[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
nhờ các cụ tư vấn:

Xe em bị sước cản trước nhiều - sau ít +sườn 1 vạch - Em qua KIA - báo giá hết tổng 2.5 triệu sơn lại các điểm
Em có nên mua bảo hiểm thân vỏ (7 chỗ cá nhân) để được hưởng cái khoản sơn sửa kia ko? và thêm được 1 năm chạy " có bảo hiểm "

Ngồi tính mãi - nên thế nào - cơ bản là cũng hòa - nhưng nếu có bảo hiểm thân vỏ chạy cũng thích hơn :) nhờ các cụ giúp

Cảm ơn các cụ

vietlife89

Xe tải
Km9 Ngọc Hồi, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội.
Có cụ ạ, cụ mua thân vỏ đương nhiên là sẽ được sơn sửa lại xe rồi, cụ chỉ cần xem lại mức miễn thường của mình là bao nhiêu để xem có phải bù tiền ko thôi, ngoài ra nếu cụ tham ra với bảo hiểm Liberty bên em, nếu cánh cửa mà bị sước nhiều thì cụ được sơn lại cả cánh luôn;))

có bảo hiểm là yên tâm hơn cụ ạ :-c
nhờ các cụ tư vấn:

Xe em bị sước cản trước nhiều - sau ít +sườn 1 vạch - Em qua KIA - báo giá hết tổng 2.5 triệu sơn lại các điểm
Em có nên mua bảo hiểm thân vỏ (7 chỗ cá nhân) để được hưởng cái khoản sơn sửa kia ko? và thêm được 1 năm chạy " có bảo hiểm "

Ngồi tính mãi - nên thế nào - cơ bản là cũng hòa - nhưng nếu có bảo hiểm thân vỏ chạy cũng thích hơn :) nhờ các cụ giúp

Cảm ơn các cụ

lan vu

[Tịch thu bằng lái]
nhờ các cụ tư vấn:

Cảm ơn các cụ

Xe cụ đã bị như thế rồi thì làm sao bảo hiểm bán cho cụ nữa ạ, nếu là liberty thì sẽ yêu cầu khách hành sửa chữa với đc tham gia bảo hiệm. Cụ chưa mua đã có ý định làm bẢo hiềm roài, e nể cụ quá cơ

thanh_car

Đi bộ
Website
vatgia.com
nhờ các cụ tư vấn:

Cảm ơn các cụ
Nếu cụ mới đi mà đã bị xước nhiều thía cụ nên mua cái vật chất cho e nó đi! chắc chắn cụ sẽ k lỗ đâu!hj

Vì sao lạc

Xe máy
Cụ mua bảo hiểm ô tô của bên nào, đang sử dụng miễn thường 1tr hả cụ, thực tế thì với các mức bồi thường nếu nhỏ thì công ty Bảo hiểm sẽ khuyến khích lái xe tự sửa hoặc áp dụng theo mức miễn thường mà cụ đang dùng, chứ không phải là cứ bị va chạm mạnh mới đc bảo hiểm đâu cụ ạ,

vài ý kiến cụ tham khảo nhé!
Em mua bảo hiểm hàng không bác ạ. Em cũng giữ gìn lắm nhưng mà nó cứ xước chỗ nọ chỗ kia, nhìn xót ruột lắm, nên em muốn đi tút lại.
Mới hôm trước em cho mượn xe, lại bị tông vào cái chắn phía dưới biển số ấy, ít thôi, hơi móp một tý, xước sơn một tý. Em muốn đi chỉnh lại lắm rồi. Chắc phải đọc kỹ lại hợp đồng xem điều kiện bảo hiểm thế nào.

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
Có cụ ạ, cụ mua thân vỏ đương nhiên là sẽ được sơn sửa lại xe rồi, cụ chỉ cần xem lại mức miễn thường của mình là bao nhiêu để xem có phải bù tiền ko thôi, ngoài ra nếu cụ tham ra với bảo hiểm Liberty bên em, nếu cánh cửa mà bị sước nhiều thì cụ được sơn lại cả cánh luôn;))

có bảo hiểm là yên tâm hơn cụ ạ :-c
Xem mức miễn thường của Liberty giá thế nào cụ?
Em tính mua bảo hiểm của các cụ tại Xưởng, các cụ ấy bao luôn phần thân vỏ ok - sau 1 tháng quay lại làm luôn 1 phát là xong - giá chuẩn - ko giảm - em đã có địa chỉ rồi - có điều mua bảo hiểm của xưởng - thì chỉ sửa chữa ở đây mà thui . em thì ko thích sửa lang trạ lắm :D thích vào hãng. Thế nên vẫn đang tính.

cảm ơn cụ.

