[Funland] Cuộc sống không ai học được chữ Ngờ

sungsan2007

Xe tải
Chào các cụ. Chiều nay ngồi rảnh ngẫm nghĩ lại câu chuyện của ông bạn thân (nhiều cụ kiểu gì sẽ lại nói là chuyện của e mà xem) gần 20 năm của e mà hôm trước ngồi u rượu tâm sự cùng. Chả là bạn e có yêu một bạn cùng cơ quan cũng một thời gian dài rồi. Sau đó chơi chung với một nhóm bạn chung, trong đó có một đ/c bạn thân cũng thầm thích bạn gái của bạn e nhưng ko thể hiện ra mặt đến lúc bạn e và bạn gái kia trong khoảng thời gian ngắn gần đây có những rạn nứt có thể nhiều nguyên nhân mà bạn gái kia muốn dừng lại và muốn chia tay bạn e nhưng ko ngờ đến lúc ngã ngửa mới biết rằng bạn gái kia đã tay trong tay với đ/c trong hội kia vì mới biết trong tgian rạn nứt đó đ/c bạn kia đã nhắn tin hỏi han quan tâm các kiểu, thừa nước đục thả câu và lợi dụng cơ hội. Bạn e cảm thấy sốc, ko tin nổi, bàng hoàng chua chát và cảm thấy suy sụp và đã khóc khi tâm sự u rượu cùng e, nặng tình thật vì vẫn còn yêu nhưng ko ngờ bị người yêu phản bội và bị tg bạn đâm sau lưng mà chỉ trong thời gian ngắn thôi. Một bên là người yêu và một bên là tg bạn thân trong nhóm mà nó lại như vậy. Cuộc đời đúng là ko ai học được chữ NGỜ và lòng dạ đàn bà thay đổi nhanh quá các cụ nhỉ. E cũng chả biết khuyên bạn e thế nào là bỏ qua đi đừng luyến tiếc làm gì nữa hay nên cảm thấy vui mừng mới đúng. Đúng là ĐỜI...
Báo cáo mind mod vi phạm nồng độ cồn

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Không hẳn ẻm ý tính sút sẵn.
Ông nyc chỉ là phương án điền chỗ trống, hoặc là phương án tốt nhất ẻm có. Ko yêu đương gì.
Giờ gặp nym ngon hơn hoặc hợp hơn thì đá nyc đi.

Giờ ông nyc mà có người yêu trẻ hơn, ngon hơn (có thể thuê SGBB) thì chắc chắn thằng nym sẽ đá ẻm đi cho mà xem.
Thú tính kụ nhề! Bạn đời mà ganh với mâm nhà khác từng ly 1

minhte1984

Xe tải
Ok kụ! Chỉ cần thằng bạn báo cáo 1 câu kiểu thôi mày cá chê thì tao cá kiếm là ổn!
E gặp chuyện còn hay hơn như này. Nhưng suy cho cùng thấy bình thường, chả có gì là Sốc với Đời cả. Kể cả nó thành tình tay 3 như phim đi nữa cũng chỉ coi là 1 câu chuyện thôi. E chưa 40, ko biết đến 80 có bị shock phát nào ko.

Asahi_Jp

Đi bộ
Ngày xửa ngày xưa em đang cưa một em SVNT năm cuối. Tán một thời gian, chắc cũng gần đổ vì em nó đã đi chơi đêm với em mấy lần rồi. Cho đến một chiều thứ Bảy nọ, em rủ anh bạn thân em đi đến chơi cùng - ăn cơm tối ở đấy rồi về. Thế nào em gái đó lại mê ngay anh bạn em. Mấy hôm sau em qua thì thấy tình cảm nó nhàn nhạt đi. Đi cf em có nc với anh bạn em, anh bạn em cho em biết em kia có xin số đt, có nhắn tin hỏi nọ hỏi kia vài lần...
Ngay hôm đấy em dừng cuộc chơi luôn (đổi số điện thoại) và đi cưa em khác. Anh bạn em biết ý nên cũng chặn liên lạc với em kia.
Tình cảm là cái gì đó khó nói, nên đành theo dòng nước chảy thôi.
Sau này có vài lần em gặp lại em ấy vì em nó vẫn dùng số đt cũ em tặng (đôi bên đều đã có gi đình riêng rồi), em ấy hỏi em "sao ngày xưa sao tự dưng anh biến mất thế, và không liên lạc được điện thoại". Em bảo, "ngày ấy anh còn trẻ quá, anh còn bị đam mê công việc cuốt hút, sợ em không đợi được lại lỡ dở nên anh lặng lẽ ra đi, với lại anh bị mất đt".
Đọc xong e thấy thấm quá

