[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

xế cho vợ

Xe tải
bác đúng là 1 khách hàng chuận ah :)
Theo kinh nghiệm của tui (đã gặp bảo hiểm ta và tây rất nhiều lần), xin cung cấp tí chút:
- Phí bảo hiểm càng cao thì khả năng được bồi thường càng rộng. tức mà mức miễn trừ xuống thấp, tỉ lệ tính phí bảo hiểm này phụ thuộc vào công ty bảo hiểm và có chi tiết khi bác yêu cầu
- Khi bị mất đồ các công ty bảo hiểm thường không bồi thường vì không thể chứng minh được, nhiều khi cần quyết định của cơ quan công an - túm lại là rất phức tạp
- Kinh phí bồi thường thường là kinh phí khôi phục chứ ít khi là kinh phí thay mới, trừ khi cái cũ các bác tan tành thì sẽ phải thay mợi
- Bảo hiểm bắt buộc thì phải có, vì đây llaf qui định của luật
- sau đó là bảo hiểm tự nguyện có thể là bảo hiểm thân vỏ, bảo hiểm toàn bộ, bảo hiểm trách nhiệm với người thứ ba - mức càng cao thì phải nộp phí càng nhiều, tương tự như vậy đối với hàng hóa - đối với các phương tiện đăng ký vận tải
Việc xử lý một hồ sơ bảo hiểm cũng phụ thuộc vào tổn thất, chi tiết bác có thể vào website của bảo việt, PJCO, bảo minh để tham khảo
Mong các thông tin trên có thể giúp ích bác, tuy nhiên theo tôi cứ chịu khó nghiên cứu trên website có có đủ hết ấy mà

xế cho vợ

Xe tải
vẫn rút được bác nhé, với điều kiện bác chưa bồi thường lần nào
hiện tại có 2 quy định hoàn tiền phí như sau:
1. tính theo ngày, tức là lấy tiền phí/ 365 ngày * số ngày bác đã dùng, còn lại hoàn lại bác
2. tính theo quý 3 tháng 1, dù bác tham gia 1 ngày cũng bị tính 3 tháng, lấy tiền phí chia 4, bác đang ở quý nào thì được hoàn lại phần còn lại
Xe bác đã mua thì làm sao mà rút lại được tiền bảo hiểm nhỉ ?

HaiLiberty

Xe tăng
Năm đầu mua, năm thứ 2 trở đi có cụ nào mua không
Năm đầu KH thường mua vì biết chắc nhiều cọ quẹt do xước xát. Nhưng năm thứ 2 thì vẫn nên mua vì không những xước xát mà khi có rủi ro lớn cụ ạ. Mình đi chuẩn nhưng không may cái cây nó đổ vào xe hay đi trên cầu bị dồn toa, lúc đó bảo hiểm mới thực sự quan trọng

hanoixichlo

Xe máy
Rất hay ạ. Cảm ơn cụ chủ.

anhdt2208

Xe đạp
Hoàn phí bảo hiểm

Xe em đã mua BH cả năm, mới mua được 2 thắng thì em bán xe. Thế em có được rút lại tiền ko hở bác?
Cám ơn bác nhiều
Tùy vào công ty bảo hiểm, nhưng thường là 70% số tiền còn lại của 10/12 tháng bác nhé. Bác gửi thông báo hủy bỏ bằng văn bản đến cty bảo hiểm trong vòng 05 ngày sẽ được hoàn phí

vietlife89

Xe tải
Km9 Ngọc Hồi, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội.
[/IMG]Đây là hình ảnh một ôtô bị cây cổ thụ đè trong cơn giông lốc hôm 13/6 các cụ ạ, theo các cụ vào mùa mưa bão như này mình có nên mua bảo hiểm ko!

HaiLiberty

Xe tăng
[/IMG]Đây là hình ảnh một ôtô bị cây cổ thụ đè trong cơn giông lốc hôm 13/6 các cụ ạ, theo các cụ vào mùa mưa bão như này mình có nên mua bảo hiểm ko!
Cây đổ hay bị các vật rơi vào xe, hoặc tệ hơn là các hành động ác của người khác làm hư hỏng xe thì đều thuộc phạm vi bảo hiểm nên các bác đã có bảo hiểm Liberty thì yên tâm nhé. Ngoài ra đợt này bên e đang có quà khuyến mãi và giảm phí phí tốt nhất cho anh em otofun, nên cụ nào quan tâm e xin gửi qua tham khảo ạ

vivacious

Xe tải
Cây đổ hay bị các vật rơi vào xe, hoặc tệ hơn là các hành động ác của người khác làm hư hỏng xe thì đều thuộc phạm vi bảo hiểm nên các bác đã có bảo hiểm Liberty thì yên tâm nhé. Ngoài ra đợt này bên e đang có quà khuyến mãi và giảm phí phí tốt nhất cho anh em otofun, nên cụ nào quan tâm e xin gửi qua tham khảo ạ
Cụ ở Liberty cho em hỏi sao cái danh sách này lại không có Liberty?

Nguồn: http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/doanh-nghiep/gan-4-5-ty-dong-boi-thuong-oto-sau-tran-sieu-giong-3235381.html

Nếu Liberty có bồi thường cụ cho em cái thống kê được không?

hatngonon

Xe buýt
Em vod cho libierty. nhung hạn chế của các bác là chỉ BH cho xe mới :D

HaiLiberty

Xe tăng
Cụ ở Liberty cho em hỏi sao cái danh sách này lại không có Liberty?

Nếu Liberty có bồi thường cụ cho em cái thống kê được không?
Liberty bên e chỉ dùng tiền để bồi thường thôi chứ k phải dùng tiền để đưa lên báo cụ ạ.

hopes6166

Xe tải
Em vod cho libierty. nhung hạn chế của các bác là chỉ BH cho xe mới :D
Không ạ. Bên em bảo hiểm cho xe cũ rất nhiều, thậm chí xe cũ phí còn được ưu đãi rất nhiều trong trường hợp có thông tin xe và chủ xe tốt. Vì xe mới bản chất xe nào cũng như xe nào, nhưng xe cũ thì cùng loại bên em vân chia được thành các loại xe khác nhau, từ đó công bằng hóa mọi khách hàng. Phương thức tính và liệt kê số liệu và lịch sử xe này thực sự ở Việt Nam Liberty là tiên phong áp dụng ạ.

hatngonon

Xe buýt
Không ạ. Bên em bảo hiểm cho xe cũ rất nhiều, thậm chí xe cũ phí còn được ưu đãi rất nhiều trong trường hợp có thông tin xe và chủ xe tốt. Vì xe mới bản chất xe nào cũng như xe nào, nhưng xe cũ thì cùng loại bên em vân chia được thành các loại xe khác nhau, từ đó công bằng hóa mọi khách hàng. Phương thức tính và liệt kê số liệu và lịch sử xe này thực sự ở Việt Nam Liberty là tiên phong áp dụng ạ.
em tưởng là chỉ giới hạn 5 năm thôi

vivacious

Xe tải
Liberty bên e chỉ dùng tiền để bồi thường thôi chứ k phải dùng tiền để đưa lên báo cụ ạ.
Em cá với cụ là cây đổ, mái của bãi xe bị lốc sập vào xe chưa chắc được bảo hiểm, mà gần như chắc chắn không được bảo hiểm. Vì cái hợp đồng của Liberty là mập mờ nhất trong các hợp đồng bảo hiểm xe cộ

Trạng thái
Thớt đang đóng