Cuộc thi: "Fiesta tiết kiệm tối đa" dành cho thành viên OF.

binh008

Xe tải
Trong khi anh em rôm rả bàn tán thì chú Fiesta thứ 1000 đã bán đến tay một khách hàng nữ rất xinh. Em thực sự ngạc nhiên vì con số này, hứa hẹn là CLB FFi sẽ rất hùng hậu. Không biết là cô ấy có kịp tham gia vụ này không??. Em xin làm phụ xe quả này.

digger

Xe tăng
Cụ digger và các cụ: 10h sáng Chủ nhật này chúng ta họp chút nhé! em sẽ mời đại diện của FVL đến để cùng thống nhất luôn. Đề cử quán cà phê 3B ở Lê Văn Lương.
cám ơn cụ quan tâm, tối về em sẽ hô hào anh em tập hợp, bây giờ sang type bằng ĐT nên ko nói nhiều được

digger

Xe tăng
@@ binh008: Cụ chắp mối với nhân vật thứ 1.000 này đi, làm động lực thúc đẩy phong trào

TSTA

Xe container
cập nhật thêm danh sách cho cả nhà, thank bác Minh nhiều lắm.

Fiesta-new

Xe đạp
Gay quá ! Thuyết phục mấy ngày gấu vẫn lắc đầu ko cho đi :((. Em học kinh tế năng lượng, chuyên môn chính của em là tối ưu, tiết kiệm nên khả năng đoạt giải cao lắm :((. Các cụ bớt một đối thủ nặng ký roài :D
Yên tâm đi, còn gần 10 ngày nửa mới đi cơ mà. Tôi là Bs 40 năm rồi, bệnh sốt của trẻ con, nhất là con Anh hết tuần này sẽ khỏi thôi. Nếu được cho tôi địa chỉ (nhắn tin vào máy 0945113568) tôi sẽ đến tận nhà khám cho. Đến cuối tuần sau F1 khỏe rồi thì Gấu phấn khởi sẽ cho đi thôi. Tiéc quá tôi đến tháng sau mới nhận xe và cũng thời gian đó mới có bằng nên đành chờ dịp khác vậy

Cứ đăng ký đi kẻo phí mất kinh nghiệm thi đấu. Chúc thắng lợi nhé

lavoiture

Xe tải
Cũng phải có buổi OFF trước giữa 3 đại diện ( Ford VN, Otofun, Hội FFi ) để biết cụ thể cụ nào đại diện Tổng chi huy chương trình ( otofun là cụ XO, FFi cụ diger ) Ford ???? để bàn kế hoạch chuẩn bị chi tiết.

Thực ra em vẫn chưa rõ ai là người đại diện của Ford VN hay ĐNA????

Em xin phép được khơi mào bàn tiếp vụ này nhé, căn bản là đọc lại gần 20 trang mà chả thấy cụ nào bàn sâu cả
Việc bàn luận hôm T7 vừa rồi không thành thì chúng ta cứ bàn trên OF, em xin có ý kiến trước, các cụ tham gia nhé:

1. Thứ nhất là về chốt danh sách: Theo như TSTA tổng hợp thì đến giờ có 12 xe đăng ký (nếu Anh Bình và TSTA tham gia theo dạng khách mời thì số lượng xe sẽ là 11). Vậy để chốt danh sách, đề nghị các cụ nhà mình chuyển tiền đặt cọc chậm nhất là ngày 23 tháng 10 (chủ nhật này) vào tài khoản của mod XO (để nghị mod cung cấp cho chúng em số TK cá nhân của mod).

2. Thứ hai là về kinh phí tổ chức: Theo chương trình thì FVN sẽ tài trợ toàn bộ chi phí xăng + ăn ở cho 7 xe. Vậy nhà mình còn lại 5 xe (dự kiến) đi dạng tự túc. Với dạng tự túc đề nghị TSTA liên lạc với FVN cứ đặt trước phòng + ăn cho cả nhà (thêm 10 suất ăn + 5 phòng nghỉ). Tiền ăn + ở phát sinh thêm cho 5 xe thì toàn bộ anh em trong đoàn sẽ Căm pu chia theo đầu xe. Xăng xe thì mỗi xe đi hết khoảng 2 triệu, tổng số phụ trội thêm 10 triệu, số tiền này cũng sẽ chia đều theo đầu xe (mỗi xe góp khoảng 800.000 tiền xăng cho các xe tự túc).

