Cuộc sống thật đáng quý nhưng rất mong manh!

COROLA ALTIS

Xe buýt
Bản thân em thì ko đồng tình với cuộc sống gấp, nhưng mà lao động rồi thì phải biết hưởng thụ những gì thành quả mình đã làm được, hãy sống thoải mái, thanh thản, cuộc sống sẽ tự đem lại cho ta những quả ngọt, mình sống tốt ko hại gì ai thì mọi người cũng sẽ sống tốt với mình, để rồi lúc mình già ngồi ngẫm nghĩ lại sẽ ko phải ân hận với những gì mình đã làm, đã sống trong cuộc đời. Cuộc sống nhiều lúc nhìn mong manh nhưng cũng ko phải là dễ vỡ, nó huyền ảo lung linh, và sẽ yêu quý những ai biết tôn trọng nó. Em chợt nhớ 2 câu thơ tương đối nổi tiếng mà chắc nhiều người thuộc:
Thời gian ơi chầm chậm chờ ta với
Để cho tay ta nắm chặt lấy tay người
:)

Chỉnh sửa cuối:

wall

Xe tăng
Hình như sống tốt thì lại hay khổ thì phải, em thấy vận vào em cũng thấy đúng đúng...
Vào viện K, viện Nhi, thấy toàn người nghèo khổ bệnh nặng, họ không sống tốt chăng? E chăm người nhà bị K e thấy toàn người tốt mà khổ :)

Như em làm việc vất vả, gia đình vợ con chả dám hưởng thụ, vì còn 1 đống người thân bên cạnh, nếu hưởng thụ lấy đâu ra tiền mà lo tiếp cho những người thân yêu của mình, nhiều lúc chỉ biết nói "ước gì" được nhiều xèng như anh Bill Gates để làm từ thiện :)

COROLA ALTIS

Xe buýt
Mỗi người một hoàn cảnh, một số phận cụ ạ, sướng hay khổ tùy vào quan niệm của từng người như triết học bảo là phụ thuộc vào thế giới quan của họ. Ko phải những người sống tốt luôn nghèo và những người nghèo là bởi họ ko sống tốt đâu. Mỗi người sinh ra, với những gì có được tư gia đình và bản thân đã hình thành cho họ một con đường riêng mà người ta hay bảo là số phận, có đi được đến đích của con đường đấy hay không còn phụ thuộc vào ý chí, quyết tâm của người đó. Những người nghèo không phải vì họ dốt, lười lao động, hay ko sống tốt, mà vì hoàn cảnh gia đình, môi trường xã hội đã ko cho họ cơ hội, hoặc dk đã ko cho phép họ chớp lấy những cơ hội đến trong đời. Cuộc đời này ko lấy đi của ai tất cả và cũng ko cho ai tất cả, hạnh phúc nhiều khi ở bên mình mà mình ko biết, đến khi mất rồi thì mới biết đó là hạnh phúc, ta nên tự hào và bằng lòng với những gì mình đã có, đã làm được, và tiếp tục cố gắng trong khả năng của bản thân, đó chính là hạnh phúc cụ nhỉ.
Hình như sống tốt thì lại hay khổ thì phải, em thấy vận vào em cũng thấy đúng đúng...
Vào viện K, viện Nhi, thấy toàn người nghèo khổ bệnh nặng, họ không sống tốt chăng? E chăm người nhà bị K e thấy toàn người tốt mà khổ :)

Như em làm việc vất vả, gia đình vợ con chả dám hưởng thụ, vì còn 1 đống người thân bên cạnh, nếu hưởng thụ lấy đâu ra tiền mà lo tiếp cho những người thân yêu của mình, nhiều lúc chỉ biết nói "ước gì" được nhiều xèng như anh Bill Gates để làm từ thiện :)

Chỉnh sửa cuối:

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giá như...
Biết thế....
Ước gì...

Cuộc sống rất đáng quý nhưng mong manh! Hôm nay ta có thể đang rất khỏe mạnh, vui cười nhưng biết đâu được ngày mai!