CuongNguyenPhuc71

Xe container
E gặp chuyện còn hay hơn như này. Nhưng suy cho cùng thấy bình thường, chả có gì là Sốc với Đời cả. Kể cả nó thành tình tay 3 như phim đi nữa cũng chỉ coi là 1 câu chuyện thôi. E chưa 40, ko biết đến 80 có bị shock phát nào ko.
Kể đi kụ ây

casablamda

Xe tải
Đầu tư nhiều mà thu lại chưa được bao nhiêu sốc là đúng rồi, cccm tư vấn cho chủ thớt cách thu hồi lại vốn đầu tư chứ

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
có trách thì chỉ trách bạn cụ yếu kém để gái nó bỏ, xong đi theo thằng khác khá khẩm hơn thôi :)

tungbeo

Xe tăng
Cụ kể đi cụ ơiii :)

Joker Tiger

Xe tăng
Bạn thân thì rất đáng quý nhưng không quan trọng bằng bạn gái đâu nên các cụ đừng bao giờ tin bạn thân quá thế. Vì thực tế chính em trải qua nhiều rồi nên em biết. Hồi xưa khi chưa có lão nhà em thì rất nhiều trai theo đuổi em, toàn trai đàng hoàng tử tế và thành đạt em mới tiếp chuyện nhé. Cứ mỗi người thích em thì hầu như đều có bạn thân người đó cũng thích em. Hồi đó có duy nhất một anh em thích, nói chuyện với nhau lâu nhưng cả 2 đều ngại chưa dám thể hiện rõ. Một hôm có bạn của anh đó đến nhà em bảo thằng M nó bảo anh đến đón em hộ vì xe nó hỏng, bọn anh đang đi với nhau. Em thích quá đi luôn, đến nơi thì đúng có bọn bạn thân vẫn làm quân sư cho M tán em nhưng không có M. Em nghĩ hay là đi đâu đó nên cứ ở lại chơi để chờ. Ai ngờ cái thằng cha đến đón em cứ bóng gió với bọn kia là em với lão ấy thích nhau. Em đòi về nhưng mà đã bị mang tiếng lão kia đón được em đi chơi. Sau đó nhiều việc hiểu nhầm xảy ra làm bọn em không đến được với nhau. Trong nhóm đấy còn có 2 người nữa cũng dùng chiêu bẩn để tán em sau lưng ông kia. Còn hiện tại mấy người bạn thân của lão nhà em cũng mon men, tất nhiên những người đàng hoàng họ có cách thể hiện lịch sự bóng gió nhẹ nhàng. Mình đàng hoàng đứng đắn thì người ta cũng nhận ngay ra và chỉ dừng lại ở sự quý mến. Thật luôn, chuyện này em không bịa. Cũng không trách những người muốn "cướp'' bạn gái vì thực tế trên đời này người mình yêu thương là quan trọng nhất, có thể đánh đổi mọi thứ
Bọn em hồi SV cũng hay đi tán tập thể nhưng chỉ để giúp bạn mình chứ không bao giờ cướp người yêu của bạn nên mới chơi với nhau đến giờ và nhiều kỷ niệm. Đặc biệt là không bao giờ được lẫn lộn bạn gái, vợ của bạn với gái thiên hạ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bọn em hồi SV cũng hay đi tán tập thể nhưng chỉ để giúp bạn mình chứ không bao giờ cướp người yêu của bạn nên mới chơi với nhau đến giờ và nhiều kỷ niệm. Đặc biệt là không bao giờ được lẫn lộn bạn gái, vợ của bạn với gái thiên hạ
Kụ nói hay thế mà sao mã lực âm khiếp

Nắng nhạt

Xe điện
Ối zời thực ra em đã là bạn gái của ai đâu cụ. Thích nhau trong lòng thôi nhưng chưa dám nói. Nói chuyện với nhau lâu nhưng toàn nói về lịch sử đ.ảng, kinh tế thế giới, chiến tranh thế giới í mà :))
Cái lão "cướp " bạn gái kia em cũng tạm biệt luôn ngay hôm đó, vì không phải gu của em