Em đăng ký đi dạng tự túc.

3. Thứ ba là về phần thưởng: Để đảm bảo mục đích của BTC, theo em nghĩ là chúng ta cũng không nên bình quân chủ nghĩa cả phần thưởng. Nên chăng tùy vào chủ nhân giải thưởng đóng góp, ví dụ: Giải nhất sẽ đóng góp 3 triệu, giải nhì đóng 1 triệu để phụ thêm chi phí cho các xe tự túc.

4. Thứ tư là về chương trình: Vì chúng ta có chương trình sinh hoạt chung vào tối thứ 7 và tự do vào sáng chủ nhật. Ở đây có cụ Dân Nghệ và Vnr_82 hiện đang ở trong Vinh, do vậy tối thứ 7 chúng ta sẽ mời 2 cụ này (thêm được thành viên OF thì càng tốt) đến vui chung trong buổi dinner tối đó.
Sáng hôm sau chúng ta có thể tự tổ chức tham quan một số địa điểm (mời cả cụ vnr_82 và Dân Nghệ đi cùng).

Vậy mời các thành viên nhà mình tiếp tục bàn luận chút đi

QuangTN

Xe buýt
Yên tâm đi, còn gần 10 ngày nửa mới đi cơ mà. Tôi là Bs 40 năm rồi, bệnh sốt của trẻ con, nhất là con Anh hết tuần này sẽ khỏi thôi. Nếu được cho tôi địa chỉ (nhắn tin vào máy 0945113568) tôi sẽ đến tận nhà khám cho. Đến cuối tuần sau F1 khỏe rồi thì Gấu phấn khởi sẽ cho đi thôi. Tiéc quá tôi đến tháng sau mới nhận xe và cũng thời gian đó mới có bằng nên đành chờ dịp khác vậy

Cứ đăng ký đi kẻo phí mất kinh nghiệm thi đấu. Chúc thắng lợi nhé
Em cảm ơn cụ, cháu đỡ rồi ạ. Thực ra là Gấu nhà em đang bầu bì ko đi được nên mới ko cho đi. Phụ nữ nhạy cảm nên phải chiều thôi ạ :D

QuangTN

Xe buýt
Trong khi anh em rôm rả bàn tán thì chú Fiesta thứ 1000 đã bán đến tay một khách hàng nữ rất xinh. Em thực sự ngạc nhiên vì con số này, hứa hẹn là CLB FFi sẽ rất hùng hậu. Không biết là cô ấy có kịp tham gia vụ này không??. Em xin làm phụ xe quả này.

Fiesta giờ chạy đầy đường, chả mấy mà có khách hàng thứ 5000, 10000 :D
Cụ Bình rủ mấy em xinh tươi vào hội sớm đi. Thi thoảng đi giao lưu có các mợ cho xôm

HamLong3.0V

Xe điện
Em cảm ơn cụ, cháu đỡ rồi ạ. Thực ra là Gấu nhà em đang bầu bì ko đi được nên mới ko cho đi. Phụ nữ nhạy cảm nên phải chiều thôi ạ :D
Sao nhà ông giống nhà tôi thế nhỉ ;)) Thằng ku nhà tôi hôm qua cho đi khám về, đến tối đã ổn rồi, hôm nay chạy nhẩy ầm ầm, cả nhà mừng vãi lái :D Cố năn nỉ đồng ý cho đi nhé, thiếu ông mất vui !

citycar

Xe tải
Tình hình là em kém tắm chẳng tuyển được lái phụ nào rồi.
Em nhất trí với cụ X_O và cụ Lavoiture chủ nhật tuần này phải họp hành đầy đủ đại diện của FOF, FHN, FVL và FFi để bàn bạc cụ thể ạ.
TAST cập nhật biển số xe anh là: 29A-294.71 nhé. Thanks!

