[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

pndhp

Xe đạp
Xe em biển HN chưa sang tên đổi chủ, chuyển vùng về HP. Chủ cũ mua BH Liberty đã 3 năm, sắp hết hạn. Em muốn mua tiếp tục Liberty nhưng khi sang tên đổi chủ có giữ được BH ko? Trường hợp mua BH sau khi đăng ký lại có được ưu đãi giá mua tiếp tục ko, nhờ các cụ bên Liv báo giá ạ? Xe em Teana 2010 2.0 Taiwan. Xe đang ở HP.

emeraldflagon

Xe buýt
các cụ bảo hiểm pti cho e hỏi cái ợ. mấy tháng trc e đc quảng cáo nên mua bảo hiểm liên kết của maritimebank và pti. bây giờ, e muốn sơn lại vài chỗ xước trên xe thì gọi cho bọn ngân hàng thì lại bảo gọi hot line cho pti. gọi hot line thì hứa sẽ có người gọi mà e gọi từ sáng đến giờ mà chưa thấy 1 ai bên pti gọi cho e cả. nhà e thì có mấy xe của gia đình chả ai dùng của bưu điện. các cụ tư vấn cho e với :)

khoctham24113

Xe tải
các cụ bảo hiểm pti cho e hỏi cái ợ. mấy tháng trc e đc quảng cáo nên mua bảo hiểm liên kết của maritimebank và pti. bây giờ, e muốn sơn lại vài chỗ xước trên xe thì gọi cho bọn ngân hàng thì lại bảo gọi hot line cho pti. gọi hot line thì hứa sẽ có người gọi mà e gọi từ sáng đến giờ mà chưa thấy 1 ai bên pti gọi cho e cả. nhà e thì có mấy xe của gia đình chả ai dùng của bưu điện. các cụ tư vấn cho e với :)
Gói M auto cụ gọi hotline :1900545475 nhé. Ko có KH gọi hotline thông báo, hotline báo đơn vị mà đơn vị ko gọi lại đâu nhé cụ, cụ phản hồi lại luôn nhé

xế cho vợ

Xe tải
Gói M auto cụ gọi hotline :1900545475 nhé. Ko có KH gọi hotline thông báo, hotline báo đơn vị mà đơn vị ko gọi lại đâu nhé cụ, cụ phản hồi lại luôn nhé
cụ Khóc thầm chia sẻ thông tin về gói bảo hiểm PTi mua qua MSB cái, nghe rầm rộ quá

kamat

Xe hơi
cụ Khóc thầm chia sẻ thông tin về gói bảo hiểm PTi mua qua MSB cái, nghe rầm rộ quá
Em cũng đang quan tâm đến cá bảo hiểm liên kết PTI và MSB, phí có vẻ ổn nhưng hơi lăn tăn lúc có sự cố xảy ra thì không biết có gặp kiểu cha chung không ai khóc không :)

thaco2011

Xe máy
em chả biết đâu....

emeraldflagon

Xe buýt
Em cũng đang quan tâm đến cá bảo hiểm liên kết PTI và MSB, phí có vẻ ổn nhưng hơi lăn tăn lúc có sự cố xảy ra thì không biết có gặp kiểu cha chung không ai khóc không :)
như e của e thì hum nay đã được giải quyết xong. nếu cụ mua thì cụ phải bảo ngân hàng cho cái số của người làm bảo hiểm thì cụ cần mà gọi. chứ gọi cho ngân hàng thì lại bảo gọi cho cái số hót con nhà bà lai. e mất 1 ngày mà chả được gì :). mà khi mua thì cụ muốn sửa chính hãng thì mua thêm 0,1% hay sao ý. hum e mua, e hỏi trc chị ngân hàng là có đc sửa ở toy ko. chị ý bảo chắc chắn đc. cái lựa chọn nơi sửa chữa là để sửa mấy cái gara thân quen của mình. thía mà hum nay e đánh vào toy đành phải đi ra, vì bên bảo hiểm bảo e không mua cái sửa chính hãng

xế cho vợ

Xe tải
như e của e thì hum nay đã được giải quyết xong. nếu cụ mua thì cụ phải bảo ngân hàng cho cái số của người làm bảo hiểm thì cụ cần mà gọi. chứ gọi cho ngân hàng thì lại bảo gọi cho cái số hót con nhà bà lai. e mất 1 ngày mà chả được gì :). mà khi mua thì cụ muốn sửa chính hãng thì mua thêm 0,1% hay sao ý. hum e mua, e hỏi trc chị ngân hàng là có đc sửa ở toy ko. chị ý bảo chắc chắn đc. cái lựa chọn nơi sửa chữa là để sửa mấy cái gara thân quen của mình. thía mà hum nay e đánh vào toy đành phải đi ra, vì bên bảo hiểm bảo e không mua cái sửa chính hãng
Điều kiện như thế nào để được mua hả bác? tỷ lệ phí thế nào? quyền lợi ra sao?

tran.tung

Xe hơi

BVTL

Xe điện
Người OF
Em thấy các đại lý xe hay giới thiệu mua bhiem tại đấy, liên kết hay gì đó. So với tự tìm tư vấn bán bhiem thì cái nào tốt hơn ạ?

