán nhé anh để sắp tới đi off cho nổi nhất luôn. :)
Cám ơn em rất nhiều, anh ngại lắm chả dám nhận đâu ;))

ByFoot

Xe tải
Xe ddang để ở Ngô thì Nhậm đấy dán luôn rồi show hàng đi, mình ko lấy tiền quảng cáo đâu ...kkk