vnr_82

Xe điện
E ko tham gia được nhưng cứ thấy rạo rực hết cả người.
Chuẩn bị đc dán thêm bộ tem nữa. :P
E một lần nữa nhiệt liệt chào đón các cụ vào Cửa Lò. :)

vnr_82

Xe điện
Tình hình là em kém tắm chẳng tuyển được lái phụ nào rồi.
Em nhất trí với cụ X_O và cụ Lavoiture chủ nhật tuần này phải họp hành đầy đủ đại diện của FOF, FHN, FVL và FFi để bàn bạc cụ thể ạ.
TAST cập nhật biển số xe anh là: 29A-294.71 nhé. Thanks!
Hay cụ tuyển cô e con dì e làm "người dẫn đường" nhỉ, em e nó chưa biết lái :P Nếu đến ngày cụ chưa tuyển được thì cho nó đi với - Có người đi cho vui, cho nó vào trong cháu chơi luôn tranh thủ trong thời gian tìm việc .

digger

Xe tăng
Em xin bàn tiếp cái vụ này nhé. Em nghĩ thế này có được không các cụ:

1. Đề nghị anh em mình trong ngày T5, T6 và T7 chuyển tiền đặt cọc, làm cơ sở để sáng CN anh em mình ngồi bàn với mod XO có thể chốt cơ bản được danh sách. Đề nghị mod XO cho em xin cái số TK (hoặc PM riêng cho em, em sẽ SMS cho từng thành viên đăng ký).

2. Sáng CN này, vào lúc 10 giờ anh em minh cố gắng có mặt ở quán Cafe 3B Lê Văn Lương để gặp mặt và bàn cụ thể với mod XO nhé. Riêng nội dung này em sẽ SMS đến toàn thể các cụ mà em có danh sách (không chỉ riêng các cụ đăng ký đi Cửa Lò), để các cụ có dịp gặp mặt mod.

digger

Xe tăng
Hay cụ tuyển cô e con dì e làm "người dẫn đường" nhỉ, em e nó chưa biết lái :P Nếu đến ngày cụ chưa tuyển được thì cho nó đi với - Có người đi cho vui, cho nó vào trong cháu chơi luôn tranh thủ trong thời gian tìm việc .
Cụ ác quá, quả lày làm anh em FFi nhà em lại lục đục tranh nhau rồi.
Đùa chút thế, cụ bảo em nó đi cùng đi cho vui, cụ gọi trước cho em nó, sau đó PM cho cụ Citycar cái số cầm chân của em nó để cụ Citycar làm đầu mối sắp xếp xe cho hợp lý (cụ Citycar đảm bảo nhất hội đó).

@@ HàmLong: Cháu khỏe thế là mừng rồi
@@ QuangTN: Cháu nhà Quang thế nào rồi.

QuangTN

Xe buýt
Bẩm các cụ. Em vẫn đang kiên trì đeo bám, kiên nhẫn phục vụ để gấu gật đầu.
Cảm ơn các cụ đã quan tâm. F1 nhà em lại quậy tung nhà rồi ạ :)

digger

Xe tăng
Bẩm các cụ. Em vẫn đang kiên trì đeo bám, kiên nhẫn phục vụ để gấu gật đầu.
Cảm ơn các cụ đã quan tâm. F1 nhà em lại quậy tung nhà rồi ạ :)
Việc đơn giản thế sao Quang phải lăn tăn nhỉ. Anh nhớ có một bài hát có câu như thế này: "...Cứ âm thầm hát âm thầm trôi...".

Cứ âm thầm trôi đi Quang ạ, tối chủ nhật (30/10) về nhà, cầm theo trên tay một cành lá gì thật lạ mà không ai biết là lá gì, đưa cho vợ và bảo: "..Hai hôm nay anh lặn lội lên rừng xuống biển, mãi mới tìm được cho em một cành lá diêu bông..."
Đảm bảo vợ nhà Quang không trọng thưởng xứng đáng mới gọi là lạ, chứ còn trách mắng gì nữa.

TheQueen

Xe điện
Việc đơn giản thế sao Quang phải lăn tăn nhỉ. Anh nhớ có một bài hát có câu như thế này: "...Cứ âm thầm hát âm thầm trôi...".

Cứ âm thầm trôi đi Quang ạ, tối chủ nhật (30/10) về nhà, cầm theo trên tay một cành lá gì thật lạ mà không ai biết là lá gì, đưa cho vợ và bảo: "..Hai hôm nay anh lặn lội lên rừng xuống biển, mãi mới tìm được cho em một cành lá diêu bông..."
Đảm bảo vợ nhà Quang không trọng thưởng xứng đáng mới gọi là lạ, chứ còn trách mắng gì nữa.
kế này e nghe thấy có vẻ hợp lý cụ nhể
chỉ sợ cụ quang ko dám thui