Cùng tầm tiền các cụ chọn Vios hay Mer

dngduc

Xe điện
Thị trường đã trả lời rồi ạ. Vios là xe bán chạy nhất VN, đi đâu cũng nhìn thấy. Còn mẹc xe mới thì chỉ trung tâm thành phố như Khu Hoàn Kiếm, Ba Đình, Cầu Giấy và các Quận còn thấy nhiều. Ra các vùng ven, ngoại thành ở các Huyện là ít nhìn thấy rồi. Mẹc xe cũ gọi là nhiều hơn 1 tí, nhưng nếu ngồi vỉa hè đếm xe đi trên đường chắc 5 vios chấp 1 mẹc
Nếu cứ đếm xe chạy ngoài đường thì nên mua xe máy chứ Vios ăn thua gì bác sale nhỉ :)

longpn

Xe hơi
Nếu cứ đếm xe chạy ngoài đường thì nên mua xe máy chứ Vios ăn thua gì bác sale nhỉ :)
Em không bảo là nên hay không nên mua xe gì.

Em chỉ bảo là thị trường cho thấy đa số người tiêu dùng có hành vi mua sắm như vậy.

Đúng là trong cùng 1 tầm tiền 600-700 triệu thì nhiều người mua VIOS hơn Mẹc cũ. Và càng đúng hơn khi cùng trong 1 tầm tiền 20 - 100 triệu đồng thì đại đa số dân VN chọn xe máy mới chứ không mua ô tô cũ ạ

dngduc

Xe điện
Cùng tầm tiền 600-700 của cụ thì khả năng cung cấp VIOS của thị trường cũng cao hơn Mer cũ nhiều lắm :) Lấy đâu ra lắm Mer cũ như VIOS mà mua ?

Thí dụ khác là cùng tầm tiền ~1 tỷ thì Altis mới vẫn nhiều người mua hơn Lexus GS cũ. Sự việc này không có nghĩa là Altis tốt hơn hay đẳng cấp hơn đâu :)

Chốt lại là số lượng xe bán trên thị trường không phản ánh cái xe tốt hơn nếu hai xe không cùng phân hạng, đặc biệt là lại so sánh xe mới và xe cũ ! Cả cái otofun này có khí chỉ có mỗi bác chủ thớt này mới có ý đồ lẩn thẩn như vậy !

ducletrung

Xe container
Em không bảo là nên hay không nên mua xe gì.

Em chỉ bảo là thị trường cho thấy đa số người tiêu dùng có hành vi mua sắm như vậy.

Đúng là trong cùng 1 tầm tiền 600-700 triệu thì nhiều người mua VIOS hơn Mẹc cũ. Và càng đúng hơn khi cùng trong 1 tầm tiền 20 - 100 triệu đồng thì đại đa số dân VN chọn xe máy mới chứ không mua ô tô cũ ạ
Thị trường nên so sánh ở nơi nền văn mình cao. Cụ cho em Vios, FT doanh số thị trường
Bắc Mỹ có cao lắm không?

Porsche 911

Xe container
Cùng tầm tiền 600-700 của cụ thì khả năng cung cấp VIOS của thị trường cũng cao hơn Mer cũ nhiều lắm :) Lấy đâu ra lắm Mer cũ như VIOS mà mua ?

Thí dụ khác là cùng tầm tiền ~1 tỷ thì Altis mới vẫn nhiều người mua hơn Lexus GS cũ. Sự việc này không có nghĩa là Altis tốt hơn hay đẳng cấp hơn đâu :)

Chốt lại là số lượng xe bán trên thị trường không phản ánh cái xe tốt hơn nếu hai xe không cùng phân hạng, đặc biệt là lại so sánh xe mới và xe cũ ! Cả cái otofun này có khí chỉ có mỗi bác chủ thớt này mới có ý đồ lẩn thẩn như vậy !
Em hoàn toàn tán thành với lập luận của bác.

binhan821

Xe máy
E có tiền thì em chơi mec vì để cho nó sướng với đồng tiền mình bỏ ra cụ mới mua xe lần đầu thì nên chọn TOY sau này kinh nghiệm cao thì chơi MEC sau ạ

ducletrung

Xe container

ATNH

Xe buýt
Thỉnh thoảng e thấy bên chợ có những con mer E hay C mấy tuổi giá chỉ xấp xỉ thậm chí không bằng vios mới! Nếu đặt địa vị các cụ đi mua xe thì sẽ chọn xe nào $-)
Ít tiền bây giờ rất nhiều sự lựa chọn mà cụ, cứ phải Toy hay xe gìa làm j