[Funland] Cuộc đời sang trang mới.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
V
Hình như cụ vẫn lẫn nhá, có 2 mợ giodong và giodong2, em ko biết có phải là một người 2 nick ko?
Vâng cám ơn cụ/mợ. Cháu giừ rồi hay lẫn ợ. Nếu cháu có tag nhầm cụ mợ nào thì cũng cứ vào chia sẻ cho xôm nhé. Nhân tiện nói chuyện động viên cho chủ thớt bớt "đơn độc" trong giai đoạn nhạy cảm hiện tại này.

Giodong2

Xe buýt
Vâng cám ơn cụ/mợ. Cháu giừ rồi hay lẫn ợ. Nếu cháu có tag nhầm cụ mợ nào thì cũng cứ vào chia sẻ cho xôm nhé. Nhân tiện nói chuyện động viên cho chủ thớt bớt "đơn độc" trong giai đoạn nhạy cảm hiện tại này.
Cùng là em đấy ạ. Nick kia mất mật khẩu nên em tạo ra anh 2 này.
Em cảm ơn cụ. Đôi khi nói ra khác gì đẽo cày giữa đường nên em cũng ngại. Có những câu nói, sự việc nhìn vậy nhưng k phải vậy, chỉ người trong cuộc mới hiểu vì nó tùy tính cách, tâm trạng & hoàn cảnh nữa ạ.
Em sẽ cố gắng.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Vậy theo ý cụ, đàn ông làm tốt khoản ấy thì phụ nữ hi sinh chiều hết được ạ? Em cứ tưởng ngược lại.

Dạ vậy em nên làm gì ạ?
Mây tầng nào sẽ gặp mây tầng đó. Thu nhập của chống mợ như vậy là vấn đề hiện tại, nhưng tương lai cơ hội thế nào. Người phụ nữ là hậu phương vun vén gia đình, tạo điều kiện, động viên chồng tìm kiếm cơ hội vươn lên thì tổ ấm mới giữ lửa được. Nếu chỉ so bì chồng mình với kẻ khác thì muôn đợi các mợ sẽ khổ mà thôi, em thật. Dù mợ có thể kiếm được người khác tháng chu cấp cho mợ 10tr, 20tr...
Ngược lại các mợ có nghĩ những người đàn ông thành đạt, bạch mã hoàng tử sẽ tìm đến những người như mình ko hay họ tìm đến kẻ đài các hơn? Mây tầng nào sẽ gặp mây tầng đó.
Mợ nên chia sẻ lo lắng, suy nghĩ của mình với chồng, ủng hộ chồng hơn nữa. Chúc mợ và gia đình năm mới Hạnh Phúc.

Chỉnh sửa cuối:

khongbietgidau

Xe máy
Em sắp được tự do rồi các cụ à. Sau 1 năm em đã cố gắng nhưng không có thêm kết quả. Em ra đi cho thoải mái.
Tài sản có nhà đất đứng tên vợ em cả. Em đứng tên cái xe, đứng tên 1 cơ sở nhỏ kinh doanh chất xám do em làm chủ và chịu trách nhiệm trả nốt cả cục nợ làm ăn trong ngân hàng. 2 con ở với mẹ và ông bà ngoại ở cùng nhà em luôn để tiện trông cháu vì giờ còn mỗi vợ em ở gần ông bà, mỗi tháng em chu cấp 10 triệu cho 2 con. Cuối tuần vẫn qua đưa con về bên nhà ông bà nội của tụi nhỏ.
Em lên đây chia sẻ cho nhẹ lòng, mong các cụ mợ đầu năm mới nhẹ tay.
Những lúc này thì chả biết chia buồn hay chia vui với cụ. Em mời cụ 1 ly vodka và mong mọi chuyện sẽ ổn với cụ!
Mong là cụ sẽ duy trì việc thăm nom và đỡ mẹ các cháu trong việc chăm sóc các cháu.

6997

Xe container
Hôm chị bạn em cho xem cái quyết định tòa án ngày trước mỗi tháng chồng chị ấy góp tiền nuôi con là 1 triệu.
Nói chung là kiếm tiền phải cả hai bên chứ cứ dựa vào mỗi chồng chả lẽ để con chết đói thất học à.
Heheh, bạn em cũng chia tay. Theo QĐ thì bạn chồng góp 1.5tr/tháng nuôi con. 2 đứa giờ quan hệ như bạn bình thường, cùng chăm con. Nhìn ngoài khá ổn!

Tiền học cho con nó gần 80tr/năm. Nó nói chuyện là đầu năm đóng tiền học cho con có kể với cậu chồng cũ, cậu kia bơ luôn. Mỗi tháng vẫn chỉ chuyển đủ 1.5tr :D

Con nó vẫn đi học, vẫn ở với mẹ, vẫn sang nhà chơi với bố, bà nội... :D

DidiLe

Xe container
Nói chung, chu cấp và giải quyết tài sản như cụ chủ là OK rồi. Dám nhận nuôi con thì phải đảm bảo nuôi được con kể cả không có đóng góp của chồng. Ly hôn rồi thì khác gì nước lã đâu, suy nghĩ làm gì nữa cụ.
Em thấy khi ly hôn với nhau là nước lã thì con chung sẽ vất vả.

