[Funland] Cuộc sống bên nhật chán hơn ở việt nam

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ở Nhật đọc anime cho vui cụ :)))
Mịa anime của nó có nv thằng Saitama đúng như tên tỉnh, thi triển 1 đấm chết sạch Marvel từ Super, Hulk, Cap... cả Thanos cũng ko ăn được =))

uahktam

Xe tải
Cái văn hoá làm việc đó là do họ làm trung thành cho một công ty, nên phải kiên nhẫn chịu đựng để có việc làm. Chán sếp làm những vẫn phải làm, nên bọn nó mới dễ bị stress. Chán lắm nhưng vẫn phải cười, nên cái văn hoá đó nó mới gọi là hình thức.

sakai_yo

Xe lăn
Em cũng từng làm cty Nhật mấy năm, hàng ngày tiếp xúc ng Nhật. Cũng như nhiều cụ trên khẳng định: ng Nhật rất giả tạo, khách sáo ...

hai rau pham

Xe buýt
Khú khú! Hay đáo để
Cụ về đi...
Sáng dậy sớm vươn vai hít thở bầu không khí vương mùi khói bụi, tiếng karaoke hàng xóm mở sớm thật vui tai. Cụ nổ máy phi ra hàng phở đầu phố gọi bát tái bắp nhúng phoóc môn và nhâm nhi cốc trà đá nhuộm urê xanh mướt mát. Phở mà không có tí hàn the và nước dùng pha hóa chất thì vứt cụ ạ!
Vẫn sớm, sao cụ không ghé quán cà phê gọi tách cafe trộn bột bắp và ký ninh đắng dịu dàng, mê đắm. Cụ gặp lại đám bạn ngày xưa, thuở còn đóng bỉm, giờ đã là những doanh nhân thành đạt nói chuyện các dự án trăm nghìn tỷ. Những con người vĩ đại mà khiêm tốn, vẫn ngày ngày ăn bánh mì kẹp thịt lợn Nam Phi quay ròn, bàn đại sự.
Trong lúc rảnh rỗi, cụ có thể vào mạng chửi chết mẹ thằng nào cụ không thích, xong rồi cụ vào zalo và bật chế độ "Tìm quanh đây". Một thế giới mở ra thật đẹp đẽ... Kaka
Nhật Bản thật vô nghĩa, cụ về sớm đi!

Mrfox87

Xe buýt
Cuộc sônha sạch sẽ,ko tiếng ồn,lương ko cao nhưng cũnh dư dả hơn ở Việt Nam. Nhưng ở đến 3 năm rồi mà cháu vãn chưa quen.
Cháu nhớ quán trà đá gần nhà,nơi mà hằng ngày vừa uống cừa nghe tiếng còi xe máy,oto,kẻnh rác. Tiếng chửi thề của mấy ông ghi lô đề hôm qua trượt.
Cháu vẫn nhớ các quán ăn sáng,ừ nhìn thì bẩn nhưng là hương vị quê hương chứ ko có vị ngọt lờ lợ như Nhật hay ăn.
Chắc cháu sống tiêu cực,nên chả quen đc cái cuộc sống Nhật này. Cũnh vì ít học,nhà lại nghèo mới phải qua đây,cố thêm 1 vài năm nữa rồi về với bố mẹ. Haizzz,các cụ nhiều tuổi rồi.
Dân Nhật mới gặp thì đon đả,dễ gần. Nhưng thanh niên và giới trẻ Nhật nhiều người có thái độ khinh thường Dân Tộc khác vô cùng. Cháu ở đây 3 năm thấy dân nó chia rạch ròi ra 2 kiểu người. 1 là thông minh vô cùng và 1 là ngu vô cùng. Có lẽ xã hội nó phát triển đc là nhờ yếu tố này,chứ cứ nhiều người ở khúc giữa như Việt Nam mình đâm khó phát triển.

peace_park

Xe buýt
Sang Nhật mục đích kiếm tiền thì đành cố vài năm thôi. Em đi học xa nhà, sống tự lập 1 mình từ cấp 2 mà ở nhật e thấy rất buồn tẻ. Mọi thứ cứ lặp đi, lặp lại như một cái máy.

Cụ mua 1 cái xe đạp, lúc rảnh đạp loanh quanh khám phá vì đây là cách rẻ tiền. Lên face tìm giao lưu vs đồng hương thi thoảng cuối tuần làm trận bóng hoặc tụ tập tự mua đồ về nhà nhậu. Đấy là vài cách rẻ tiền của em để giết thời gian cho đỡ buồn.