quyennc

Xe tăng
Em thấy các đại lý xe hay giới thiệu mua bhiem tại đấy, liên kết hay gì đó. So với tự tìm tư vấn bán bhiem thì cái nào tốt hơn ạ?
nếu cụ chỉ sửa ở đó thì mua luôn ở gara cũng đc, còn muốn thỉnh thoảng đổi vị gara thì mua tại đại lý bảo hiểm cho nó chủ động

buocngoat07

Xe hơi
Cái tốt nhất là cái quan hệ cụ ạ hãy tìm cho mình một người cung cấp tốt nhất vì đơn giản là nhất thân nhì quen mà
Thay đổi nhiều không có lợi bởi lại phải làm quen
Hơn nữa các công ty bảo hiểm giờ đều có dịch vụ sửa chữa theo yêu cầu của khách hàng tức là tuỳ chon gảra để làm bảo hiểm mà cụ

buocngoat07

Xe hơi
Xe em biển HN chưa sang tên đổi chủ, chuyển vùng về HP. Chủ cũ mua BH Liberty đã 3 năm, sắp hết hạn. Em muốn mua tiếp tục Liberty nhưng khi sang tên đổi chủ có giữ được BH ko? Trường hợp mua BH sau khi đăng ký lại có được ưu đãi giá mua tiếp tục ko, nhờ các cụ bên Liv báo giá ạ? Xe em Teana 2010 2.0 Taiwan. Xe đang ở HP.
Trước em cũng gặp trường hợp giống cụ rồi ợ
Bản thân cái bảo hiểm đều ghi rất rõ số khung và số máy cụ chỉ cần đưa cái đó tới địa chỉ của cty đó nếu có thì cụ đưowcj làm như bình thường mà nếu không có thì btay đấy ợ phải tuỳ vào từng cty thôi

buocngoat07

Xe hơi
Nói thạt các cụ e không có niềm tin nhiều vào các hãng bảo hiểm , dường như nộp tiền thì dễ mà rút tiền thì khó
Không phải thế đâu cụ ơi mỗi cty một phương pháp thôi cụ chưa tìm được địa chỉ tin cậy rồi trước xe em bị nứt đèn bên phụ thế là cụ bảo hiểm bảo đập luôn cả đôi ra làm cho mới hehe sướng sắp chít

VN - AutoCar

Đi bộ
Không phải thế đâu cụ ơi mỗi cty một phương pháp thôi cụ chưa tìm được địa chỉ tin cậy rồi trước xe em bị nứt đèn bên phụ thế là cụ bảo hiểm bảo đập luôn cả đôi ra làm cho mới hehe sướng sắp chít
Nếu bị phát hiện, sale hoặc bồi thường viên sẽ bị xử lý không nhẹ đâu ạ, ngày trước cách đây 2 3 năm thì thấy nhiều hiện tượng này, các công ty bh bồi thường nhiều quá phải siết chặt lại. Em cũng làm bảo hiểm và em rất khâm phục những ng như thế..rất rất rất liều

Hoang Vu 2003

Xe đạp
Các Cụ cho e hỏi ngu tý: nếu mình mua BH hãng A và người va chạm với mình trên đường cùng hãng A. VD: xe mình bị va chạm lỗi do người kia. Kết quả là BH nó vẫn làm. Thế mình có đc hưởng quyền lợi ji nữa ko? ngoài xe mình đc đi sửa?

quyennc

Xe tăng
Các Cụ cho e hỏi ngu tý: nếu mình mua BH hãng A và người va chạm với mình trên đường cùng hãng A. VD: xe mình bị va chạm lỗi do người kia. Kết quả là BH nó vẫn làm. Thế mình có đc hưởng quyền lợi ji nữa ko? ngoài xe mình đc đi sửa?
nếu trong trường hợp của cụ thì 2 chủ xe alo cho bảo hiểm rồi đi cafe nhé, cụ được sửa xe rồi còn muốn ji nữa :))

vanhai0850

Xe tăng
Người kia nếu mủa bảo hiểm Trách nhiệm cho bên thứ 3 thì bảo hiểm sẽ đền cho cụ, nếu người kia chỉ mua BH vật chất mà k mua BH TN cho bên thứ 3 thì người kia sẽ đền cho cụ
Trường hợp người kia sai và chạy mất thì tùy từng bảo hiểm linh động và giải quyết
Bảo hiểm là để bảo đảm tài sản cũng như bảo đảm tài chính, nên mua bảo hiểm k phải để sinh lợi cụ ạ. Nếu sinh lợi được thì là thuộc hành vi trục lợi bảo hiểm rồi

xế cho vợ

Xe tải
Mua của hãng nào không quan trọng bác ah, 2 bác có thể mua cùng 1 hãng hoặc 2 hãng khác nhau. Khi làm bồi thường thì độc lập và bồi thường thế nào thì phụ thuộc vào lỗi và tổn thất của từng xe và vào gói mà cụ mua. nếu cụ mua bảo hiểm cho xe của mình và cả bên thứ 3 thì 1 hợp đồng của cụ có thể trả cho cả 2 xe rồi. nếu cụ kh mua bên thứ 3 thì bảo hiểm của ai người ấy thanh toán

Trạng thái
Thớt đang đóng