Cuộc thi: "Fiesta tiết kiệm tối đa" dành cho thành viên OF.

thienhaxanh

Xe máy
Đúng đấy mợ.để thế cho zai nó thèm.Nhưng để lâu wa thì hơi vất vả đấy mợ ạ. e kém mợ 4 tuổi lên e chưa lo, vì e phải tươi vui 4 năm nữa thì cưới là ok.
Hay mợ đang cố kiếm chàng công tử nào mà sao chưa thấy gì thế?

TheQueen

Xe điện
Đúng đấy mợ.để thế cho zai nó thèm.Nhưng để lâu wa thì hơi vất vả đấy mợ ạ. e kém mợ 4 tuổi lên e chưa lo, vì e phải tươi vui 4 năm nữa thì cưới là ok.
Hay mợ đang cố kiếm chàng công tử nào mà sao chưa thấy gì thế?
híc các zai mải đi với chân dài rùi
e chân ngắn chả dám bon chen

TheQueen

Xe điện
Vâng e yên tâm lắm.Yên đến nỗi đêm ngủ chả yên tẹo nào
Thỉnh thoảng lại được màn nhắc nhở,cả hội đồng đới mợ ạ
Khiếp lắm.không nói lại được

TSTA

Xe container
Đa tạ các cụ mợ đã hỏi thăm, em giờ toàn tìm cách túm chân hay khuỷu tay nó nhô nhô ra thôi. Thỉnh thoảng chọc nó thích phết :P

Bác HL biết xem ngày ko, hay có thầy nào ko. Chắc là tụi em phải mổ rồi, có vài diễn biến ko ổn. Mà mổ thì chọn luôn để tránh giờ xấu ngày xấu luôn :(

HNmember

Xe tăng
Bây giờ mổ đẻ cũng bình thường thôi mà, công nghệ cao rồi. Nhưng cái vụ chọn ngày giờ mình thấy nó thế nào ấy?

TheQueen

Xe điện
Đa tạ các cụ mợ đã hỏi thăm, em giờ toàn tìm cách túm chân hay khuỷu tay nó nhô nhô ra thôi. Thỉnh thoảng chọc nó thích phết :P

Bác HL biết xem ngày ko, hay có thầy nào ko. Chắc là tụi em phải mổ rồi, có vài diễn biến ko ổn. Mà mổ thì chọn luôn để tránh giờ xấu ngày xấu luôn :(
cái này nên hỏi thầy thuốc,chứ đừng có hỏi thầy bói cụ ợ
e thấy những đứa trẻ được sinh ra chả cần ngày tốt xấu gì,chỉ cần sau này nó sống tốt là được lắm rồi

lavoiture

Xe tải
Nếu đẻ mổ thì nên đi xem ngày, giờ cho phù hợp với em bé. Nhưng đẻ tự nhiên thì phải theo quy luật tự nhiên. Còn đặt tên cho bé nữa cũng phải theo quy luật ngũ hành và phù hợp với số mệnh em bé.

TSTA

Xe container
Bây giờ mổ đẻ cũng bình thường thôi mà, công nghệ cao rồi. Nhưng cái vụ chọn ngày giờ mình thấy nó thế nào ấy?
cái này nên hỏi thầy thuốc,chứ đừng có hỏi thầy bói cụ ợ
e thấy những đứa trẻ được sinh ra chả cần ngày tốt xấu gì,chỉ cần sau này nó sống tốt là được lắm rồi
đẻ tự nhiên thì em ko dám can dự đâu.
Nhưng bác sĩ chỉ định khả năng mổ là cao. Mà em thì sợ đau đẻ vào giờ cao điểm, khá nguy hiểm trong tình huống của vợ em. Vì thế khi bé đủ tuần thì cho mổ trước khi cấp bách (em nghĩ cũng ko phải là tốt, nhưng để tránh nguy hiểm thôi).

Em định chủ nhật này cho ra luôn, nhìn mặt con cho đỡ sốt ruột. Nhưng ba mẹ bảo đã chọn thời điểm thì chọn thời điểm tốt luôn. Em cũng ko biết như nào ~X(
Các cụ mợ tư vấn giúp em với. :(

TheQueen

Xe điện
Nhưng bác sĩ chỉ định khả năng mổ là cao. Mà em thì sợ đau đẻ vào giờ cao điểm, khá nguy hiểm trong tình huống của vợ em. Vì thế khi bé đủ tuần thì cho mổ trước khi cấp bách (em nghĩ cũng ko phải là tốt, nhưng để tránh nguy hiểm thôi).