Cảm xúc thì rất đáng trân trọng nhưng dễ đổ vỡ! Giờ đây ta đang rất hạnh phúc sống trong tình cảm thương yêu nhưng biết đâu được mười phút sau thế nào, chỉ cần một câu nói cũng có thể làm đổ vỡ tất cả những gì đã vun vén bao lâu!

wall

Xe tăng
Mỗi người một hoàn cảnh, một số phận cụ ạ, sướng hay khổ tùy vào quan niệm của từng người như triết học bảo là phụ thuộc vào thế giới quan của họ. Ko phải những người sống tốt luôn nghèo và những người nghèo là bởi họ ko sống tốt đâu. Mỗi người sinh ra, với những gì có được tư gia đình và bản thân đã hình thành cho họ một con đường riêng mà người ta hay bảo là số phận, có đi được đến đích của con đường đấy hay không còn phụ thuộc vào ý chí, quyết tâm của người đó. Những người nghèo không phải vì họ dốt, lười lao động, hay ko sống tốt, mà vì hoàn cảnh gia đình, môi trường xã hội đã ko cho họ cơ hội, hoặc dk đã ko cho phép họ chớp lấy những cơ hội đến trong đời. Cuộc đời này ko lấy đi của ai tất cả và cũng ko cho ai tất cả, hạnh phúc nhiều khi ở bên mình mà mình ko biết, đến khi mất rồi thì mới biết đó là hạnh phúc, ta nên tự hào và bằng lòng với những gì mình đã có, đã làm được, và tiếp tục cố gắng trong khả năng của bản thân, đó chính là hạnh phúc cụ nhỉ.
Vâng, vẫn biết là thế, em thì đã được học các khóa học khích lệ tinh thần kiểu ABC đi trên lửa, trên mảnh thủy tinh, rồi các khóa học về Self Management để hiểu các thứ như cụ nói, nhưng nhiều khi vẫn không "ngộ" hết đâu :) Nhưng đành bằng lòng và tự nhủ, thôi ta cứ sống tốt đã, "cô" thương đến đâu thì thương.
Nhưng em quan niệm rõ ràng là "sống tốt" khi còn sống, khi còn sống, có gì cho ăn thì cho đi, có gì hay ho thì làm đi, còn nằm xuống rồi, vô nghĩa hết :)

Được sống là may rồi các cụ nhỉ :) Không ốm đau gì cũng đã có 1 gia tài lớn rồi :)

what_is_love

Xe tăng
chị cà fe muối đắt khách nhể, ;)) nhưng mà hum trc ko đi ọp chui với iem cũng ghét rùi đấy :-?

Cafemuoi8x

Xe buýt
chị cà fe muối đắt khách nhể, ;)) nhưng mà hum trc ko đi ọp chui với iem cũng ghét rùi đấy :-?
Hờ hờ hờ. Có khách đâu em, chị cũng đang mong lắm ;))

Lần sau xuống thì nt trước nhé. Hôm vừa rồi ngta về đến quê rồi mới gọi, chả kịp quay đầu nữa. :)

what_is_love

Xe tăng
Hờ hờ hờ. Có khách đâu em, chị cũng đang mong lắm ;))

Lần sau xuống thì nt trước nhé. Hôm vừa rồi ngta về đến quê rồi mới gọi, chả kịp quay đầu nữa. :)
chị đọc cái này xem giúp đc iem nó ko nhé:

dativu

Xe điện
Hãy hưởng thụ cuộc sống như thế nào, để hưởng thọ chứ đừng hưởng dương.

Cafemuoi8x

Xe buýt
NẾU ĐƯỢC SỐNG ĐẾN HAI LẦN

Ai đó hỏi rằng, nếu được sống hai lần, bạn sẽ làm gì? Riêng tôi, tôi sẽ trả lời...

Tôi sẽ chẳng bao giờ quên ngày sinh nhật của người tôi quen biết. Tôi sẽ không để tuột mất cơ hội bày tỏ trái tim mình với ai đó, cũng như tôi sẽ dành thời gian để dừng lại và biết lắng nghe.

Tôi sẽ dành thời gian cho bạn bè chỉ bởi vì người đó là bạn tôi. Tôi cũng sẽ lên kế hoạch có những kỳ nghỉ với gia đình thân yêu.

Tôi sẽ dành thời gian, để lắng nghe những cuộc phiên lưu đầy "ngộ nghĩnh" của một đứa trẻ lên năm. Tôi sẽ dành nhiều thời gian hơn cho ai đó để họ cảm thấy họ đẹp và quan trọng hơn.

Tôi sẽ nằm sóng soài trên ngọn đồi có những triền cỏ xanh mượt để lắng nghe tiếng cười khúc khích của chính mình. Tôi sẽ chia sẻ cảm xúc của tôi cho những người yêu tôi. Tôi sẽ yêu thương mỗi điều nhỏ nhặt trong một ngày, một vòng tay buổi sáng sớm, một nụ cười của người lạ, một buổi ăn tối cùng với gia đình, một nụ cười với cuộc điện thoại nhầm số...