Xe cụ đã bị như thế rồi thì làm sao bảo hiểm bán cho cụ nữa ạ, nếu là liberty thì sẽ yêu cầu khách hành sửa chữa với đc tham gia bảo hiệm. Cụ chưa mua đã có ý định làm bẢo hiềm roài, e nể cụ quá cơ
Thưa cụ,

Tình trạng xe thế nên em cần tham vấn các cụ để có phương án ngon, bổ rẻ - đằng nào cũng mất tiền - nếu mất 4 đồng được lợi 5 việc thì nên lắm chứ

ngotuyet

Xe hơi
AIG bên em ko có miễn thường cụ ah, sửa chữa tại các garage chính hãng. Nhưng trường hợp xe của cụ thì cụ vẫn phải tút lại em nó rồi mới mua được bảo hiểm ah :)
Xem mức miễn thường của Liberty giá thế nào cụ?
Em tính mua bảo hiểm của các cụ tại Xưởng, các cụ ấy bao luôn phần thân vỏ ok - sau 1 tháng quay lại làm luôn 1 phát là xong - giá chuẩn - ko giảm - em đã có địa chỉ rồi - có điều mua bảo hiểm của xưởng - thì chỉ sửa chữa ở đây mà thui . em thì ko thích sửa lang trạ lắm :D thích vào hãng. Thế nên vẫn đang tính.

cảm ơn cụ.

Thưa cụ,

Tình trạng xe thế nên em cần tham vấn các cụ để có phương án ngon, bổ rẻ - đằng nào cũng mất tiền - nếu mất 4 đồng được lợi 5 việc thì nên lắm chứ

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
AIG bên em ko có miễn thường cụ ah, sửa chữa tại các garage chính hãng. Nhưng trường hợp xe của cụ thì cụ vẫn phải tút lại em nó rồi mới mua được bảo hiểm ah :)
hihi - vậy hôm nào cụ qua mời cụ cafe nhé - đợt tới em cũng chạy nhiều - nên khả năng mua thân vỏ 1 năm cho nó oách :P
Em hay ở 79 trần đại nghĩa vào các buổi chiều ạ

vietlife89

Xe tải
Km9 Ngọc Hồi, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội.
hihi - vậy hôm nào cụ qua mời cụ cafe nhé - đợt tới em cũng chạy nhiều - nên khả năng mua thân vỏ 1 năm cho nó oách :P
Thực ra Liberty bên em cũng có mức ko miễn thường cụ ạ, quan trọng là phí thế nào thôi,sửa chữa chính hãng của Liberty là khắp VN đấy cụ ạ . ;))

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
Thực ra Liberty bên em cũng có mức ko miễn thường cụ ạ, quan trọng là phí thế nào thôi,sửa chữa chính hãng của Liberty là khắp VN đấy cụ ạ . ;))
hihi - em nhận cafe với cụ AIG roài -nếu ko thành thì nhờ cụ sau :D -

ngotuyet

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã có nhã ý, mai em qua cụ, em với cụ sẽ trao đổi cụ thể hơn về em nó ah :)

TOM GM

Xe tải
Em cũng đang tìm bảo hiểm ngon-bổ-rẻ đây. Xe mới nên mua cho yên tâm.
Cụ sale bh cho em tý tt vào ib nhé.
Tks.

jumanji225

Xe hơi
em thấy thủ tục làm bảo hiểm là khá rườm rà, các cán bộ cứ phải có tý bôi trơn, lúc mua thì họ kỳ kèo, còn lúc có việc thì mình lại phải cậy cục họ
bực mình!

lan vu

[Tịch thu bằng lái]
em thấy thủ tục làm bảo hiểm là khá rườm rà, các cán bộ cứ phải có tý bôi trơn, lúc mua thì họ kỳ kèo, còn lúc có việc thì mình lại phải cậy cục họ
bực mình!
cụ thử dùng dịch vụ của liberty đi, ko bgio có chuyện cậy cục nhờ và ai cả, và nhân viên của liberty có trách nhiệm giải quyết cho cụ 1 cách nhanh nhất.

HaiLiberty

Xe tăng
bực mình!
Hiện tại các hãng cũng nâng cao dịch vụ rồi cụ ạ. Đặc biệt là kể từ khi Liberty có mặt tại thị trường Việt Nam. Sửa tại gara chính hãng, quy trình đơn giản chỉ cần alo cho Hotline khi có sự cố, đánh vào gara mình chọn (hầu như các gara chính hãng đều ký hợp đồng với Liberty), sau đó hồ sơ gara làm hết, chả phải gặp giám định gì, không có chế tài, trả đủ 100%.

nikexpress

Xe tăng
Hiện tại các hãng cũng nâng cao dịch vụ rồi cụ ạ. Đặc biệt là kể từ khi Liberty có mặt tại thị trường Việt Nam. Sửa tại gara chính hãng, quy trình đơn giản chỉ cần alo cho Hotline khi có sự cố, đánh vào gara mình chọn (hầu như các gara chính hãng đều ký hợp đồng với Liberty), sau đó hồ sơ gara làm hết, chả phải gặp giám định gì, không có chế tài, trả đủ 100%.
Giờ đa số các hãng đều thế rồi, liberty hơi đắt cụ ah

Trạng thái
Thớt đang đóng