Xe_loi

Xe tăng
Em sắp được tự do rồi các cụ à. Sau 1 năm em đã cố gắng nhưng không có thêm kết quả. Em ra đi cho thoải mái.
Tài sản có nhà đất đứng tên vợ em cả. Em đứng tên cái xe, đứng tên 1 cơ sở nhỏ kinh doanh chất xám do em làm chủ và chịu trách nhiệm trả nốt cả cục nợ làm ăn trong ngân hàng. 2 con ở với mẹ và ông bà ngoại ở cùng nhà em luôn để tiện trông cháu vì giờ còn mỗi vợ em ở gần ông bà, mỗi tháng em chu cấp 10 triệu cho 2 con. Cuối tuần vẫn qua đưa con về bên nhà ông bà nội của tụi nhỏ.
Em lên đây chia sẻ cho nhẹ lòng, mong các cụ mợ đầu năm mới nhẹ tay.
Giờ em mới vào quán, chúc mừng cụ đã tự do ! Em nhớ năm ngoái cụ thớt cũng có cái thớt nhờ cccm ô phân tư vấn chăm sóc hâm nóng, ấm chén, mà chả hiểu các lão ấy tư vấn thế nào mà lại đi đến quyết định đập bình. Tò mò quá [-(

Mercedes.com

Xe buýt
Giờ em mới vào quán, chúc mừng cụ đã tự do ! Em nhớ năm ngoái cụ thớt cũng có cái thớt nhờ cccm ô phân tư vấn chăm sóc hâm nóng, ấm chén, mà chả hiểu các lão ấy tư vấn thế nào mà lại đi đến quyết định đập bình. Tò mò quá [-(
Không cố được thì tìm cách khác cụ à.

114hangbong

Xe cút kít
Mây tầng nào sẽ gặp mây tầng đó. Thu nhập của chống mợ như vậy là vấn đề hiện tại, nhưng tương lai cơ hội thế nào. Người phụ nữ là hậu phương vun vén gia đình, tạo điều kiện, động viên chồng tìm kiếm cơ hội vươn lên thì tổ ấm mới giữ lửa được. Nếu chỉ so bì chồng mình với kẻ khác thì muôn đợi các mợ sẽ khổ mà thôi, em thật. Dù mợ có thể kiếm được người khác tháng chu cấp cho mợ 10tr, 20tr...
Ngược lại các mợ có nghĩ những người đàn ông thành đạt, bạch mã hoàng tử sẽ tìm đến những người như mình ko hay họ tìm đến kẻ đài các hơn? Mây tầng nào sẽ gặp mây tầng đó.
Mợ nên chia sẻ lo lắng, suy nghĩ của mình với chồng, ủng hộ chồng hơn nữa. Chúc mợ và gia đình năm mới Hạnh Phúc.
Thỉnh thoảng còm hay thế. >:D<

Mercedes.com

Xe buýt
Thoáng chút thương trẻ con.chút ngậm ngùi cho cụ mợ. nhưng cụ làm đc những việc như vậy với các con và cựu vợ là rất đáng quý.
Bất giác lại chợt để ý hình như những ng đàn ông đi đôi 3 bước thường rất hay thành công trong cv ( hay sự nghiệp)..số ít là nát toét.như cụ em tin là nhóm đầu
Em cũng mong lịch sử sang trang mới sẽ tươi đẹp hơn.
Em cảm ơn cụ/mợ đã thông cảm và chia sẻ.

114hangbong

Xe cút kít
Heheh, bạn em cũng chia tay. Theo QĐ thì bạn chồng góp 1.5tr/tháng nuôi con. 2 đứa giờ quan hệ như bạn bình thường, cùng chăm con. Nhìn ngoài khá ổn!

Tiền học cho con nó gần 80tr/năm. Nó nói chuyện là đầu năm đóng tiền học cho con có kể với cậu chồng cũ, cậu kia bơ luôn. Mỗi tháng vẫn chỉ chuyển đủ 1.5tr :D

Bạn của em tính cách độc lập rất đáng nể. Nhiều gia đình ông ăn chả bà ăn nem mà chả dám buông nhau ra chỉ vì vợ không có khả năng độc lập kinh tế dù chồng cũng muốn làm tập 2 lâu rồi. :(

Mercedes.com

Xe buýt

Những ông chồng kém cỏi và vô trách nhiệm như thế thì bỏ đi không tiếc. Dù không còn yêu vợ nhưng ít nhất phải có trách nhiệm đầy đủ với con.

Mercedes.com

Xe buýt
Vâng. Em lê la nhiều nên hết mất diệu. Một lần nữa cạch một cái về tự do và khà một cái để bước tiếp
Em cảm ơn cụ.
Tự do và có trách nhiệm như em không phải cụ nào cũng dũng cảm làm được.

