Cuộc ọp đầu tiên của hội FLF

hablue77

Xe hơi
hic chao cac cu.cac cu oi em vua mua ho con vo ford laser, hoi buon
xe cua em la ghiha 1.8 Mt Dk dau nam 2005 xe van con rat chat, con nhe, so muot nhung kho noi lai giay to cong ty em lay 340tr thay bac day lai cho em bao qua dat, hic thoi ke vay, nhung em muon lap bong xenon va man hinh DVD cho em no xin cac bac tu van giup em voi

hat65

Xe điện
Có chứ cụ, cụ cứ đóng cái khóa của cánh cửa người lái là các cửa khác cũng tự đóng, khi mở cũng vậy
khóa cửa trung tâm phải trên bệ tỳ tay cạnh chỉnh kính, gương chứ ai lại vặn người hay vòng ta qua người mới khóa, mở thế

tayhogarage

Xe tải
khóa cửa trung tâm phải trên bệ tỳ tay cạnh chỉnh kính, gương chứ ai lại vặn người hay vòng ta qua người mới khóa, mở thế
Tại cụ cẩn thận nên thế chứ em đóng toàn bằng khuỷu tay trái, mở thì cũng bằng tay trái luôn sau khi dừng xe có phải vòng vèo gì đâu cụ. :P

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Đồng hồ báo nhiệt độ xe em nó dư này :P

hat65

Xe điện
Tại cụ cẩn thận nên thế chứ em đóng toàn bằng khuỷu tay trái, mở thì cũng bằng tay trái luôn sau khi dừng xe có phải vòng vèo gì đâu cụ. :P
cái này nó bị vặn người khó chịu lắm cụ ơi

fortress

Xe tải
Kính các cụ!
Tuy V2 của em là Ford Laser 1.6 mới dặm trường có hơn 93K cây số nhưng do đọc nhiều tài liệu khuyến cáo nguy hiểm vả lại dù chạy ít nhưng thời gian sử dụng cũng đã quá lâu nên hôm nay em quyết định cho V2 đi thay toàn bộ dây cuaroa cam và 2 bi tì cho nó lành và đi cho nó yên tâm. Tổng thiệt hại là 2.432K thay thêm phớt đầu trục cơ nên thành hơn 2.700k
Mời các cụ ném đá

Chỉnh sửa cuối:

bagiahuhu

Xe buýt
Đồng hồ báo nhiệt độ xe em nó dư này :P
Xe cụ đang bị trọng bệnh, cần khẩn trương đi bệnh viện ngay kẻo mấy hôm nữa là phải bán đấy.

Kính các cụ!
Tuy V2 của em là Ford Laser 1.6 mới dặm trường có hơn 93 k cây số... hôm nay em quyết định cho V2 đi thay toàn bộ dây cuaroa cam và 2 bi tì ... Tổng thiệt hại là 2.432K thay thêm phớt đầu trục cơ nên thành hơn 2.700k
Mời các cụ ném đá
Có vẻ hơi đắt một chút, theo khuyến cáo của hãng thì 100k km mới thay cua roa cam bác thay lúc 93 k km là quá hoang ợ :D

Chỉnh sửa cuối:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cụ phán kỹ hơn được không, từ hồi mua đến giờ đồng hồ nhiệt độ xe em nó vẫn báo vạy mà cụ :D
Xe cụ đang bị trọng bệnh, cần khẩn trương đi bệnh viện ngay kẻo mấy hôm nữa là phải bán đấy.

Có vẻ hơi đắt một chút, theo khuyến cáo của hãng thì 100k km mới thay cua roa cam bác thay lúc 93 k km là quá hoang ợ :D

bagiahuhu

Xe buýt
Cụ quan sát ko kỹ rồi, cái kim nhiệt ở giữa chứng tỏ máy đang nổ nên đang ăn xăng và hơi nóng; cái kim xăng ở giữa càng chứng tỏ xe cụ đang ăn xăng (xe tốt kim xăng nó phải ngỏng lên chỗ có chữ F kia); kim tốc độ chỉ >80 km/h chứng tỏ xe bất tuân thượng lệnh nên đưa chủ chạy quá tốc độ dễ làm chủ hao xiên do bị phạt; cái đồng hồ vòng tua máy chỉ hơn 25oo v/ph chứng tỏ xe này yếu vì nếu khỏe nó có thể chỉ cao hơn thế ví dụ 3500 hoặc hơn nữa; cái counter mét nửa năm nay vẫn chỉ hơn 94k km nên hoặc là đang bị hỏng hoặc là cụ vừa tua lại.

