[Funland] Cuộc nổi dậy dân chủ ở Gwangju tại Hàn Quốc tháng 5 năm 1980

HuyArt

Xe lăn
Khổ thân bọn Nhật, tạ tội mãi mà ko xong với Hàn chí phèo

Chẳng bù cho Mỹ điều trần cái là hết tội =))=))=))
Mà không thấy anh Chí Phèo BTT ăn vạ bọn phát xít Nhật nhỉ? tuyền thấy oppa Hàn cào mặt bắt vạ Nhật lùn
Chắc có bố Mỹ bảo kê mới dám ăn vạ

traiHNcodon

Xe tăng
Thôi cụ tư pháp Hàn nghiêm khắc, cụ nhìn nó luận tội tổng thống nên nghĩ nó nghiêm khắc phải ko , chắc cụ chưa thấy dân Hàn chửi ngành tư pháp mình như chó .
Cs Hàn ăn đậm lắm,Doanh nghiệp VN bị lừa 200 ngàn euro sang Hàn làm việc với Interpol Hàn, họ đòi 1/2 mới bắt thằng kia nôn ra,nhận tiền tại trụ sở luôn

Gianthuong123

Xe tải
Cs Hàn ăn đậm lắm,Doanh nghiệp VN bị lừa 200 ngàn euro sang Hàn làm việc với Interpol Hàn, họ đòi 1/2 mới bắt thằng kia nôn ra,nhận tiền tại trụ sở luôn
Cụ kia nghĩ thằng Hàn giàu là luật pháp nó nghiêm , do ko tìm hiểu xã hội của Hàn , rồi mấy anh em VN va chạm luật bên đó nữa .
Anh em VN làm chui cảnh sát Hàn nó biết nhưng chủ Hàn nó đút tiền nên CS nhắm một mắt . Trừ khi bị tố cáo nó bắt buộc phải làm .

traiHNcodon

Xe tăng
Cụ kia nghĩ thằng Hàn giàu là luật pháp nó nghiêm , do ko tìm hiểu xã hội của Hàn , rồi mấy anh em VN va chạm luật bên đó nữa .
Anh em VN làm chui cảnh sát Hàn nó biết nhưng chủ Hàn nó đút tiền nên CS nhắm một mắt . Trừ khi bị tố cáo nó bắt buộc phải làm .
Mà nó ăn tiên ngay tại trụ sở nhé,còn kinh hơn viêt nam mình

haiphdt

Xe buýt
Vì cuộc đàn áp nổi dậy Gwangju đã bị chính quyền HQ hiện nay lên án, những người ra lệnh đàn áp đã bị kết án, nhiều đài tưởng niệm đã được dựng lên ở HQ. Mặc dù chưa triệt để (VD như TT HQ là Chun Do Hwan đã bị tuyên tử hình năm 1996, nhưng sau đó lại được miễn tội chết), đối với nhiều người thì công lý đã được thực thi (phần nào).

Ngược lại, chưa có cuộc điều tra nào của CP TQ về TAM, những người ra lệnh đàn áp vẫn chưa có bất kỳ ai bị điều tra, xét xử.
Cụ kết ngắn gọn thôi.Công lý nào được thực thi??

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Mà không thấy anh Chí Phèo BTT ăn vạ bọn phát xít Nhật nhỉ? tuyền thấy oppa Hàn cào mặt bắt vạ Nhật lùn
Chắc có bố Mỹ bảo kê mới dám ăn vạ
Lại chả ;)) BTT chỉ thỉnh thoảng phọt phát vào biển jav trả thủ dâm tọc thôi

Gianthuong123

Xe tải
Mà nó ăn tiên ngay tại trụ sở nhé,còn kinh hơn viêt nam mình
Nói chung nó hạn chế được tham nhũng vặt vì nó giàu .
Chứ tầm trung và cao cấp bằng hoặc hơn VN thì em ko biết .
Cụ kia nhắc về VN chính phủ mình còn hiền nội đốt cả xe chủ tịch huyện mà ko bị gì hết , cho là ổng sai đi nhưng đốt xe công mà gặp bên Hàn vào tù cả lũ .
VN mình còn nhiều vấn đề , cái hay và dở của VN đều tập chung ơ chỗ 2 gia đình có thể thương lượng với nhau , luật sư ko ăn tiền được , cũng là ưu điểm nhưng cũng là khuyết điểm .

aliabu2

Xe buýt
Hàn Quốc chuyện Tổng thống đi tù không hiếm, và có lẽ ở đó những người làm Tổng thống phải đi tù nhiều nhất trên Thế giới này...
Và nền tư pháp Hàn thì nổi tiếng về nghiêm khắc rồi.
Nên họ được thả năm 97 chắc cũng k phải liên quan vì họ đã từng là TT.
Tử hình giảm xuống thành 1 năm tù thì chắc là vì không liên quan từng là TT rồi ;)) mà vì cái gì chắc vậy ấy nhỉ

matizvan2009

Xe ba gác
Ngày xưa, đọc được chữ in trên báo lần đầu tiên(rất nhỏ, khó đọc) chính là đọc về cuộc đàn áp dân chủ này, vì để tố cáo chế độ tư bản nên lời lẽ đanh thép lắm
Hồi nhỏ em chịu khó đọc báo (ND), nghe radio nên biết sự kiện này. Sau lớn 1 tí có theo ông thầy học môn Teakwondo mấy tháng, có đọc về nguồn gốc môn này là oánh tay không chống ngoại xâm nên tự hiểu là vụ Wangju kia cũng chả vừa đâu, các bạn sv oánh Teakwondo thì mấy chú lính với cs cũng ốm đòn.

aliabu2

Xe buýt
Hồi nhỏ em chịu khó đọc báo (ND), nghe radio nên biết sự kiện này. Sau lớn 1 tí có theo ông thầy học môn Teakwondo mấy tháng, có đọc về nguồn gốc môn này là oánh tay không chống ngoại xâm nên tự hiểu là vụ Wangju kia cũng chả vừa đâu, các bạn sv oánh Teakwondo thì mấy chú lính với cs cũng ốm đòn.
Thế mà bị thịt nhiều thế :D với lại mặc quần bó trên loe dưới như trong ảnh mà oánh Teakwondo thì em tin chắc rằng rất có thể là mạnh phết đấy ;))