6997

Xe container
Những ông chồng kém cỏi và vô trách nhiệm như thế thì bỏ đi không tiếc. Dù không còn yêu vợ nhưng ít nhất phải có trách nhiệm đầy đủ với con.
Vô trách nhiệm thôi cụ ạ, chứ như em biết thì cũng không kém cỏi gì. Cũng thuộc nhóm "chí ngủ", thu nhập khá tốt.

6997

Xe container
Em cảm ơn cụ.
Tự do và có trách nhiệm như em không phải cụ nào cũng dũng cảm làm được.
Cụ làm được như thế cũng tốt!

Em chỉ lăn tăn, giai đoạn trước cụ cứ đi biền biệt....liệu có phải là lý do chính / quan trọng trong tiến trình sự việc?

(Vì em cũng gần như thế :( )

Giodong2

Xe buýt
Em đã nói chuyện.
Chồng đưa em 3 cái chốt gạch đầu dòng:
1. Chồng cần ra ngoài làm ăn, tập trung cho công việc. Ko nhúng tay vào việc nhà cửa, con cái.
2. Vợ kiếm tiền hỗ trợ được thì kiếm. Nhưng phải đảm bảo cơm nước nhà cửa con cái (tức là cơm nước chén bát sẵn sàng, hôm trước ông đón con về chưa dọn đồ ra hét ầm lên). Nghĩa vụ người vợ cần phải làm tròn (chăm chồng, chăm con , xxx )
3. Chồng cần vốn để làm tự do, bán nhà cửa để làm. Ko đồng ý bán thì li dị chia tài sản để làm ăn.
Ko được 3 cái đó thì ra toà.

Em có phân tích lại nhưng chồng cũng chẳng bỏ lọt tai. Mặt hằm hằm nhăn nhó tay cứ ngồi lướt bấm đt. Em nói 1 hồi ông bảo "chốt 3 ý đó rồi".
Tất cả những đóng góp, công lao tài chính nhà cửa hay chuyện chồng đối xử với em, khi em nói ra chồng chỉ đáp 1 câu: "mặt này thì tôi công nhận (vợ làm tốt). Xin lỗi & Cảm ơn". Việc mắng con, ầm ĩ nhà cửa ông đồng ý cải thiện.
Em bảo muốn li hôn thì trước hết hãy li thân, ăn uống ông cứ ra ngoài, ông bảo muốn ăn cơm nhà.
Về vốn liếng, em kí giấy thế chấp tài sản cho ông đứng tên vay (vốn lãi ông trả).
Sáng nay ông hỏi em thủ tục làm việc với NH, gửi em hỏi ý kiến chọn mẫu bảng hiệu nào cho cty.
Nói chung thấy kiểu gia trưởng nhưng thôi em coi như gdoan stress của ông, em cố thêm 1 thời gian cho ông hoàn thành tâm nguyện của ông nữa vậy.
Em chờ ý kiến các cụ mợ.

Chỉnh sửa cuối:

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Em đã nói chuyện.
Chồng đưa em 3 cái chốt gạch đầu dòng:
1. Chồng cần ra ngoài làm ăn, tập trung cho công việc. Ko nhúng tay vào việc nhà cửa, con cái.
2. Vợ kiếm tiền hỗ trợ được thì kiếm. Nhưng phải đảm bảo cơm nước nhà cửa con cái (tức là cơm nước chén bát sẵn sàng, hôm trước ông đón con về chưa dọn đồ ra hét ầm lên). Nghĩa vụ người vợ cần phải làm tròn (chăm chồng, chăm con , xxx )
3. Chồng cần vốn để làm tự do, bán nhà cửa để làm. Ko đồng ý bán thì li dị chia tài sản để làm ăn.
Ko được 3 cái đó thì ra toà.

Em có phân tích lại nhưng chồng cũng chẳng bỏ lọt tai. Mặt hằm hằm nhăn nhó tay cứ ngồi lướt bấm đt. Em nói 1 hồi ông bảo "chốt 3 ý đó rồi".
Tất cả những đóng góp, công lao tài chính nhà cửa hay chuyện chồng đối xử với em, khi em nói ra chồng chỉ đáp 1 câu: "mặt này thì tôi công nhận (vợ làm tốt). Xin lỗi & Cảm ơn". Việc mắng con, ầm ĩ nhà cửa ông đồng ý cải thiện.
Em bảo muốn li hôn thì trước hết hãy li thân, ăn uống ông cứ ra ngoài, ông bảo muốn ăn cơm nhà.
Về vốn liếng, em kí giấy thế chấp tài sản cho ông đứng tên vay (vốn lãi ông trả).
Sáng nay ông hỏi em thủ tục làm việc với NH, gửi em hỏi ý kiến chọn mẫu bảng hiệu nào cho cty.
Nói chung thấy kiểu gia trưởng nhưng thôi em coi như gdoan stress của ông, em cố thêm 1 thời gian cho ông hoàn thành tâm nguyện của ông nữa vậy.
Em hóng ý kiến các cụ mợ.
Xin mợ nhận từ tôi vài lời đồng cảm. Từ từ tôi sẽ phân tích & có thái độ với từng người (vợ, chồng) những gì được/chưa được, nên/không nên.... Làm sao để cơm lành canh ngọt giúp 2 bạn thôi