Cùng tìm hiểu khi đèn check engine sáng

Thạch Đá

Xe hơi
Xe của Chief tôi cũng sáng đèn check này và kèm theo đèn áp suất dầu khi bật công tắc chưa đề, khi nổ máy đèn check vẫn sáng, ổng băn khoăn là ko biết đèn này sáng là tốt hay ko sáng là tốt. Mình cam đoan là có vấn đề. ( Gentrra SX sáng đèn check ko có chữ đi kèm.)

Hỏi lân la con cà con kê mãi thì ra xe của ổng chạy đc 1 vạn cây rồi chưa thay nhớt, mình nghi cảm biến độ nhớt báo, hối thúc đi thay nhớt, kết quả hết luôn, ổng sướng quá, chắc lần sau mượn xe đi chơi dễ ... !!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Xe của Chief tôi cũng sáng đèn check này và kèm theo đèn áp suất dầu khi bật công tắc chưa đề, khi nổ máy đèn check vẫn sáng, ổng băn khoăn là ko biết đèn này sáng là tốt hay ko sáng là tốt. Mình cam đoan là có vấn đề. ( Gentrra SX sáng đèn check ko có chữ đi kèm.)

Hỏi lân la con cà con kê mãi thì ra xe của ổng chạy đc 1 vạn cây rồi chưa thay nhớt, mình nghi cảm biến độ nhớt báo, hối thúc đi thay nhớt, kết quả hết luôn, ổng sướng quá, chắc lần sau mượn xe đi chơi dễ ... !!!!!!!!!!!!!!
Trong trường hợp này của bác là đèn báo Dịch vụ dầu, không phải đèn báo Check Engine

HobbyDriver

Xe tăng
Có lẽ để lâu không thay, cũng không kiểm tra nên cạn nhớt dưới mức Min thì nó báo chứ bác. Mà báo check engine là đúng rồi

tu_spark

Xe tải
em mới thay cái giàn nóng và con lốc bãi điều hòa, giờ nó cứ nổi lỗi check, yêu cầu điều hòa kiểm tra nó bảo lỗi điện máy của em; em ra ga ra khác nhờ kiểm tra lỗi (như hình) họ bảo do thằng điều hòa mã lỗi như sau:
P0481 High speed cooling fan relay high voltage
P0646 A/C compressor relay low voltage
cứ xóa lỗi đi rồi bật A/C trên điều hòa lên lại bị báo lỗi
các bác xem chỉ giúp em có phải do thằng điều hòa không và chỗ khắc phục lỗi em đi cứ thấy sợ sợ, không dám đi xa

anhgialennui

Đi bộ
Các bác cho hỏi đèn áp suất dầu và đèn acquy trước lúc đề máy thì sáng, sau khởi động thì tắt có sao k ạ. Xe e triton 2014 máy xăng ạ.