[Funland] Cuộc 'hôn phối' nóng vội giữa ngân hàng và bảo hiểm

VuNgoanMuc

Xe điện
Chuyện tư vấn ngon ngọt thì tạm để sang một bên, nhưng chuyện chúng ngầm ép người vay tiền phải mua bảo hiểm dù không có nhu cầu, sau đó khách hàng hầu hết từ bỏ hợp đồng, thế là khoảng tiền đó bảo hiểm vói ngân hàng chia nhau húp trọn.. chuyện này có thể khép vào tội cưỡng đoạt tài sản được.

Covid2021

Xe buýt
Chuyện tư vấn ngon ngọt thì tạm để sang một bên, nhưng chuyện chúng ngầm ép người vay tiền phải mua bảo hiểm dù không có nhu cầu, sau đó khách hàng hầu hết từ bỏ hợp đồng, thế là khoảng tiền đó bảo hiểm vói ngân hàng chia nhau húp trọn.. chuyện này có thể khép vào tội cưỡng đoạt tài sản được.
khó cụ ạ, lúc cần quá người vay đành nhắm mắt ký hđ, bút sa thì gà chết, khôn ra áp dụng điều khoản 21 ngày cân nhắc thì may ra đòi lại đc phí.

huyhung123

Xì hơi lốp
Em chưa hiểu lắm cái khoản vay mà đi kèm bảo hiểm nhân thọ nhỉ? Đợt trước em được tư vấn nếu vay mà mua bảo hiểm thì sẽ được giảm 2% so với không mua bảo hiểm. Mà bảo hiểm nhân thọ lại được đi khám chữa bệnh mà không mất khoản phí nào
Cụ lại nhầm rồi. BH nhân thọ thì nằm viện mới đc chi trả chứ đi khám thì lấy đâu ra. Khám thì chỉ BHYT của nhà nước thôi ( mấy cái thẻ sức khỏe ngoại trú của BHNT ko đáng bao nhiêu, mua là mình lỗ).

huyhung123

Xì hơi lốp
Khép sao đc cụ. Đồng ý mua BH thì cho vay, ko thì thôi. Những anh bị ép mua đa số đều tài chính yếu, hồ sơ xấu nên phải chịu. Hồ sơ đẹp, lành mạnh thì cứ Big 4 với bank nước ngoài mà vay, chả gặp vấn đề gì.
Đợt e vay 3 tỉ mua nhà, bọn MB vs VP... ép đòi mua BH; em nộp hồ sơ sang BIDV giải ngân phát một, lãi thấp + ko bắt mua BH. Mua xe sale cũng gọi VIB, em éo vào, vay của Woori Bank lãi thấp tèo.

cusao

Xe lăn
Em xin nhắc lại ý kiến của em đã đề cập ở thớt khác rằng. Ngoài các qui định cần bổ xung về kinh doanh tài chính hiện đang lỏng lẻo ở ta thì phải khẩn trương đưa vào khuôn phép hoạt động môi giới cho tất cả các loại hình.
Đó là người làm môi giới phải có chứng chỉ hành nghề và khi có dấu hiệu trục lợi hoặc cung cấp thông tin sai lệch hoặc phóng đại ...cho khách hàng thì nhẹ là bồi thường nặng là phạt tù.
Nếu làm tốt qui định này thì sẽ hạn chế đc nhóm môi giới chiếm đoạt lợi ích của khách hàng rồi phủi tay ngồi xó nhà cười hi hí..

BMW X10

Xe điện
Bọn chúng bắt tay nhau lột tiền người yếu thế, nhưng chúng được quyền lực bảo kê.
Bác có thể từ chối mua Bảo hiểm mà.
Có lẽ Lãi suất sẽ tăng lên, thì bác từ chối nốt.

Ra chỗ Cot dien bank vay, bác ạ, chẳng có Bảo hiểm gì sất, thậm chí chẳng cần tài sản thế chấp.
Lãi suất lại rẻ.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Cơ quan QL biết hết, nhưng cứ mù-câm-điếc, đến khi nào cần lao điêu đứng tán gia bại sản thì họ mới ra tay. Chắc phải có âm mưu gì đây.
Từ đa cấp, bảo hiểm, trái phiếu...
Thì họ cứ để các đơn vị làm sai, có sai thì mới có thanh tra, kiểm tra, có thế mới có chạy chọt, nhờ vả ... lại vác cả vali tiền đi gặp nhau.

LuckyCar

Xe container
Làm cho khốc hại chẳng qua vì tiền.

Dân miền núi TM

Xe điện
Nó làm cái thu phí là chuẩn rồi. Cứ gì ra xiền là triển, ko bán lạc thì lại bán ngô thôi. :D

buratino01

Xe buýt
Cõi OF này bây h hơi tý là admin xóa bài với xì lốp xe. Buồn

Leanh65

Xe container

Đọc bài mà hận lũ bank & bảo hiểm quá các cụ ạ, nhiều người không biết trong hợp đồng bảo hiểm nó có điều khoản về quyền hủy hợp đồng trong 21 ngày cân nhắc mà không mất bất kỳ khoản phí nào, các cụ có thể nghiên cứu theo bài viết dưới:

Em đã từng bị bank nó ép mua bảo hiểm mới cho giải ngân => đành ngậm ngùi ký tạm và ngay khi giải ngân xong là em thực hiện quyền cân nhắc của mình để hủy hđ và yêu cầu hoàn phí. Lũ bank chúng nó đã chơi trò khốn nạn thì mình đi với ma cũng phải mặc áo giấy vậy.