Em định chủ nhật này cho ra luôn, nhìn mặt con cho đỡ sốt ruột. Nhưng ba mẹ bảo đã chọn thời điểm thì chọn thời điểm tốt luôn. Em cũng ko biết như nào ~X(
thế bác sĩ nói sao.nếu người ta chỉ định ngày mổ thì lo gì tắc đường chứ
thế cụ đi xem ngày luôn đi
sau đó nói với bs.thế là xong mà

digger

Xe tăng
Digger: các bác trong hội FFI đang đề cử e làm thư ký cho bác, ý kiến bác tn ? để e còn biết xin thôi việc bên bác XO
Sao phải thế hả em? Em cứ bắt cá hai tay cũng được mà
Anh toàn thế thôi, thời đại này mà bắt một tay là em chịu thiệt thòi đấy.

digger

Xe tăng

Cổ nhân bảo:
Năm tốt không bằng chọn được tháng tốt
Tháng tốt không bằng chọn được ngày tốt
Ngày tốt không bằng chọn được giờ tốt
Giờ tốt không bằng chọn được khắc tốt
(Tất nhiên chọn khắc thì hơi bị khó vì tử vi bây giờ chỉ xem đến cung giờ thôi, 2 giờ tây là một cung giờ)
Còn chọn được khắc tốt không bằng phúc đức phụ mẫu và dòng họ tốt
Thế mới có chuyện: Sinh cùng giờ, cùng ngày, cùng tháng, cùng năm nhưng có người lớn lên làm vua, có người lớn lên lại đi quét lá đa.

Vậy em cứ vô tư đi. Nếu còn lăn tăn thì em vào các trang Tử vi trực tuyến, xem cho cháu nó.
Ví dụ em định sinh ngày 16 tháng mười âm lịch, em lập cho cháu 12 lá số tử vi ứng với 12 cung giờ trong ngày đó. Đọc tất cả các lá số đó (phần diễn giải ấy) chọn phần diễn giải nào tương đối đẹp thì mang lá số đó nhờ người có kiến thức về tử vi họ xem hộ (Anh cũng hơi lọ mọ được chút đỉnh). Thế là được thôi mà
Còn vụ tên gọi thì tính sau đi, chờ mẹ tròn con vuông đã.

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Cổ nhân bảo:
Giờ tốt không bằng chọn được khắc tốt (Tất nhiên chọn khắc thì hơi bị khó vì tử vi bây giờ chỉ xem đến cung giờ thôi, 2 giờ tây là một cung giờ)

Vậy em cứ vô tư đi. Nếu còn lăn tăn thì em vào các trang Tử vi trực tuyến, xem cho cháu nó.
Ví dụ em định sinh ngày 16 tháng mười âm lịch, em lập cho cháu 12 lá số tử vi ứng với 12 cung giờ trong ngày đó. Đọc tất cả các lá số đó (phần diễn giải ấy) chọn phần diễn giải nào tương đối đẹp thì mang lá số đó nhờ người có kiến thức về tử vi họ xem hộ (Anh cũng hơi lọ mọ được chút đỉnh). Thế là được thôi mà
Đấy, lão Đại nói chuẩn luôn, khỏi lăn tăn nữa TSTA nhé, cứ thế mà làm. Cá nhân em k0 coi trọng việc xem ngày giờ để mổ đẻ, em thích những gì đến tự nhiên. Thằng nhóc nhà em cũng đẻ mổ, nhưng là do cấp cứu chỉ định mổ ngay. Em chỉ định cho nó họ kép, là họ của em và Gấu, còn tên thì dành bà ngoại đặt luôn cho tình cảm :D Nhưng với trường hợp TSTA thì có thể xem trước luôn cũng được, chọn giờ để thỉnh ông chọi con ra đời :))
@THX: em nghe anh Đức nói chưa, anh thấy em đủ tiêu chuẩn để hai tay kẹp hai lão X-O vs digger đấy, còn chân thì đi lên VP anh chơi :))

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Đấy, lão Đại nói chuẩn luôn, khỏi lăn tăn nữa TSTA nhé, cứ thế mà làm. Cá nhân em k0 coi trọng việc xem ngày giờ để mổ đẻ, em thích những gì đến tự nhiên. Thằng nhóc nhà em cũng đẻ mổ, nhưng là do cấp cứu chỉ định mổ ngay. Em chỉ định cho nó họ kép, là họ của em và Gấu, còn tên thì dành bà ngoại đặt luôn cho tình cảm :D Nhưng với trường hợp TSTA thì có thể xem trước luôn cũng được, chọn giờ để thỉnh ông chọi con ra đời :))
@THX: em nghe anh Đức nói chưa, anh thấy em đủ tiêu chuẩn để hai tay kẹp hai lão X-O vs digger đấy, còn chân thì đi lên VP anh chơi :))
May cho HL là gấu không lên OF chém gió như gấu nhà TSTA, chứ không thì... ^:)^^:)^^:)^^:)^

TSTA

Xe container
Cổ nhân bảo:
Giờ tốt không bằng chọn được khắc tốt
(Tất nhiên chọn khắc thì hơi bị khó vì tử vi bây giờ chỉ xem đến cung giờ thôi, 2 giờ tây là một cung giờ)
Thế mới có chuyện: Sinh cùng giờ, cùng ngày, cùng tháng, cùng năm nhưng có người lớn lên làm vua, có người lớn lên lại đi quét lá đa.