peace_park

Xe buýt
Cuộc sônha sạch sẽ,ko tiếng ồn,lương ko cao nhưng cũnh dư dả hơn ở Việt Nam. Nhưng ở đến 3 năm rồi mà cháu vãn chưa quen.
Cháu nhớ quán trà đá gần nhà,nơi mà hằng ngày vừa uống cừa nghe tiếng còi xe máy,oto,kẻnh rác. Tiếng chửi thề của mấy ông ghi lô đề hôm qua trượt.
Cháu vẫn nhớ các quán ăn sáng,ừ nhìn thì bẩn nhưng là hương vị quê hương chứ ko có vị ngọt lờ lợ như Nhật hay ăn.
Chắc cháu sống tiêu cực,nên chả quen đc cái cuộc sống Nhật này. Cũnh vì ít học,nhà lại nghèo mới phải qua đây,cố thêm 1 vài năm nữa rồi về với bố mẹ. Haizzz,các cụ nhiều tuổi rồi.
Dân Nhật mới gặp thì đon đả,dễ gần. Nhưng thanh niên và giới trẻ Nhật nhiều người có thái độ khinh thường Dân Tộc khác vô cùng. Cháu ở đây 3 năm thấy dân nó chia rạch ròi ra 2 kiểu người. 1 là thông minh vô cùng và 1 là ngu vô cùng. Có lẽ xã hội nó phát triển đc là nhờ yếu tố này,chứ cứ nhiều người ở khúc giữa như Việt Nam mình đâm khó phát triển.
Cụ vất vả rồi, cố lên nhé và cố gắng tiết kiệm để nhanh đạt đc mục đích về tiền bạc còn về vs thầy u. Thời gian ở nhật đã giúp e rèn đc thói quen tiết kiệm và chi tiêu có kế hoạch.

Hitman67

Xe tăng
có maria ozaoa là vui ngay:))

phamnhatminh

Xe hơi
Nước ngoài chỉ để học tập - làm việc thôi. Sống thì vẫn nên về Việt Nam cụ ợ

thanks69

Xe buýt
dân Nhật từ trong tiềm thức nó rất sợ Mỹ.
Còn đối với các nước khác nó coi rất bình thường (tất nhiên nó che dấu thái độ ) !

TaiNon1974

Xe buýt
Mấy thằng Nhật bên chỗ e chơi đũy như điên, 10 thằng như 1, giống kiểu trả thù đời. Rượu bia vào tý thậm chí còn tệ hơn dân mình.

phamnhatminh

Xe hơi
dân Nhật từ trong tiềm thức nó rất sợ Mỹ.
Còn đối với các nước khác nó coi rất bình thường (tất nhiên nó che dấu thái độ ) !
Cụ nói rất chuẩn - dân Việt nó biết là lại không sợ Mỹ —> nó sợ dân Việt :)) em fun tí

Người Mỹ

Xe hơi
E cả đời mơ ước đc chơi gái Nhật 1 lần. Các cụ tiếp về chủ đề gái Nhật đi. E hóng

Bố Funoto

Xe buýt
Chuẩn cụ ạ!

Có 1 điều em chia sẽ thêm ạ: đội Nhật luôn coi họ là dân tộc đầu đen thượng đẳng! Dân Việt mình dù làm tốt hay chưa tốt thì họ không bao h để lộ ra sự “khinh thường” ngay trước mặt mình.

Sự tử tế và lịch sự của họ khiến em sợ! Sợ vì mình cũng phải tử tế và lịch sự như họ mà đến lúc không kiềm chế được, lại ra khu Shinjuku vác dao đâm loạn thì...

Cố lên cụ. Vì con em chúng ta!
Không thấy cụ chủ úp tý ảnh ọt cho sinh động nhể8->
Không thấy cụ chủ úp tý ảnh ọt cho sinh động nhể8->
Cụ đợi em chụp ảnh Quạ cho.ở đây quạ nhiều vô kể.chó ko sủa.người ko nói chuyện.ko một tiếng karaoke hay nhạc nhẽo gì.chỉ duy nhất tiếng quạ kêu suốt ngày.quạ quạ quạ

Bố Funoto

Xe buýt
E cả đời mơ ước đc chơi gái Nhật 1 lần. Các cụ tiếp về chủ đề gái Nhật đi. E hóng
Gái nhật ạ.lên tokyo có dịch vụ.cơ mà nó phân biệt cụ ạ.nếu là người nhật nó phục vụ kiểu khác.người nc ngoài có phục vụ kiểu khác.gái nhật em nhận xét ko xinh bằng gái việt.thi thoảng có 1 vài đứa xinh thì ko nói làm gì.còn đâu nó cứ béo béo.xấu xấu... chả hiểu sao lại vậy.kể cả bọn học sinh.trên phim ảnh chắc nó tuyển cả nc đc mấy đứa xinh thôi

Bố Funoto

Xe buýt
Sang việt
Mấy thằng Nhật bên chỗ e chơi đũy như điên, 10 thằng như 1, giống kiểu trả thù đời. Rượu bia vào tý thậm chí còn tệ hơn dân mình.
sang việt nam nó đi cave suốt.mẹ nó uống rượu lúc đâu thấy mình 123 zô.nó thẹn lắm.vì làm ồn ào sợ mất mặt.sau quen rồi.lúc nào cũnh bắt zo.zo bên nhật nó ko đc la.sang mình nó khoái cái món vừa ống vừa zo.