Tụi bank thường nó được chia hoa hồng BH lên đến 40% số tiền phí bảo hiểm năm đầu nên chúng nó lừa người ta mua bằng mọi giá, tiền phí càng cao càng tốt, KH không có khả năng trả phí các năm tiếp theo chúng nó càng mừng, tự nhiên ăn không ăn hỏng đc 1 năm phí 2 thằng chia nhau: Bank 40%, BH 60%. Thế nên thống kê cho thấy đến 70% hđ bảo hiểm mua qua Bank là dừng đóng phí từ năm thứ 2 mới thấy lợi nhuận của chúng là lớn đến thế nào. Những thứ khốn nạn cùng cực như vậy cần sớm loại bỏ khỏi cuộc chơi, NN cần phải sớm có chế tài để ngăn chặn chúng càng sớm càng tốt.
Người vay tiền cũng chả thể nào làm khác được. Mua gói bh đóng phí năm đầu 50 tr thì được ưu đãi ls vay năm đầu giảm 3%. Tính ra giảm được gần 200tr cho món vay 5 tỷ chẳng hạn thì thôi đành tặc lưỡi móc ví, coi như đánh rơi 50tr. Có biết đâu rằng, giống như km, tăng lên rồi giảm đi là vừa.#:-s

lads1205

Xe tải
Bác có thể từ chối mua Bảo hiểm mà.
Có lẽ Lãi suất sẽ tăng lên, thì bác từ chối nốt.

Ra chỗ Cot dien bank vay, bác ạ, chẳng có Bảo hiểm gì sất, thậm chí chẳng cần tài sản thế chấp.
Lãi suất lại rẻ.
Cột điện bank có đúng luật ko? Sao ngu thế? Pháp luật để bảo vệ dân hay để nhóm lợi ích lột tiền dân

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Chửi bọn QLNN, chúng nó được trả tiền quản lý nhưng nhắm mắt buông lỏng quản lý nên mới có biến tướng. Bọn NH với BH tuổi gì mà dám làm nếu không được nhắm mắt làm ngơ.

Gagarose

Xe điện
Em xin nhắc lại ý kiến của em đã đề cập ở thớt khác rằng. Ngoài các qui định cần bổ xung về kinh doanh tài chính hiện đang lỏng lẻo ở ta thì phải khẩn trương đưa vào khuôn phép hoạt động môi giới cho tất cả các loại hình.
Đó là người làm môi giới phải có chứng chỉ hành nghề và khi có dấu hiệu trục lợi hoặc cung cấp thông tin sai lệch hoặc phóng đại ...cho khách hàng thì nhẹ là bồi thường nặng là phạt tù.
Nếu làm tốt qui định này thì sẽ hạn chế đc nhóm môi giới chiếm đoạt lợi ích của khách hàng rồi phủi tay ngồi xó nhà cười hi hí..
chắc phải quy định có chứng chỉ tư vấn tài chính và thực hiện đúng quy trình tư vấn. Làm trái phạt thật nặng

BMW X10

Xe điện
Cột điện bank có đúng luật ko? Sao ngu thế? Pháp luật để bảo vệ dân hay để nhóm lợi ích lột tiền dân
Bác thấy đấy, họ không bắt bác phải mua cái Bảo hiểm nào đó.
Bác luôn có lựa chọn Lãi suất cao hơn, kèm với các điều kiện ngặt nghèo hơn.

Hoặc, bác lựa chọn Điều kiện cho vay cực đơn giản.
Hoặc, đừng vay.

BMW X10

Xe điện
Người vay tiền cũng chả thể nào làm khác được. Mua gói bh đóng phí năm đầu 50 tr thì được ưu đãi ls vay năm đầu giảm 3%. Tính ra giảm được gần 200tr cho món vay 5 tỷ chẳng hạn thì thôi đành tặc lưỡi móc ví, coi như đánh rơi 50tr. Có biết đâu rằng, giống như km, tăng lên rồi giảm đi là vừa.#:-s
Cuối cùng thì ai cũng rút bút ra tính toán thôi mà bác - khác gì đi xốp pinh.
Vừa ví thì nhận; không thì khỏi.

Năm xưa tôi vay tiền mua xe, tụi bank yêu cầu phải có BH thân vỏ, đã đành.
Nó chỉ định Liberty; tôi lại thích Bưu điện gì đó, vì hồi đó ông em làm garage, có ông đại lý ngồi luôn trong xưởng.
Tụi bank phải đồng ý.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Chỉ cần CP quy định là ngân hàng hãy làm việc của NH, cấm tham gia cung cấp các dịch vụ khác như bán bảo hiểm là xong thôi mà.
Nó gạ em đủ các thể loại bảo hiểm khi em gửi tiền, cả bảo hiểm ô tô nữa

OTheAh

Xe tăng
Trái phiếu và bảo hiểm, thật sự rất khốn nạn cái tư vấn của nhân viên ngân hàng! Vừa tuần trước nhân viên ngân hàng vẫn nhắn tin mời em mua trái phiếu rồi cam kết trả lãi đúng hạn!😡😡
chắc vẫn lùa dc gà cụ ah