[Thảo luận] Cùng vi phạm e yêu cầu xử lý xe kia mà không được, làm ntn?

Lé Xai

Xe tăng
Cụ k vặn cái chuyện làm việc với dân mà công an lại k đội mũ nghành đi

pnew

Xe điện
E có ghi trong biên bản, ghi rõ biển số xe kia: tôi nhận lỗi vi phạm, nhưng tôi yêu cầu xử lý xe cùng lỗi vi phạm BKS 30N-1500. Nhưng chẳng biết kết quả sẽ ntn, xxx hẹn e 10 ngày quay lại Phường để xử lý
Quan trọng là cụ phải có bằng chứng là sau khi xử lý xe cụ xxx không xử lý xe kia

pnew

Xe điện
Cụ cho xem lỗi biên bản thế nào. Nếu đúng là đỗ trong ngõ, ngõ đủ cho 2 làn xe đi thì chỉ bị lỗi ở điểm đ khoản 1 điều 3 này
Em nghĩ những chỗ "quy định được phép đỗ xe"những chỗ không có biển cấm đỗ.

nub

Xe hơi
vào tình huống này cú thật, em bị tước bằng khi đỗ xe ăn cuốn chỗ chùa Hà. ĐM chúng nó, cái nào đóng phí tháng vào mồm chúng nó thì chúng nó coi như mù. Túm lại em vẫn phục cụ chủ vẫn bình tĩnh quay cuốc

chimanhvu1

Xe đạp
Phải em thì đằng nào cũng bị phạt rồi. Phạt xong em chơi bài: Công dân được quyền giám sát lực lượng chức năng làm nhiệm vụ. Giám sát theo xxx khoảng vài tiếng, có khi xxx hủy biên bản đồng thời trả lại tiền phạt cho cụ chủ luôn ấy chứ.

giangcoi79

Xe điện
Phải em thì đằng nào cũng bị phạt rồi. Phạt xong em chơi bài: Công dân được quyền giám sát lực lượng chức năng làm nhiệm vụ. Giám sát theo xxx khoảng vài tiếng, có khi xxx hủy biên bản đồng thời trả lại tiền phạt cho cụ chủ luôn ấy chứ.
Làm như cụ có khi lại nhập viện vì nhân dân bức xúc cũng nên. =))

cowboyhn

Xe buýt
Thấy anh nhiều tiền thì tôi xử lý, còn xe kia hả? Thằng em tôi đấy.

romantic_kt1

Xe tăng
Cám ơn cụ, nhưng ngõ này nhỏ, e đỗ xe leo 1 bánh lên vỉa hè để xe khác còn đi qua. Biên bản ghi là: đỗ xe trong ngõ chỉ đủ 1 làn xe đi qua!
Nói chung là vụ này của cụ khó đỡ vì cụ đã sai theo điểm đ, i khoản 4 điều 18 của Luât GTĐB nên chắc cụ phải chấp nhận BB và Kho bạc thôi.
Cách cụ xử lý hơi cứng, lẽ ra cụ cứ để xxx kiểm tra giấy tờ vì mình đã sai nhưng kèm theo câu hỏi tại sao các anh không xử lý xe kia? Ghi âm, chụp hình làm chứng cớ kèm theo đơn tố cáo thái độ làm việc thiếu trách nhiệm, công bằng, a..b...c của xxx. Nếu làm việc này, chắc cụ phải tốn thêm thời gian ngồi phục cho đến khi chủ xe kia lên đường mà không bị xử phạt.

SiriViet

Xe hơi
Thấy anh nhiều tiền thì tôi xử lý, còn xe kia hả? Thằng em tôi đấy.
E quyết định khiếu nại xxx các cụ có can không?
- khiếu nại xxx không thực hiện đúng điều lệnh, không chào e, không đội mũ (có clip)
- khiếu nại xxx k xử lý vi phạm của xe 30N, xe đó đỗ hoàn toàn trên vỉa hè. Lúc ban đầu xxx còn lý luận với e là xe đó đỗ trong vạch vôi, mà theo e nhận thấy vạch vôi danh cho xe máy. Sau đó xxx nói xử lý xe a xong sẽ xử lý xe kia.
Theo các cụ mấy điều trên e có khiếu nại đựoc không?

Peter Hà

Xe đạp
Lắm cao kiến quá. E hóng.

buicongchuc

Xe ba gác
7h30 ngày 31/07/2013 e đỗ xe trong ngõ Huỳnh Thúc Kháng để làm bát phở bò, chưa kịp ăn thì các xxx Phường Thành Công xuất hiện.
Sau khi trình bày các đồng chí vẫn nhất định phạt xe e, e ti toe bắt lỗi các chú ấy vì có 1 xe khác đỗ hẳn trên vỉa hè (hình như xe của dân ở đấy, có quan hệ quen biết) E yêu cầu xử lý xe kia thì các đồng chí lý luận rồi nói hiện tại tôi đang xử lý xe a.
Vậy trong tình huống này cách lập luận ntn để yêu cầu được họ xử lý xe kia hả các cụ, e phản ứng kém quá chỉ quay được lại cái clip hầu các cụ, mong các cụ xem xong thì cho e ý kiến rút kinh nghiệm lần sau với.
[video]http://youtu.be/PX5x37CBXUw[/video]
Chúng tôi không đủ lực lượng để xử lý hết, chỉ xử lý điểm để mọi người có thói quen chấp hành luật giao thông thôi.. :D. Cụ nên vui vẻ nhận cái BB, đồng thời quay camera ra xung quanh sau đó làm cái đơn lên phường về việc không xử lý xe kia....

Becgie

Xe điện
Chỗ này hồi xưa đỗ thoải mái ăn phở, thậm chí đỗ cả ngày cũng chả ai hỏi. Đợt này nó làm căng, quán phở cũng thất thu đi 1 phần :D :D. Hồi xưa em cũng hay vứt xe ở đây, may giờ chuyển địa điểm cty nên không phải đỗ đây nữa, may thía :D :D

MrLongKem

Xe hơi
Cụ ơi chỗ này có biển cấm dừng đỗ gì ko mà bị ăn BB thế cụ

Getz6329

Xe tải
Lỗi thì phải nhận thôi cụ ạ, cãi nhau mất thì giờ nhất là lại kéo theo người khác "đen" theo mình. Giả sử cụ không bị bắt mà thằng nào khác bị bắt nó cứ bảo phải phạt cả cụ nữa nóa mới chịu thì cụ thấy thế nào ???

SiriViet

Xe hơi
Lỗi thì phải nhận thôi cụ ạ, cãi nhau mất thì giờ nhất là lại kéo theo người khác "đen" theo mình. Giả sử cụ không bị bắt mà thằng nào khác bị bắt nó cứ bảo phải phạt cả cụ nữa nóa mới chịu thì cụ thấy thế nào ???
Vấn đề ở đây là bao che cụ ạ, xe kia là dân ở đây, đỗ thường xuyên rồi, chứ nếu cùng cảnh như e thì a e bênh nhau chứ, ai đi được thì mừng cho người ấy.