[Funland] Cuộc sống ở Mỹ của một người lao động gốc Việt qua ảnh.

ar3a

Xe điện

Thu đến thật rồi.

hd-vt

Xe container
Vâng, lần sau nếu có người nói vậy thì cứ hỏi thêm chi tiết xem, biết sự việc thì mình có thêm thông tin, dựa theo đó mỗi người sẽ có cách nhìn riêng, còn chỉ nghe kết luận thì không rút ra được insights hay wisdom gì.
Ôi trời. Lâu lắm em mới đọc được còm kiểu như này ạ \m/. Rất khó diễn tả vì dễ bị hiểu lầm, úp bô hehe.

Chê và giận hờn cả...thế giới là có thặc. :D

neverfg

Xe điện
Kể chuyện về ô tô ở Mỹ đi chủ thớt, em thấy ở bển nhiều xe bán tải to như Ford F150.

Mr Hehe

Xe tăng
Em đang ở SF. Trên máy bay lúc sang đây ngồi cạnh 1 bác tây trc ở SF 30 năm mà 4 năm vừa rồi nghỉ hưu ở Thái Lan chưa quay lại SF. Bác bảo thấy bạn bè nói SF giờ “does not look good”. Em cũng ko rõ tnao, nhưng không ngờ sang tới nơi thấy tệ thực sự. Homeless khắp nơi, vỉa hè chỗ nào cũng khai mù bẩn thỉu. Vào pharmacy thấy kệ hàng hoá khoá hết, muốn lấy gì phải gọi nhân viên ra mở. Bảo vệ thì vất vả chia nhau đi theo canh mấy nhân vật homeless lượn trong đấy.
Không biết cụ leua nhìn nhận vấn đề này tnao? Các TP khác có bị tới mức như SF ko?

leua

Xe tăng
Em đang ở SF. Trên máy bay lúc sang đây ngồi cạnh 1 bác tây trc ở SF 30 năm mà 4 năm vừa rồi nghỉ hưu ở Thái Lan chưa quay lại SF. Bác bảo thấy bạn bè nói SF giờ “does not look good”. Em cũng ko rõ tnao, nhưng không ngờ sang tới nơi thấy tệ thực sự. Homeless khắp nơi, vỉa hè chỗ nào cũng khai mù bẩn thỉu. Vào pharmacy thấy kệ hàng hoá khoá hết, muốn lấy gì phải gọi nhân viên ra mở. Bảo vệ thì vất vả chia nhau đi theo canh mấy nhân vật homeless lượn trong đấy.
Không biết cụ leua nhìn nhận vấn đề này tnao? Các TP khác có bị tới mức như SF ko?
Bác đã ghé San Francisco là thành phố có đông người homeless nhất nhì nước Mỹ.
Các thành phố khác cũng có homeless nhưng ở mức độ thấp hơn rất nhiều.
Em đã có viết một bài về vấn đề homeless ở nước Mỹ trong post số 2658 của thớt này. Bác có thể xem lại theo link dưới đây.

Chỉnh sửa cuối:

leua

Xe tăng
Rừng phong thu đã nhuốm màu quan san.
( Nguyễn Du)

• Vodka
Reactions: XPQ