Nếu cuộc sống được sống hai lần, tôi sẽ xác định quan điểm sống của mình để sao không phải hối tiếc và tôi sẽ để những người tôi yêu biết điều ấy... hằng ngày! Tôi sẽ không để thời gian trôi qua mà không kịp để người tôi yêu thương biết rằng họ là một phần quan trọng trong cuộc đời tôi.

Sống trọn vẹn từng khoảnh khắc là cách giúp bạn luôn nhớ rằng: không ai, không điều gì là nhỏ nhặt trong cuộc đời của bạn...

Còn bạn - Nếu được sống đến hai lần...Bạn sẽ làm gì ???

(ST)

Chỉnh sửa cuối:

Cafemuoi8x

Xe buýt
* Cho nhiều hơn người ta mong đợi bạn và hãy làm điều đó một cách hăng hái.
* Đừng tin tất cả những gì bạn nghe, đừng tiêu xài tất cả những gì bạn có và đừng ham làm tất cả những gì bạn muốn.
* Đừng bao giờ cười cợt giấc mơ của người khác. Một khi không có ước mơ, người ta không có gì cả.
* Hãy yêu thương say đắm và nồng nhiệt. Có thể bạn sẽ bị tổn thương nhưng đó là cách để bạn sống trọn vẹn cuộc sống nầy.
* Hãy tự học cách nói chậm rãi nhưng suy nghĩ nhanh chóng.
* Luôn nhớ rằng những tình yêu lớn và những thành công lớn bao giờ cũng bao gồm những rủi ro lớn.
* Luôn theo nguyên tắc 3T: tôn trọng bản thân, tôn trọng người khác và trách nhiệm với tất cả những gì bạn làm.
* Luôn luôn đón nhận sự thay đổi, nhưng đừng bao giờ đánh mất giá trị của mình.
* Chia sẻ kiến thức của bạn với người khác. Đó là cách tốt nhất để ghi nhớ nó.
* Hãy nhớ rằng không đạt được những gì bạn muốn đôi khi lại là một điều tốt.
* Hãy nhớ mối quan hệ bền vững nhất là mối quan hệ mà tình yêu bạn dành cho người đó cao hơn những gì bạn cần ở họ.
* Hãy đánh giá thành công của bạn bằng những cái mà bạn phải bỏ ra để đạt được thành công đó

(ST)

Chỉnh sửa cuối:

Stent

Xe điện
* Cho nhiều hơn người ta mong đợi bạn và hãy làm điều đó một cách hăng hái.
* Đừng tin tất cả những gì bạn nghe, đừng tiêu xài tất cả những gì bạn có và đừng ham làm tất cả những gì bạn muốn.
* Đừng bao giờ cười cợt giấc mơ của người khác. Một khi không có ước mơ, người ta không có gì cả.
* Hãy yêu thương say đắm và nồng nhiệt. Có thể bạn sẽ bị tổn thương nhưng đó là cách để bạn sống trọn vẹn cuộc sống nầy.
* Hãy tự học cách nói chậm rãi nhưng suy nghĩ nhanh chóng.
* Luôn nhớ rằng những tình yêu lớn và những thành công lớn bao giờ cũng bao gồm những rủi ro lớn.
* Luôn theo nguyên tắc 3T: tôn trọng bản thân, tôn trọng người khác và trách nhiệm với tất cả những gì bạn làm.
* Luôn luôn đón nhận sự thay đổi, nhưng đừng bao giờ đánh mất giá trị của mình.
* Chia sẻ kiến thức của bạn với người khác. Đó là cách tốt nhất để ghi nhớ nó.
* Hãy nhớ rằng không đạt được những gì bạn muốn đôi khi lại là một điều tốt.
* Hãy nhớ mối quan hệ bền vững nhất là mối quan hệ mà tình yêu bạn dành cho người đó cao hơn những gì bạn cần ở họ.
* Hãy đánh giá thành công của bạn bằng những cái mà bạn phải bỏ ra để đạt được thành công đó

(ST)
Sai bét mợ Muối ạ, vấn đề là đừng bao giờ tin vào những câu châm ngôn :P

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Bạn không thay đổi được quá khứ, không sắp đặt được tương lai. Vậy hãy sống trọn vẹn ngày hôm nay :)
Đúng, kụ lói chí phải : present is a present for all of us, enjoy it.

Cafemuoi8x

Xe buýt
Sai bét mợ Muối ạ, vấn đề là đừng bao giờ tin vào những câu châm ngôn :P
Em vẫn phải mang mấy câu châm ngôn ra để dạy học sinh. Cụ bảo em không tin thì em biết nói thế nào bi giờ ;))