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ối zời thực ra em đã là bạn gái của ai đâu cụ. Thích nhau trong lòng thôi nhưng chưa dám nói. Nói chuyện với nhau lâu nhưng toàn nói về lịch sử đ.ảng, kinh tế thế giới, chiến tranh thế giới í mà :))
Cái lão "cướp " bạn gái kia em cũng tạm biệt luôn ngay hôm đó, vì không phải gu của em
Ai za! Các mợ là cũng kinh nhắm! Thòng phát 1 năm sáu anh!

Tứ thập

Xe tải
Bạn thân thì rất đáng quý nhưng không quan trọng bằng bạn gái đâu nên các cụ đừng bao giờ tin bạn thân quá thế. Vì thực tế chính em trải qua nhiều rồi nên em biết. Hồi xưa khi chưa có lão nhà em thì rất nhiều trai theo đuổi em, toàn trai đàng hoàng tử tế và thành đạt em mới tiếp chuyện nhé. Cứ mỗi người thích em thì hầu như đều có bạn thân người đó cũng thích em. Hồi đó có duy nhất một anh em thích, nói chuyện với nhau lâu nhưng cả 2 đều ngại chưa dám thể hiện rõ. Một hôm có bạn của anh đó đến nhà em bảo thằng M nó bảo anh đến đón em hộ vì xe nó hỏng, bọn anh đang đi với nhau. Em thích quá đi luôn, đến nơi thì đúng có bọn bạn thân vẫn làm quân sư cho M tán em nhưng không có M. Em nghĩ hay là đi đâu đó nên cứ ở lại chơi để chờ. Ai ngờ cái thằng cha đến đón em cứ bóng gió với bọn kia là em với lão ấy thích nhau. Em đòi về nhưng mà đã bị mang tiếng lão kia đón được em đi chơi. Sau đó nhiều việc hiểu nhầm xảy ra làm bọn em không đến được với nhau. Trong nhóm đấy còn có 2 người nữa cũng dùng chiêu bẩn để tán em sau lưng ông kia. Còn hiện tại mấy người bạn thân của lão nhà em cũng mon men, tất nhiên những người đàng hoàng họ có cách thể hiện lịch sự bóng gió nhẹ nhàng. Mình đàng hoàng đứng đắn thì người ta cũng nhận ngay ra và chỉ dừng lại ở sự quý mến. Thật luôn, chuyện này em không bịa. Cũng không trách những người muốn "cướp'' bạn gái vì thực tế trên đời này người mình yêu thương là quan trọng nhất, có thể đánh đổi mọi thứ
Đời mà. Biết là thế nhưng quả thực là e ko thể thân đc với những ng bạn đó. E có quá khắt khe ko?

Nắng nhạt

Xe điện
Đời mà. Biết là thế nhưng quả thực là e ko thể thân đc với những ng bạn đó. E có quá khắt khe ko?
Vâng em cũng không chấp nhận cái trò bẩn đó. Thích thì vào tán đàng hoàng. Chơi trò bẩn thế tự nhiên em lại bị mang tiếng với cái ông mà em thích kia, đang thích nhau mà lại đi chơi với thằng bạn ông ấy chả ra làm sao cả. Từ đó đến giờ em không gặp lại bọn đấy nữa. Nỗi oan chưa được giải :)
Đúng là bạn thân, thân ai nấy lo

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Vâng em cũng không chấp nhận cái trò bẩn đó. Thích thì vào tán đàng hoàng. Chơi trò bẩn thế tự nhiên em lại bị mang tiếng với cái ông mà em thích kia, đang thích nhau mà lại đi chơi với thằng bạn ông ấy chả ra làm sao cả. Từ đó đến giờ em không gặp lại bọn đấy nữa. Nỗi oan chưa được giải :)
Đúng là bạn thân, thân ai nấy lo
Hóng vụ giải oan

Nắng nhạt

Xe điện
Trêu thế thôi. Mọi việc đã qua em cũng không nghĩ lại. Cuộc sống hiện tại có bao mối quan tâm, bao nhiêu trò giải trí hay ho còn chả có đủ thời gian cho chúng, những gì diễn ra trong quá khứ dù vui buồn cũng stop.