Bằng đấy bệnh đã phải là trọng bệnh chưa ợ :P

fortress

Xe tải
Em thay trong hãng cụ ợ, trong hãng nên không thể thương lượng mà chỉ biết chấp nhận thôi
Hóa đơn đây cụ ợ.

matmo

Xe tăng
Kính các cụ!
Tuy V2 của em là Ford Laser 1.6 mới dặm trường có hơn 93K cây số nhưng do đọc nhiều tài liệu khuyến cáo nguy hiểm vả lại dù chạy ít nhưng thời gian sử dụng cũng đã quá lâu nên hôm nay em quyết định cho V2 đi thay toàn bộ dây cuaroa cam và 2 bi tì cho nó lành và đi cho nó yên tâm. Tổng thiệt hại là 2.432K thay thêm phớt đầu trục cơ nên thành hơn 2.700k
Mời các cụ ném đá

Cháu cũng vừa thay. Nhìn các thứ tháo ra và các thứ thay vào mà tiếc. Cực đơn giản: các thứ tháo ra ló lặng và dày hơn các thứ thay vào.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Vợ 2 em năm nay mới 11 tuổi thôi cụ ợ :P, Từ ngày em mua cái xe này chỉ đi làm loanh quanh mỗi ngày 20km
Vợ 2 kụ Xe bo bi nhiu tuổi mà Cháu nhìn cái ODO của Kụ mà thèm!?:-ss

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Chả cần phải tư vấn cụ vẫn gọi em bằng cụ là gì :P
Muốn hết ồn rất đơn giản là cụ lắp thêm cái chụp tai nghe vào đầu :P
Không ôn không phải là Laser, dung ối xe khác cũng ồn mà có thấy họ kêu gì đâu :))
Cháu thì cháu chấp nhận cái cửa nó phành phạch (ối cụ nghiện cái âm phành phạch...khác đấy), vì chỉ xảy ra ko quá 0.5s. Nhưng cụ tư vấn cho cháu cách làm giảm ồn khi lái đến 50% thì cháu thề sẽ gọi cụ là...Cụ.

bagiahuhu

Xe buýt
Không ôn không phải là Laser, dung ối xe khác cũng ồn mà có thấy họ kêu gì đâu :))
Cụ xe 4 bánh dỗi em rùi ah, em mất công kể ra bao nhiêu trọng bệnh mà chả thấy cụ đả động gì ;));));)) (fun thôi mà, cụ bỏ qua đừng dỗi nhé)

matmo viết

Cháu thì cháu chấp nhận cái cửa nó phành phạch (ối cụ nghiện cái âm phành phạch...khác đấy), vì chỉ xảy ra ko quá 0.5s. Nhưng cụ tư vấn cho cháu cách làm giảm ồn khi lái đến 50% thì cháu thề sẽ gọi cụ là...Cụ.
Cái bệnh lành phành của cánh cửa, các cụ cứ chèn cho em mấy mẩu cao su hay ống nhựa giữa lớp sắt vỏ cánh và cái ống chịu lực để cho căng lớp vỏ cánh lên là ngon hơn hẳn đấy, em mới làm hơn tuần nay thấy ngon hơn hẳn.

Xe FL thì ồn thôi rồi, đi đường mới từ cầu giẽ về đường 21 (Phủ lý đi Nam Định) em mới chạy lên 120 đã ồn ko nói chuyện được rồi lại phải giảm xuống 80 thì tạm ổn, đỡ ồn hẳn :((
Vậy giảm 50% độ ồn bằng cách giảm 30% tốc độ là giải pháp của em, các cụ thử xem nhé.

theanh fe AT

Xe tải
họ đi những xe khác cùng phân khúc họ ko kêu ồn là họ kì vọng xe mỹ là phải khác biệt chứ họ ko hiểu tầm tiền đó đi laser nó đầm,khẻo,an toàn và những cái khác. em đã đi gentra, lasetti,gets trẻ hơn 5,6 tuổi có hơn gì đâu.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cụ xe 4 bánh dỗi em rùi ah, em mất công kể ra bao nhiêu trọng bệnh mà chả thấy cụ đả động gì ;));));)) (fun thôi mà, cụ bỏ qua đừng dỗi nhé)

Cái bệnh lành phành của cánh cửa, các cụ cứ chèn cho em mấy mẩu cao su hay ống nhựa giữa lớp sắt vỏ cánh và cái ống chịu lực để cho căng lớp vỏ cánh lên là ngon hơn hẳn đấy, em mới làm hơn tuần nay thấy ngon hơn hẳn.

Xe FL thì ồn thôi rồi, đi đường mới từ cầu giẽ về đường 21 (Phủ lý đi Nam Định) em mới chạy lên 120 đã ồn ko nói chuyện được rồi lại phải giảm xuống 80 thì tạm ổn, đỡ ồn hẳn :((
Vậy giảm 50% độ ồn bằng cách giảm 30% tốc độ là giải pháp của em, các cụ thử xem nhé.
Cụ bắt đúng bệnh nhà cháu thế thì cháu chỉ biết mời riệu cụ thôi :)

NTB

Đi bộ
Các cụ biết cho em hỏi: Gương chiếu hậu FL 1.8 thì mua được ở đâu tại Hà nội? giá? . Xe em bị hỏng gương bên phụ, không chỉnh gập tự động được nữa.
Đa tạ cụ nào chỉ giúp.