Thank anh Digger nhiều.
Em vốn ko để ý nhiều nên ko tìm hiểu về vụ này lắm, nhưng các ban ngành có yêu cầu, nên em tranh thủ hỏi. Chứ thực ra em thì em vẫn thích theo lẽ tự nhiên, tốt xấu là phản ánh cách giáo dục của bọn em thôi. Ko biết có nghiên cứu nào về các vấn đề sức khỏe, tuổi thọ, tội phạm liên quan tới giờ sinh chưa :P Hay các vĩ nhân sinh giờ nào ko.
Vụ này có khi em cứ để theo chỉ định của bác sỹ vậy.

HamLong3.0V

Xe điện
May cho HL là gấu không lên OF chém gió như gấu nhà TSTA, chứ không thì... ^:)^^:)^^:)^^:)^
Ơ, chủ tịt cũng sờ vờ cơ à :)) Em tưởng nhà mình có mỗi bác MNmember, bác Lavoiture, QuangTN với em thôi chứ, hóa ra đông phết =))

HNmember

Xe tăng
Gay nhể, cái GÓC này chuyển vấn đề cứ như cối xay gió ấy!!! Bây giờ lại lòi ra một lô ông TAI KO NHỎ MÀ MẶT CŨNG KO BÉ tự nguyện đăng kí vào sơwơ chưa có tên đăng kí?! Có cần đề nghị MOD làm ẩn cái TOPIC này đi ko đấy?

QuangTN

Xe buýt
@TSTA: nếu đã sinh mổ thì nên theo bác sĩ, vì đẻ tự nhiên thì giờ sinh mới chuẩn theo tử vi, còn đã can thiệp thì là ko chuẩn, khi đó nên chọn an toàn làm hàng đầu đừng vì giờ đẹp mà nguy hiểm.
@HL: ông nào chém to thường đều sờ vờ cả :D
@digger: cụ dạo này bắt đầu có bệnh lãnh đạo rồi nhá, chưa gì đã đòi tuyển thư ký chưn rài :))
@THX: cụ chủ tịt ko đáng ngại, nhưng coi chừng thằng cha lãng từ ngon rai HL.
@Queen: tự tin mang lại vẻ cuốn hút tự nhiên. Anh mà chưa vợ thì..... ;)

TSTA

Xe container
Chủ nhật này nhà mình có Ọp tiếp ko các cụ, em kéo cụ Arienth đi ra mắt hội nhé :)

digger

Xe tăng
@TSTA: nếu đã sinh mổ thì nên theo bác sĩ, vì đẻ tự nhiên thì giờ sinh mới chuẩn theo tử vi, còn đã can thiệp thì là ko chuẩn, khi đó nên chọn an toàn làm hàng đầu đừng vì giờ đẹp mà nguy hiểm.
@HL: ông nào chém to thường đều sờ vờ cả :D
@digger: cụ dạo này bắt đầu có bệnh lãnh đạo rồi nhá, chưa gì đã đòi tuyển thư ký chưn rài :))
@THX: cụ chủ tịt ko đáng ngại, nhưng coi chừng thằng cha lãng từ ngon rai HL.
@Queen: tự tin mang lại vẻ cuốn hút tự nhiên. Anh mà chưa vợ thì..... ;)
Quang TN sai rùi nhá, đấy là HL bẩu thế chứ có thư kí thư cót gì đâu
Thư kí thì có mà vợ cho ngồi nhà lun, chẳng có TEAM hay TIẾC gì sất, sợ lắm.
Nhứt là thư ký mà xinh như THX thì vợ không nhảy cẫng lên mới là chuyện lạ.

Iem là iem cứ mạn phép là CHẲNG CẦN HOÀNH ĐỂ CHO NÓ LÀNH

Gay nhể, cái GÓC này chuyển vấn đề cứ như cối xay gió ấy!!! Bây giờ lại lòi ra một lô ông TAI KO NHỎ MÀ MẶT CŨNG KO BÉ tự nguyện đăng kí vào sơwơ chưa có tên đăng kí?! Có cần đề nghị MOD làm ẩn cái TOPIC này đi ko đấy?
Không cần đâu anh ơi
LÒNG VẢ CŨNG NHƯ LÒNG SUNG
Ông nào chả thía. Em dự là bác không nói dưng mờ...;))